Đối tác - Liên kết

Nha Trang ơi

Thảo luận trong 'Cảm nhận về Nha Trang' bắt đầu bởi pe_xiu, 12/4/08.

1. pe_xiu

pe_xiu New Member

Xin chào thành phố biển xinh đẹp.Mình không sinh ra ở đây nhưng mà mình đã sống ở đây gần 20 năm rồi.Mình yêu thành phố biển xinh đẹp này.Mình xem như đây là quê hương thực sự của mình.Nhiều cảm xúc dâng đầy rồi nè.Thôi không viết nữa .Thấy không ai tham gia mục này cả dzi

Chỉnh sửa lần cuối bởi quản trị viên: 20/12/08
  2. PhuocLong007

PhuocLong007 Tổ chức sự kiện NTC

Nha Trang ơi !

Thật là may mắn mình được sinh ra tại Nha Trang , nơi thành phố biển dạt dào tiếng sóng , với sông núi bao la nằm chung quanh mãnh đất Nha Trang .
    Ôi Nha Trang sông núi biển gần nhau , tạo nên 1 thành phố du lịch .

Mình vinh dự được sống trên mảnh đất này , còn các bạn thì sao ?

3. - NHA TRANG, NGHE 2 TIẾNG SAO ÊM ĐỀM BÌNH DỊ ĐẾN THẾ, EM CÓ PÀ CHỊ Ở NHÀ TÊN "NHA", ĐI HỌC TÊN "TRANG", UI DA TỰ HÀO GHÊ ĐÓ.
    NG TA NÓI TRÊN MỌI MIỀN VN THÌ NHA TRANG LÀ NƠI ĐC ƯU ÁI NHIỀU NHẤT,TỪ KHÍ HẬU ĐẾN THỦY HẢI SẢN ECT.....
    - ĐI XA MỚI BÍT HIỂU ĐC KO ĐÂU = NHÀ MÌNH- NHA TRANG, THÈM ĐC RA BIỂN NGỒI NHÌN NHỮNG ĐỢT SÓNG CỨ DÂN TRÀO GIỐNG NHƯ LÒNG MÌNH, ĐI CHO HẾT CON ĐG TRẦN PHÚ MỚI BÍT THÀNH PHỐ MÌNH NHỘN NHỊP ĐÂU KÉM GÌ NỚI KHÁC, SÂN BÓNG TÌNH YÊU BAN ĐÊM CŨNG LUN ĐÔNG NG ĐÂU KÉM GÌ BAN NGÀY HEHEHHE, QUẢNG TRG LUÔN LÀ NƠI NG DÂN NGỒI NGHỈ NGƠI TẬN HƯỞTNG GIẤY PHÚT NHA TRANG VĨNH CỬU.....
    - NHA TRANG ÔI NHA TRANG ĐI ĐÂU CHO THÔII NHỚ NHA TRANG
    CON NG NHA TRANG HÃY YÊU MẾN NHA TRANG, ĐÃ BAO NG RỜI NHA TRANG RỒI MÀ VẪN CHƯA THẤY TRỞ VỀ.............

4. Nguyenpleiku

Nguyenpleiku New Member

Nha Trang ơi !

Thật là may mắn mình được sinh ra tại Nha Trang , nơi thành phố biển dạt dào tiếng sóng , với sông núi bao la nằm chung quanh mãnh đất Nha Trang .
    Ôi Nha Trang sông núi biển gần nhau , tạo nên 1 thành phố du lịch .

Mình vinh dự được sống trên mảnh đất này , còn các bạn thì sao ?

Mình đang ở Pleiku, một thành phố nhỏ bé trên cao nguyên đầy mây và sương mù, nhất là những ngày mưa như hôm nay. Trong những ngày này, người dân Pleiku thường có ao ước được đi Nha Trang để tránh mưa (vì nơi đây, vào mùa này, mưa ghê lắm, mưa mù mịt đêm ngày...) và thưởng thức những cảnh đẹp của Nha Trang vốn đã rất nổi tiếng, được chan hòa cùng ánh nắng rực rõ và gió biển hào phóng mênh mang của thành phố biển Nha Trang.
    Thế là bà xã mình có việc đi Đà Lạt - Mùa này Đà Lạt cũng mưa thê thiết chẳng kém gì Pleiku (đều là phố núi cả mà) - Nhưng cũng hạ quyết tâm ghé lại Nha Trang để tắm biển và phơi nắng, làm mình ở nhà với con thật vắng vẻ, thật buồn, nhất là lúc nào ngoài trời cũng u ám với mây xám giăng đầy. Buùon và rãnh hrooix quá, làm mấy câu thơ, các bạn xem và chia sẻ với nhé!!!
    Mấy ngày em đi xa
    Ngơ ngẩn trong nhà một con một bố
    Sáng rồi chiều vùi đầu vào sách vở
    Mà chẳng lấp đầy nỗi trống vắng trong anh

Mấy ngày em đi xa
    Bữa cơm nào cũng mơ màng nỗi nhớ
    Những bữa cơm không biết ngon biết dở
    Cứ ngó chừng hoài chỗ ngồi đó của em

Bây giờ em đang ở đâu
    Đà Lạt mù sương hay Nha Trang cát trắng
    Trong tiếng thông reo, trong mênh mang tiếng sóng
    Có nghe tiếng bồi hồi nhịp đập trái tim anh ?

5. pk8283

pk8283 New Member

Proud to be Nha Trangese :).Con người NT hiền hòa,mến khách những người từ miền Bắc vô thăm,đa số đèu thích dân NT hết.
    Nhớ nhất là tháng 11,12 đi lội lụt và tắm mưa đó,kỉ niệm hồi đi học ko bao giờ quên đc.

6. voicon1912

voicon1912 New Member

Nhắc đến dẫm lụt thì không thể không nhắc đến Đập dài của Vĩnh Thạng và gần hơn là ở đường 23/10 gần bến xe. Nhà Voi Con cũng đường đó nên hỉu rõ lắm cái cảm giác dẫm lụt nì! hihi!!