Đối tác - Liên kết

Nỗi buồn ai thấu hiểu - phần 2

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi HuynhGiaThuong, 22/3/10.

1. HuynhGiaThuong

HuynhGiaThuong New Member

Chuyện tình cảm của tôi đã kết thúc với một sự chia tay đầy bất ngờ và như đã có sự sắp xếp của số phận .........
    Tại sao lại có hai chữ Duyên - Phận, quen nhau yêu nhau đã 6 năm và 4 tháng 12 ngày . Thời gian như vậy mà vẫn chia tay hay sao? Giờ có đập tôi 7 búa mà tôi vẫn không tin là mình chia tay mối tình đầu mình nhanh như vậy .
    Lí do chia tay ư " Hai đứa bạn thân của em cũng bằng tuổi em và anh đã cưới và có con nhưng chúng nó cãi nhau và đã chia tay rùi anh à, em nghĩ chúng ta hãy xa nhau một thời gian để xác định lại tình cảm của mình trước khi mình cưới nha anh ", Đó là lời em nói với tôi cách đây 2 năm, mặc dù tôn trọng em nhưng tôi tự hỏi yêu nhau hiểu nhau đến vậy, hai gia đình đã gặp mặt và thân quen như trong một đại gia đình, chỉ còn chờ tổ chức một lễ cưới nữa là xong .Vậy mà......Sau 3 tháng ko gặp mặt mà chỉ nhắn tin và điện thoại hỏi thăm nhau ...Một sáng chủ nhật sau đó, em đã hẹn tôi ra quán cà phê và ngồi nói chuyện bình thường như chưa có gì xảy ra, quả thật lúc đó tâm trạng gặp được em như lần đầu đi hẹn hò nên hồi hộp và lo lắng lắm chứ, nhưng những lời em sau đó như những vết dao cứa vào tim tôi, em nói : Quen anh và được yêu anh là niềm hạnh phúc của đời em nhưng em không muốn giống như những người bạn em trước đây anh à, chúng ta chia tay đi anh ",tai tôi đã ù lên như là sấm chớp đã nổ bên tai...Tôi ngồi bất động và chỉ biết nói 2 chữ " vì sao ? " Tôi ko bao giờ chấp nhận lí do quá thiển cận đến vậy các bạn à ....SAu một tuần tôi ghé lên nhà em ăn giỗ do ba em gọi điện mời tôi, tôi lên mà ko gặp em nhìn mặt 2 bác tôi thấy có nét gì cảm thương tôi ....Sau khi dùng cơm 2 bác đã chính thức xin lỗi tôi và gia đình tôi về sự chia tay giữa em và tôi, lúc đầu tôi chỉ nghĩ là sự ngộ nhận nhưng đến lúc này thì tôi đã hiểu tôi đã chính thức mất em và mất em thật rùi ......
    Và các bạn biết không từ đó trở đi tôi sống mà không tin mình mất đi người yêu, tôi chỉ biết làm làm và rãnh là nhậu...ngoài ra ko còn biết gì hết,,,,,Cho đến khi 27 tết vừa rùi em có hẹn tôi ra gặp và đi theo em là bạn học cùng trường với tôi - người em giới thiệu là chồng sắp cưới , tôi ko tin chỉ nghĩ đó là cách để em quên hẳn tôi mà bày ra trò này nhưng không giống như những gì tôi nghĩ đó chính là lí do thật sự mà em đã bỏ tôi ra đi theo người ta .
    Em và bạn tôi mới quen nhau 1 năm mà quyết định cưới còn tôi quen em gần 7 năm thì không? Tại sao vậy, do tôi hay do em ? Người em quen có hơn gì tôi đâu mà tại sao em phản bội tôi để theo người ta ..........
    Bây giờ khi viết những dòng này tâm sự cùng các bạn thì tâm trạng tôi lúc đầu hơi buồn nhưng giờ thì đã không sao rùi ....Có lẽ đó là do số phận, nhiều khi yêu nhau thắm thiết nhưng có nhiều yếu tố khách quan tác động vào là tan nát một chuyện tình ....Và hơn lúc nào hết là bản thân mình phải rút ra bài học và cố gắng để ko xảy ra giống như tôi....Đau lắm các bạn ạ ............

Và giờ đây tôi cũng hi vọng ở một tương lai gần, một nữa của tôi sẽ đến với tôi dù là mơ hay là tỉnh tôi đang chờ và đang đợi ...........:tangrose::tangrose::tangrose::tangrose::tangrose::tangrose::tangrose::tangrose::tangrose::tangrose:

2. thanhtrungnguyendo

thanhtrungnguyendo Member

không có gì để phải buồn ,vì mình đã sống hết mình với tình yêu ..............

Cho em chia sẽ cùng pác Hảo câu chuyện tình không vui và kết thúc cũng không đẹp này,nhưng đúng như pác nói Duyên_ Phận là 2 chữ song sinh nhưng không bao giờ là tồn tại mãi ,vì Duyên là do trời định ,còn Phận là do chính 2 người giữ lấy,pác đã hết mình vì chữ Phận nhưng người ấy thì không thì dù pác có ntn chữ Phận cũng sẽ luôn rời xa chữ Duyên.hãy nhớ và cho là kỉ niệm đẹp trong ta ,tôi từng yêu ,từng như pác nhưng tôi thua pác là tôi không giữ được tình yêu ấy.......hãy sống và tiếp tục cuộc sống ,vì cuộc sống này vẫn cần những người như chúng ta.

3. KoKo

KoKo Active Member

Quen nhau lâu thế thì thân quá rồi nên người ta chỉ coi anh là " ANH BẠN THÂN " thôi ...lần sau rút kinh nghiệm nha anh...wen thì chỉ 1 hoặn 2 năm nên cưới đi là vừa....may mà anh chưa cưới...chứ cưới rồi thì ly hôn cũng khổ...Chúc anh tìm được hạnh phúc mới nè:serenade:

4. thuyan

thuyan New Member

e thấy chữ duyên - nợ là hay hơn. có duyên đến với nhau nhưng ko có nợ sống với nhau thì thui. duyên đã hết thì tình cũng đi luôn.

5. thanhtrungnguyendo

xì coi nè năm nay tháng 5 pác Trung lấy vợ cho pác Hảo coi ,yêu chừng 1 tháng thôi,ok thì bụp luôn:death: lúc đó em sẽ thành viên ưu tú của H2T cho xem vì đi tiên phong phá nội quy H2T keke keke

6. thuyan

thuyan New Member

a ấy

a ấy đã sống hết mình vì tình iu của a ấy. nên khi a ra đi a ko còn gì để nuối tiếc. giờ chắc rằng a đang hạnh phúc còn người ở lại mang 1 nổi đau ko bao giờ quên.

7. thanhtrungnguyendo

trích dẫn câu của mình mà nói không hiểu gì cả...............................:komua:

8. thuyan

thuyan New Member

hay hay

ối giời ơi. tin sốt dẻo đó pác hảo ơi. vậy là pác Trung nhà ta đã âm thầm tia được e nào trên diễn đàn rùi. đúng là a Trung đánh nhanh rút gọn nhỉ

9. thuyan

thuyan New Member

e nói e hỉu mà. a ko cần hỉu đâu.

10. thanhtrungnguyendo

:tangrose: hehe,nhà em chuẩn bị đi,anh bưng mâm quả qua hỏi đầu tiên đó keke.......,vậy bek anh tia em nào rồi chứ:nhieuchuyen:

11. thanhtrungnguyendo

nhưng dùng tích dẫn của anh mà ko cho anh hiểu...................lạ nhỉ:GWARM:

12. thuyan

thuyan New Member

thích zi đó. hehhe. người ta mong cho quên mà quên ko dc. sao bây giờ toàn là chuyện bùn thất tình ko zi ta.

13. thanhtrungnguyendo

vì thất tình là đề tài muôn thuở .................đợi ik rồi anh sẽ pót pài vui hơn cho,chờ đến tháng 5 ,mình cưới nhau rồi pót lên cho vui keke,
    tb:đùa thôi ,đừng chém tội anh:cm1jl5:

14. thuyan

thuyan New Member

sao a lại nói thế. e nỡ lòng nào mà chém a chứ. mà e ko biết chém thế nào. chém 1 phát ko chết mất công chém nữa mỏi tay. đúng ko nè. đập 1 phát chít lun. hahahahaha :bang2:
    e hiền lắm a ơi

15. nhoclyn

nhoclyn New Member

ôi tình yêu...vậy nên rút kinh nghiệm lây vợ là lấy liền tay.con e chắc hok đợi mang trầu cau qua đâu,e mang sang hỏi chồng lun :love-sign:

16. thuyan

thuyan New Member

hỏi xong ùi bắt chồng zề lun fải hok e. :strongbench:

17. naruchan90

naruchan90 New Member

thực chất thời gian nó không có quan trong và ý nghĩa gì cả . chủ yếu đều phụ thuộc vào cảm giác . đôi khi đã mất đi cảm giác thì mình có làm gì đi nữa thì chỉ là vô nghĩa mà thôi .

18. thanhtrungnguyendo

vậy thì em không phải là người kinh à,chỉ có dân tộc mới vậy thôi kaka

19. nhoclyn

nhoclyn New Member

e hok phải dân tộc nhưng bắt chước thui hii,chứ bây giờ con gái muốn lấy chồng mà ny hok chịu lấy thì phải chủ động thui a,chứ đợi mà sung hok rụng trúng mình mà trúng người khác thì....^^

20. HuynhGiaThuong

HuynhGiaThuong New Member

Khi viết xong bài này tâm trạng tôi thật là dễ chịu như vừa mới quăng một cục đá nặng ra khỏi bản thân mình mà nó đeo bám suốt từ trước cho đến bây giờ .Giá như tôi không bị đau dạ dày chắc phải mời các mem đi lai rai tẩy trần vì tôi đã sống lại mặc dù không tươi vui như xưa nhưng bớt đi một phần nào nỗi u ám đã dày xéo tâm can bấy lâu .Mặc dù vậy tôi vẫn không đủ tự tin để yêu để thương để nhớ một ai khác, vì tôi sợ lại có kết cuộc lập lại và ngươi thương tui sẽ khổ, Thôi hãy để phương thuốc thời gian xua tan áng mây buồn còn xót lại trong tim và biết đâu một nữa thật sự của tôi cũng dang như tôi chờ dợi và ngẩu nhiên gặp trên đường đời hay sao . Tôi ko dám chắc là mình còn có thể yêu mãnh liệt, yêu cuồng nhiệt nữa hay ko ? Ngày trước khi chia tay tôi rất hận người phụ nữ bởi vf họ đã gây ra cho tôi bao buồn phiền và đau khổ nhưng bây giờ suy cho cùng thì mình là người tự gây ra đau khổ cho riêng mình chứ ko phải ai khác nếu có trách thì phải trách mình là người đầu tiên ......
    :nhaovo::nhaovo::nhaovo::nhaovo::nhaovo::nhaovo::nhaovo::nhaovo: