Đối tác - Liên kết

NHATRANG_shop LUXURY 03ngo gia tu_hàng hiệu nhất nha trang

Thảo luận trong 'Thời trang và cuộc sống' bắt đầu bởi truonggiang.net, 25/3/09.

1. truonggiang.net

truonggiang.net Member

Ơ......thế hôm trước cái bác này vừa chê cửa hàng mà...........hay là kết cô chủ rồi...hehe!

2. caigicungbiet

caigicungbiet New Member

Tại sao tôi lại chê cửa hàng bác cơ chứ tội lỗi gi phải chê đúng không ?
    Chuyện bác làm ăn và chuyện tôi đưa thêm những thông tin như thế để giúp mọi người lụa chọn tốt hơn thôi. nếu như Cửa hàng bác bán đúng mặc hàng cúng chất lượng giá cả hợp lý thì bác phải cảm ơn tôi mới đúng chứ vì tôi đã hướng dẫn mọi người kiểm tra hàng hóa thế thị có 1 lợi cho bác còn nâng cao uy tín của cửa hàng bác thế còn gì ? Nhưng nếu bác bán không đúng như cam kết về giá về chất lượng hoặc hàng thay thế thì có khác nào bác tự giết cửa hàng của bác không ?
    Còn cô chủ thì dể thương thiệt chỉ có điều hàng chính hãng hay là tút qua photoshop đây , cũng không biết bé ấy đứng ở đội ngũ có thể kết bạn hay đội ngũ chỉ để chơi cho zdui thì chưa chưa biết đươc chưa thử nên chưa dám trả lời hehehe.

3. Sunny

Sunny New Member

Đồng ý cả 2 tay 2 chân với ý kiến này, lúc trc cũng đã post lên ý kiến vậy rồi nhưng sau lại xóa. [Vì có người khuyên, nên để cho ngta kinh doanh nữa]. Hồi trc Nắng đã từng làm cho Chloe - Pinko nên về cái gọi là hàng hiệu cũng có biết chút ít. Thường thì hàng hiệu chính gốc k có giá 650k, vả lại nếu có, thì thà để số tiền đó ra mua hàng VN xuất khẩu còn hơn. Thêm nữa, để gọi là có phong cách thời trang thì k nhất thiết phải là dùng đồ hàng hiệu toàn tập. Cái chính là ở cách phối đồ ở mỗi người thôi. :)

Bổ sung thêm là, đôi khi ở các trung tâm thương mại như Zen, Parkson, Diamond đôi khi cũng có vài mẫu hàng *** len lỏi vào, nên tốt nhất là nếu muốn mua hàng hiệu, thì nên đến những chi nhánh của riêng thương hiệu đó, ví dụ như Louis Vuitton ở Lê Lợi; Chloe-Pinko, Victoria's Secret, hay French Connection (viết tắt là FCUK) trên Lê Thánh Tôn. [Kết nhất là FCUK. ^ ^]

Chỉnh sửa cuối: 1/6/09
  4. caigicungbiet

caigicungbiet New Member

Đồng ý với sunny, nên đến các cửa hàng đại diện của các hãng tại việt Nam đển mua cho chắc ăn ko sợ bị lừa.Mình sẽ phân tích thêm cho các bạn về độ tin cậy của các trung tâm thương mại lớn về phương thức buôn bán hàng hóa ở từng nơi dể hiểu thêm về cách hoạt động của nó để mọi người lựa chọn mua sắm.
    Đầu tiên mình phải phân biệt được Trung tâm thương mại và công ty phân phối bán lẻ . Được thực hiện 2 hình thức khác nhau .
    1. trung tâm thương mại Ví dụ như: Daimond , Thương xá tax , Thuận kiều PLAZA..... Phải xác định đây là những khu mua bán sầm uất bậc nhất o miên nam việt nam ( Tại còn o Miên bắc nữa mình chưa đi chưa biết ). ở đây bao gồm hàng trăm cửa hàng nhỏ từ những thương hiệu lớn đến các chủ kinh doanh nhỏ vào nơi đây thuê mặt bàng để mua bán hàng hóa giống như chợ ở quê mình , nên chất lượng hàng hóa không được đảm bảo hoàn toàn , nên khi mua ở đây chẳng khác nào đi chợ nên khi mua ở đây phai biết xem hàng nhé.
    2.Công ty thương mại phân phối bán lẻ ví dụ như : ZEN , Pakson,Louis Vuitton.....và các siêu thị .ở đây về vấn đề hàng hóa thì phải nói là rất ok yen tâm mua không sợ lầm tại vì dây dưới sự vảo hộ về trách nhiệm của công ty nên không dám bán hàng *** hay hàng giả...Bù lại độ đa dạng về nhiều loại hàng hóa thì lựa chọn các hãng thoải mái , nhưng sự đa dạng về 1 hàng hóa thì lại ít mẫu mã .
    Quyền lựa chọn đó thì lại dành cho các bạn muốn đến đâu thì theo sở thích mỗi người.
    Và như ở VN mình nhu cầu về sở hữu là tiềm năng màu mỡ của ngày thương mại quốc tế , nhưng với những người có thu nhập thấp thì không phải là sự lựa chọn sáng suốt , tại thời trang luôn thay đổi mà hàng hiệu thì lại qua mắc , nên tốt nhất biết phối hợp nhiều loại lại với nhau các bạn cũng tạo ra được phong cách cá tính riêng nhìn rất hay. Mặc đồ hiệu thì cũng rất thích ra đường cũng rất tự tin nhưng lại không đủ khả năng và tài chính để làm việc đó hehehehehe.

