Đối tác - Liên kết

Người Nha Trang nên có ý thức hơn về văn hóa xem phim!

Thảo luận trong 'Cảm nhận về Nha Trang' bắt đầu bởi lenhannt, 27/12/12.

1. lenhannt

lenhannt Member

Mình viết bài này mong thông qua diễn đàn Nhatrangclub, làm cho người Nha Trang ngày càng có văn hóa hơn trong việc xem phim ở các rạp chiếu phim. Vì vừa rồi, mình và bà xã có về Nha Trang chơi, nghe nói Nhatrang centrer có khai trương 1 rạp chiếu phim hiện đại thì mình cũng đã xem thử và có ý kiến như sau:

+ Rạp phim thì phục vụ không tốt và nhanh bằng ở sài gòn, nhưng được cái giá rẻ và khuyến mãi hơi bị được. Nhưng cái này không bàn cãi vì Nha Trang mới mở nên chất lượng phục vụ như thế là rất tuyệt với rồi. Tuy nhiên, mình nói ở đây là ý thức của người xem phim hơi bị tệ.. vì khi đã vào rạp phim rồi, đây là không gian công cộng nên có ý thức tôn trọng người khác xung quanh mình. Rạp lúc mình coi phim, phim chiếu liền nên không quảng cáo, không có những lời nhắc như những ụm rạp khác nên có lẽ một số người đi coi phim mà cứ như đang coi phim ở nhà họ vậy.

+ Lúc đang coi phim, có quá nhiều người nói chuyện lớn tiếng, đứng dậy rất lâu làm che màn hình của người phí sau, đặc biệt là có cô gái kế bên trong rất sành điệu nhưng lúc coi phim lại nói điện thoại như thể đang ở nhà, làm ai cũng rất khó chịu, đã vậy còn có người vô tư rút điếu thuốc ra hút nũa chứ, nhờ nhắc nhở nên mới dập, còn những người dắt con nét theo coi thì không dặn dò em nó không được la hét, phá đồ hay chạy nhảy trong lúc coi phim...

Phim mình coi thì rất là hay, nhưng vì bực quá nên coi cũng không thoải mái gì....Mình viết lên đây, không phải chê trách gì, vì mình cũng là người Nha Trang mà, chỉ mong người Nha Trang mình càng ngày càng có văn hóa hơn đối với những loại hình giải trí ở những nơi công cộng như thế này,..

2. nhatranghd

nhatranghd New Member

Tại sao không nghĩ đến Home cinema...

Home cinema thì không thể so sánh được với Platinum Cineplex, Megastar...nhưng giải quyết phần nào nhu cầu của người đam mê phim ảnh, giải trí tại nhà, thoải mái, riêng tư...

www.nhatranghd.com
    Giúp bạn có rạp chiếu phim tại nhà phù hợp túi tiền của mình.

3. Dead or alive

Dead or alive New Member

Up cho bài nhận xét hay, ace vào đọc tiếp nhận ý kiến đi nào ! Dù chưa xem nhưng cứ cái kiểu này thì ế khách có ngày NT center à !

4. cool15

cool15 New Member

Nói các bạn đừng buồn chứ mình thấy mặc dù tp Nha trang đẹp ko thua kém gì Hawaii nhưng người Nha Trang ko hề có văn minh xếp hàng, hay hút thuốc trong phòng lạnh, vất rác dọc đường & luôn ồn ào trong rạp chiếu phim.

5. p3auluv

p3auluv Member

Phần lớn là do nhứng lớp thanh niên trẻ, còn ăn bám vào gia đình ỷ có tiền muốn làm gi là làm, bọn đó bước vào đời mà không một ai nâng đỡ thì nói thật cũng chả làm dc trò trống gì đâu. Còn lại là do thiếu ý thức, chỗ công cộng mà cứ hút thuốc ào ào. Mình cũng góp ý nhiêu đó thui

6. Dead or alive

Dead or alive New Member

"Không nghe kave kể chiện, không nghe nghiện trình bày, không nghe say chém gió và đặc biệt không nghe chó sủa linh tinh.
    Hãy cứ im lặng mà làm việc, vì cũng sẽ tới lúc chó ngưng sủa, người ngưng rủa, bom đạn thôi đì đùng và những thằng khùng sẽ xuống mồ câm lặng!"

