Đối tác - Liên kết

Nhiều chuyện dồn dập stress nặng, mệt mỏi quá

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi Bo_GaiNgoan, 19/1/15.

1. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    Thi công sơn nước và nhà phân phối sơn
    em năm nay 20t em vừa lấy chồng gần đc 2 tháng, chồng em 25t, em và chồng quen nhau 6 tháng và có 1 cái đám cưới vội vàng vì em bầu trước, khi em làm đám cưới con em đả được 5 tháng, tính đến bây giờ đả gần 7 tháng, lẻ ra tụi em làm đám cưới từ lúc 3 tháng nhưng vì mẹ anh ấy không cho cưới, mẹ anh ấy nói năm tuổi của anh ấy nên không cho cưới, nếu cưới năm này rồi 2 đứa củng bỏ, chồng em có ông anh họ ổng ở gần nhà mẹ em nghe mẹ em nói vậy ổng phải lên tận nhà chồng em nói nên pả mới cho tụi em cưới, khi làm đám cưới nhà em với nhà anh ấy khó khăn nên không ai giúp được gì hết, tụi em tự làm lên rồi lấy tiền mừng thanh toán cho người ta. Em cứ nhớ mãi cái ngày hôm đó, cảm giác đó nó buồn không nói thành lời, khi khách về xong xuôi chỉ còn lại 1,2 bàn là bạn thân của chồng em vẫn còn ngồi, cái việc tính tiền mừng là việc của 2VC khi nào tiệc xong thì VC vào phòng tính đó là lẻ tất nhiên, ấy vậy mà chồng em và cả gia đình chồng vào nhà tính tiền, chả thèm kêu em 1 tiếng, (em làm đám cưới phía chồng đối diện nhà chồng có bãi đất trống) em ở ngoài này không nghỉ mọi người vào trong đó tính tiền, em không biết mọi người coi em là gì nửa vật trang trí thôi sao nhất là chồng em, lúc đấy thật sự em rất buồn, không phải em là người tham tiền hay là gì hết vì tụi em 2 bàn tay trắng đứng ra làm em chỉ muốn biết được bao nhiêu có đủ thanh toán cho người ta hay không biết để mừng thôi, vì nếu có nợ thì VC em củng phải tự tay đứng ra trả chứ phía chồng em có ai cho để trả đâu, em ở ngoài này mãi mà không thấy chồng ra đi vào nhà thử, khi vào em thấy em củng không muốn quan tâm nửa rồi bà chị họ pả kêu em vào, mang tiếng kêu vào chứ thật chất ngồi nhìn thôi chứ củng chả làm gì, thật sự lúc đó em buồn chồng em vô cùng ( nếu như đám cưới tổ chức phía em và cả gia đình em rủ nhau vào tính tiền mà không thèm kêu anh ấy vào thì lúc đấy anh ấy sẻ ntn nhỉ) đả thế ba,mẹ chồng em củng khó khăn nên không có gì cho tụi em hết, tụi em củng không nói gì, đả không cho thì thôi đi còn muốn lấy tiền của tụi em nửa, tính chi phí thực đơn là 24T500 pả nói đưa pả 25T luôn đi có gì thiếu đủ mai trả, nhưng người ta đả tính hết rồi là 24T500 thôi, 1 2 pả đòi 25T chồng em củng đưa pả 25T, đả thế pả còn nói 1 câu dư nhiêu cho tụi mày làm ăn chứ có lấy của tụi mày đâu, (tính ra dư được 9T) pả làm như nhiều lắm vậy, rồi xong mới sáng ra pả đả đòi tiền đóng tiền điện,(tháng tụi em phụ 200 tiền điện) em mới nói với chồng em hôm qua tiến nấu 24T500 đứa má 25T thì còn dư 500 đó đóng tiền điện củng được chứ làm gì mới sáng ra đả đòi tiền được, (em không phải loại người tính toán tiền