5. luxury

luxury New Member

Hay thật,2 bạn người nâng người đỡ,rồi cuối cùng là muốn đá mình 1 cái ah,mình đã nói rất rõ ràng...Mình biết đến trang web NTC,nên cũng muốn tham gia,và muốn mọi người biết đến shop mình,2 bạn không thích thì cũng không sao,nhưng cứ nói nào là Diamon....Bạn thích ở đó thì vào đó mua,hay khách hàng nào không tin tưởng shop mình thì cứ vào đó mua,đó là quyền tự do của mỗi người mà,đồ chị mình bên đó đem về đây bán,chỉ đơn giản vậy,và mình muốn lên web NTC thôi,sao bây giờ thấy mấy bạn nói vừa rắc rối vừa khó khăn thế này vậy,...2 bạn nói vậy cuối cùng là ý gì,mình cũng không cần kinh doanh kiểu j hay lừa đảo ai,chỉ đơn giản muốn mọi người tham khảo và biết đền thôi mà...CÒn cảm ơn bạn về những kiến thức rất hay và cơ bản về hàng hiệu,bạn nói hoàn toàn chính xác,và cũng nói luôn là cứ đến đây và cầm luôn tờ giấy thông tin mà bạn đã chỉ rõ cho mọi người biết mà so sánh về bóp hay nước hoa...đến,xem thử nào,xem thử hàng mình có đúng không nào,và giá thì đương nhiên là theo như đúng mặt hàng như mình đã nói (với những ai có khả năng mua và thích)....Thanks 2 bạn nhá...!!!

6. BananaUSA

BananaUSA Active Member

Thấy topic treo đã lâu, cũng có nhiều lần vào xem, nhưng mà hôm nay thấy các bạn nói quá, không tôn trọng chủ shop gì hết.
    Không ủng hộ thì đừng có phá

Hi chủ shop, theo mình được biết hàng nhập từ Châu Âu về thì : quần jean khong dưới 400USD, áo thun và sơ mi không dưới 300USD, vòng đeo tay, mũ vãi và dây nịt không dưới 200USD. (không thuế, không vận chuyển, mua tại website, chế độ bảo hành và giá bán toàn thế giới). Mình thấy trong shop của bạn có những hãng có đại bản doanh tại châu âu. Xin nhấn mạnh hàng được gia công ngay tại châu âu vì thị trường châu âu rất kén chọn và nhân công rất đăc, nên san phẩm làm ra rất có giá trị.

có thể xem qua : http://www.gucci.com/us/index2.asp | http://www.versace.com/flash.html | http://www.dolcegabbana.com/ | http://corporate.valentino.com/home2.html

Góp ý : nếu shop bán đúng hàng đó thì nên treo lại giá, không thôi lỗ chết.

Haiizzzzzaaaa, có mấy trăm bạc mà đòi mặc đồ xịn khá khá khá.:15[1]:

Chỉnh sửa cuối: 2/6/09
  7. Mr.Nood

Mr.Nood New Member

Jeans ji màh 400$ hả pác.....
    Nếu hàng hiệu xem thật thì lên web check kiểu mẫu mã
    thường jeans thì tầm 350$
    Sơ mi từ 89$ => 189$
    Không tin đưa $$ đây mua cho xem. Các phụ kiện như thắt lưng thì tầm <200$
    ai nói dầu thơm ji màh 700$ nghe mún té ... Xưa nay xài màh chưa thấy loại nào nữa giọt thơm 2 tuần :)

8. Mr.Nood

Mr.Nood New Member

Up dùm chủ Topic

9. truonggiang.net

truonggiang.net Member

kể ra có nhiều người biết đến LUXURY cũng vui e nhỉ

10. caigicungbiet

caigicungbiet New Member

tình cảm!

Như mình đã đưa ngay ý kiến đầu tiên ở đây mình chỉ là giao lưu và trao đổi thông tin không mua bán nên bạn chủ shop gì ấy ơi đừng đặt nặng vấn đề như thế , nếu shop bạn bán đồ thật đồ tốt thì mình sẽ là người ủng hộ bạn nhất đó bạn bán như thế giá hợp lý và khả năng dành cho mọi người có thể cùng tham gia mua sắm thì rất ok nhé.Ko cần bạn phải căng thẳng về vấn đề mọi người đã đưa ra đâu bạn đâu bán hàng giả hàng dỏm dâu mà sợ đúng không vàng thì sợ gì phải thử lửa cơ chứ đúng không nè !
    Người mua hàng thì luôn có nhiều thắc mắc và hàng nghìn câu hỏi nếu như chủ hoặc là nhân viên bán hàng có thể trả lời hợp lý hết tất cả thắc mắc đó thì là người rất giỏi và rất thành công sẽ có rất nhiều khách hàng trung thành , chứ không phải khó chịu về những câu hỏi của khách thì chỉ là củ chuối mà thôi, Một người bán hàng thực thụ muốn nguời khách nhận được tất cả sự hài lòng vì phục vụ tận tình chu đáo của cửa hàng và sẵn sàng đáp ứng khách hàng là niềm vui và vinh hạnh của người bán hàng mà.Nếu bán mà không cần khách thì chỉ có 2 loại thôi một là rửa tiền , 2 là tiền nhiều quá không biết làm gì bán cho vui thôi.còn một loại nửa loại này cũng cần khách hàng là muốn lừa khách thôi đúng không ?
    Mình cũng là người tiêu dùng cũg mang theo tâm lý khách hàng muốn mua được hàng đẹp giá hợp lý mà tại sao mình lại quay lưng nói xấu 1 shop nếu bán hàng tốt giá hợp lý như của bạn cơ chứ, minh hoàn toàn không có, dù chỉ trong ý tưởng muốn chọc hay phá hoại chuyện kinh doanh của bạn như vậy "NAM MÔ A DI Đà".ác quá xin bác chủ topxic rút lại lời nói. cảm ơn

11. luxury

luxury New Member

"Đồng ý với sunny, nên đến các cửa hàng đại diện của các hãng tại việt Nam đển mua cho chắc ăn ko sợ bị lừa.Mình sẽ phân tích thêm cho các bạn về độ tin cậy của các trung tâm thương mại lớn về phương thức buôn bán hàng hóa ở từng nơi dể hiểu thêm về cách hoạt động của nó để mọi người lựa chọn mua sắm"--->Đây là nguyên văn câu nói của bạn Caigicungbiet...thử đọc lại những lời lẽ bạn viết như vậy đi,vậy mọi người nghĩ sao,bạn nói chẳng khác nào là bảo mọi người đừng có đến những cái shop như mình...hê...Ban đầu nghĩ rằng web NTC rất hay,và mình cũng là người NT nên tham gia,mà càng ngày càng thấy...Những lời lẽ của bạn làm mình thấy sợ luôn đó,nói thật bạn cứ nói nhưng j thích,bạn bảo bạn chỉ giao lưu về thông tin thời trang,nhưng như BANANAUSA đó,là người khác hay chính bản thân mình đọc những j bạn viết thì thật là kinh khủng.Nói chung bạn đúng là cái j cũng biết,nên mình có nói j cũng không lại bạn được...pó tay..xin mời...bạn cứ tiếp tục thảo luận về cái mảng thời trang của bạn...

