Đối tác - Liên kết

Người Nha Trang nên có ý thức hơn về văn hóa xem phim!

Thảo luận trong 'Cảm nhận về Nha Trang' bắt đầu bởi lenhannt, 27/12/12.

1. Seaking

Seaking Member

cũng tùy lúc nữa, do bạn xui trúng ngày gặp toàn ng vô ý thức thôi, mình ở nha trang cũng đi coi rạp nhiều, có ngày cũng yên ổn lắm, có ngày thì gặp tình trạng đó, với lại mấy ngày khuyến mãi hoặc suất rẻ tiền là hay gặp tình trạng đó lắm, ghét nhất là ngồi ko yên cứ đạp ghế mình á, bực nhất luôn.

2. hồng trà

hồng trà New Member

VC mình cũng mới chuyển vào NT, cũng thích đi xem phim nhưng đôi khi cũng khó chịu khi gặp cảnh như chủ tp nói ^^, có vẻ như hơi thiếu ý thức khi đi xem phim mà cứ để chuông điện thoại kêu réo ầm ĩ, hình như còn muốn khoe cho mọi người biết mình dùng đt xịn ^^.

Chưa kể việc đi cầu thang máy, nhất là ở Rạp Lotte trên đường Thái Nguyên đó ^^, khi đi thang máy, nếu chưa đến tầng mình cần ra thì nên đứng vào phía sau hoặc nhường ra hai bên cho người khác ra, hoặc vào chứ mọi người cứ đứng trước của, ra ko ra được, vào ko vào được, đến khổ ^^ .

Có vài góp ý nho nhỏ, hi vọng sẽ tốt hơn ^^ vì vc mình cũng vì yêu mến mảnh đất này nên mới chuyển đến đây sinh sống.
    Nếu bạn nào thấy ko hợp lý, khó chịu hay nghĩ rằng cmt này là phá hoại thì xin thứ lỗi ^^

Chỉnh sửa cuối: 20/1/13
  3. EricBao

EricBao New Member

Bạn nói rất chính xác ... Có lẽ mình nên có ý thức hơn ở những nơi Công Cộng ... Công cộng là nơi để sinh hoạt chung nên việc mình làm cần ý thức đến môi trường xung quanh vafanhr hượng tới mọi nguwoif lân cận ... nơi Công cộng là nơi dành cho ta sinh hoạt cộng đồng để ý thức và phát triển chứ không phải là nơi ai mún làm zì cũng đc ...l. Mong mọi người cùng chung tay phát triển cộng đồng Nha Trang lớn mạnh nhế

4. tasus

tasus New Member

chán thế

đi xem fim cũng gặp 1 cặp ta nói là xấu đều,vô xem fim thì nói chuyện to tiếng,ngồi sau lưng cứ 5f là đạp chưng lên ghế,đã lịch sự nhắc nhở bạn ơi làm ơn đừng đạp lên ghế nhé,cư 5f lại đạp,điên máu quá:"***** mạ 2 đứa tụi bây có ngứa háng thì kiếm khách sạn mà ***** vô đây chỉ',như thế mới yên ổn xem fim.Lúc sáng đèn,mình quay lại tặng thêm 1 câu"thảo nào mặt e gái xấu thế kia,vào đây tắt đèn còn chấp mút đc chứ vào khách sạn ng ta k cho thuê đâu e,bẩn khách sạn ng ta"

5. hey_comeon

hey_comeon Active Member

cái này gặp hoài... ghét nhất là vô xem phim mà cứ bị đạp bùm bụp vô sau lưng ghế....thích thì về nhà xem phim rồi muốn nằm ngửa nằm nghiêng sao cũng được...........

6. phong.ho

phong.ho Member

Ý thức sống bắt nguồn từ giáo dục của Gia Đình và Cộng Đồng đào tạo con người qua thời gian.

Nếu đọc được tin này thì cố gắn rèn con cháu mình, và bản thân mình là tốt nhất.

