Đối tác - Liên kết

Người Hà Nội cảm nhận về Nha Trang

Thảo luận trong 'Cảm nhận về Nha Trang' bắt đầu bởi caomanhlam, 31/10/12.

1. caomanhlam

caomanhlam Active Member

Mình là người Hà Nội mới chuyển đến Nha Trang sống được mấy tháng, cảm nhận của mình về Con người phong cảnh khí hậu và cuộc sống nơi đây đều tuyệt. Chất lượng cuộc sống rất tốt mà chi phí rẻ hơn nhiều so với Hà nội. Đi chơi mà không sợ tốn tiền ( Hà nội lên Hồ tây ngồi ghế đá là tính tiền), uống 1 cốc cafe kèm theo 3 cốc trà Đá cũng được.. He..he...
    Chúc cho Nha Trang ngày càng phát triển tốt đẹp
    Mình Văn đốt , câu từ không được trau chuốt ACE Nha Trang thông cảm nhé!:xmaslaff:

2. ntc007

ntc007 New Member

chúc bạn có 1 cuộc sống hạnh phúc thoải mái tại Nha Trang xinh đẹp

3. ngovantrung

ngovantrung Active Member

Cảm nhận này của bạn giống mình cách đây 3 năm, một buổi sáng (5h20) ngày đầu tháng 7 năm đó, mình được bác xe thồ chở từ Ngã ba Sợi về Tp, đi qua cầu Trần Phú nhìn cầu Xóm Bóng, ngắm biển, hít thở không khí trong lành sau một chuyến đi dài trên xe khách, thấy NT sao mà đẹp, thơ mộng và không khí trong lanh biết bao...

Nhưng giờ thì.. NT cũng gần giống HN thôi bạn à, Càng ngày NT càng bụi bặm, đường xá thì đào bới liên tục, vừa rải nhựa xong cũng đào lên, đất cát thì đầy đường, bụi bặm khủng khiếp, không hiểu sao hình như NT cũng thay đổi rồi, ko còn như cảm nhận của mình 3 năm về trước.

Hy vọng lúc nào đó, NT lại có không khí trong lành, đường bớt bụi, giảm ổ trâu, ổ voi...

4. greatdiep

greatdiep Member

mình biết nhiều người Bắc thích NT lắm, vì khí hậu ôn hòa, người dân hiền lành, đường phố hiện đại , quang cảnh thiên nhiên toẹt vời, đi mua đồ có ko mua cũng ko bị chửi xéo ..

Chỉ mong ai đến với NT , yêu thích NT, thì giữ gìn NT sạch đẹp văn minh, học tính thuần phác chân thành cả dân nơi này, đầu tư cho NT giàu có càng tốt :baby1:..

****khi ta ở chỉ là nơi đất ở
    khi ta đi đất đã hóa linh hồn****

5. huyanh

huyanh Well-Known Member

nha trang là thiên đường vip mà................. hé hé

6. lauraminitip

lauraminitip New Member

:1198: Cũng ở HN đây, vào đây bị gái CDSP xích, ở luôn tới giờ he he. Pm số đt rảnh cafe chút cho vui :D

7. misschuot

misschuot New Member

Con gái CĐSP xích hay bạn tự nguyện bị xích ???

8. stucle

stucle New Member

dân bắc (thậm chí là thanh hóa hay nghệ tĩnh) lúc đầu tới NT đều có cảm giác đó :)
    mưa dai dẳng, nắng dai dẳng, tới NT thì nắng mưa thất thường, thích lắm :D
    lạnh lẽo như Bắc, zô NT-1 xứ nóng nóng hanh hanh, ở lâu sẽ thấy bực và khó chịu, muốn out
    out rồi, lại thấy nhớ NT vô cùng =))

bạn ở lâu sẽ thấy chán NT lắm
    dân thân thiện nhưng khi bực họ 0 chửi trước mặt (nhứt là dân xứ khác), họ chửi sau lưng :):shout: trẻ trâu nhiều 0 kém mB hay BTB đâu
    dân thân thiện nhưng cái xứ này chả có gì đặc biệt (biển NT mà đẹp tui cũng sợ @!@) ngoài tháp bà Ponaga, giọng nói cũng zị: khô và sai chính tả thậm tệ:cm1jl5:

bạn đi rồi thì nhớ NT bik chừng nào:idontknow:

9. K00B0y

K00B0y Member

Xin lỗi bạn nhé. người Khánh Hòa chỉ phát âm theo tiếng địa phương thôi nhé.còn viết thì khôgn bao giờ sai.đã là tiếng địa phương thì ở đâu mà chẳng có.chỉ có người miền bắc là phát âm sai và ghi sai lun.nhất là các vùng rìa Hà Nội.:cm1jl5:

