Đối tác - Liên kết

Những địa điểm chụp ảnh phê nhất khi đi du lịch Nha Trang

Thảo luận trong '4.1 Công ty lữ hành, tour du lịch.' bắt đầu bởi mrnvms, 16/1/18.

1. mrnvms

mrnvms Member

Nha Trang là mảnh đất du lịch mà bất cứ ai đã từng biết qua, dù có sở thích du lịch, phượt hay không chắc chắn đều muốn đến đây một lần, đến đây để làm gì? Nhiều người cứ nghĩ đến đây chỉ để ngắm biển đảo nhưng ở Nha Trang có rất nhiều địa điểm du lịch theo các hình thức: du lịch biển đảo, khám phá di tích lịch sử hoặc du lịch sinh thái núi rừng.
    Và vì thế cũng không lạ khi Nha Trang có nhiều địa điểm chụp ảnh đẹp max phê dành cho các bạn yêu thích chụp ảnh. Sau đây mình xin giới thiệu những nơi hot nhất nhé.

Đảo Điệp Sơn - Con đường trên biển.
    Nói đến Điệp Sơn thì độ hot thôi rồi, du khách đến đây ngày càng đông kể từ khi được phát hiện và giới thiệu từ một tay phượt kỳ cựu. Điệp Sơn là hòn đảo thuộc huyện Vạn Ninh, tỉnh Khánh Hoà, cùm đảo này gồm 3 hòn đảo nhỏ là Hòn Điệp (lớn nhất), Hòn Quạ và Hòn Ó. Là hòn đảo hoang sơ chưa bị sự bức hại của nghành công nghiệp, cuộc sống của người dân trên đảo cũng rất đơn gian, con người thật thà chất phác chưa có sự tác động lớn của đồng tiền, nơi mà tình người thật khó tìm kiếm trong thời buổi kinh tế thị trường hiện nay.
    Đón bạn là một cầu cảng bằng gỗ siêu cool.
    [​IMG]Điểm đẹp nhất, lý thú nhất của Điệp Sơn chính là con đường thuỷ đạo được xem là độc nhất Việt Nam, và đây cũng là nơi mang lại cho bạn những bức ảnh đẹp, độc, lạ mà khó nơi nào có thể mang lại cho bạn.
    Khi thuỷ triều xuống, con đường lặn xuống dưới mặt nước biển, du khách có thể đi lại trên đây để qua 2 hòn đảo khác, cảm giác thú vị lắm nhé các bạn.
    [​IMG]Đi dạo giữa biển nè.
    [​IMG][​IMG]
    Khi thuỷ triều xuống lộ ra một con đường cát trắng rất đẹp, đây là con đường mang lại rất nhiều thuận tiện cho người dân trên đảo, khi thuỷ triều xuồng thì để chuyển đồ qua hòn đảo khác phải mất tới gần nữa tiếng bằng thuyền thúng, còn nếu thuỷ triều lặn thì chỉ cần cầm đồ đánh cá... đi trên đó mất chỉ tầm 15p.
    Hai bên con đường này còn là nơi kiếm thêm miếng cơm cho các gia đình khi họ ra đây bắt ốc, hến các loại.
    [​IMG]Nếu bạn ở lại phượt dài ngày thì có thể tìm hiểu cuộc sống người dân bằng cách ở cùng họ (tất nhiên phải trả cho họ chi phí ăn cơm các thứ các thứ), ra biển đánh bắt cá. Hoặc cắm trại bên bờ biển, mua ít hải sản và làm vài lon bia cùng bạn bè bên tiếng sóng vỗ, tiện thể sáng mai thức dậy đón bình minh thì xồi ôi tuyệt cú mèo.