bạc nhưng với em cái nào ra cái đó) rồi tối lại pả kêu em với chồng ra nói chuyện, vừa ngồi xuống em nghe pả nói lẻ ra đám cưới má cho tụi con cặp nhẫn cưới mà má không có tiền, (em nghe vậy tưởng đâu pả an ủi củng nguôi ngoai phần nào ai dè lầm to) pả nói nên bây giờ lẻ ra cái tiền mà khách ổng pả mời tới là ổng pả lấy nhưng ổng pả không lấy ổng pả cho tui em, em hỏi anh,chị tiền gì mà ổng pả đòi lấy, đám cưới tụi em chứ đám cưới pả hay sao mà pả nói vậy, rồi pả nói nên bây giờ 1 lần ai mời pả đi đám cưới thì tụi em phải đưa tiền cho pả đi đám cưới, em phận dâu con mới cưới được 1 ngày nên em không muốn nói gì hết, chồng em nghe vậy bực mình mới nói, nếu má nói vậy thì điện phụ 200, nước 50, rồi mỗi lần đi đám cưới phụ 150 còn nhiêu má tự kiếm tiền đi, rồi pả không nói gì, đến sáng mai chồng em đi uống cafe pả zô phòng kêu em dậy ra pả nói chuyện, pả nói bây giờ chén bát trong nhà em rửa(cái đấy em làm dâu em tự biết không cần pả nói) rồi pả nói em phải lo đi chợ nấu ăn cho pả cho ba chồng, rồi cho thằng em út của chồng năm nay 15t ăn đi học, em vẫn đồng ý nhưng với điều kiện mỗi người phụ tiền zô chứ em thì bầu bì chồng em lúc đó thất nghiệp làm gì ra tiền mà 1 buổi ăn 60 đến 70, pả củng không nói ừ để pả phụ tiền hay là sao hết pả chỉ ra lệnh cho em như vậy thôi, điều đáng nói ở đây là pả chốt lại 1 câu là, pả không đồng ý với ý kiến chồng em đứa ra là mỗi lần đám cưới đưa pả 150 pả không chiệu pả kêu lấy sổ ra coi ai đi bao nhiêu phải đưa lại bấy nhiêu cho pả đi, anh,chị có thấy pả quá đáng không, em không nói gì chờ chồng về em nói tất cả nhửng gì pả nói cho anh ấy nghe, anh ấy nói nấu ăn phải phụ tiền chứ 1 buổi mấy chục tiền đâu chiệu nỗi, anh ấy mới ra nói pả rồi cải lộn sao đó, pả nói em là học lai để anh ấy chửi pả, (em chỉ nói sự thât thôi) rồi chồng em vào nói mua đồ nấu ăn riêng còn pả kệ pả, mà em hỏi trong khi phòng của tụi em có mấy m2 bếp thì chung chả lẻ nấu xong đem vào phòng cất, mà nấu xong để ở ngoài rồi ba chồng với em chồng ăn, em phải chạy ra nói của con ba, hay em đừng có ăn, thật sự không biết làm sao luôn, từ lúc cưới đến giờ em với mẹ chồng không nói chuyện với nhau ra zô gặp mặt mà cứ như người xa lạ,rồi bây giờ tui em mới làm cái quán mở quán cafe k+ gần nhà nên em nấu ăn ngoài này luôn, nhưng em đâu phải là người ki bo hay keo kiệt đâu đôi khi nấu ăn chồng em thấy ba chồng hay em chồng vẫn kêu vào ăn cơm, ấy vậy mà mẹ chồng em tính toán từng li từng tí có thêm em củng như thêm cái chén cái đủa thôi chứ làm gì to tát đâu mà pả chèn ép em dử vậy, rồi từ lúc đó đến giờ pả không quan tâm chuyện trong nhà (pả củng bán hàng gần quán cafe của em) mắm hết muối hết dầu hết pả củng không cần biết, đến nỗi trước giờ không em có thì đả sao hết ga pả củng không dổi, cơm nước từ đó pả không nấu luôn ba chồng em chồng nhịn đói mặc kệ, em củng chả quan tâm sống