Chỉnh sửa cuối: 7/12/12
  10. stucle

stucle New Member

phát âm rất khô và sai chính tả:cm1jl5:
    nhưng tui đâu có nói "viết" sai chính tả đâu :) lớp 1 nó còn viết đúng nữa kìa

bạn nói rìa HN sai chính tả là đúng, nhưng chưa đủ@!@ thủ đô nói sai chính tả hơi nhiều, đặc biệt là âm tr-ch (đều phát âm J) và d-r-gi (đều đọc là gi):idontknow: âm "ưu" và "ươu" đều đọc là "iu"=)) chỉ có trung tâm thành phố mới phát âm chuẩn thôi

11. hunter_19886

hunter_19886 Member

nha trang chán phèo....ở gần 26 năm chẳng tháycais gì mới...quanh đi cũng chừng đó...ngoảnh lại cũng bấy nhiêu......
    hồi xưa còn nhỏ thì thấy còn tình cảm...lớn lên thì thấy mọi người càng thơ ơ và lạnh nhạt...càng nhiều côn đồ hung hăn hơn

Chỉnh sửa cuối: 8/12/12
  12. Alanmew

Alanmew Member

Uppp...

Người ở đây viết làm quái gì phân biệt được dấu hỏi và dấu ngã mà bảo là không bao giờ sai chính tả. Chẳng qua ai cũng viết sai nên tưởng mình viết đúng thôi. Kể cả Giáo viên ở đây cũng sai những lỗi căn bản như thế chứ chưa nói đến người bình thường!

Chỉnh sửa cuối: 8/12/12
  13. K00B0y

K00B0y Member

Chỉ có đứa nào ngu lăm mới không phân biệt được dấu hỏi ngã thôi:cm1jl5:

14. hunter_19886

hunter_19886 Member

ở đây là ở đâu....ý bạn nói là chỗ bạn ở trên đó đúng không ?????

15. mrrose

mrrose New Member

mình cũng là 1 người HN vào NT làm việc, nói chung là ở NT hay HN đều có những cái hay riêng, ở đó 1 thời gian khi rời xa chắc chắn các bạn sẽ nhớ về nó.

16. noname1989

noname1989 Member

123

nói chi xa xôi , cứ đặt 1 câu hỏi cho tất cả mọi người ........ các bạn thích nha trang hay hà nội tất sẽ rõ ...... nói cho mà biết nhé. Không có con đường nào ở hà nôi đẹp và sạch sẽ = đường trân phú ở nha trang đâu .người ta nói dân bắc vào nha trang chơi đi du lịch này nọ , đâu ai nói người nha trang đi hà nội chơi , nóng thì nóng như thiêu như đốt , lạnh cắt da cắt thịt , người già con phải lăn đùng ra .... VOTE 1 VÉ CHO NHA TRANG

17. mrrose

mrrose New Member

chính cái lạnh cắt ra cắt thịt, cái nóng như thiêu như đốt như bạn nói đấy mới tạo nên cái đặc sắc của HN, bạn chưa gắn bó với HN bao giờ nên bạn chưa hiểu đâu.

18. stucle

stucle New Member

nói sai chính tả ở dấu ?-~ thì từ xứ Quởng đã trầm trọng cmnr
    nhưng viết thì NEVER sai:icon_evil:

19. sangardo

sangardo Member

Ông nào quê hương NT thì chí ít cũng biết được thành phố mình thế nào, cứ thích lên đây luyên thuyên thế nhỉ, chán thì thử cảm giác đông đúc nhộn nhịp ở nơi khác xem thích hơn ở Nha Trang mình được bao nhiêu, mình dân chủ nhà , thích bêu rếu mấy cái xấu ra thì t cũng chịu thua, dân ở tỉnh # vào, sống đây 1 thời gian họ sẽ có cảm nhận của riêng mình.

Chỉnh sửa cuối: 17/12/12
  20. sangardo

sangardo Member

Bác nói sao chứ cả nhà tôi đây, ra sài gòn 1 tuần là thấy nhớ Nha Trang vô cùng, quen đồ xứ biển, khí hậu thời tiết dễ chịu ko nóng nực như SG, xe cộ...Ừ thì dân chửi sau lưng , cũng vì thế mà các bà nội trợ dễ trả giá đến tội mấy người bán buôn chứ như ở HN thì đừng hòng. Bác lôi tất tận tật mọi thứ về NT mình ra để làm gì khi mà bên cạnh những mặt tiêu cực cũng tồn tại những cái tốt kia. " (biển NT mà đẹp tui cũng sợ @!@) " câu này nhìn là biết ngay "young buffalo" :surrender:

Vệ vụ chính tả thì thấy nhiều người cố tình sai đấy chứ, như mục thông tin của bác stucle chung tăm cũng vì thế mà dễ bị đánh lừa là sai thật nhể :D