Đối tác - Liên kết

Những điều phụ nữ không thích nói thật

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi nguyennhuquynh2014, 10/4/14.

1. nguyennhuquynh2014

nguyennhuquynh2014 New Member

Đa phần phụ nữ đều muốn hình ảnh của mình trong mắt người khác thật là hoàn hảo, tuy nhiên rất ít người trong số họ tự tin về bản thân mình. Đó là lý do họ không muốn người khác hỏi hoặc không muốn trả lời thật khi được hỏi về những vấn đề dưới đây.
    Những điều phụ nữ không thích nói thật
    Tuổi thật

Phụ nữ luôn lo sợ và bị ám ảnh bởi tuổi tác. Họ biết rằng thời gian chắc chắn sẽ để lại vết tích trên gương mặt và cơ thể họ và sẽ khiến họ già đi nhưng họ lại luôn muốn rằng trông họ lúc nào cũng như khi mới 20 tuổi. Họ cũng không muốn người khác, đặc biệt là người khác giới nghĩ họ đã già, chính vì vậy việc nói dối về tuổi làm cho phụ nữ cảm thấy trẻ hơn, tự tin và thoải mái hơn. Mách nhỏ cho cánh mày râu là khi gặp một phụ nữ lần đầu, hãy cân nhắc trong cách xưng hô để không làm mất lòng người phụ nữ họ. Tốt nhất là hãy bớt đi khoảng 5 tuổi so với tuổi bạn dự đoán để xưng hô.
    Chiều cao và cân nặng

Phụ nữ luôn rất kỳ quặc bởi họ chỉ muốn người khác nhìn mình như những gì mình mơ ước chứ không phải nhìn bằng hình ảnh thật của mình. Mọi phụ nữ đều muốn trông thật thon thả và hoàn hảo, do đó thật dễ hiểu khi cô ấy thường nói dối về chiều cao và cân nặng của mình, hoặc ít ra thì họ cũng luôn mong muốn người khác đoán sai về chiều cao và cân nặng của mình kiểu như cộng thêm cho đôi chân thật của họ thêm độ dài của đôi giày cao gót họ mang và giảm chỉ số cân nặng cơ thể đi vài kí lô. Thế nên, trừ khi bạn đang đối diện với một cô nàng có các số đo hoàn hảo với 3 vòng lý tưởng, còn không thì bạn tuyệt đối không bao giờ được hỏi người phụ nữ đối diện về chiều và cân nặng của cô ấy. Bạn sẽ không chỉ bị đánh giá là thiếu lịch sự, thiếu tế nhị mà còn bị họ “bài xích” nếu có cơ hội.
    Lịch sử tình trường

Không chỉ đàn ông, mà hầu hết phụ nữ đều nói dối về danh sách người yêu cũ của họ. Nếu bạn là người thân, bạn sẽ thừa hiểu được lịch sử tình trường mà không cần hỏi; nếu bạn là người lạ, chẳng có lý do gì họ phải tiết lộ với bạn những điều riêng tư như thế; và nếu bạn là “đối tác chiến lược”, đối tượng họ muốn tiến tới trong lương lai thì họ càng không dại gì tiết lộ sự thật bởi điều đó chẳng hề tốt đẹp cho mối quan hệ mà họ định hướng tới. Bạn đừng ngạc nhiên nếu một cô nàng sành điệu, phóng khoáng nói với người yêu mới của cô ta rằng anh ấy là mối tình đầu của mình mặc dù thực tế danh sách người yêu cũ của cô ấy lên đến cả tá.
    Tình dục

Đây là một trong những điều tối kị mà phụ nữ không muốn chia sẻ với ai, kể cả bạn thân cùng giới bởi đó là điều thực sự phụ nữ muốn và nên giữ riêng mình. Vậy nên, kể cả có thân thiết hoặc được họ tin tưởng đến mấy bạn cũng đừng dại hỏi họ về vấn đề đó nếu không muốn quan hệ trở nên rạn nứt hoặc nhận câu trả lời dối trá.