Bao giờ mới tới lúc đó nhỉ , mãi xa ...!

7. Fong Raiden

Fong Raiden New Member

ai cũng dc như bác thì còn nói làm j. mấy cái này vẫn còn nhẹ chán:shout::shout:

8. K-TriT

K-TriT Member

Không chỉ riêng Nha Trang mới có những chuyện như vậy đâu. Và cũng không phải ai ở Nha Trang cũng thiếu ý thức nơi công cộng đâu bạn...

9. boa_hayhay

boa_hayhay Vi phạm nội quy

ko thể 1 con sâu làm rầu nồi canh như vậy đc, bạn nên xem lại đi

10. cuong91nt

cuong91nt Member

ở đâu cũng có người này người nọ chứ bạn ^^ Mình là người nt nhưng cũng ít gặp phải trường hợp như bạn nói lắm

11. hacdau

hacdau Member

nên có những bài viết như thế này để làm đẹp thêm con người nha trang chứ ko phải đi hát đi hát lại mấy điệp khúc ca ngợi mà chỉ là ca ngợi k đáng nhắc
    mong có nhiều bài bổ ích vì dạo này thấy trên địa bàn nha trang nhiều phản ánh không tốt về văn hóa ứng xử của 1 địa phương du lịch

12. thanhdenls

thanhdenls Member

úp cho bài viết hay.để nhiều người có ý thức tốt hơn nơi công cộng :rep::nerves::read::slap:

13. lenhannt

lenhannt Member

cám ơn các bạn..

Cám ơn các bạn đã có ý kiến đóng góp...Hy vọng sẽ góp đựoc phần nào cho quê hương mình..

14. nit_09

nit_09 New Member

Cũng chỉ là góp ý thui...................................vì con người có nhiều kiểu mà. Chúng ta không thể đánh đồng tất cả...!

15. Khách Bộ Hành

Khách Bộ Hành New Member

mình đang định bữa nào rảnh đi coi, nhưng néu cũng chỉ có vậy thì........Thanks.

:givemebeer: ở nhà cho khỏe hehehehe

16. BananaUSA

BananaUSA Active Member

kakakaka, cái này em xin phép bác chủ topic mỡ rộng diện tích ra chút nữa nha (cả nước) không riêng nhatrang đâu ble ble ble =))

khi đi xem phim mỗi lần coi đến chỗ hay hoặc đoạn đối thoại tếu em vỗ tay hoặc cười khặc khặc =)) hem biết có vi phạm cái lịch sự của bác hem =))

Còn về phục vụ lẫn chất lượng thì tiền nào của đó .... hihihi .... cơ bản là nhatrang là thành phố mới phát triển ... các dịch vụ này con lạ lậm với người dân nên giá cả hơi mềm để cho người dân quen dần .. sao đó họ tăng giá tăng chất lượng phục vụ lên. Nếu bác là người SG thì em nghĩ bác cũng rõ ... ngày xưa galaxy lúc mới mỡ cũng đâu có ngon lành gì đâu phớ hôn?

17. pe tram

pe tram New Member

ùm bác này nói cũng có lý lắm
    nhưg đề ngị viết sai chính tả ít ít thôi nhé =)))))))

18. Xã hội này tin ai ?

Xã hội này tin ai ? New Member

19. BananaUSA

BananaUSA Active Member

đá đểu a là coi chừng bị móc lốp nha chồn yêu của anh =))

20. vip8shark

vip8shark Member

đánh đồng người nha trang quá à. người nha trang đa phần là tốt nha. k thik thì có thể góp ý cho người đó mà? (tất nhiên cũng nhìn người mà góp ^^ )