Đối tác - Liên kết

Nhật ký online

Thảo luận trong 'Nhật ký thành viên' bắt đầu bởi Dona, 21/5/08.

1. Dona

Dona Active Member

Bỗng 1 ngày ................. khác hơn mọi ngày

2. RuaConAki

RuaConAki BQT về Hưu

Những gì trong quá khứ đã qua...... nhắm mắt buôn tiếng thở dài và năm xuôi tay chờ tương lai đến đón mình đi....... như thế có lẽ tốt hơn.Trách ai, trách gì hay tự trách mình, tất cả đều vô nghĩa khi mà ta hay người...... ta quay lưng đi, còn gì bên ta đâu mà trách chi cho lòng nặng trĩu?Trả nổi buồn về lòng đất, tặng niềm vui cho trời cao, mình ta ôm hư không là đủ để hoàn thiện một cuộc đời vô nghĩa.......Tất cả đều là KHÔNG....... mọi thứ đều là KHÔNG, ngay cả bản thân mình cũng là KHÔNG mà thôi........ Nhưng mấy ai thấu hiểu được chữ KHÔNG này đâu.......

3. 2RiceOnline

2RiceOnline New Member

Lại 1 người nữa nay đã quay lưng ra đi......
    Có lẽ Lúa sắp phải hát bài này rồi!Biết nói thế nào nhỉ?Niềm tin bị tam vỡ,giống như cục mỡ bõ lên chảo lửa,chắc chắn hông còn hình dạng như xưa!

4. FC_NhaTranG

FC_NhaTranG Đối tác NTC

Nghề nghiệp:
    KINH DOANH TỰ DO
    Nhật ký luôn là nơi bày tỏ sự thật....thui thì mong rằng ko có sự thật buồn trên nhật ký của mọi người.

5. Dona

Dona Active Member

... Gửi Ấy ...

... Thế là đã 8 ngày rùi ... 8 ngày Ấy ko onl ... 8 ngày Ấy nằm viện ... bít nói sao đây ... khi mà Tớ chỉ bít ngồi cầu mong và lo lắng ... Mong chờ sự bình yên đến với Ấy ...

... Tớ xin lỗi nhé ... vì hôm đó ko bít Ấy nhập viện ... mà đã vội trách móc ... giờ Tớ mới bít mình thật ích kỉ và thật đáng trách ... Tớ chẳng bít làm gì ngoài khóc cả ... ko hiểu giờ này ẤY thế nào nữa ... Tớ ko có 1 chút tin tức gì cả ... những dòng tin nhắn ... những dòng mail gửi đi mà ko thấy hồi âm ... sự lo sợ ... Tớ fải bít làm sao đây ? ...

... Ấy ơi ! ... Tớ cần Ấy lắm ... đừng bỏ rơi Tớ nhé ... giờ tớ mới bít khoảng cách địa lí của cả 2 xa wa' ... mún ở bên Ấy ... mún đc chăm sóc Ấy ... mà ko thể ... mún bít Ấy giờ thế nào cũng thật kho' ... fải làm sao bây giờ ? ...

... Hãy bình yên nhe' ... hãy nhớ rằng ... Tớ đang nghĩ ... lo lắng ... va` ... rất ... nhớ ... Ấy ...

6. Dona

Dona Active Member

today: chỉ muốn đc ai đó khuyên : đừng khóc vì xa anh

7. nhox_ti

nhox_ti New Member

bỗng 1 ngày....ko còn ai đứng bên ta....

8. 2RiceOnline

2RiceOnline New Member

có 1 người bước qua biết bao cuộc tình! Ngỡ rằng mình là người hạnh phúc nhất trên đời! Đến 1 ngày bước chân mõi mệt!Bỗng nhìn lại không còn ai đứng bên taaaa......<====tâm trạng quá!

9. Dona

Dona Active Member

ngày ... tháng ... năm ....
    Hôm nay đang tâm trạng, rủ sư huynh đi ăn sáng, mà vừa ăn vừa nghe ............. chửi như chó .... hức hức...... công nhận lên giọng dạy đời ghê cơ

10. Don'T_Cry

Don'T_Cry Member

Hôm nay một ngày như mọi ngày kể từ EURO đến giờ.Hầu như niềm vui thì ít mà nỗi buồn thì nhiều.Bây giờ biết nói gì cho người ta hiểu bây giờ........Chán...!

11. Dona

Dona Active Member

Em luôn mong được gặp anh từng giờ ,từng phút ,từng giây,nhưng em chưa đủ can đảm ,rồi môt ngày em sẽ đến nhà anh.Dù sao thì em cũng muốn gặp anh đế em có thế nói hết những gì mà em đã ấp ủ.
    Đại dương xanh thẳm một màu không bao giờ phai cũng như tình yêu của em dành cho anh BO .

