Đối tác - Liên kết

Những mẹo hay với dầu dừa có thể bạn chưa biết

Thảo luận trong 'Chế biến món ăn' bắt đầu bởi toilala, 23/6/16.

1. toilala

toilala Vi phạm nội quy

Dầu dừa ngoài công dụng spa, làm đẹp, dưỡng tóc còn giúp cân bằng lượng đường trong máu, kháng khuẩn, chống viêm, ... Bài viết này chúng tôi sẽ tổng hợp một số nội dung hữu ích về dầu dừa, các bạn cùng tham khảo nhé.

1. Chữa cháy nắng bằng dầu dừa, mẹo hay cho phái đẹpCách chữa cháy nắng bằng dầu dừa là phương pháp tự nhiên không mất nhiều công sức và tiền bạc giống như cách chữa cháy nắng bàng nha đam. Vào mùa hè, các chị em thường mất tự tin khi làn da bị đen xạm do tiếp xúc với các tia tử ngoại. Khi gặp phải vấn đề này, đừng quá lo lắng, hãy áp dụng cách chữa cháy nắng bằng dầu dừa dưới đây để mang lại vẻ đẹp cho làn da và cũng để tìm hiểu thêm 1 công dụng của dầu dừa rất tuyệt vời cho mùa hè này nhé.

2. Cách làm dầu dừa ép lạnh đơn giản mà hiệu quả bất ngờ
    Có rất nhiều cách làm dầu dừa ép lạnh , tuy nhiên không phải cách nào cũng mang lại cho bạn hiệu quả cũng như chất lượng sản phẩm tốt như Chúng tôi xin được mách nhỏ bạn một cách làm dầu dừa nguyên chất ép lạnh cực kỳ hiệu quả mang lại cách làm đẹp da hiệu quả nhất cho các chị em phụ nữ

3. Cách làm dầu dừa dưỡng tóc hiệu quả đơn giản
    Bạn đã bao giờ tìm hiểu về cách làm dầu dừa dưỡng tóc chưa? Thật đơn giản, Chúng tôi xin mách nhỏ bạn cách làm dầu dữa nguyên chất để dưỡng tóc nhanh chóng và hiệu quả lại cao nữa. Các bạn hãy cùng tìm hiểu nhé!

4. Cách làm dầu dừa chống rạn da hiệu quả cho chị em phụ nữ
    Cách làm dầu dừa chống rạn da như thế nào mới là tốt, hiệu quả? Câu trả lời được nhiều người đặt ra nhất là đối vơi những bà bầu thì rạn da là một nỗi ám ảnh. Chỉ với một ít nguyên liệu cộng với mấy bước đơn giản là bạn đã có cho mình cách làm dầu dừa nguyên chất, đa tác dụng cùng khám phá công dụng dầu dừa bằng những thông tin dưới đây nhé

5. Công dụng của dầu dừa
    Công dụng của dầu dừa hiện nay đã được kiểm chứng rất rõ ràng, đối với chị em phụ nữ, dầu dừa được coi như "thần dược", không chỉ có tác dụng chăm sóc da mà còn có khả năng chăm sóc tóc và chăm sóc tốt những bộ phận khác trên cơ thể của bạn, có rất nhiều cách làm dầu dừa khác nhau. Vậy công dụng tuyệt vời của dầu dừa là gì? Chị em hãy cùng tìm hiểu bài viết sau đây của Chúng tôi nhé!

6. Cách làm dầu dừa bằng nồi cơm điện nhanh và đơn giản
    Chúng tôi từng hướng dẫn bạn cách làm dầu dừa nguyên chất tại nhà khá đơn giản nhưng với cách làm dầu dừa bằng nồi cơm điện này thì các công đoạn còn được rút ngắn và dễ dàng hơn rất nhiều. Bạn có thể sử dụng các loại nồi cơm điện Sunhouse, nồi cơm điện Electrolux hay nồi cơm điện Sharp đều được nhé.

7. Cách làm dầu dừa
    Cách làm dầu dừa nguyên chất tại nhà khá đơn giản nhưng nếu không thực hiện đúng các bước thì bạn sẽ khó có thể có thành quả là 1 mẻ dầu dừa vàng óng chất lượng để làm đẹp da. Nhu cầu làm dầu dừa tại nhà ngày càng tăng bởi hiện nay trên thị trường, ngay cả tại các siêu thị lớn cũng thật khó để bạn có thể tìm được 1 chai dầu dừa nguyên chất để làm đẹp hoặc nấu ăn. Dầu dừa cũng là 1 trong những cách làm trắng da rất hiệu quả.

8. Cách chống nắng bằng dầu dừa
    Nhiều cư dân ven biển Thái Bình Dương đã biêt cách chống nắng bằng dầu dừa từ hàng ngàn năm nay, thế còn bạn thì sao, bạn thường hay chống cháy nắng bằng gì, có hiệu quả không và bạn có muốn thử áp dụng một phương pháp mới không. Nếu có hãy cùng Chúng tôi tìm hiểu về cách chống nắng đặc biệt này nha.