Đối tác - Liên kết

NHATRANG_shop LUXURY 03ngo gia tu_hàng hiệu nhất nha trang

Thảo luận trong 'Thời trang và cuộc sống' bắt đầu bởi truonggiang.net, 25/3/09.

1. ROSELOVE

ROSELOVE New Member

giá đó thì đắt quá
    đồ đẹp nhưng đắt thế ai mua
    giá mua 1 cái áo ở HN cũng có 270k sơ mi
    áo thun thì rẻ hơn
    ở nghệ an tôi mua cũng có 180k -> 270k 1 cái phông
    còn sơ mi kiểu thì cao hơn
    chứ giá đó bằng giá của shop INDO lớn ở HN à mà đổ shop INDO ở HN là đổ nhập khẩu chính hiệu
    còn ở shop này đồ thế nào mà mắc thế

2. truonggiang.net

truonggiang.net Member

Hehe.Bởi vậy e mới nói là hơi mắc tí,nhưng đồ đẹp lém bác ơi
    Cảm ơn các bác ủng hộ nha

3. saursaursaur

saursaursaur Member

Ko có thương hiệu đồ mà đói bán hàng với giá đó, pó tay đằng ấy luôn ! Bên Hagattini đường Fan chu Trinh cũng đồ hiệu, cũng xinh, cũng modern mà sao rẻ thế, hợp túi tiền nữa....cỡ từ 3 hay 400k trở lại thôy ấy ơi! Những cái áo thung hay sơ mi thường 1 trăm mấy là cùng :) !Với lại đồ đẹp...tùy vào mắc nhìn của từng người nữa chứ, có người thi lịch sự, đơn giản nhưng cũng đủ nổi bật còn có nhưng người lẹn thích rườm rà,vậy thì làm sao khẳng định đc đồ đẹp hay sấu, bày cái shop đồ với já trên trời đó ra kinh doanh ở NT khác nào mở showroom " hàng trưng bày không bán ".....cần cân nhắc về cái gọi là " nhu cầu thị trường" 1 chút vẫn hơn !Nếu bik cách quản lí, cân bằng cái " mua và bán " thì chắc sẽ thành công áh ! Với lại bây h những người có đk ít ai mua đồ ở NT lắm, toàn dành thời gian nghĩ đi dzô SG mua đồ,còn những người đi làm công sở thường chọn Vee Sendy hay là AnPhuoc, những món đồ mắc tiền ít ai dám mua ở Nha Trang lắm, ai cũng sợ " đồ đểu :D ", đa số cái bọn tiu thụ quần áo bây h chỉ có mấy teen thôy ! Mà các teen chỉ có từ 500k trở xuống với mong muốn mua đc hai món đồ trở lên thì....shop của ấy ngược ngạo hết rồi :) !

Chỉnh sửa cuối: 14/5/09
  4. nh0c_pr0

nh0c_pr0 Member

Nha Trang mặc đồ hiệu ra đường có ma nao` biết đâu.nên thề ko bao giờ mua đồ hiệu nữa!!!

5. truonggiang.net

truonggiang.net Member

e post bài mong các bác ủng hộ ....chứ đừng có chém e nha.

6. saursaursaur

saursaursaur Member

cá9i bác này sao lại trích bài em ra thế ?

7. KioTuan

KioTuan New Member

thế tiệm bạn có đồ hiệu gì.......kể tên được ko...........và nhập từ đau được ko...

8. truonggiang.net

truonggiang.net Member

guess,abercrombie,AX,express,bebe....
    co nuoc hoa
    gio xak
    hang xak tay tu my ve

9. saursaursaur

saursaursaur Member

MẤy ĐỒ nÀy cÓ ban phÁt tiỀn cŨng ko dÁm mua Ở nt

10. anhuecuoicung1

anhuecuoicung1 New Member

hàng hịu là các loại hịu j? armani? gucci.. níu hàng thật giá đó cũng đc đó chứ

11. truonggiang.net

truonggiang.net Member

Đính chính nè....e post bài du`m bạn thôi...ko phai tiệm cùa e mà.Nhà nghèo làm j có số tiền lớn đê mơ tiệm như vậy chứ.hehehe

12. luxury

luxury New Member

hinh anh nhin kinh khung qua'...keke...!!!

13. caigicungbiet

caigicungbiet New Member

Đó mới gọi là hàng hiệu à .

