Đối tác - Liên kết

Phương Pháp học tiếng anh Pimsluer Khuyên Bạn như thế nào?

Thảo luận trong 'Câu lạc bộ Ngoại ngữ' bắt đầu bởi hoangngoc4000, 8/5/17.

1. hoangngoc4000

hoangngoc4000 New Member

[h=2][/h]Trên mạng có rất nhiều phương pháp học tiếng anh, phải nói cả rừng ấy. Cứ mỗi lần sreach"phương pháp học tiếng Anh" thì trong tích tắc vài giây ra cả mấy trăm nghìn phương pháp. Bạn muốn lựa chọn cũng khó. Cũng không biết phương pháp nào hợp với mình. Thì tình cờ tôi có đọc được trên trang của tiến sĩ Pimsluer sáng lập nổi tiếng cả thế giới về phương pháp học tiếng Anh. Tôi đọc và áp dụng rất hiệu quả. Tôi chỉ là một trong số rất rất nhỏ tỉ lệ người thành công. Hôm nay tôi sẽ chia sẻ lại cho các bạn.

Pimsluer khuyên rằng hãy theo châm ngôn "Mưa dầm thấm đất". Phương pháp này rất thích hợp cho người mất căn bản tiếng Anh. Bạn có thể lấy lại gốc từ việc bổ sung 2000 từ vựng thông dụng, việc luyện nghe và luyện nói.
    Pimsluer đã sắp xếp một chương trình vừa tiết kiệm thời gian lại hiệu quả. Mỗi bài chỉ tốn 30 phút. Tài liệu học bạn sẽ tải về trong thẻ để thuận tiện lấy ra học lúc nào bạn thích. Kể cả trong lúc di chuyển hay ngồi đợi xe bus. Và đặc biệt trong tiết dạy, có một phần tiếng Anh thông dụng, giúp bạn có thể giao tiếp. Pimsluer nghĩ rằng việc yêu cầu học viên lặp lại lời nói của người hướng dẫn không có tác dụng mạnh bằng việc "hỏi và đáp" trựa tiếp. Việc này giúp học viên chủ động suy nghĩ và trả lời một cách "kích thích não bộ tư duy".
    Còn về từ vựng, Pimsluer sẽ hỏi bất cứ khi nào(vd từ Biology) có thể sau vài giây, hoặc vài phút, vài ngày hay vài tháng. Để làm gì? Để kích thích não bộ bạn nhớ lâu hơn.
    Bạn có thể thử cách của Pimsluer, bạn sẽ cảm nhận được hiệu quả của nó. Chúc bạn thành công!!