Đối tác - Liên kết

Nhập môn Rock

Thảo luận trong 'Thảo luận về Âm nhạc - các Fan ca sĩ' bắt đầu bởi TiNo, 5/7/08.

1. dở hơi

dở hơi New Member

hoặc kô gọi = tên cũng đc, như vậy thân mật lắm =))

kô thì gọi = công thức: ku + [tên] chắc là đỡ phản cảm hơn là mày, tao, thằng,... =))
    chỉ 1 người con trai, đàn ông nào đó = thằng, mà trong 4rum này kô đc gọi = thằng ~> gọi = anh ấy hoặc chỉ đích danh tên <~ gọi theo công thức trên ~> ta có ví dụ anh ku ấy và công thức: anh ku + [tên]
    =))=))

2. mộ gió

mộ gió New Member

ku solococo là ai nhở, anh chưa quen nha, mà công nhận đi, Troll hay Folk, Celtic hay Pagan, Opera hay cả Orchestral Metal đều là "của ngon vật lạ" cả, luôn luôn mới, luôn luôn chất.

3. dark soul

dark soul New Member

nhà "mình" xài net tính theo dung lượng nên éo dám dl nhìu, bữa hổm nào về NT "mình" sang nhà "bạn Mộ Gió" cướp tí hàng nhé :x

4. mộ gió

mộ gió New Member

gì, KO là KO, chị đừng có thấy thằng em hiền mà làm tới nhá =))

5. dark soul

dark soul New Member

"Bạn này" keo kiệt quá làm "mình" thất vọng ghê gớm huhu. Có nghe depressive ko "mình" giới thiệu cho, coi như trao đổi hàng =))

6. Elninoo

Elninoo New Member

Đúng là Rocker thì phải chất rock từ trong ra ngoài cả lời nói và ngữ điệu nhưng các bác thông cảm cho các bác BQT, BQT làm vậy là vì cả DĐ .trong này còn có những người khác vào xem cho biết như tui chẳng hạn. Đâu biết ai với ai. lỡ có khách nào vô tình vào DĐ và đc nghe lời tôm cá thì nguy cho dđ chúng ta. các bác đã biết nhau rồi khi gặp nhau " face to face " thì tha hồ ...hê hê. :36[1]:

7. dở hơi

dở hơi New Member

nếu đã lập ra box rock thì phải chấp nhận điều đó, hoặc kô thì đừng lập ra. chúng tôi kô nói những lời tôm cá, kô xúc phạm ai và cũng kô có bất cứ 1 từ nói tục nào (từ nhẹ nhất là từ "mẹ" hay "má" nhưng chúng tôi vẫn kô nói ra). chúng tôi xưng hô với nhau như: mày, tao, ku này, ku nọ,... là thân mật. chúng tôi kô xưng hô với những người khác giống vậy (cũng giống như tôi đang xưng hô với bạn), việc gì chúng tôi phải thay đổi cách xưng hô với nhau, làm mất đi cái chất của chúng tôi. vậy có khác gì là giả tạo.

8. mộ gió

mộ gió New Member

tôi nói thế này, thôi thì chuyện ăn nói, mình vì cả 1 4rum lớn của NT, bỏ qua,
    quốc có quốc pháp, gia có gia quy, phải biết lắng nghe.
    ko nên đả kích nhau nữa, ok nha.

9. Carnal Forge

Carnal Forge New Member

Thằng mộ gió dạo này bị bệnh !!! Biến chất mịe nóa goài !!!! Mộ gió ngày xưa đâu rồi ta ??? Hehehe ....
    Nói thế thôi kiềm chế dc bao nhiêu tốt bấy nhiêu em nhỉ !?

10. ricky1984

ricky1984 Member

Mình phải tỏ ra là những Rocker chân chính không mọi người lại định kiến , ăn nói phải đàng hoàng . Có văn hóa vì chúng ta là những người Việt Nam mới . Ok chứ các anh em Rock Fan và Rocker !

11. dở hơi

dở hơi New Member

giả tạo quá bác ơi =)). đi nhậu thì thằng nào thằng nấy văng lung tung ra... :D chúng ta hãy làm 1 RF chân chính, sống thực với bản thân. hail rock!!!!!!

12. mộ gió

mộ gió New Member

ku việt tha đi, ko nên thế nữa, vì t đi m..................chỉ thế thôi mọi người đều vui vẻ nhé, lại Rock và bida =))

13. Carnal Forge

Carnal Forge New Member

Các bác cứ bàn cãi chuyện xưng hô thế này tới sang năm mất !!! Hé hé ... kệ mịe nóa đi. Ai thích nói thế nào thì nói thế ấy. Rock thể hiện cái gì ??? Xin thưa các bác : Cái tôi ! Vậy nên trong chừng mực nào đó các bác xưng hô thế nào là tùy !!! Xin lỗi những chú nào bắt bẻ cái câu nói của tôi nhé !!! Welcome !!!