Đối tác - Liên kết

Nha Trang sẽ đẹp hơn trong mắt mọi người

Thảo luận trong 'Cảm nhận về Nha Trang' bắt đầu bởi small_ship, 16/9/08.

1. small_ship

small_ship New Member

Trung thu năm nay ở Nha Trang nhộn nhịp hơn mọi năm rất nhiều, ngưởi người ra phố, các nhà hàng, khách sạn lớn thì tổ chức phát quà bánh cho thiếu nhi, các đoàn múa kỳ lân ở khắp nơi làm nên 1 phong cách rất riêng của đêm rằm tháng 8. Tuy nhiên, mình vẫn như chưa cảm thấy thật sự vui khi trải qua 1 đêm đầy náo nhiệt như vậy mà ko hiểu vì sao. Sáng mai mang tâm trạng đó đi làm, bạn đồng nghiệp hỏi thăm: "Trung thu vui ko?". Chỉ cười chứ ko biết trả lời sao cho chính xác.Sáng nay tình cờ đọc lại trang báo Tuổi Trẻ 15/9 mình mới hiểu vì sao. Bài báo có viết phóng sự về trung thu của người dân ở thị xã Tuyên Quang, có tựa đề là "Lễ Hội Mô Hình Độc Đáo". Nói về việc người dân ở các phường trổ tài khéo tay làm nên nhưng mô hình như thật: xe mô tô to như 1 xe tải thật, đám cưới chuột dài 30m, hình chim công khi kéo đi hai cánh vỗ nhịp nhàng, *****g đen ông sao cao ngang 1 ngôi nhà 2 tầng...... Mình thích vô cùng và bỗng ao ước như Trung thu ở thành phố Nha Trang mình được như vậy. Mình còn nhớ mấy năm gần đây người dân thành phố biển nô nức ra đường diễu hành theo các xe hoa của các chùa trong lễ Phật Đảng, người dân đứng khắp cầu Trần Phú từ tờ mờ tối để đợi xe hoa Phật đi qua hay cảnh đợi xem các hoa hậu diễu hành của HHHV2008. Mình còn nhớ có 1 phóng viên ở Tp.HCM đã phát biểu trên báo rằng:" Chưa từng thấy người dân nào yêu hoa hậu như người dân ở Nha Trang, người dân đứng đón hoa hậu ở trên khắp các tuyến đường hoa hậu đi qua". Mình viết lên đây chỉ muốn để mọi người chia sẻ cảm xúc với mình thôi. Mình nhớ đêm đó khi đi ngang qua cầu Trần Phú mình thấy có mấy thanh niên đi xe máy mang theo 1 chiếc *****g đền ông sao thật to. Họ đi đến đâu cũng kéo theo những ánh nhìn thích thú của mọi người trên đường. Mình nghĩ để Nha Trang có được 1 lễ hội trung thu thật ấn tượng như người dân ở Tuyên Quang thì đâu quá khó. Đó cũng là 1 cách để bạn bè cả nước và trên thế giới khi đến với Nha Trang sẽ nhớ mãi về mảnh đất với những người dân hiền hòa và hiếu khách như thành phố biển Nha Trang của chúng ta. :09[1]:

2. khanh_n_c

khanh_n_c Member

Nha Trang sẽ đẹp hơn nếu bãi biển có nhiều người thu dọn rác, Hồi hè tui về tắm biển mà thấy rác nhiều quá, mặc dù là nước biển vẫn trong xanh + váng dầu của mấy chiếc cano, tàu thuyền xả ra

3. PhuocLong007

PhuocLong007 Tổ chức sự kiện NTC

Phải nêu cao ý thức mọi nguời và khách tham quan, vấn để nan giải là mọi nguời không có ý thức!
    NhaTrangCLub đã có hoạt động xanh sạch đẹp rồi!

Ý thức là cái quan trọng nhất!