Tôi có ý tưởng thế này : Nếu tôi mở nhà hàng, cafe hay rạp phim... bảng hiểu có thêm chữ Dành cho người có Ý Thức Cao. Bạn đi qua thấy như vậy có cảm giác bị xúc phạm không ? Và Bạn có ghé quán không ?

7. dungtienmobilele

dungtienmobilele New Member

e thì chằng bít bác đi xem ở đó được mấy lần mà nói vậy,chứ em 1 tháng đi được 7 lần mà có gặp trường hợp như bác đâu.nói chung k fai dân ở nha trang mới như thế mà do chắc hôm đó bác đi xem phim k coi ngày nên mơi zậy!

8. tu_nguyen

tu_nguyen Well-Known Member

Dân Vn ý thức rõ chán. ĐI học thấy tụi nó xả rác là mình chửi ngay. Ra đường thì đang đi thấy bà mẹ chở thằng nhỏ ăn xong vứt bị nước ra giữa đường, thấy qá nhiều, chẳng biết thế kỉ nào thì VN mới văn minh đc. Ý thức rõ chán

9. longntt105

longntt105 Moderator

ý thức nơi công cộng kém thật, nhiều lần mình xem film mà toàn nghe nc đt oan oan....

10. nhatrang_future

nhatrang_future New Member

Các bác chém quá đi... con ngừ đâu ai hoàn thiện. Họ như thế là vì họ ko có cơ hội đc như chúng ta, chứ nếu họ đc sống trông môi trường như chúng ta họ sẽ như chúng ta... hành vi con ngừoi bi ảnh hưởng bởi môi trường xung quanh mà.
    :eek:fftopic:

11. onggialamcam

onggialamcam New Member

Bác may mắn lắm , nhiều người mở miệng ra phê bình là còn bị tát cho vỡ mồm đấy chớ đừng nói tới "chửi " . Bác phải hiễu rằng dân tộc ta rất ngoan cường nhất là khi có chút bia rượu vào rồi , và dị ứng với phê bình bất cần là đúng hay sai , nhìn đễu là ăn mã tấu liền đấy .:nw: . Ai cũng phản đối việc MBH cho trẻ em với lý do tốn phí , nhưng Heineken , Tiger (không phải Huda ,SaiGon hay 333 đâu nhé) thì hết kết nầy qua kết khác không tốn phí gì cả , khi xẫy ra sự cố thì câu nói đầu tiên mà tôi phải nghe mà ứa gan " Biết vậy thì .........." hay " tại số nó vậy ..." CHÁN LẮM RỒI .....Bác ơi !:bansung:
    Bây giờ tình trạng giáo dục của mình đả được xếp hạng vào hàng thứ 6 trong 7 nước ĐNA , thua cả Campuchia (thứ 5) ,còn văn hóa thì hình như người khác không dám đánh giá vì sợ ăn .....Đạn

Chỉnh sửa cuối: 8/9/13
  12. lenhannt

lenhannt Member

cùng xây dựng...

Gần một năm quay lại toppic ủa mình lập ra với tiêu chí xây dựng, mình không nghĩ có nhiều phản hồi lại như vậy, tích cực cũng có, tiêu cực cũng có, nhưng đa số là mang tính xây dựng là chính.....Cám ơn tất cả các bạn đã có ý xây dựng cộng đồng Nhatrang vững mạnh....

Một điều đáng mừng là sau khi quay lại xem vài lần, thì đa số các bạn vào xem đã có ý thức hơn rất nhiều và những đoạn clip đề nghị lịch sự trước khi xem phim đã được phát nên việc xem phim, cụ thể là ý thức nơi công cộng đã được cải thiện đáng kể...

Cám ơn tất cả các bạn...hy vọng cộng đồng nhatrang của mình, khi có một chuyện gì không hay thì nên đăng lên để cùng nhau nhắc nhở và cùng hoàn thiện hơn...
    :love-sign: