Đối tác - Liên kết

▂▄▉Những quán ăn FOREVER AND ONE ở Nha Trang▉▄▂

Thảo luận trong 'Xóm nhà lá' bắt đầu bởi botaynd, 14/2/13.

1. botaynd

botaynd Active Member

Mệ nó! Hôm bữa giờ đi ăn với người yêu mà thấy xót quá chừng. Sáng mùng một ăn ở một quán cơm đối diện dốc Đại học Nha Trang (hình như bình thường chỗ đó bán xôi buổi sáng hay sao ấy), hai vk ck nhà nó mang ra đĩa cơm ăn vào thấy cả mặt trời luôn. Thịt thì ướp chua lè như thịt thiu ấy, canh gì mà lạt nhách như nước miếng. Nhưng lỡ rồi nên ráng ngồi ăn vì bỏ thì tốn tiền quá! Chưa hết đâu, đĩa cơm như vậy mà nó chém 30k. Hai đứa 60k. Nghĩ sao ở Sài Gòn ăn đĩa cơm có 14k thôi mà thấy đáng đồng tiền bát gạo. Không có quán đó thôi đâu. Mấy mem nhà mình phải chú ý mấy quán này nữa nè:
    -Mấy quán bánh căn đối diện Tháp Bà Ponaga: bữa đó anh yêu chở đi ăn. Kêu có 1 đĩa bánh mưc nhỏ xíu, con mực gì như con ruốt ấy (nói giỡn đó mà chắc cũng cỡ ngón tay cái đó) mà mỗi cái có một con thôi. Thế mà giang hồ nó chém 30k.
    -Một hàng quán cơm ở Trường THCS Trưng Vương (hồi trước là Trường Tàu) bán cơm ăn xong đau tim luôn. mình kêu một đĩa đủ thứ bỏ thêm cây lạp xưởng thôi mà nó chém 40k. Còn kêu một đĩa đầy đủ thì nó chém 35k, đĩa cơm gì mà còn thua cơm bệnh viện nữa, cơm ít xỉn, thà bỏ 30k ra ăn cơm ở ngoài Hộ ăn 1 lần, lần sau muốn đến ăn hoài luôn, dĩa cơm to đùng, miếng thịt ngon hết xẩy, bỏ đủ thứ phải nói hết chỗ chê, còn không thì đến những quán bình dân như đối diện Tháp Bà hay quán gì 1A Đặng Tất mới mở có quảng cáo trên NTC, cơm 15 - 20k 1 cái đùi gà ăn no nê.

Mấy mem chú ý nhé! Dẫn người yêu đi ăn kiểu đó là đi ăn xin luôn đó! Anh nào dân chơi thì cũng phải đỏ mặt lúc thanh toán cho xem. Chán cơm nhà ra ăn cơm tiệm đổi vị mà thấy phát sợ luôn đó. Thấy ăn quán vỉa hè ngon hơn nhiều, nhưng mà phải biết lựa chỗ không thì ở lại rửa chén là có. Thời buổi lạm phát mà cứ vậy hoài chắc đến giữa năm mình mang tiền đi mua đồ chẳng biết bao nhiêu cho đủ, chắc hàng hóa còn hơn cả tiền ấy chứ!

Đây là những kinh nghiệm đi ăn của mình, mong được chia sẻ cùng mọi người, KHÔNG PR, KHÔNG QUẢNG CÁO, KHÔNG LỢI NHUẬN gì cả, mong mọi người cùng góp ý!

Chỉnh sửa cuối: 14/2/13
  2. hungthinh

hungthinh Active Member

Tết mà lị, hy vọng sau tết thì giá cả trở lai bình thường hay là đã lỡ tiến thì lùi ko được nữa rùi...

3. LangTu8x

LangTu8x Active Member

Sáng mùng 2 tết ,sau đêm trực chăm sóc ông anh bị té xe nằm ở bv tỉnh , cảm thấy đói nên ra ngay vòng xoay yersin với quang trung kiếm gì ăn sáng , tấp vào một tiệm phở vỉa hè vừa mới dọn ra . Quên chưa kịp hỏi giá mình đã gọi ngay một tô tái xương . Ôi sao mà tô phở nó nghèo nàn ,nc phở thì dở ,cọng phở thì dai, bò tái nhìn chẳng giống ai ,lúc ấy đã biết mình vào nhầm chỗ . Nhưng dở vì là phở vỉa hè thì k có gì để nói , điều làm mình cảm thấy hối tiếc nhất là khi nghe mụ béo đó đáp lại khi mình hỏi trả tiền :35k con ah . Mẹ cha ơi , giá của 1 tô phở tù . Vài đồng lẻ thì mình không tiếc , chỉ tiếc là đã cho nhầm người , nó làm phí đi giá trị đồng tiền của mình . Ko biết sau khi lấy dc 35k bằng tô phở xhir đáng 10k ấy thì con mụ đen và béo ấy có còn chặt chém ai ko nữa . VN mình ,nha trang mình aex sụp đổ hoàn toàn hình ảnh du lịch tốt đẹp mà bao người vất vả gây dựng chỉ vì những con sâu như vậy sao . Đề nghị mọi ng thông báo tẩy chay những hàng quán chặ chém thực khách .