Đối tác - Liên kết

Nỗi lòng đi Metro coi chừng HÀNG KHUYẾN MÃI

Thảo luận trong 'Tin nhanh Khánh Hòa' bắt đầu bởi vuut, 23/12/11.

1. Matmeo7979

Matmeo7979 Super Moderator

Nghề nghiệp:
    Chuyên mua bán trao đổi sửa chữa Smartphone và MTB
    ...........

Sơ sơ vài ý kiến góp nhặt , cũng mong cho Metro khắc phục những ý kiến bức xúc chung để e còn ghé mua hàng dài dài :mn:

2. lodestar

lodestar New Member

Vợ hí hửng mua thùng sữa được khuyến mãi tặng thêm 3 hộp.
    Tính tiền xong không ai nhắc đi lấy khuyến mãi, cuối cùng mất toi 3 hộp khuyến mãi.
    Kiểu khuyến mãi này không ổn rồi.

3. pipibluesea

pipibluesea New Member

Hihi..Mình hôm nay cũng mới đi lần đầu tiên ..Đi lúc 12h trưa cho ít người ..

+ một vài mặt hàng rẻ hơn giá bán lẻ ở chợ hay siêu thị ( tương ớt , tương cà , xì dầu , khăn cân ký , một vài loại bánh kẹo , cà phê , máy in , bút viết bảng). Nếu bạn nào hay đi chợ , nhớ giá các món hàng thì sẽ dễ dàng chọn lựa các sản phẩm kinh tế hơn. ( vì thực chất là cũng có rất nhiều sản phẩm mắc hơn ở ngoài )

+ giá bán niêm yết lung tung ..Tuy nhiên cũng là 1 ưu điểm vì chúng ta phải đọc kỹ sản phẩm định mua , so sánh với phiếu giá trên quầy xem có phải hông .Nên lưu ý hạn sử dụng nữa. Vì mua cả lốc nên cũng phải tính trước đó.

+ Nếu bạn mua ít thì số tiền tiết kiệm sẽ không đủ bù tiền xăng đi xa :death:

+ Nếu bạn mua nhiều thì lại khó chở về vì quá nhiều thùng cồng kềnh. Chỉ phù hợp nếu bạn có xe hơi ^^

+ Mua hàng xong , phải coi bill thật kỹ , kiểm tra ngay tại quầy thu ngân để tránh hiện tượng nhảy số. Do đó đi lúc vắng thuận lợi hơn.

Sự xuất hiện Metro sẽ tại NT sẽ có lợi cho các công ty , cơ quan cần mua số lượng lớn vì các đại lý bỏ sỉ sẽ phải hạ giá bán lẻ cho bằng giá Metro để giữ khách. Một vài mặt hàng ở chợ cũng sẽ cân nhắc khi lên giá mùa tết này ..kekeke...

Mình sẽ quay lại Metro 1 lần nữa sau khi đi dạo chợ để tham khảo giá các mặt hàng tết . Như vậy sẽ biết mình cần mua đồ gì cho kinh tế ^^

Chỉnh sửa cuối: 30/12/11
  4. HoangDuc

HoangDuc Member

Thật ra cũng chẳng gọi là thủ thuật đâu bạn, vì chuyện kinh doanh và thay đổi bán túi đựng đã thực hiện tại SG cả nhiều năm nay rồi... Dân SG người ta không có ý kiến gì mà đi mua sắm đông vui ra phết....

Có lẽ vì dân Nha Trang mình quá khắt nghiệt nên bây giờ địa phương cứ đứng tại chỗ, phát triển ì ạch..

5. HoangDuc

HoangDuc Member

Cái này thì không thể trách thu ngân được vì rất nhiều sản phẩm khuyến mãi, không thể nhớ hết được. Mình đi mua chủ đích làm mua hàng giá tốt và khuyến mãi thì nhiệm vụ phải nhớ ghé quầy hậu mãi để nhận chứ??? Đã khuyến mãi mà cần người đi nhắc nữa???

Bản thân mình mua và chủ đích chọn mà còn quên thì trách người ta không nhắc mình không fair chút xíu nào??? Có vẻ hùa theo số đông quá???

(Nếu bạn ghé lấy mà họ không đưa là chuyện khác... Còn đây là do mình quên mà???)

6. E71XXX

E71XXX Moderator

Bác này hay nè,biết luôn dân Nha Trang vì không chịu vô khuôn phép của Metro nên thành ra nghèo khổ quài ,bác giỏi quá,bác tài quá ,cái gì cũng biết mà có cái cần biết thì bác lại . . . . :rss_small: :cuoisunrang:

7. iphone5

iphone5 Active Member

Topic nay da qua ba con vao day xa con tuc gian bi chung no hanh??????? cam on chu thot

8. bungbunt

bungbunt Member

Metro gần nhà mình luôn mà chưa vô lần nào.Xin thề em nói thật :teeth:

9. blacklion24

blacklion24 Member

bác nói vậy tui hoàn toàn đồng ý.....metro lấy cái gì mà sống...có phải là từ khách hàng không?mà khách hàng là thượng đế..nếu muốn kinh doanh thì làm ơn đừng có nói cái kiểu hách dịch cửa quyền đó....ỷ là siêu thị thì muốn làm gì thì làm à...cái tình trạng này còn tiếp diễn thì chỉ có chó mới mua:rambo::rambo::rambo:

10. HoangDuc

HoangDuc Member

Có cần phải nói chuyện nặng nề thế không?? Đọc kỹ những gì mình viết nha.... Trao đổi với nhau mà nói chuyện nặng nề quá... Chắc chắn 2 bạn không phải là người Nha Trang rồi...

11. E71XXX

E71XXX Moderator

Em đọc kỹ rồi ạ ,em có bôi đỏ đấy bác ơi ,không biết em có được là người Nha Trang như bác không mà từ lúc sinh ra đến giờ ở Nha Trang mới có ba mươi mấy năm thôi à :cuoisunrang:
    Em muốn hỏi vì sao bác lại nói dân Nha Trang rất khắc nghiệt nên mới dậm chân tại chổ ?Nếu coopmart mở ra ngay tại Siêu thị Cầu Dứa cũ thì dân Nha Trang ai sẽ lên Metro ?Tại sao anh chị em NTC không chê các Siêu thị khác với các vấn đề của Metro mặt dù họ có bán giá hơi cao hơn Metro ? Đấy là điều em muốn nói bác biết nhiều nhưng cái quan trọng bác lại không biết là chổ đấy,có gì nặng nề đâu bác :xmaslaff:

12. EL*NiNo*09

EL*NiNo*09 Well-Known Member

hình như vấn đề về metro đang rất hot nhỉ....:komua::komua::komua:

13. pe tram

pe tram New Member

qá dữ.....:662::662::662::662:

14. vampire.23th

vampire.23th New Member

Nếu bán túi đựng thì Metro phải thông báo cho người dân biết chứ. Trong khi những cái cần thiết thì Metro đâu có công khai, nói thủ thuật là nhẹ rồi. Bạn có dám chắc lúc Metro mới khai trương tại SG không có những ý kiến như thế này không? Thêm nữa bạn không thể so sánh 2 nơi vì phỉa xem tình hình cụ thể, nếu cách chăm sóc khách hàng ơ SG tốt hơn NT thì liệu có ai nói gì không?
    Bạn dựa vào đâu mà bạn nói NT phát triển ì ạch? So ra thì thu nhập của người dân ở NT cũng đâu có thấp, nếu phát triển ì ạch thì thu nhập đã bèo bọt rồi.

15. nhk2

nhk2 Member

Chưa đi nhưng nghe mấy đứa cháu đi về nói nghe nản lòng chiến sỹ luôn. Thấy mấy bác nói vậy nữa chắc em tẩy chay Metro luôn.

16. vietrung

vietrung New Member

Co cho tien tui cung ko di metro dau ba con oi,that vong lam tay chay luon.PHAI DOC CHO DUNG LA MẸ CHÓ

17. thaihoanganhtuc

thaihoanganhtuc New Member

chính xác luôn! con em mình nõ chúa xài khăn giấy bỏ túi nên nó vơi mình mua bich khăn giấy puppy rõ ràng đọc có 27 k (vì là loại nhỏ bỏ túi thôi) thế mà về nhà nó tính 54 hay sao ấy! Tá hỏa luôn! Ra ngoài mua lẻ còn rẻ hơn nhiều ! cái kiểu nó không dán giá trực tiếp lên sản phẩm ấy! Một là làm mình nhìn lộn ! Hai là mình đi một vòng mua nhiều là không nhớ được hết giá để tự tính tiền coi nó tính đúng không ! Cạch đến già

18. kedoibom

kedoibom Member

ai biểu ham hố hehehehehehehehe

19. hung74

hung74 Member

nó có bể cũng không sao vì đã có miếng đất lận lưng rồi ,bán đi là thu hồi được tuốt ,chỉ khổ bà con bị dính chưởng của nó thôi
    hôm trước mình mua 2 chai rượu vang đà lạt của nó loại xuất khẩu ,trên bảng giá 69000 có hóa đơn luôn,
    lúc ra tính tiền máy nó báo 11700x2 chai=234000 ,mình có kêu ,nhân viên của nó sau 1 hồi chạy vòng vèo lại lấy bảng giá khác dán đè lên chỗ chai rượu đó ,mình đành móc túi ra trả tiền,
    về nhà ra tiệm mới biết loại đó chỉ 60000/ chai thôi, trời đất quá chắc nhân viên của nó phù phép.

20. zackroad

zackroad Member

thứ 1, nhân viên bán hàng thì chủ yếu toàn ít học thôi nên cách phục vụ phải có ng này ng kia chứ không phải nhân viên nào cũng như nhau, chứ làm gì có ai văn hóa đại học cao đẳng mà lại chui vào đó nhận lương 2tr 1 tháng chứ, có gì thì bạn cứ phản ảnh thẳng vs quản lý đó chứ lên đây nói làm đếch gì.
    thứ 2 là tui đã từng vào metro ở Thái r, thấy nó chả khác gì ở đây ngoại trừ quy mô to hơn thôi, vụ túi xách phải mua thì đó là văn hóa bảo vệ môi trường còn gọi và văn minh đấy, bên mình quen xài túi nylon rồi nên cứ chê hệ thống nó ko coi trọng khách hàng thôi.
    thứ 3, sale của metro là sale ngắn hạn, có cái sale trong 1 ngày là hết nên nhân viên nhiều khi cũng chịu ko biết nên phải check hệ thống hoi phiền phức, chắc bạn xui gặp trùng thằng thiếu ngủ nên mới thế