với em sao thì em sống lại thế thôi, pả cứ nghỉ làm đám cưới xong dư được mấy triệu đó to lắm, em gần tới ngày sinh nở rồi mà củng chẳng đâu vào đâu, tụi em phải đi vay tiền ngân hàng 20T để mở quán cafe và lo chi phí, pả có biết đâu pả cứ nghỉ tụi em có tiền, cứ tưởng đâu còn đươc ông ba chồng ai dè củng như nhau, nhờ ổng với 1 ông anh dựng cái quán lên người ta làm quá trời lấy có 600 ngàn ổng còn ổng phụ chút bỏ đi nhậu mà củng lấy 400 ngàn chứ ít, rồi mới cách đây mấy ngày em ngủ ở trong nhà ổng hỏi chồng em tiền để đi ăn cưới chồng em nói không có tiền vậy là ổng chạy zô nhà nói em đưa tiền cho ổng đi đám cưới em mới nói tiền chồng con giử chứ con có đồng nào đâu ổng nói chồng mày nó kêu tao zô mày lấy mà giờ mày nói mày không có chồng mày giử,rồi ổng đứng ngoài cửa ổng nói 1 tăng (quán thì hối làm làm xong không thấy đồng nào hết, ơ mày con dâu mày sống sao đừng để cho má mày nói) em muốn nỗi điên luôn tức mà khóc luôn đó đâu phải không đưa tiền ổng đâu mà ổng nói vậy chứ, em mới ra nói chồng em vậy đó chồng em nói chồng em có kêu ổng zô em lấy tiền hồi nào đâu tự động zô nói chứ chồng em không có nói, rồi tối mai tụi em đi về để quên cái bóp tiền ở ngoài học xe sáng ra ổng zô kêu ổng nói tiền để quê quài xe tưởng đâu tốt bụng đem zô ai dè mở bóp lấy 100 ngàn chả thèm nói tiếng nào (ò tao lấy 100 hay sao sao không nói luôn) mà chồng em củng không nhớ là còn bao nhiêu tiền em thì hôm qua mới đi ngân hàng lấy tiền nên nhớ tính ra thiếu 100 em nói thiếu 100, chồng em dói miệng nói ông lấy 100 rồi phải không, ổng ò 1 tiếng ngon ơ rồi coi như không có chuyện gì sảy ra, chồng em mới nói tưởng đâu em bóp zô sao đem zô lấy 100 ngàn củng quá cha, em nói thật đối với em 100 ngàn không đáng nhưng cái gì ra cái đó, làm cha làm mẹ sắp lên chức ông nội bà nội rồi, cho con cho cháu không cho thì thôi đằng này còn muốn lấy của con của cháu, em thật sự không biết nói gì hết im lặng cho xong, thật sự giờ em đang bầu bì gần tới ngày sinh nở chứ không em ra ở riêng cho rồi, em không muốn ra ở riêng không phải vì tới chừng sinh nở có mẹ chồng lo không phải vậy đâu pả coi như không có em vậy đó, pà kinh tế tụi em khó khăn ra ở riêng thuê phong tháng củng hết 1T rồi đủ thứ tiền hết nên em cố gắng ở đây chứ thật sự ở kiểu này em ở không được, tính em không nịn nọt nên nịn mẹ chồng là điều sẻ không bao giờ sảy ra em từ nhỏ đả tự làm lo cho bản thân chứ ba,mẹ không ai lo cho em hết nên em tự lập quen rồi, không nhờ ai và không có ai giúp củng chả sao, chứ bảo em nịn mẹ chồng thôi quên chuyện đó đi, vậy mà chồng em có bao giờ hiểu cho em đâu đôi lúc em muốn chồng quan tâm 1 chút nhưng sao mệt mỏi quá em đang bầu bì mà mọi chuyện cứ dồn dập kiểu này em mệt mỏi quá, từ tối qua tới giờ em chán nản quá không muốn 1 cái gì nửa hết, suy nghỉ tới là đầu óc cứ rối tung lên hiện tại em bị stress nặng lắm rồi

2. vi0l3t

vi0l3t New Member

mặc dù mình là ng ngoài nhưng theo mình bạn đã có 1 sự dại dột ở độ tuổi 20! :/ theo mình con gái ở độ tuổi 20 rất đẹp có nhìu việc pahỉ làm tuổi xuận còn dài mà bạn đã vô tình phí phạm nó! theo mình ck bạn và gđ ck cũng khá ích kỉ! :/ cũng như xem thường bạn! bạn nghxi thử nha,nhìn ra xã hội đi! ở độ tuổi bạn con gái ngta học đại học theo đuổi ngành nghề nhìu tiền nhìu tham vọng lm giàu! :/ thì ng nhà ck bh cũng suy nghĩ con dâu nhà ngta có công ăn việc lm,giàu sang,tài giỏi ko như con dâu nhà mình ham dại lấy ck sớm! ngta khinh lắm bạn à! khinh trong thân tâm á! :/ quanh co cũng vì tiền! nếu bạn bây giờ quay đầu từ bỏ hết để tìm 1 cuộc sống mới bạn vẫn còn kịp đó! ko có j quá muộn với độ tuổi bạn đâu! quan trọng bạn chịu cố gắng thay đổi cuộc sống của bản thân mình ko!ng qen mình cũng có ng lấy ck khi ms 18t buộc pahỉ đẻ đứa con vì ăn cơm trc kẻng! nhưng ck và gđ ck ngày càng ko coi ra j chỉ bk mắng chửi chà đạp danh dự súc phạm từ anh chị em đến ba má ck và tk ck!!!mình cũng khuyên!cô ấy vứt bỏ ck và gđ ck đem con về nuôi quay đầu lại vs cuộc sống học tập như bao cô gái mặc cho tai tiếng quá khứ trc đây!nhưng cuối cùng cô ấy cũng thành công!ko chỉ có đc 1 công việc tốt ở 1 công ty mà còn có đc 1 ng đàn ông khác thành đạt iu thương cô ấy và cũng hết lòng vì đứa con ngoài dã thú! :) bạn thấy đó mình muốn khuyên như v! nếu bạn cảm thấy áp lực vs ck và gđ ck bạn chịu ko nổi và nếu tình trạng này kéo dài thì s? quyết định do bạn thôi! quay đầu hay tiếp tục! đôi khi trong cs có nhìu thứ phải đánh đổi lắm bạn!:smackbottom222: tỉnh dậy đi bạn! lấy nguồn sống lại đi bạn!

3. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    Củng vì cái dòng tâm sự này mà chồng mình sẳn sàng từ bỏ mình đó bạn, chồng mình ko cho mình nói chuyện gđ cho ngta nghe, nhưng đây là 1 chuyên mục tâm sự mình chỉ muốn viết ta để lòng nhẹ nhàng hơn thôi, vậy mà chồng mình nói mình là người nhỏ nhen là người để bụng và tháo nhẫn cưới và nói với mình ( em dọn đồ đi anh chở em về ) buồn cười làm đúng ko bạn, a ấy nói mình sai, nhưng mình thật sự mình đả sai chổ nào lỗi nằm ở đâu mà a ấy lại đối sử với mình như vậy, bạn là người ngoài cuộc bạn giúp mình tìm ra mình đả sai và lỗi mình nằm ở đâu đi bạn

4. vi0l3t

vi0l3t New Member

mình là ng ns thẳng nhưng bạn cũng đừng mất lòng!
    1.bạn sai lầm vì mang thai trc!
    2.bạn lấy ck quá sớm
    3.bạn nghĩ cuộc sống vk ck và vs gđ đơn giản s? bạn hãy đặt mình trg hợp là mẹ ck bạn có 1 cô con dâu non tuổi có bầu trc thì bạn s? và gđ của ng con dâu đó!
    4.bạn lấy nhầm ng đàn ông! ko phải ng nào cũng có thể che chở cho bạn suốt cuộc đời!khó lắm bạn! thời nay thì bạn bk tụi đàn ông như thế nào r,đểu lắm bạn!mình từng bị đá nên bk!cũng may tk ck bạn nó còn có chút trách nhiệm cưới bạn về!
    -bạn hãy tự hỏi mình:
    . ck bạn có tốt ko? có đc mong đợi như bản thân bạn hằng mơ ước ko? có che chở nổi cho bạn suốt cuộc đời dù có chuyện j hay ko?hay chỉ là 1 kẻ nhu nhược bk nghe theo 3 má.ko có lập trg,khinh thường vk mình!?
    . bản thân bạn đã thật sự tốt chưa? bạn đã lm đc j cho ba má bạn nở mày nở mặt? nên lm như thế nào cho ba má hãnh diện vì có 1 ng con như bạn!
    . bạn có chắc con bạn đc nuôi dưỡng tốt trong môi trg nhà ck ko? đc thương iu hay bị chà đạp?
    . họ có khinh thường bạn ko? khi so sánh vs con nhà ng khác?
    . bạn có mún mình già trc tuổi ko?vì suốt nagỳ bị la mắng? ck bạn có thể chán r đi ngoại tình! hoàn toàn có thể!
    --------------------- còn về phương án giúp bạn là:
    - từ bỏ tk ck và gđ ck đó đi!
    - 1 mình nuôi con khó khăn nhưng bạn ko đc cam chịu số phận, hãy tìm ts 1 con đường tươi sáng làm mới cuộc đời bạn và cho đứa con của bạn!để con bạn sau này ko phải khô!
    - bạn phải có lập trg của mình,những quyết định vững vàng
    - tuổi bạn còn quá trẻ còn nhìu cơ hội lắm bạn! thế gian ko chỉ có 1 mình tk đó là đàn ông còn nhìu ng mà! bạn có thể tìm đc 1 ng tốt hơn!và là 1 ng ba tốt cho đứa con sau này của bạn!và ko bị áp đảo trong sự ghẻ lạnh mà thay vì tình iu thương!
    ---bạn suy nghĩ đi! bạn còn trẻ lắm ko lm lại cuộc đời là uổng lắm bạn!chịu khó gian nan lúc đầu r sau này sung sướng bạn ơi!
    ----riêng tk ck bạn mình ns là cũng gọi là có chút tệ bạc nhu nhược!
    tỉnh lại và tìm lại con ng của bạn đi bạn đừng để ng khác coi rẻ mình! :bash:

5. nguyenthanhtam9

nguyenthanhtam9 Member

Cảm nghĩ đáng để suy ngẫm

Cảm nghĩ của bạn đáng để mọi người suy ngẫm.
    Những người đã lập gia đình mới hiểu, còn chưa lập gia đình thì nói ít thôi.
    Bạn tâm sự như vậy cũng đúng thôi không có gì sai nếu như bạn chưa mang bầu, nhưng đang mang bầu và sắp sinh em bé thì hơi khó tính hơn 1 xíu, em đang mang bầu thì đừng suy nghĩ nhiều ảnh hưởng đến bé, bây giờ bị tress 1 nhưng sau khi sinh bị tress 10 cho nên từ bây giờ em đừng suy nghĩ nữa. ảnh hưởng đến con của em.
    Theo em nói thì chồng em rất thương em rồi đó. Tốt nhất chuẩn bị sinh con thì em về nhà mẹ đẻ của em là tốt nhất. Sau này em nhớ những gì anh nói ở đây thì em sẽ cảm ơn anh. Cho nên bây giờ em đừng suy nghĩ gì nữa về gia đình chồng. người ta hiểu được thì tốt còn không hiểu được cũng không sao đâu em. Mình thương chồng thì phải có hiếu với gia đình chồng, đó là điều bất di bất dịch. vì kinh tế, vì tiền nên có nhiều khía cạnh phải suy nghĩ khi nói ra, nhưng em đã nói hết cho chồng em như vậy chứng tỏ em là người khôn khéo.
    Tốt nhất bây giờ em phải phải tháo nút giây này nhưng từ từ và đừng to tiếng và giận hờn gì nữa với chồng cả. Vì chồng em là người tốt rồi đó.
    Về tiền cưới do em không bàn và nói với chồng em nên em mới sảy ra như vậy.chuyện đó là chuyện nhỏ vì mọi chuyện đã qua rồi và quan trọng chồng em biết là được rồi.
    Về tình cảm gd chồng, em là con dâu thì phải lẻ nghĩa, còn mọi việc giao cho chồng em quyết (tiền, bạc,tình). em nên nhớ 1 điều sau khi sinh với tình hình như vậy em sẽ bị tress gấp 10 lần như hiện nay nên em phải chuẩn bị tâm lý ngay từ bây giờ. và anh cho em lời khuyên không nên suy nghĩ gì nữa lo cho đứa bé sắp chào đời là được rồi, và đứa bé là niềm an ủi rất lớn của em sau này.
    Chúc gia đình em luôn hạnh phúc.

6. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    Chồng mình ko hề binh hay đứng về phía ba,mẹ a ấy, a ấy củng chưa bao h vì ba,mẹ a ấy mà chửi mình, nhưng thật sự chỉ vì cái dòng tâm sự này mà dể dàng buông tay mình, ko cần mình và ko cần con mình ko biết trong đầu a ấy đang nghĩ gì nửa, nói yêu mình mà dể dàng từ bỏ mẹ, con mình như vậy sao, và giờ mình đả về nhà ba mình đc 2 hôm nay rồi, mình củng đả suy nghỉ rất nhiều, có lẻ a ấy coi mình và con ko quan trọng ko là gì với a ấy nên mình sẻ để a ấy Tự Do, và con mình sẻ làm điểm dựa tinh thần cho mình lúc này, a ấy biết mình đả hi sinh nhiều vì a ấy, nhưng a ấy lun cho mình là sai là người có lỗi, mình thật sự mệt mỏi khi chồng luôn luôn ko hiểu mình

7. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    Nhưng chồng e đả dể dàng từ bỏ e khi đọc đc nhửng dòng tâm sự này a ấy nói e là đồ để bụng, và nói e hảy dọn đồ đi và a ấy chở e về nhà ba e, a ấy chở e về ngay cái hôm e viết dòng tâm sự này, và đả tháo nhẫn đưa cho e, a ấy nói e là người sai người có lỗi, nhubgw e ko biết e đả sai ở chổ nào nửa, viết tâm sự như thế này là sai nói thẳng là bị (chồng đuổi đi sao a) a ấy còn nói với e rằng ba,mẹ có 1 vợ ko có con này thì có con khác thử hỏi e đả làm gì để a ấy nói ra câu đó, e chưa từng hỗn hào hay to tiếng với ba mẹ a, hay bắt buộc a ấy phải chọn giưa e và ba,mẹ a ấy, vậy tại sao a ấy lại nói câu đó với em, thật sự ngay lúc này e ko biết phải làm sao nửa

8. nguyenthanhtam9

nguyenthanhtam9 Member

Nở nụ cười cho đời hạnh phúc

Anh ít khi trả lời toppic 2 lần trừ trường hợp anh muốn bán 1 món hàng nào đó nhưng hôn nay nó là ngoài lệ vì vợ anh lúc sinh cháu mà bị tress muốn bỏ con cho nên anh hiểu và tư vấn cho em.
    Không có người đàn ông nào không thương vợ hay bỏ con cả, ngay cả khi ly hôn họ vẫn phải chu cấp tiền cho con.....nhưng đó là kết cục tồi tệ nhất của người đàn ông trên trái đất này.
    anh đã nói rồi chồng em rất thương em và là người tốt đó nếu ai đã vào hoàn cảnh đó sẽ hiểu.
    giờ đang giận vậy thôi vì đàn ông là phải mạnh mẽ hơn phụ nữa, khi em sinh em bé người mà hộ lý bé cháu ra trao đến tay ai đầu tiên nhất là ai? là chồng em đó,lúc đó mọi cảm xúc mọi nền vui sẽ vỡ òa cho dù ng đàn ông có cứng rắn cho mấy. nền vui thiêng liêng hòa cùng với tiếng khóc của bé chỉ có ng trong cuộc mới hiểu và họ sẽ cảm thấy vững tin và vững vàng hơn trong cuộc sống, cho dù họ đi đâu làm gì, thì họ cũng phải về với vợ con. không ai tốt hơn vợ con khi đã trưởng thành và lập gia đình.
    Anh tin chắc chồng em sẽ hiểu.
    anh biết em sẽ làm gì vì anh nói em là ng khôn khéo ở trên.
    Chúc mẹ tròn con vuông và báo tin sớm cho chồng em.

9. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    Cảm ơn a đả ngoại lệ trả lời topic, cách đây nửa tháng e và a ấy cải nhau e về nhà ba e, a ấy là người kêu e vì con hảy quay về, nửa tháng sau vì chuyện này a ấy lại bảo e đi đi, e thật sự rất buồn, buồn vì chồng ko hiểu e, buồn vì 1 chuyện ko đâu mà đối sử với em như vậy, có lẻ e cần phải có thêm thời gian để suy nghỉ, cảm ơn a vì đả cho e lời khuyên

10. vi0l3t

vi0l3t New Member

bạn à cố gắng lên bạn! còn con bạn mà! :) nếu 1 ng đàn ông tốt phải bk nghĩ ts cảm nhận của vk mình đã ntn?lm những j?chịu những j? bạn còn gđ chính bạn và 1 đứa con! :) nếu trong hôn nhân ng đó và mình bất đồng quá nhìu quan điểm!thì những mâu thuẫn nv là bt!r sẽ hỉu nhau! nhưng nếu ck bạn sẵn sàng từ bỏ bạn thì bạn chọn sai ng! cuộc đời đâu pahỉ màu hồng đâu, lúc iu j nó cũng đẹp tiến ts hôn nhân r thì sẽ khác 360*!mình bk đìu đó chớ!ko phải vì mình chưa lập gđ nên ko hỉu cs hôn nhân như bạn ở trên ns đc! néu bạn cảm thấy bản thân mình còn trẻ s hoang phí chi cho 1 ng ck như v! :) bạn về nhà ba 2 ngày r! a ấy có đoái hoài j ts bạn ko?bạn hãy xem xét trong thời gian này bạn à!để bạn có bước đi đúng đắn trong con đường tương lai của bạn và con bạn! mình tâm sự vs bạn như 1 ng em tâm sự vs chị mình v! :)

11. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    Đêm đầu tiên mình về và hôm qua thì mình và a ấy có nc nhưng a ấy cứ cho mình là người có lỗi, hôm nay a ấy có gọi cho mình nhưng mình ko nghe máy, và a ấy nt nói với mình, sướng khổ là do mình quyết định, a ấy là người bảo mình đi đi h a ấy lại nói như vậy, nhưng mình ko tl a ấy, rồi a ấy nói nếu mình đả quyết định như vậy thì a ấy củng ko còn gì để nói nửa! mình đả suy nghỉ rất rất nhiều, thật sự mình rất sợ con mình sẻ cha 1 nơi mẹ 1 ngã, vì mình đả từng ở trong hoàn cảnh đó nên mình biết đc cái cảm giác thiếu đi tình thương từ cha hoặc mẹ, nhưng nếu mình về rồi dăm bửa nửa tháng lại như vậy thật sự mình ko biết phải làm sao nửa, cứ nghỉ tới cảnh về rồi lại đi đi rồi lại về mình ám ảnh lắm

12. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    ăn nói phãi giữ mômmf zữ miệng nhang gái

con mẹ mày mày biết chuyện đâu đuôi như thế nào mà xen vào nói ghê zị mày
    tao như thế nào sao mày biết tao nghe ba mẹ tao,,tao nghe ba mẹ tao mà tao ra cãi nhau với ba mẹ tao à
    mày ko biết chuyện thì câm cái mồm mày lại đi,,ăn ở ko nhiều chuyện quá máy thằng con trai nó đá mày là đúng rồi còn gi

13. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:

14. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    mình nói ở đây ko phãi mình khen bạn vì bạn nghiêng về mình nhưng chĩ có người con trai mới hiễu đc tâm lý với nhau,,khó mà nói đc thành lời những suy nghĩ cũa mình,,mình cũng biết vk mình mang thai mình ko muốn cho vk mình buồn vì làm ãnh hưỡng tới thai nhi..nhưng vk mình thì lúc nào cũng nhăn nhăn mình hỏi có chuyện gì thì nói ra đễ a biết ,,, mình luôn luôn làm cho vk mình vui nhưng vk mình ko bao h hiễu mình,,mình là đàn ông mà ,,, mình có biết tâm sự ntn đâu khi nào buồn bực chĩ biết dùng kích thích bia rượu đễ giãi quyết thôi chứ ko biết tâm sự ntn hết,,nhất là về mặt gia đình mình ko biết tâm sự cùng ai và cũng ko biết tâm sự như thế nào mình chĩ biết đễ trong đầu rồi cho qua thôi,,còn những người ko hiễu cứ cho mình là thằng ck vô tâm,,con gái chĩ biết suy nghĩ cho họ thôi chứ có biết mình ntn đâu,cứ lúc nào cũng nói người ck ko hiễu mình vậy họ có bao h hiễu thằng ck nó ko,,mình cố gắng cho gia đình hạnh phúc bao nhiêu thì vk mình đạp đỗ bấy nhiêu,,còn cái hôm mình chia tay vk mình, mình đâu có nói là chia tay hẵn đâu,, mình nói là Tạm chia tay 1 thời gian đễ 2 đứa bình yên 1 thời gian,,mình làm như vậy là có mục đích cũa mình chứ mình ko phãi đuỗi zk mình đi,,mình làm như vậy chĩ tốt cho zk mình thôi mà zk mình ko bao h hiễu cứ nói mình là đuỗi đi ko cần nữa,,thiệt mình ko biết phãi giãi thích ntn luôn,,thôi thì cứ tôn trọng ý kiến vk mình vậy,,còn theo bạn ntn bạn cho mình 1 lời khuyên thanks bạn nhiều

