Đối tác - Liên kết

Người xứ khác nói gì về người Nha Trang

Thảo luận trong 'Cảm nhận về Nha Trang' bắt đầu bởi nhatrangphobien, 20/6/08.

1. hacdau

hacdau Member

mình chỉ có vài ý kiến chung
    trước hết chúng ta ai cũng muốn nói rằng mình tốt, có ai nhận mình xấu đâu
    nha trang đẹp trong mắt ng lạ, qua báo chí, ở riết thấy quen tất nhiên nha trang đẹp rồi
    gái nha trang xinh ? con lạy mấy bác đó, thế phần lớn gái xấu đem dấu đi đâu rồi
    ng nha trang hiếu khách, đúng rồi du lịch mà, ko hiểu khách sao đc
    mình thấy nha trang yên bình cũng dễ hiểu: dân số chưa đông, thành phố du lịch ko nên so với các thành phố công nghiệp đc
    khí hậu thì very good
    giọng nói: ng nha trang nói dở ẹc, chính tả sai tùm lum, nửa lai nửa ghép, nửa pha
    giá cả mua ban thì ở đâu chẳng thế, nói thách mới là dân buôn bán
    mình ko khen ko chê, nhưng tổng thể thì nha trang là nơi nên đến

2. stucle

stucle New Member

ở đây chưa có nói tới cái xấu, liệt kê ra cũng kha khá =))
    tuy nhiên cái xấu của nha trang tất nhiên ít hơn tý so với những nơi lẻ lẻ, những xã vùng xa

gái xinh là xét trên mặt bằng chung:D ng` ta th` khen gái huế, nhưng ra huế mới thấy mặt bằng chung là xấu :)

giọng nói 0 thể đánh giả ở đâu là giỏi và ở đâu là hay đc, bạn nhé :) có lẽ giọng nha trang pha tạp ghê qá, + lai ngữ điệu ng` Chàm nữa, nên bạn thấy giọng nó kỳ kỳ
    cá nhân mình thấy jọng nha trang 0 tới nỗi tệ
    0 ngọt ngào như huế, 0 ríu rít như bắc, 0 thẳng thắn như qảng, 0 dễ xương như nẫu, 0 êm dịu như mTây, mà chất giọng rất chi là "lúa" (TP hay miền quê đều lúa cả):dunggian: nếu 0 tính ninh thuận-bình thuận, thì tiếng nha trang dễ nge nhứt kể từ đà nẵng đổ xuống

3. stucle

stucle New Member

z thì trừ tây nguyên ra, từ xứ nghệ tới bình thuận đều như bạn nói :insane:

4. minhtuan020202

minhtuan020202 Active Member

theo mình ở đâu cũng được........................................................

5. stucle

stucle New Member

êk
    cậu ở xã nào zị :D kím đc đồng hương cmnr

6. minhtuan020202

minhtuan020202 Active Member

diên lâm nha bác........................................phải đồng hương không?

7. hacdau

hacdau Member

mình nói ở đậy giọng nói dở vì có ng khen hay
    chứ ko khen sao mình nói, bới vì mình thấy sao nói vậy mà, còn 1 sô ng: mèo khen mèo dài đuôi thì sao ai nói laị
    ở đâu chẳng có cái tốt cái dở chứ
    muốn biết cảm nhận để im cho mọi ng nói cho biết sao lại vào để rồi a dua nhưng dòng tâng bấc của chính dân nha trang trong khi đó lại đè , bắt bẻ nhưng cảm nhận củ a ng khác
    như vậy là 3 phải nè
    nhưng 1 điều thú thật là :
    THẦN TƯỢNG LUÔN LÀ SỐ 1

8. stucle

stucle New Member

diên an:13:
    1/3 time trong ngày là diên khánh :D

9. NT_KID

NT_KID Member

Tôi là người Nha Trang , như thế nào thì đối với tôi NT vẫn đẹp tùy mỗi người cảm nhận như thế nào .:snog::snog::snog::snog::snog::snog::snog::snog::snog::snog::snog: love NT nhấtttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttt

10. SuZy

SuZy New Member

dân nha trang ko bị kì thị như dân các nơi khác nên đi đâu sống cũng dễ, con gái nha trang xinh , đó là nhận xét của mấy bạn trai hà nội và Sài Gòn đó nha. Con gái nha trang vô SG lên giá dữ lắm, các bạn SG cứ thi nhau mà giành giựt.

11. SuZy

SuZy New Member

nếu bạn nào ng miền khác nói dân nha trang nói giọng nẩu là sai rồi nha, chắc các bạn đó đã nhầm với người ninh hoà hay phú yên rồi
    dân nha trang nói na ná dân miền tây nhg khá 1 chút vì có lai miền khác nữa vì nha trang là cái vùng mà mình thấy có nhiều ng miền khác đến.Người bắc có, trung có, nam có nên thành ra cái giọng cũng lai lai.
    Nha trang ko có nói sáu thằng séo, ăn cơm thành ăn cum, nha trang thành nha cheng đâu nha. Mình thấy ai cũng nói giọng Nha trang dễ nghe và dễ thương nữa.