Trước tiên cho mình chào các bạn .
    Cho mình hỏi thật các bạn hiểu về thế nào là hàng hiệu :?
    Theo mình biết được từ những người làm trong ngạch xuất nhập khẩu thì hàng hiệu đơn giản là hàng có Thương hiệu thôi ( Lee,Tommy,Nike,AB,Gucci,Lui....) Nhưng xin rằng toàn bộ những thương hiệu lớn như thế ở VN đều được gọi chung là hàng xuất nhập khẩu . Và mặt hàng này đa số được ( Nguyên liệu ngoại nhập ) gia công tại các nước thứ 3 như VN , Pakistan , Ấn độ ..... và được chuyển về các nước thứ 2 là các công ty trung gian giảm thuế xuất để kiểm tra chất lượng SP , rồi nhập về các nước thứ nhất như : Anh , mỹ , Đức , Pháp , và trung tâm thời trang thế giới Ý . Ở đây họ đóng team mác , và xuất ra các nhà phân phối thị trường . Nếu với một dây chuyền hàng hóa như vậy các ban nghĩ tại VN các bạn mua với giá khoản 650K la đắt hay rẻ. hay thật sự là hiệu như vậy hay ko ?
    Ở VN mình rất sường đấy nhé mặt hàng hiệu nước ngoài mà giá chỉ bằng 30% hàng hiệu thôi đó là nhờ những công nhân may mặc VN mình xuất hàng ra thị trường chợ đen .

Và nếu bạn để ý những nhãn hiệu khi ở nước ngoài mua về bạn hãy đọc trên team sẽ có ghi số seri và ngày sản xuất VD : VF 050504 . "được sx tại VN tháng 04 năm 2005 lô hàng 05 " . CF 030506 "Campuchia thang 06 nam 2005. và nhiều mã khác nữa tùy theo từng hãng họ chọn cách mã hóa . Nếu như sản phẩm là hàng hiệu thật thì tất cả đều có điều này.
    Giá những mặt hàng này thông thường người mua phải trả ko dưới 65USD trong năm đang sản xuất và 35USD sau 1 năm sản xuất .20$ sau 3 năm sản xuất .
    Thế các bạn nghĩ bỏ ra 650k khi phải vận chuyển về đến VN để mua hàng hiệu thị là hiệu gì có hợp thời trang hay đã lỗi thời .
    Các nhãn hiệu nước ngoài họ rất uy tín về trách nhiệm nên team mác rõ ràng các bạn tha hồ chọn lựa mà không sợ bị lừa như ở VN chúng ta.
    Nếu thích xài hàng hiệu thật thì mình khuyên các bạn chịu khó bỏ ra khoản vài trăm USD và SG đến PARKSON, ZEN..ở đó họ đầy đủ chứng nhận về thương hiệu tha hồ mà lựa chọn.
    Còn thích nhưng không đủ tiền thì xài như mình mua hàng hiệu xuất khẩu bị tuồng ra ngoài xài rất thích giá thì rất bèo chỉ từ 160k-350k cho cả áo và quần ,nhưng phải chịu khó lùng sục ở SG thôi mình cho bạn địa chỉ mua quần hiệu xuất khẩu giá bèo nhé Trên đường Lê Văn Sĩ TP HCM tiệm JEAN Nguyen . ớ đó có hàng mới đẹp giá hợp lý cho anh em sinh viên như bọn mình , nhưng chỉ nên chọn loại nào có team MADE IN VIETNAM nếu ko thì chọn cái khác đừng mua USA hay THAILAND nhé coi chừng hàng SG UP đấy
    Còn giày dép thì Lý thường Kiệt Q11 gần Nguyễn Thái Bình mình hay đi nhưng chỉ biết chỗ không biết tên đường . khi nào mình hỏi ra tên thì Up cho các bạn biết để mua hàng khỏi nhầm nhé.

Post để các bạn khỏi bị mấy thằng buôn gian bán láo lừa các bạn .....:ramatntc:

14. truonggiang.net

truonggiang.net Member

haha...e trả lời giùm a đi................

