Đối tác - Liên kết

Ở Nha Trang có vài gợi ý cho các bạn : Ăn Uống những gì - Ở đâu ...!!!

Thảo luận trong '3. Ẩm thực - Nhà hàng - Giải khát' bắt đầu bởi nhatrang, 16/3/10.

1. midou_0

midou_0 New Member

Bổ sung thêm quán xôi gà rất ngon ở đường số 1 nguyễn thị minh khai ngay quảng trường bán đủ loại xôi
    _XÔI gà
    _Xôi thập cẩm
    _Xôi cá cơm kho
    _Xôi cúc
    _Xôi ngọt các loại tuyệt đối ko bỏ phẩm màu
    _Nhận đặc hàng cá cơm tươi kho & cá khô kho đảm bảo chất lượng [hot] có nhiều khách sài gòn đặt cá kho rất nhiều sdt:0905800591
    mong các bạn ủng hộ

Chỉnh sửa cuối: 17/3/12
  2. Co102

Co102 New Member

Trời ơi, đọc topic nãy giờ rớt dãi chảy ướt hết cả áo quần rồi nè.
    Mình thích nhậu thịt chó, nhất là trời mưa bão thế này. Nhưng mà khẩu vị chế biến khác so với miền bắc quá nên không thích mấy. Cảm ơn vì danh sách ăn uống! hi:hunt1:

3. botbien0408

botbien0408 New Member

Vô Đèn Lồng Đỏ 137 Hoàng Văn Thụ, an toàn vệ sinh, phục vụ tận tình, thực đơn đa dạng, tha hồ lựa chọn, nhiều không gian khác nhau. còn gì bằng nữa các bác ơi!!!:nhieuchuyen::nhieuchuyen::nhieuchuyen:

4. chuột đồng

chuột đồng New Member

THEO KINH NGHIỆM ĂN HÀNG HƠN 10 NĂM CỦA MÌNH THÌ MÌNH XIN ĐƯA RA 1 VÀI GỢI Ý HAY HO CHO CÁC BẠN DU KHÁC Ở XA TỚI NT (HƠI BỊ ĐÚNG ĐÓ NHA ^^):
    - Buổi sáng: nên ăn bánh canh (Tăng bạt hổ, Bà Triệu)/ phở bò kho (ở gần sân vận động Phan Chu Trinh)/ phở (ko nên ăn ở các quán lớn, zừa mắc mà lại chưa chắc ngon =quán vỉa hè=> theo kinh nghiệm thì mình bik 1 quán vỉa hè ở đường 2/4 gần cầu Hà Ra, số nhà 180 thì phải, chỉ 20k mà ăn bể bụng lun, ngon-bổ-rẻ-ko sợ bị chém, quán vỉa hè nhưn đag ăn ngon, sạch và chất lượng zô cùng nhak ^^ có nhìu món cho bạn chọn như phở bò, heo, mì hoàng thánh, bò viên, hủ tiếu mì, đặc biek là PHỞ KHÔ=> số zdách đó nhak)
    - Sau khi ăn sáng no nê, năng lượng đã tràn trề, thì có thể đi dạo đường Trần phú, Hòn chồng, Tháp Bà Ponagar, Bãi Dương => tha hồ mà tự sướng, ngắm cảnh nhak, ko mê mới lạ đó!
    - Bạn có thể mua bánh mì, chả cá, sandwich làm 1 bữa picnic đã đời ở bãi biển. bánh mì chả Nguyên hương ở đường Tô Hiến Thành là no.1. or mua vài phần nem ở đường Lê Lợi (gần biển lun đó)
    - Tắm biển và hóng mát đã đời thì đi ăn típ: xiên que nướng (rẻ, ngon)/ tàu hủ đá vs gỏi bò khô ở Hàn thuyên (tuyệt cú mèo)/cơm rượu đá (gần đó)/kem ở Lê Quí đôn (rẻ, bình dân, hợp vs học sinh sinh viên)/
    -ăn tối: qua cầu Bóng => thien đường ăn ún đó/ cơm gà Hai chùa (mắc nhưng ăn đáng đồng tiền)/ mún bình dân thì cơm gà ở Ngô gia tự, ở Tô vĩnh diện/bò né/bò nướng ở Lạc Cảnh/hải sản ở Ngô đức kế, cầu bống/ lẩu bò ở Hai bà Trưng..v..v...

5. h30su4_nt_1210

h30su4_nt_1210 New Member

bổ sung cơm tấm chú sơn ở trường Trưng Vương....ngon hơn trường tàu nhìu

Mì quảng ở đường 2/4 đối diện Nhà Hàng Ponagar, đi lên hướng cầu bóng khoảng 50m.... ăn sẽ ghiền

6. dreamwarrior

dreamwarrior Member

bạn ăn mi quảng nha trang thì phải ghé lên thành. máy quán từ cầu chợ mới tới thành là ngon hơn máy quán trên phố nhiêu. tại vì mi quảng nha trang là từ thành ra--thật ra gọi là mi quảng thành.