12. Dona

Dona Active Member

@ Hizo : thương anh lắm, tối nay fai~ wa đó, chỉ còn vài tiếng nữa là bay rùi mà ngoại anh lại wa đời ..., chỉ bít nt và gọi điẹn liên tục cho zo có ng nói chuyện mà khỏi bùn
    " Đưa bà ngoại về nhà , mở webcam cho thảo xem trực tiếp từ lúc bước vào nhà và liệm vào quan , Thảo khóc rất nhiều , mình hiểu cảm giác đó khi mà 1 người ở cách mẹ mình nữa vòng trái đất , cảm giác đó nó đau và cô đơn lắm , mình cũng khóc , nhưng mình mong bà ngoại ra đi trong thanh thản và vui vẻ như lúc ngoại còn sống
    Đã bỏ vé máy bay , và mua vé khác để đi vào tuần sau , mặc dù biết rất tốn tiền , nhưng mà chỉ có lần này , chứ có còn lần nào khác nữa đâu , nên mình muốn ở bên ngoại và mẹ để cùng đi với ngoại tới lúc cuối cùng
    Có lẽ là ngoại muốn mình thấy ngoại lần cuối và o muốn mình bỏ ngoại mà đi khi ngoại còn đang hấp hối , nên ngoại đã ra đi ngay ngày mình lên máy bay , chắc ngoại muốn mình ở bên ngoại và nhìn ngoại lần cuối , sao o phải hwa hay ngày mai , mà lại là hôm nay , chắc ngoại mong gặp mình và muốn mình ở cạnh ngoại và mẹ phút cuối .
    Hôm nay khóc rất nhiều , nhưng trong lòng luôn nhớ về những gì tốt đẹp , những kỉ niệm và cầu mong cho ngoại kiếp sau được hạnh phúc và có 1 cuộc sống ở 1 thế giới khác tươi đẹp.
    Mình thì o tin lắm là có thiên đàng và địa ngục , mình nghĩ con người chỉ là thể xác , còn linh hồn của mỗi người thì đến từ 1 hành tinh khác trái đất , khi cơ thể o còn làm việc nữa , thì linh hồn sẽ xa trái đất và trở về 1 hành tinh khác tốt hơn và đẹp hơn
    Chúc ngoại lên đường bình an và vui vẻ , con và mọi người nhớ ngoại rất nhiều
    Chợt nhận ra là mình o có tấm hình nào chụp chung với ngoại cả , vì lúc nào mình cũng là người chụp cho ngoại và mọi người."<= Hizo's blog

rùi mình đang nt cho zo thì nhận đc tin bác mình cũng vừa mới đi... chung cảm giác, chung nỗi bùn với zo òi.... chán wa' đi

13. SaChi1902

SaChi1902 Thành viên thân thiết

Nhật ký ở nhà đã hết chỗ để ghi, xin chút đất ở bài of dona nhan.
    Anh- là ng đầu tiên cho em tình yêu, cho em nhìu thứ nhưng giờ đây...khác rồi :(
    em ko nhớ lần cuối mình nói chiẹn qua điện thoại là khi nào nữa, lần cuối anh gọi cho em là khi nào nữa, và lần cta đi cũng nhau là khi nào nữa....à em chỉ nhớ là hum đó mưa......mưa.....mưa...hơi to...đủ để văng vào mặt anh những giọt mưa khiến anh nhăn mặt cho đến khi vô đc cafe..........
    Hông lẽ mưa....thay em khóc vì hum đó là lần đi chơi lần cuối..............em ghét mưa......em khóc khi mưa.............
    Hôm qua, mưa..............em đc bên anh............em ko lạnh...........mà chỉ co ro.......
    Hôm nay, mưa.............chỉ mình em nhìn mưa rơi..........đi đường nhìn ng yêu nhau ôm nhau, chạy 1 cách vội vàng tìm chỗ trú mưa..........như em và anh hôm qua............
    ....và ngày mai, ..........có thể............anh sẽ đi tìm chỗ trú mưa...........với ng khác...........và, em cũng sẽ đi tìm chỗ trú mưa...............nhưng cỉh 1 mình em tìm kiếm......tìm kiếm..........tìm............
    đã cũng lấu rồi mình ko gặp anh ko nhớ anh da diết như trc vì anh từng nói " xa lâu để có cảm giác ..............nhớ................" em ko biết anh nghĩ sao mà lại nói thế???????????? Vạy xa em bao lâu anh mới thấy nhớ............hồi trc là vài ngày (2.3 ngày ) giờ là 1 tuần, 2 tuần hay 1,2 tháng.........??????????
    Em cũng ko buồn cầm đt nhắn tin hay gọi dù nhá máy anh..........vì biết anh và em lại vẫn như thế...........ko khác đc sao anh???????:(??????
    Ta xa nhau em ko biết đây là lần đầu hay lần cuối nhưng em muốn anh biết rằng anh sẽ là người duy nhât.
    ".................đừng nên nói nhữnh lời nói cay đắng dù là đãko còn yêu còn thương, đừng nhẫn tâm làm em buồn đau hãy tốt với em vì emlẻ loi..............."

14. Dona

Dona Active Member

Sachi... hôm wa nghe sis tâm sự em thấy thương sis ghê... chị em mình đnag tỏng hoàn cảnh giống nhau hen .... mong sis sẽ chọn đc ng ưng ý ... sẽ có quyết định đúng đắn .... thường sis nhìu

15. thao nhi

thao nhi Member

từ khi chat với anh đến jờ...em rất bùn...hok bít fải nói tâm trạng của em bi jờ thế nào nhỉ...muốn quên anh nhứng sao khó quá ha...jờ anh về vn rùi..chắc anh avf ng đó sẽ ở bên nhau nhìu hơn..cứ nghĩ đến đó thui..lòng em đau lắm..àm bít làm jì hơn...ghét quá ghét quá

16. Dona

Dona Active Member

Cảm giác lạnh lẽo pùn pã.......tất cả chỉ cũng có thế !
    Nghẹn ứ trong tim hem thể trào ra như mình mong.......
    yêu nhưng đớn đau..................
    Nước mắt hòa chung cảm giác .........
    Yêu nhưng hem thể bên cạnh...
    Mún lắm nhưng hem thể.....
    Thấy nhưng hem thể gần
    Tim pùn nhưng hem thể nói hết.....
    Tại sao???
    Nhút nhát ư??? Sợ ư??? Lo ư???
    Mún nói nhưng lại hem nói.....
    Nói ra sẽ làm được dzì....níu.........
    Đớn đau 1 mình trong cảm giác cô đơn..........
    Sẽ hem như thế nữa ...
    vẫn là chính mình..........................
    Nhưng khó lắm.........

17. otmoi[Vicky]

otmoi[Vicky] New Member

cố quên nhưng càng nhớ đó là cảm giác của các sis......mình cũng dzi.........

18. Đời......

Đời...... Member

hix tui bít nguyên nhân các em như thế này nhưng làm sao tui có thể giúp được khi tất cả mọi người đều hướng đến 1 đối tượng.Thôi chúc các em mau quên và tìm được người tốt hơn iu mình hơn nhé....
    P/s:anh2 redkissss 1 người không còn j cả ^^

19. Dona

Dona Active Member

sao lại ko còn gì ?? chỉ làko còn tình yêu thui ... chứ vẫn còn gia đình, vẫn còn bạn bè, vẫn còn những ng hết sức wan tâm, lo lắng và thương yêu mình nà ... nhưng cái cần nhất là ng đó thì lặn mất tăm lun ... hix

20. Dona

Dona Active Member

Và rồi chuyện ấy cũng tới với tôi....tôi phân vân không biết thế nào,quyết định lớn lao của cả 1 đời con gái đang nằm trong thời khắc này,nên hay không nên...

Thế nào bây giờ,tôi đang đối diện là 1 người đàn ông to cao,mạnh khỏe,tôi thóang rùng mình nhưng rồi tôi cũng quyết định làm thử 1 lần....dù gì thì cũng sẽ đến cái lúc đấy thôi.
    Tôi đứng đó mồ hôi chảy dài ,tôi cởi bớt áo....và ngồi xuống bên anh,hít 1 hơi dài....không khí hơi nặng nề vì tôi không nghĩ rằng hôm nay tôi lại có 1 quyết định lớn thế này....chưa có sự chuẩn bị nào cả ...mồ hôi vẫn chảy dài từ trán xuống cổ,rồi lăn tăn trên ngực,người tôi bắt đầu nóng ran....1 sự rạo rực ham muốn đến khó tả....1 sự thèm khát rất con gái của tôi.
    Không chờ lâu anh tiến đến gần hơn,anh biết tôi lo lắng....anh đặt nhẹ tay lên cơ thể tôi như 1 lời trấn an...rồi anh đến gần tôi hơn....bỗng tôi cảm giác 1 vật thể gì đó rất lạ đang áp sát cơ thể thôi...tôi rất to và cứng...tôi lại bắt đầu sợ....
    Nín thở....tôi hồi hộp định dừng lại nhưng lý trí bảo đã lỡ rồi làm luôn...và rồi 1 cái gì đó đâm mạnh...ôi MÁU,là máu....máu chảy dài quệt với mồ hôi của tôi....thấy đau lắm.Anh nhẹ nhàng nói :"1 lần nữa em nhé sẽ ko đau đâu,lần này anh sẽ làm nhẹ hơn"....là rồi lần thứ 2 ,lần này máu đã không chảy nữa. Thế là xong,anh nhìn tôi khẽ cười và nói em giỏi lắm.....
    Tôi đứng dậy nhìn mình trước gương thấy xinh lạ,cuối cùng sau bao nhiêu ngày đắn đo tôi đã vượt qua chuyện ấy lần đầu tiên trong đời vào năm tôi tròn 19.

Hà hà báo cáo là hôm nay vừa đi bấm lỗ tai với thằng Kenny,sợ chết được nhưng cuối cùng cũng xong bây giờ vẫn còn hơi nhức này.
    PS:Ai đọc mà nghĩ xa xôi quá là tại người đó đầu óc cao siêu chứ ko fai tại em à nha