Đối tác - Liên kết

Nhật ký online

Thảo luận trong 'Nhật ký thành viên' bắt đầu bởi Dona, 21/5/08.

1. Dona

Dona Active Member

Các bạn thân mến !! DONA thấy trong forum các bạn rất thích viết nhật ký, do đó DONA lập topic này .Topic này dành cho bất cứ nhật ký nào chúc các bạn có những phút thư giãn với topic nhật ký online, các bạn có thể viết hằng ngày, bất cứ khi nào online

2. 2RiceOnline

2RiceOnline New Member

Để anh khai trương topic em nè!
    Nhật ký của 2Rice ngày 21/05 :hôm nay cũng như mọi ngày đêm không nắng,ngày mưa rải rác vài nơi trên toàn thế giới!2Rice vẫn chưa tìm được người yêu mới!Hy vọng ngày mai tương lai sáng lạng hơn!

3. Dona

Dona Active Member

Và rùi 1 ngày mình nhận ra mình và nó hôk_thể_iu_nhau
    Và rùi một ngày mình nhận ra mình và nó hoàn toàn khác biệt
    Và rùi 1 ngày mình nhận ra có một sợi dây vô hình đang ngăn cách 2 đứa
    Và rùi một ngày.............
    Đến 1 ngày mình cảm thấy cô đơn
    Nhớ........mong.......thương......yêu
    Tình cảm dần dần biến mất
    Để lại sự trống trải đến khó cảm nhận
    Và rùi 1 ngày.............
    Mình......hôk còn là chính mình!!!!!!!

4. maimaiyeuem

maimaiyeuem New Member

Típ theo la anh maimaiyeuem,hum nay là một ngày thật mệt mỏi của maimaiyeuem á,đi nhậu chung với các thành viên NTC wa' liều dẫn tới kiệt sức khi làm việc,nằm ngủ li bi` 1 ngày trời,tối đên đi dạo biển với em iu ko ngở gặp ACE NTC đang uống nước mía tại BA LÀNG thế la chui vào 888888...và típ theo là về nhà chui lên mạng viết nhạt kí nà.

5. FC_NhaTranG

FC_NhaTranG Đối tác NTC

Nghề nghiệp:
    KINH DOANH TỰ DO
    Còn mình đêm nay bị ông địa và takazawa cho leo cây...đành chở mèo đến F5 ngồi đợi đến c1 châu âu qua nhà sis rùa xem đá banh.

6. Dona

Dona Active Member

Trời hè nóng bức em vẩn vơ tìm cho mình khúc dạo đầu cho 1 mùa mới ...em đến và iêu anh bằng tất cả những gì em có , tuổi xuân,hy vọng và những mộng mơ !

Em 18 tuổi ,1 cái tuổi được quyền suy nghĩ viễn vong về những giấc mơ ... vì thế đôi khi em biến thành 1 đứa trẻ nhỏ ngổn ngáo trước mắt anh ...

18 tuổi , em đã muốn mình có 1 đứa con giống em , 1 tình iu nhỏ bé để em iu thương và chăm sóc hằng ngày ,để mỗi sáng thức dậy em nằm trong vòng tay anh và nghe tiếng con khóc đòi mẹ ... 18 tuổi em đã ước mơ về 1 gia đình ...

18 tuổi , em khóc cười thật non nớt ... cách cảm nhận của em về 1 hạnh phúc cũng thật giản dị ... nhớ anh ôm bàn tay sáp khóc ,thế là hạnh phúc của em đấy !

18 tuổi,em luôn muốn bước theo anh trên từng ngã đường ... mưa và nắng ,gió và mây ... hôm trời mưa to đi trên đường, anh đã kêu em lại vì em cứ đi như thế, ko áo mưa, ko dù . Em đã trú mưa nhà anh, và lại bắt đầu 1 tình iêu. em nghĩ đâu cần tìm xa xôi 1 chốn bình yên chỉ cần như thế này em cũng có thể tự vẽ 1 vùng bình yên cho riêng em!

18 tuổi, em tin vào những lời hứa ...em tin cổ tích có thật ,rằng nếu em sống tốt em sẽ hạnh phúc và vì thế chưa 1 lần em lừa dối anh ... với em,anh là 1 điều hơn cả cổ tích...

18 tuổi,em thích ngủ vùi vào vai anh trên bus ,em thích ôm mặt anh để nhìn thật lâu,em thích anh sẽ chở em trên chiếc xe đạp teen và em sẽ ngồi sau lưng anh để hát !

18 tuổi , em ngồi 1 mình chờ ở ngã tư khi anh đi chơi về và thầm tự hào rằng những người đang đi ngang em có ai hạnh phúc được như em ...

18 tuổi , em iêu những nụ hôn nhẹ anh dành cho em .. trông anh thật đáng iêu !

18 tuổi , em là kẻ nhõng nhẽo nhất , lúc nào bực tức cũng ngã vào vai anh gào thật to ... anh ôm em vào lòng và đùa rằng thôi bé đừng khóc nữa ,em iu anh vì những chuyện giản dị như thế !

18 tuổi , em đã biết nấu ăn cho riêng mình anh,em biết đôi khi nó cũng chả ngon lành gì nhưng em thương cái cách anh ăn hết bằng cả tình iu cho em ...

18 tuổi , em dẹp bỏ tự ái kéo anh về bên em ...

chưa bao giờ em mong mỏi 1 điều hơn như thế từ anh,chưa bao giờ em muốn anh phải đối xử với em bằng chị bằng em ...

niềm tin em đã đặt vào anh từ buổi đầu tiên lúc mình hôn nhau em biết giấc mơ đã bắt đầu ...

em ngờ nghệch trong chính cả tình iu em , em khờ khạo ko nhận ra những điều đơn giản nhất có thể xảy ra ...

những điều mình hứa với nhau em vẫn giữ và chưa bao giờ làm sai cả ...

có phải chăng trong suốt những ngày tháng qua trước mặt anh em chỉ đeo cái Mặt Nạ Chú Hề nên những đớn đau em đành phải giữ cho riêng em,cho những đêm mưa cắt ngang giọt nước mắt thì em vẫn phải mỉm cười và nhủ rằng : sẽ ko sao em còn có anh ....

Chú hề thì ko khóc nên mặt nạ chú hề ko khóc ....

chẳng ai nói là mình ko muốn như thế này , mình ko muốn như thế kia hay biết trước mình đã không thế !

tấn trò đời là những cái may rủi về hạnh phúc và đớn đau mà con người phải chịu ... không ai bán hạnh phúc cho mình cả ...

nay dù sự thật có ngỡ ngàng , rằng "chào em nhé con đường phía trước em cứ bước mình em như anh chưa từng đến, anh ko thể mang lại hạnh phúc cho em,anh là người có lỗi ", 1 kiểu chia tay cổ điển của các quý ông lịch thiệp ...

19 tuổi , tưởng hạnh phúc tràn thì nước mắt cạn ... chữ ngờ trong nhân thế này đố ai đoán nổi ...

19 tuổi , nghi ngờ về mọi thứ ... nếu có ai nói hôm nay là thứ 5 em sẽ ừa cám ơn và đi xem lại lịch ...

19 tuổi , em hiểu hơn về tình người ...

Trong cuộc đời này ,mọi thứ đều có giá trị tương đối người đi qua người đều có sự lợi dụng lẫn nhau !

Ai cho em vay nước mắt với em muốn khóc đêm nay !khóc cho chối chết những gì em phải chịu đựng mình em và nụ cười có thể ngự trị ở 1 nơi khác!

có 1 người đã nói với tôi như thế này : em sẽ quên anh và iu 1 người khác 1 người gần gũi với em hơn anh,chúc em hạnh phúc ... người đó hôn lên trán tôi và từ biệt,đúng là 1 thời gian sau tôi có gặp 1 người khác và chúng tôi iu nhau ... và đừng bảo tôi rằng cái cách họ ra đi lại giống hệt nhau như thế !

PS: em vẫn đặt 1 niềm tin lớn vào nơi anh dù cổ tích ko có thật, ng em vừa ôm vào lòng hôm wa chắc chắn ko fair là ng như thế!! 1 nút PAUSE chờ anh nhé !! .....

7. HUM QUA MÌNH VỪA NHẬN ĐC BAO NHIU LÀM TIN VUI : QUA ĐC MẤY MÔN NÀ, ĐIỂM KT TIN CŨNG CAO, CÁI MÁY VI TÍNH CÙI BẮP CŨNG ĐC CÀI THÊM MẤYTRÒ CHƠI NỮA VÀ VUI NHẤT LÀ KHI NHÌN VÀO TAY PHẢI THẤY CHIẾC NHẪN ĐANG ĐEO....HEHEHHEHE
    NHƯNG HUM NAY NHGE TIN NHƯ SÉT ĐÁNH NGANG TAI, RỚT MÔN QTTC RỒI, ONLY 2Đ HICIHC KIỂU NÌ LÀ BỊ ÔNG BÔ " NHAI ĐẦU" CHO COI......

8. thao nhi

thao nhi Member

1 ngày như mọi ngày..chỉ biết nhớ nhung và chờ đợi..chán....jowf ước ji có ai rớt tiền mình lụm ha..mầy ngàn cũng đc..cho đời nó zui ze chài ai

9. 2RiceOnline

2RiceOnline New Member

Tự thú với vợ!

"Có 1 người,bước qua biết bao cuộc tình!Ngỡ rằng mình,là người hạnh phúc nhất trên đời!Đến 1 ngày bước chân mỏi mệt,bỗng nhìn lại,không còn ai đứng bên ta!"
    Cách đây 5 năm,nghe bài hát này chỉ để giải trí đơn thuần,nhưng sao giờ nghe lại cảm thấy "tâm trạng" thế!Em giận anh vì anh hông nói thật cho em biết thì giờ anh nói cho em biết nè!
    - Em là người thứ bao nhiêu đi qua cuôc đời anh?
    Anh không nhớ!(chắc chừng 2x thôi!Không thể nào hơn được!)
    - Có bao nhiêu người đang yêu anh?
    Sao anh biết!(theo anh biết chắc chắn thì có 1 SaiGon(Ngọc),1 DongNai(Oanh), 1 BacLieu(Vân),1CamRanh(Phụng) và 4Nhatrang(2 người tên Vy,em và 1 người anh không tiện nói ra!Còn người VĩnhLong hay gọi anh thì không tính nha!)
    - Anh có quen ai nữa ngoài em hông?
    Câu này hơi khó trả lời!(Sao anh dzám nói có đc!)Nhưng đã gọi là tự thú thì nói ra luôn!Anh vẫn đang quen người ở CamRanh nhưng thỉnh thoảng mới gặp(sáng người ta ra gặp anh rồi chiều về thôi!)!Em và 1 người "bí ẩn"!Tổng cộng là 3 người!
    ................................
    giờ đi ngủ! kỳ sau khai tiếp!

10. KoKo

KoKo Active Member

"....Em luôn mong được bên anh mãi
    Được thấy anh vui được nghe tiếng cười.
    Bao yêu thương đành vội chôn kín
    Vì ta đã có những hạnh phúc của riêng ai....."

Dù rất bùn nhưng em vẫn mong mình vẫn là bạn.........của nhau.......!!!

Chỉnh sửa cuối: 14/6/08
  11. Bóng tối

Bóng tối Moderator

Sẽ mãi là bạn thân - Hồ Quỳnh Hương

[MUSIC]http://music.sky.vn/vnwsmusic/Luv24h/Viet Nam/Ca Si_Music.Sky.Vn/Ho%20Quynh Huong/VaNhuTheTaDaYeuNhau/The%20Best%20of%20Ho%20Quynh%20Huong/13%20Se%20mai%20la%20ban than.mp3[/MUSIC]

12. nhox_ti

nhox_ti New Member

zui bun` lẫn lộn....sao nhìu lúc thấy 1 minh` bùn wa' đi....nhưg cug~ wa thoy...jo` thì "trống rỗng" .Thix nhât' la` luc' nay`....đã xuống toc' oy`...bibi....đầu tóc cũ. Giờ thi` fai~ cố gắng...cố gắng....như zay la` du~ zui oy`.

13. Dona

Dona Active Member

kể từ ngày 18/5, ngày mà mình và Ánh chia tay tới giờ, hôm nay là ngày bùn nhất

Ox: em chỉ bùn thoai, ko có giận anh đâu, anh đừng có suy nghĩ nha, khi nào em chấp nhận đc chuyện này thì sẽ thui ko bùn nữa, hứa đếy

NÓ .......đang thất vọng......NÓ .......chỉ muốn được NGỦ MÃI MÃI...vì ...HỌ ...đã làm tổn thương nó
    -----CHẾT -----
    là những gì nó có thể nghĩ được trong lúc này

-------------------
    Giá mà được chết đi một lúc
    Chắc bình yên hơn một giấc ngủ dài
    Nếu được xuống địa ngục thì càng tốt
    Lên thiên đường sợ chả gặp ai ..............

Tình dậy xem người ta khóc hay cười
    Và xem thử mình sẽ cười hay khóc
    Làm ma có sướng hơn làm người?

Nằm im cho cuộc sống nhỏ tuôn trào
    Nếu người ta tống ngay vào nha xác
    Cứ thế mà chết cóng cũng chẳng sao ......

14. KoKo

KoKo Active Member

Chết được cứ chết đi DONA.........đừng hối hận chồng mình để cho ng` ta nuôi nha...........sống để hỉu người ta nhìu hơn....( khổ thật)

Chỉnh sửa cuối: 14/6/08
  15. Dona

Dona Active Member

Chờy woy !!! Sau 1 đêm đi coi QV hát, hát xong mọi ng còn tụ tập giao lưu với him tại KS, còn mình phải về. Zij mà cũng ko đc yên nữa, về bị mẹ bắt gặp đi với anh, bị tra tấn dã man, hết ba tới mẹ, thay fieen nhau tra tấn tới gần sáng mới cho ngủ. hic:24[1]:
    Còn bi giờ, sau khi bị tra tấn, DONA sống ko bằng chết. Sống giữa thời đại công nghệ mà bịi thu DTDD, bị rút dây internet, còn hâm dọa sờ tới ĐT bàn là bị chặt tay bị cạo đầu:tucgian: haizzzz, điên mất thui

16. Lữ Khách NT

Lữ Khách NT Moderator

Làm gì mà kinh người vậy....Nhưng DoNa này, từ từ rồi ba mẹ sẽ hiểu em hơn...Con giá lớn rồi mà, ba mẹ lo lắn cho em mới làm thế chứ ko có ý gì đâu, em đừng có buồn nhiều nha..Chúc em lấy lại bình tỉnh và mọi khó khăn sẽ vượt qua...anh luôn quan niệm thời giang luôn là liều thuốc thử thách lòng kiên nhẩn và niềm tin cũng như quan điểm lập trường của một con người...chúc em luôn được vui vẻ..

17. ĐANG NGẦU CẠNH ANH SAO EM VẪN THẤY LO LẮNG, LO ANH SẼ KO CÒN BÊN EM NHỪ BI GIỜ NUÃ. NHỮNG GIÂY PHÚT EM ĐC BÊN ANH EM CÓ THỂ ĐÁNH ĐỔI ALL ĐỂ CÓ, NHƯNG ANH ĐÂU BÍT EM ĐANG LO LẮNG NHỮNG MONG CHỜ YÊU THG TRONG EM BAO LÂU NAY DÀNH CHO ANH ĐANG ................XUỐNG CẤP - CÓ LẼ SẼ KO NỒNG NÀN SÂU ĐẬM NHƯ TRC NUÃ
    NGỒI CẠNH ANH MÀ EM LẠI VIẾT NHẬT KÍ- KÌ GƠ TA????
    THỜI GIAN CÓ THỂ LÀM EM QUÊN EM QUÊN ANH NHƯNG K THỂ LÀM TY CỦA EM PHAI NHẠT ANH ƠI

18. "]DONA ƠI, THẬT THÔNG CẢM CHO DONA KHI BỊ ÔNG BÀ BÔ BẮT GẶP ĐI VỚI ANH- CHỈ CẦN TỎ RA TRONG SÁNG LÀ OK RÔÌ, ĐỪNG LÀM GÌ MỜ ÁM HAY CHE CHE GIẤU GIẤU TRC MẶT HỌ, QUANN TRỌNG NHẤDT LÀ FẢI LÀ CON NGOAN NHA, ĐỂ CHO BA MẸ THẤY LÀ DONA KO BỊ SAO LÃNG VÌ CHIỆN KIA, YÊU THÌ YÊU NHƯNG KO QUÊN BẠN BÈ, VÀ GIA ĐÌNH. ĐÚNG KO DONA !!

19. Dona

Dona Active Member

ss ơi, em bị cấm cửa lun òi, ko bít cuối tháng có đi họp FC mình đc ko nữa, ko đi đc chắc Q cắt cổ em lun wo', hic

20. 2RiceOnline

2RiceOnline New Member

Hix! Đi đứng đàng hoàng mà còn như dzậy! Kiểu này nhạc phụ nhạc mẫu mà thấy đang ôm nhau chắc kill 2 đứa luôn quá!
    Bx ở nhà ngoan đi,năm sau lấy chồng!
    @ Koko : em gái xúi bậy xúi bạ,dona mà chết là em nuôi anh đó!