7. Cinnpyz

Cinnpyz New Member

măm măm...lẩu cá kèo...vừa ngon vừa rẻ

Quán lẩu cá kèo Cà Mau....41 Nguyễn Thị Minh Khai-Nha Trang- Khánh Hòa........có các món ăn hài sản....
    nhân dịp khai trương, giảm giá 10 % tổng hóa đơn (từ ngày 9/4-16/4 )
    Mong bà con tới ủng hộ
    :banhsn::so_funny::so_funny:

8. mrpion

mrpion New Member

Bạn Nha Trang cho mình hỏi chút. Mình đang chuẩn bị vào Nha Trang, thấy quán Chiêu Anh tại Trần Phú được mọi người khen được sao ko có thấy trong list của bạn nhỉ ? Bạn đánh giá sao về quán đó bạn ???

9. nhatrang

nhatrang Super Moderator

Ở Nha Trang có muôn trùng quán ,nhatrang chỉ liệt kê một số quán ăn ok với giá tương đối trở lại thôi ... Với Chiêu Anh thời còn ở Ngô Thời Nhiệm thì nhatrang hay vô còn sau này mở thêm quá ở Trần Phú (đường vào sân Bay Nha Trang) và nghỉ ở Ngô Thời Nhiệm thì nhatrang ít vô ... nhatrang không không đánh giá về quán theo ý chủ quan của mình , mà chỉ nói thế này .. nếu nhatrang và bạn bè rủ nhau đi ăn nhậu thì không vào những quán lớn như vậy , muốn ăn nhậu vài món mình thích thì sẽ vô những quán chế biến những món đó ngon với giá cả phải chăng ... còn những lần nhatrang vô những quán như Chiêu Anh thì hầu như là những khi đó ở cơ quan tổ chức liên hoan hay những gì đó tương tự....

10. subasa2002

subasa2002 New Member

ngay mai minh ra NT ban nt chi cho minh cho nao an oc ngon va nhung mon dac san dc ko? dia chi cu the va gia ca nhe thanks...

11. mr5

mr5 New Member

12. mr5

mr5 New Member

ban nen an o quan bo ke hoac nhat phong 3 la ok

13. rexnhatrang

rexnhatrang Member

Quá ngon không biết chọn món nào hoa cả mặt

14. minhee

minhee Vi phạm nội quy

nhatrang cap nhat them quan com vit gan quan pho Tan Thanh 112 tran quy cap di , quan chi ban buoi trua tu 11h den 1h la het , quan ban rat ngon + re nua , chi tu 20 den 25k la an no lun , trua nao minh cung an hoai ma chang ngan xiu nao het

15. nguyeny.2301

nguyeny.2301 New Member

thêm quán cơm tấm 110 Hoàng Văn Thụ sắp khai trương, ai đi ăn rồi cho ý kiến luôn nha :cool3:

16. mua-sa-mac

mua-sa-mac New Member

thịt trâu nhúng mẻ ở quê huơng ngon nhất.ngon hơn huơng quê

17. rexnhatrang

rexnhatrang Member

Hãy thưởng thức sự khác biệt của sản phẩm !!!

18. ngvsonnhatrang

ngvsonnhatrang New Member

xin lỗi cho phép mình đc gọi bạn hiện mình có một quán nhậu ở 15 hoàng diệu d, diện tích rộng có 2 phòng lạnh ,có sân vườn rộng rãi chua đc khoảng từ 300 đến 400 người ,các món hải sản , đồng quê . món rừng , đặc biệt ba ba 300 /kg làm các món um chuối hấp thì là ,kỳ tôm nướng muối ớt , giá cả bình dân có đội nhân viên phục vụ nhiệt tình có sân vườn thoáng mát vị trí gần biển có chổ đậu xe rộng rãi nhờ bạn đăng dùm số đt 0583880008

19. hoaiphuong_nt

hoaiphuong_nt Member

- Lẩu bò 39B Lê Hồng Phong
    - Lẩu bò 91 Hoàng Văn Thụ
    giá ntn vậy a? ngon hơn ở đường ntmk và bà triệu kg?

20. naughtypanda

naughtypanda New Member

Có bạn nào sành ăn theo tiêu chí ( Ngon - Bổ - Rẻ - Nhiều ) ở Nha Trang cho mình xin SDT ỏ nick yahoo đc k? 30/7 này ra đó mún ăn gì thì mình gọi dt hỏi thăm nhờ thổ địa chỉ dẫn ...Hix ........Ít khi đi NT nên chua rành lắm...Thanks các bạn Yahoo mình la all_4_fun_babe ..Thanks