12. luxury

luxury New Member

BẠn ạ,bạn nói "nhân viên bán hàng có thể trả lời hợp lý hết tất cả thắc mắc đó thì là người rất giỏi và rất thành công sẽ có rất nhiều khách hàng trung thành , chứ không phải khó chịu về những câu hỏi của khách thì chỉ là củ chuối mà thôi"...Vậy mình hỏi bạn,bạn xem lại bạn đã từng đặt ra câu hỏi nào cho mình để mình kịp trả lời chưa,hay chưa j hết bạn toàn nói nào là coi chừng lừa đảo,nào là hàng hiệu thì vào diamon,rồi tốt nhất đừng có xài hàng đắt tiền ko phù hợp.Mình đã nói ngay từ đầu,mình chỉ giời thiệu,và những ai có khả năng có thể mua được thì ủng hộ mình thôi...Bạn làm mọi thứ càng ngày càng rắc rối...mệt luôn.Mình chưa bao giờ nói bạn có ý phá hoại j hết,mình tôn trọng những ý kiến của bạn,nhưng từng lời bạn nói có vẻ như rất là độc đó,cái này mình nói thật...Mình văn đang đợi những câu hỏi của khách hàng,và sẵn sàng phục vụ,chứ làm j mà nặng nề đến mức như bạn nào là không fuc vu được thì thế này thế nọ,mình đang rất thắc mắc muốn biết bạn như thế nào đó,chắc bạn phải là 1 người học vấn uyên thâm,hiểu biết nhìu lắm nhỉ,nên bạn nói lời lẽ vừa nhẹ nhàng,lại vừa "dạy bảo" mình nhìu lắm đó...thanks nhá

13. caigicungbiet

caigicungbiet New Member

Bạn nói quá mình có làm gi kinh khủng đâu chứ nhắc lại câu này nhé bạn thử đọc lại một làn nữa bạn sẽ hiểu ro nhiều hơn đấy "Đồng ý với sunny, nên đến các cửa hàng đại diện của các hãng tại việt Nam đển mua cho chắc ăn ko sợ bị lừa.Mình sẽ phân tích thêm cho các bạn về độ tin cậy của các trung tâm thương mại lớn về phương thức buôn bán hàng hóa ở từng nơi dể hiểu thêm về cách hoạt động của nó để mọi người lựa chọn mua sắm" Bạn xem thử có cái gì thuộc về NHATRANG không .? tức là mình ko hề *****ng chạm đến việc cửa hàng của bạn đúng không ? mình lấy ví dụ của 1 thị trường khác ở VN mà đúng không ? Bạn nói thế thì ác cho mình quá . Viết bài trên này là đồng nghĩa với rất nhiều người quan tâm đến cửa hàng bạn sao bạn không thank mình mà trách mình dữ thế nè. xin rút lại lời nói nhé . Tụi mình giao lưu trao đổi thông tin và giúp quảng bá cho shop bạn hơn nhé! ok?

14. teakiss

teakiss Member

hix đọc 6 trang muốn hoa con mắt luôn, theo mình nghĩ thế này, thuận mua vừa bán thôi, mình cũng là chủ của 1 shop nên mình hiểu rõ thế nào là đồ hiệu, và tùy thị hiếu khách hàng thôi, còn ở shop luxury chọn hướng đi khác để thể hiện đẳng cấp của mình,và các bạn cũng đừng nên so sánh shop này với shop kia, mỗi người có cách làm ăn riêng của người ta, tôi thấy bên shop luxury bán đồ hiệu với giá đó thì cũng hợp lý ko mắc gì, có thể nói là rẽ nữa, bạn nào thích thì chạy qua ngắm thấy hợp lý thì mua thôi ^^, chứ bàn cãi thế này thì mất tình cảm hết :)

15. luxury

luxury New Member

Thanks...^^

16. zaczeo_7979

zaczeo_7979 New Member

lấy chuối đem đi zô chợ Xóm mới bán đi,lấy tiền wa Ngô Gia Tự mua hàng hiệu mặt kìa ông chuối...heheheh....rát hợp với záng Chuối lắm nha:teeth:

17. truonggiang.net

truonggiang.net Member

bán ve chai lấy tiền mua áo nào......................?

18. susu_shoponline

susu_shoponline New Member

mình chuyên cung cấp hàng hiệu từ Mỹ đem về nè, quần áo, nước hoa, mỹ phẩm các loại, mong được hợp tác hen, nick: besusu263@yahoo.com, hàng có đầy đủ chứng từ đem về nên ko sợ bị gọi là hàng giả, dạo này hàng TQ dính nhiều fault quá, ko dám chơi với hàng đó đâu, thà mặc đồ VN