Đối tác - Liên kết

Nhờ các bạn Nha Trang tư vấn giúp 02 nơi lưu trú sau đây!

Thảo luận trong '1. Điểm Lưu trú - Khách sạn - Nhà nghỉ' bắt đầu bởi Vic, 6/5/09.

1. Vic

Vic New Member

Thân chào các bạn thành viên của nhatrangclub.com. Mình chỉ vừa biết đến web site này có vài hôm nay thôi, nhưng đã thấy thông tin rất bổ ích và có ý nghĩa, nên mình đã đăng ký thành viên ngay!
    Tiện đây, mình cũng nhờ các bạn tư vấn giúp: Mình có chuyến công tác tại Nha Trang từ ngày 04-13/06/2009, đoàn gồm có 03 người (đều là nam cả). Mình muốn đặt phòng ở khu vực gần công viên Thanh Niên đường Trần Phú (chỗ sân bay) để tiện việc đi lại (Mình đi bộ thôi mà!). Yêu cầu của mình là:
    1. Giá cả hợp lý: Khoảng 250.000đ/phòng 3 người trở lại.
    2. Phòng ốc sạch sẽ, tiện nghi đầy đủ (điều hòa, máy nước nóng, TV truyền hình cáp v.v…).
    3. Không quan trọng có sea view hay không, vì mình đi cả ngày, tối mới về nghỉ thôi. Và phải gần công viên Thanh Niên để đi bộ ra cho tiện.

Mình tự tìm hiểu thì ở đấy hiện tại có 2 nơi như sau:

1. Khách sạn Khánh Trà, 05 Hoàng Diệu, giá 250K/phòng./ngày.
    2. Nhà nghỉ Thảo Trang, 316/32 Dã Tượng, giá 200K/phòng/ngày

Mình ở xa đến nên không biết giá cả và điều kiện tiện nghi ở 2 nơi này như thế nào, ăn ở có an toàn không, lúc mình đến lại là dịp Festival Biển nên có bị nâng giá quá cao không (chắc chắn là phải chịu bị nâng giá rồi, nhưng mà nếu vừa phải thì đành chấp nhận vậy!).

Vậy nếu có bạn nào ở gần khu vực này có thể tư vấn giúp mình với! Liệu nên đặt phòng ở chỗ nào thì an toàn và sạch sẽ? Mình cám ơn các bạn rất nhiều!

2. Lữ Khách NT

Lữ Khách NT Moderator

Giá cả vào mùa Lễ Hội tất nhiên sẽ tăng lên, nhưng sẽ ko tăng quá cao như Lễ 30/4 vừa rồi... Chổ đó thì đi ra chổ bác làm gần, lại là đường lớn nên cứ yên tâm, ăn uống chổ đó cũng rẽ..bác cứ book trước đi là vừa... Mấy khách sạn chổ đó thì tiện nghi cũng tầm đó thôi, trừ khách sạn Minh Thái là 2 sao chất lượng tốt hơn..

3. anh 3 Hưng

anh 3 Hưng New Member

Được đó! Book đi! Ở đó cũng gần chợ nữa. Đồ ăn ngon, giá rẻ bèo luôn!

4. Vic

Vic New Member

Mình còn đang phân vân giữa chất lượng của "nhà nghỉ" và "khách sạn" như thế nào? Liệu có chênh lệch lắm không?
    Có khi "nhà nghỉ" cũng tốt không thua gì khách sạn, nhưng giá rẻ hơn vì thuế ít hơn và tiếng tăm không bằng "khách sạn".
    Riêng trường hợp nhà nghỉ Thảo Trang thì mình chẳng biết nó như thế nào cả, chỉ toàn nghe bà chủ quảng cáo là mới xây, đầy đủ tiện nghi, wifi v.v... có bạn nào đi ngang qua thấy nó chưa nhỉ?

5. Lữ Khách NT

Lữ Khách NT Moderator

Nhà nghỉ Thảo Trang được cai mặt tiền, cũng nhỏ lắm không có lớn, nằm gần cuối đường Hoàng Diệu, ai bán hàng mà ko quảng cáo hàng mình tốt hả pác..

6. nhatrangsukieuhanh

nhatrangsukieuhanh Member

ban nen book phong som di keo lai het phong, nhung minh nghi phai dac coc nua, neu vao nhung ngay do ma gia phong nhu the da la wa thap roi, ban ko nen chan chu nua, book lien keo het

7. PhuocLong007

PhuocLong007 Tổ chức sự kiện NTC

Cả 2 đều tốt - tiện nghi , địa điểm tốt thì giá cao hơn. Anh nên đặt sớm kẻo hết phòng và bị tăng giá đó.

- Hẹn gặp tại Nha Trang nha :)