12. stucle

stucle New Member

từ đèo cả đổ xuống thì tiếng nẫu vs tiếng qảng 0 còn nữa:( cũng tương tự như xứ huế bị ngăn với xử qảng bởi cái đèo hải vân ấy
    1 chút tiếng qảng-tiếng nẫu còn sót chắc là do nó "lân cận" và do di dân thôi
    còn "séo" hay "cum" là ở mấy miền qê ninh hòa-diên khánh, mà nc với dân chỗ khác thì nó xài tiếng phổ thông cả
    nha trang 0 có nói "nhe cheng" đâu nhé, mà chỉ là hơi hơi "nhae chaeng" do nguồn nước, miền biển nó nói như zị thôi (mình nói tiếng ninh hòa mà nhiều đứa ng` Nam cứ chọc "be cái j mà be":D)

dù 0 ngọt ngào như huế, 0 nhẹ nhàng như miền tây nhưng sao tui thấy thương tiếng nha trang qê mình qá =))

13. Cuong[Euro]

Cuong[Euro] New Member

nghe bác chủ nói xog tự nhiên thấy tự hào mềnh là người nha trang ghê :teeth:

14. motminhtrencat

motminhtrencat New Member

Các bạn đã lập lên topic này chắc không ngại nghe nói thẳng, thật sự mình rất thích Nha Trang nhưng mà có một điều mình vẫn còn thắc mắc, chưa qđ lập gia đình là ở NT 10 người đàn ông mình biết thì có đến 6 người bỏ vợ, lấy vợ 2 vợ 3?????????????????? Không hiểu nổi nữa!!!!!!!!!

15. stucle

stucle New Member

fán câu này sợ ăn gạch
    nhưng thiệt tình là con ng` NT hơi bị ba fải :)) cậu nào ăn nói có duyên thì rất rất lăng nhăng =))

16. pjnky

pjnky Member

Mình là người DakLak...sống + học tập ở Nha Trang được 4 năm rồi...Nha Trang có biển đẹp...món ăn ngon...girl Nha Trang xinh + dễ thương nữa (bạn gái mình là người Nha Trang)...nếu có cơ hội mình muốn sống và làm việc ở Nha Trang...♥♥♥

17. lovekonmeo

lovekonmeo Member

phụ bác......................................................................

18. XTING DAU

XTING DAU New Member

Nha Trang quá nổi tiếng với nhiều bãi biễn xinh đẹp,K bị chặt chém như những thành phố du lịch khác

19. bupbexinh_ntu

bupbexinh_ntu New Member

Học tập và sinh sống ở Nha Trang đã 5 năm nay, tôi như bị nghiện cái không khí trong lành thoáng đãng ở nơi đây. Sắp phải xa Nha Trang, thấy nhớ làm sao những chiều dạo bộ trên bãi cát dài, thỉnh thoảng lại nhảy cẩng lên vì những con sóng biển ùa về làm ướt chân ai. Nhớ làm sao những buổi sáng tinh mơ khi ông mặt trời vừa ló dạng, nào thuyền thúng nào ghe thi nhau đưa cá vào bờ, không khí ..quá không khí.! Nhớ làm sao những ngày mưa đứng từ giảng đường đại học nhìn bao quát hết cả không gian thành phố, nó nên thơ đến lạ lùng.! Nhớ làm sao những ngày hè oi bức ngồi nhâm nhi ly nước mía vỉa hè đón cơn gió biển ru êm nhè nhẹ man mát lòng người..!!...Nhớ...nhớ...có quá nhiều thứ để nhớ khi phải rời xa nơi đây.! Xin dành cho Nha Trang tình yêu của một người con gái xứ "nẫu" Tuy Hòa...!!!

Nha Trang hiền thơ mộng lắm ai ơi
    Con sóng biển hát lời ca của gió
    Ta xa nhau....chỉ còn người em nhỏ
    Đứng thẩn thờ vò võ một tình yêu...!!!

20. motchutthoi

motchutthoi New Member

mẹ hát con khen hay
    nếu như nha trang mà đông như SG hay HN có lẽ nha trang đã loạn rồi
    nên chúng ta đừng hát mãi bài hát ruột : ( ca ngợi nữa )
    mà xem còn mặt nào chưa đc kìa
    NHA TRANG bé tý, dân thưa, vậy mà trộm, cướp, chích đầy
    , du khách tới chơi có mấy ngày sao ng ta kịp thấy
    đến chơi toàn là đi du lịch, ở khách sạn, ăn nhà hàng: nhưng chỗ như vậy thử hỏi sao ko tốt
    tất nhiên ấn tượng tốt rồi
    ca mãi bài ca cũ rích
    may mà đc thiên nhiên ưu đãi thôi