Bình Ba
    Điểm thứ hai mình muốn giới thiệu đó là đảo Bình Ba, được mệnh danh là đảo quốc tôm hùm, vì chỗ này mình đi với bạn gái được nên chỉ ngắm cảnh thôi chứ ít được chụp ảnh hehe.
    [​IMG]Được mệnh danh là đảo quốc tôm tôm hùm bởi vì ở đây nuôi tôm hùm rất nhiều và dân ở đây cũng là giàu lên vì nó, nghe nói ở đây xây một căn nhà giá trị gấp hơn 3 lần bên đất liền đó các bạn, một bao cát xây nhà khoảng 15kg giá 20,000VND, kinh không.
    [​IMG]Bình Ba có vẻ đẹp hoang sơ thuần khiết mà hiếm nơi nào có được, ở đây có những bãi biển đẹp vừa mang vẻ đẹp của Nha Trang với cát trắng mịn, vừa mang vẻ đẹp của Ninh Thuận khi có những hòn núi cao ở hai đầu và ká là nhiều đá ở dọc bờ biển trên đảo. Các bãi biển đẹp đó là Bãi Chướng, Bãi Nồm, Bãi Thiên Thuỷ...
    Bình minh tại Bãi Nồm
    [​IMG]Ngoài ra để chiêm ngưỡng cảnh đẹp nhất khi đến Bình Ba thì bạn nên thức dậy vào sáng sớm, thuê xe máy chạy lên đồi núi, làm một vòng quanh đả và chọn một nơi đẹp nhất (mình nghĩ là trên đường đến cụ rùa nghìn năm không chết - Hòn Rùa).
    [​IMG]Bạn sẽ được nghe tiếng sóng vỗ dội từ những vách đá xen lẫn tiếng chim trong những bụi cây rậm rạp của khu rừng nguyên sinh, cảnh núi non khá là hùng vĩ, ngắm biển (mình thích nhất là khoản này), giữa biển là những con thuyền bơi theo nhóm, xa xa có những con thuyền đơn độc bơi một mình giữa làn nước xanh biếc tạo ra gợn sóng trên mặt biển nhìn max phê các bạn ạ. Nếu là người lãng mạn thì đồi cỏ hồng bạt ngàn sẽ là nơi lý tưởng dành cho bạn.
    [​IMG][​IMG]Muốn đẹp hơn nữa thì lên pháo đài, giá vé 10.000đ/người. Nói chung ở đảo này thì chụp ảnh ở đâu cũng đẹp cả.

Hang Rái
    Điểm muốn giới thiệu tiếp theo đó là Hang Rái, cái này thì cứ gọi là chất này. Đây được người ta ca tụng là cổng thiên đường bị các vị thần lỡ bỏ quên nha các bạn, là nơi yêu thích của các tay săn ảnh, các bác câu cá và cả dân phượt chúng mình nữa. Thời điểm đẹp nhất của Hang Rái là vào lúc bình minh hoặc hoàng hôn, lúc này ánh mặt trời kết hợp với bọt sóng bị đánh tan khi va vào các tảng đá rất đẹp. Nhưng có một chú ý là phải cẩn thận, đá ở đây rất trơn, ở những nơi có biển cảnh báo thì không ra, từng có 2 người chụp ảnh đám cưới bị trượt chân, mà đã xuống là xuống hẳn luôn đấy, cảnh báo trước rồi nhé.
    [​IMG]Ở đây có gì thú vị nữa? Đó chính là những rạn san hô cổ, vào mùa hè rêu bám vào đây xanh và đẹp nhưng rất trơn, chỉ ngắm thôi không nên lại gần. Địa hình Sao Hoả với những gai nhọn đến vài chục cm.
    [​IMG]Những hồ nước tự nhiên.
    [​IMG]Ảo diệu nhất là ở đây có một trái tim tự nhiên nha các bạn, vào lúc bình minh và hoàng hôn thì ánh sáng kết hợp với những dòng nước trào ra từ trong trái tim nhìn rất đẹp.
    Trưa rồi mình đi ăn cái đã, hẹn gặp các bạn ở bài sau lại có những địa điểm đẹp cho anh em muốn checkin nhé.

Nguồn: https://nhatranghotdeal.com/chup-anh-du-lich-nha-trang/.

2. mrnvms

mrnvms Member

up

3. mrnvms

mrnvms Member

up