15. vi0l3t

vi0l3t New Member

bạn nói ct và trả nhẫn chở cô ấy về nhà bạn đặt mình trong trg hợp của cô ấy đi!thấy lạc lõng,rằng ck mình ko cần mình nữa nên ms đối xử nv.bạn làm cho cô ấy có suy nghĩ là bạn sẵn sàng bỏ cô ấy bất cứ lúc nào!
    ''Nhưng chồng e đả dể dàng từ bỏ e khi đọc đc nhửng dòng tâm sự này a ấy nói e là đồ để bụng, và nói e hảy dọn đồ đi và a ấy chở e về nhà ba e, a ấy chở e về ngay cái hôm e viết dòng tâm sự này, và đả tháo nhẫn đưa cho e, a ấy nói e là người sai người có lỗi, nhubgw e ko biết e đả sai ở chổ nào nửa, viết tâm sự như thế này là sai nói thẳng là bị (chồng đuổi đi sao a) a ấy còn nói với e rằng ba,mẹ có 1 vợ ko có con này thì có con khác thử hỏi e đả làm gì để a ấy nói ra câu đó, e chưa từng hỗn hào hay to tiếng với ba mẹ a, hay bắt buộc a ấy phải chọn giưa e và ba,mẹ a ấy, vậy tại sao a ấy lại nói câu đó với em, thật sự ngay lúc này e ko biết phải làm sao nửa''
    nếu bạn thật sự thương yêu cô ấy và con muốn cùng cô ấy đi suốt đời thì hãy tìm hướng giải quyết tích cực! nếu là 1 ng con trai hay ng ck thì họ ko mún chuyện riêng của 2 ng đem công khai cho ng khác bk sẽ cảm thấy vô cùng khó chịu,bực tức,ko hay ho j!nhưng nếu là 1 ng con gái họ quá buồn ko bk lm ntn trong nỗi bùn đó thì có thể tìm đc lời an ủi phía mọi ng! 2 bạn cần phái hỉu nhau thêm nữa. nếu như bạn nói ''vk mình ko hỉu mình'' còn vk bạn ''ck mình ko hỉu mình'' nếu bạn thương cô ấy thì cũng nên bỏ qa những chuyện nhỏ nhặt đó đi.nếu mún tốt cho con 2 bạn.nếu 2 bạn bk lo cho con 2 bạn s 2 bạn ko lm hòa vs nhau xóa bỏ mấy cái mâu thuẫn này đi,xây dựng 1 gđ hp cho con 2 bạn,ko ai mún con mình ko có cha hay mẹ!
    đồng ý mình là ng ngoài cuộc nhưng nếu bạn ns bạn mún cô ấy vui,hp như bạn ns thì mình nghĩ 2 bạn nói chuyện thẳng thắng vs nhau,đừng áp đặt nhau quá trong hôn nhân!cả 2 cần hỉu nhau hơn nữa chứ ai cũng ns đối phương ko hỉu mình thì chỉ có nc tan vỡ giữa 2 sự khác biệt trong bạn và cô ấy!
    ------------------------nếu bạn cần cô ấy trong csống của bạn bạn sẽ ko ns bạn tôn trọng quyết định của cô ấy nếu cô ấy ra đi chứ?

16. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    A đừng vào mà chửi bới ngta, ngta chỉ nói theo suy nghỉ của ngta thôi còn quyết định là e chứ ko phải ngta nên đừng có vào mà chửi ngta, e đau đầu lắm rồi đầu e mún nổ tung lun rồi nè, a đừng cư sử như vậy nửa có đc ko

17. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    Xin lỗi bạn

Xin lỗi bạn, vì chồng mình đả nặng lời với bạn, h mình củng ko biết phải nói ntn chỉ biết xin lỗi bạn thôi

18. vi0l3t

vi0l3t New Member

ko sao đâu mình hk phải ng để bụng hay tính toán j cả

ko có j đâu bạn!suy nghĩ mỗi ng mỗi kiểu mà! :) ko ai hoàn hảo hết bạn à!

19. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    tao Khinh...ko hiễu chuyện thì đừng xen vào,,nói người ta nay mai mình sẽ gặp thôi mà

20. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    Dù sao củng cảm ơn bạn đả tâm sự và chia sẻ với mình, đừng buồn vì chồng mình đả nặng lời với bạn nhé