15. luxury

luxury New Member

Ba'c j đó ơi...đây chỉ là giới thiệu cho cửa hàng của em...nếu bác nào thích xem thì tới xem,e đâu có bắt ai phải mua,có tiệm và thương hiệu đàng hoàng,có thể tới tận nơi kiểm chứng hay muốn xem j thì xem,chứ làm j mà nói lừa đảo này nọ như vậy...thích thì đến xem ưng ý thì mua,con thấy tiệm em ma có hàng j giả thì bác ko mua...chứ thời buổi này người ta cungc có mắt nhìn để biết chứ...pó tay...bác nói hơi quá rồi đấy..bác nói vậy mà lỡ như hàng của tiệm em thật trăm phần trăm thì bác nói vậy là đúng hay sai......?????Còn vì sao e gọi là hàng hiệu vì đây là hàng xách tay từ Mỹ về.Và e chỉ muốn giới thiệu lên NTC để mọi người (những ai ở tại Nha trang thích hàng của nước ngoài,như nước hoa,giỏ xách,hay quần áo hiệu như Guess,express,Bebe,...) có thể biết đến Shop em mà ghé qua ủng hộ thôi...[​IMG][​IMG][​IMG]

16. dark soul

dark soul New Member

chup quán hay chụp cô chủ quán zaayj nè +_+. Thực ra cái gọi là bán hàng hiệu ở NT thì e là hơi bị khó khăn, vì giá cao bảo đảm chả ai mua, mà nếu có mua về mặc thì chẳng ai biết là hàng hiệu cả, vì mấy hàng chợ bi h cũng toàn đóng mác bebe, D & G, v.v... Liệu hàng xách tay của bạn mà bán với giá như vậy có cao quá ko? Trong khi đó Parkson hay Diamond thì giá cũng tương đương nhau thôi, mà lại còn có vẻ trong an toàn hơn, đôi khi sale 50% còn rẻ nữa. Mình thấy đa số quần áo mặc dù gắn mác hiệu nhưng toàn là Cambodia thôi.

17. luxury

luxury New Member

Chưa chụp hình nên toàn hình có e thôi...^^...còn em post bài giới thiệu pà kon biết shop e thôi..chứ đắt hay rẻ còn do người mua cảm thấy đắt hay rẻ thôi...tiệm em hầu như nhiều người biết đến thì đều biết chất lượng ở đây rồi...Và hình như nhiều người còn chưa biết thêm là hầu như shop nào ở đây bán đồ như vậy cũng đều có giá như vậy mà (nếu như ai đã thường xuyên xài hàng này)...Còn nếu chưa hàng kiểu này ở nhtrang thì đương nhiên sẽ nói là đắt...

18. luxury

luxury New Member

Còn nếu nói hàng chợ cũng đóng mác đó thì đâu được,đóng mác nhưng tem của nó lam sao bắt chước được,với lại..hàng nào thì của đó mà,chạm vào vải của nó là hầu như sẽ cảm nhận được ngay..Và em bán ở đây thấy hầu như có nhiều người thích hàng hiệu và quan tâm chất lượng và thương hiệu của nó để họ mặc trên người,nhất là phụ nữ cỡ trung niên..Và cũng không hề khó bán.........................................

19. coral_reef

coral_reef New Member

Đồng ý với bà chủ. Tất cả các hãng đồ có tiếng khi chấp nhận gia công hàng ở nước thứ 3 đều có những quy định nghiêm ngặt về chất lượng sản phẩm cũng như loại vật liệu dùng để khỏi mất tiếng. Nếu ai có kinh nghiệm dùng se nhận ra sự khác biệt về chất liệu đường may, cũng như độ bền mặc dù đồ chợ in không khác là mấy.
    Khách hàng là người quyết định giá cả trong kinh tế thị trường. Người chấp nhận bỏ bạc triệu mua đồ không phải là những người khờ, nhất là thời buổi kinh tế lao đao như hiện nay. Còn muốn bới lá tìm sâu- tìm hiều giá gốc- quá dễ! Internet, tìm là ra ngay. Nhưng có chính xác không khi sản phẩm thời trang là thứ hợp nhãn thì mua, tốt thì lại mua tiếp. Kinh tế thị trường là vậy, nếu không tốt, khó có thể tồn tại lâu.
    Còn nữa, bà chủ nhìn rất hiệu đấy nhé.

20. caigicungbiet

caigicungbiet New Member

Thật đấy các bác ạ.

Xin nhắc lại ở đây khôn phải khu buôn bán. nếu muốn mua bán thi qua chợ xác bên cạnh nhé.
    Nơi này là nơi chia sẻ thông tin về hàng hóa giới thiệu về những loại mặc hàng và bình luận những gì liên quan đến ngành thời trang khong phải la chỗ chém gió nhé.
    Điều đồng ý nhất là thuận mua vừa bán giá cao hay thấp là tùy thuộc vào người mua. nếu không mua ở đây có thế đến chỗ khác mua ok không ?
    Ở đây ta nên chỉ dẫn cho mọi người biết hàng tốt và hàng xấu là như thế nào để mọi người cùng chia sẽ thôi mà . tại sao lại chê cửa hàng của người khác thế. nếu có thứ chê thì thiếu khối gì tiệm lừa đảo đúng không nói hết năm cũng chẵng hết. Nên tiếp tục hôm nay mình sẻ cung cấp thêm một số kiến thức về nước hoa và ví da để phân biệt hàng hiệu và hàng pha nhé :
    Trước tiên về nước hoa . Nước hoa gồm 3 loại cơ bản : hàng giới thiệu hoặc như VN minh goi là nước hoa bỏ túi thì bé như điếu thuốc. loại này cấp miễn phí
    Loại 2 là loại nước hoa tinh chất loại nay khỏi phải nói rất đắt nếu như nhập chính ngạch hàng nãy cung phải từ 700usd trở lên ý .ở VN thì chỉ có đại gia mới dám xài nhưng ma xài loại nay thì rất là ok chỉ cần nữa giọt thôi thơm 2 ngày không hết khi tắm xong ra thì lại bắt mùi ngay OK good good minh thich nhất loại này.Loại này thì khi mua sẽ có giấy đảm bảo tù hãng và cả một cái hộp đủ thứ giấy tờ loằng ngoằng và thông thường là internation và 1 tờ giấy cực kì quan trọng mà ít người để ý đến là giấy chỉ định của chuyên gia gây kích ứng với da như thế nào .Loại này thì mắc kinh khả năng mua chỉ vài % thôi. nhưng thị trường việt nam có bán đủ hết nhé.
    Loại thứ 3 là loại xịt hay goi là pha loại này là bị giả nhiều nhất và giá cũng rẻ dể mua nên người xài nhiều nhất. Cái này giá khoảng 450k trở lên tùy theo loại tùy theo dung lượng (50ml trở lên). và loại này thì nhiều bạn không thường xuyên xài nhiều thì cho là cái hay nếu mới xịt vào nó sẽ có mùi khác và để lát lâu sẽ đổi mùi ( cái này là siêu dỏm đấy) Tại nhãn hiệu nào cũng có đăng ký mùi với trung tâm thương mại thế giới rồi. Loại này thông thường mua thì hay nhầm đồ dỏm nhất chẳng có cái gì chứng minh nó là hàng thật phải nói là loại này cực kỳ hên xui. mình cũng không đủ khả năng phân biệt . Loại này nếu mua ở sin hoat malai... thì giá cũng không cao lắm khoảng chừng 30usd thôi tùy theo loại. Có cách để phân biệt chỉ có lên mạng vào nhãn hiệu nước hoa mình cần mua tra đúng mã hàng và kiểu dáng nếu đúng thì có thể mua được.còn mà ngửi mùi thôi bó tay.

Về ví da loại nay mình thích nhất. ví da thì ở VN mình 90% là ví da dỏm . Ví da nước ngoài hàng hiệu hẳn hoi tuyệt vời lắm các bác ạ. hàng này mua yên tâm luôn khỏi sợ nhầm loại này có giá từ 250usd trở lên khi mua các bác sẽ được nhận giấy chứng nhận bảo hành của hãng và có đầy đủ giấy hướng dẫn sử dụng lẫn thông số kỹ thuật nữa nhé. những nhãn hiệu nào bán dưới 250usd thường thì là hiệu hongkong thôi.muốn biết thêm về cái vàn bạn cứ lên mạng nhấn vào trang chủ các nhãn hiệu da nổi tiếng là có hết, và điều rất quang trọng nữa là ví da mắc tiền hay rẻ tiền còn tùy thuộc vào đời ví đó được sản xuất năm nào thông thường càng xưa càng mắc giống dây nịt vậy. tại loại này ít thay đổi mẫu mã.về mặc hàng này ko có giá sàn sàn vài trăm đâu một thì vài chai không thì mấy chục thôi ,nếu ma sàn sàn thì loại nay không phải hàng hiệu đâu nhé,
    Nếu như ít tiền cứ xài như mình hàng china hay thailand 120k đẹp như hàng hiệu mà còn nhiều mẫu mã hơn ấy chứ hehehe.
    Post lên chia sẻ với mọi người về kiến thức hàng hóa. trao đổi với nhau chỗ mua bán tốt nhất giá cả hợp lý nhất nhé.