Đối tác - Liên kết

Quá tệ : Nhà nghỉ Trường An của Nice4son

Thảo luận trong '5. Tư vấn - Hỏi đáp - Chia sẻ Kinh nghiệm du lịch' bắt đầu bởi baochau, 17/2/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. baochau

baochau New Member

Lần đầu tiên ra Nha Trang mình đã ở đây, ác mộng:bang2:, bạn nào đi thì tránh nhé. Chủ ở đây rất nhiệt tình nhưng chính vì thế mà mình bị đòn tâm lý ngại đi chỗ khác đành ở lại 2 đêm như đã book, nghĩ lại thấy mình ngu ghê. Rất tiếc là mình đã k chụp hình pót lên cho các bạn xem cho rõ.

Diễn tả nè : phòng cửa gỗ thủng một lỗ to tướng mình phải lấy giấy nhét vào chứ k ai qua lại là thấy hết, cửa sổ thì hoen gỉ được che bằng một miếng rèm mỏng tanh bốc mùi ẩm ẩm, mền cũ đắp cứ bông ra, vừa đen vừa có mùi, máy lạnh từ đời nào k biết, được đặt trong phòng nhét đầy giấy và miếng xốp xung quanh để giữ kín, tường quét vôi loang lổ, khăn tắm đem lên cho mình đen như giẻ chùi chân, nhà tắm thì meo mốc, lavabo cực kỳ dơ bẩn, đóng cặn và xỉn màu, bồn cầu cũ đến nỗi cái nắp đâu chả thấy, cửa gỗ k đóng vào được và rất là bực bội khi cái cảnh nhà tắm phòng mình thông với nhà tắm phòng bên kia và.....xài chung cái đèn. Cứ hễ mình tắt mà bên họ đi thì đèn lại sáng, họ tắt mình vào lại sáng, thế là 2 bên cứ tắt bật tắt bật y như phim hoạt hình, cả đêm chả ngủ được. Vì thông nhau nên tiếng động nhạy cảm của gần chục người phòng bên cứ liên tục phát ra. Lúc mình hỏi phòng có tủ lạnh k thì bảo k có nhưng cần đá thì tiếp tân sẽ mang cho miễn phí và.....xin lỗi nha, xin có 1 cục chẻ đôi để uống lon nước ngọt mà thấy mặt mày khó chịu rồi, lấy 2 cục bé tí trong cái ly đang uống trong phòng cho mình ( tưởng mình k thấy ai dè thấy hết ), chưa kịp lạnh xuống xin thêm thì bảo...hết rồi.

Chẳng vì thế mà giá rẻ đâu nha, giá cho 2 người lúc ấy là 150k ngang ngửa với các ks 2 sao. Đặc biệt là 2 ngày không dọn phòng thay khăn gì cho khách cả, k cần biết khách ra khỏi phòng chưa, sáng sớm tự mở cửa vào k thèm gõ hay hỏi han gì, mình chốt khóa ngang k mở được nên anh ta đập ầm ầm, hoảng hết cả hồn vía, mình chỉ kịp chạy vào phòng tắm trốn để ông xã ra mở cửa (mình đang mặc đầm ngủ ). Bất lịch sự thế đấy, k xin lỗi khách, đã vậy còn hỏi " ủa mấy người chưa đi hả? Tưởng đi rồi chứ. "......thì ra là nhầm với phòng bên kia.............:22[1]:

2. TearKoshan

TearKoshan Member

Chia buồn với chị, làm ăn mất uy tín quá

3. KhungLongCon

KhungLongCon New Member

Tệ vậy mà bạn cũng ở được 2 ngày à, hay thật, Nha Trang đâu có thiếu ks mới đẹp đâu...

4. bipbiu

bipbiu New Member

Phải Trường An trên đường Hoàng Hoa Thám không bạn?

5. bungbu

bungbu Member

ít nhất cũng cho biết nhà nghỉ đó ở đường nào chứ bạn?

6. Siêuthị Viettel Online

Siêuthị Viettel Online New Member

tội nghiệp.........................

7. baobinhdoan

baobinhdoan Member

Lúc ấy là lúc nào thế bạn ?Nếu bạn ở trong thời điểm Tết thì giá vậy là rẻ rùi :teeth:

8. Lucky_Land

Lucky_Land Member

Nghề nghiệp:
    Buôn bán
    Nghe bà chị diễn tả mà sởn gai óc......................chia buồn cùng chị nha..................

9. The Hunter

The Hunter Member

Chị cho biết địa chỉ để mọi người tránh.
    Làm ăn kiểu này mất uy tín quá, ảnh hưởng đến uy tính của du lịch Nha Trang nữa chứ
    :lee: xử lý luôn !!!

10. Mancini

Mancini Well-Known Member

:wave2:Gì mà cái phòng thảm vậy trời.....sao không chịu đổi KS khác....đi du lịch mùa tết mà tiết kiệm làm gì....:sadangel:Đi chơi không vui...mà còn rước bực tức vào người...

11. cailaxanhxanh

cailaxanhxanh New Member

Ẹc !!!
    Sao dúng phòng trong mấy bộ phim hài zạk trời:bansung:

12. báo đen

báo đen New Member

bà chị ở nhà nghĩ mà e cứ tưởng bà chị đang ở nhà kho chứ! thôi cố gắng lần sau mà có ở thì xem phong trước nha bà chị!

13. dthuong

dthuong New Member

Chao ban! Minh la DThuong Mình không biết bạn ở khách sạn đó từ khi nào? Qua lời bạn kể thì thật là tệ nếu với những người chưa từng ở đó bao giờ, con bản thân mình mới ở ngày 4/2/2011 đến 7/02/2011 tức ngày 2/01/2011-05/01/2011 Âm lịch Nha Nghỉ Trường An gần biển, ngay trung tâm thành phố giá cả ngày tết mà rẻ nhất Nha Trang (vì mình đã đi tìm nhều khách sạn mà ko có đâu có giá mềm hơn thế nữa), Trường An có chị chủ ở đấy rất xinh nói năng dịu dàng dễ thường và rất hòa đồng. Còn về phần Nhà nghỉ thoáng mát vì gần biển, tuy không còn mới nhưng rất sạch sẽ, phong tắm đâu có bật chung đèn như bạn nói đâu phòng nào riêng biệt phòng đó mà, ở đó có anh nhân viên làm phòng rất chăm chỉ và vui tinh.
    bn a mình nghĩ bạn là người chắc là rất khó tính. Nếu bạn đã chon nhà nghỉ có nghĩa là túi tiền bạn giống túi tiền mình eo hẹp, ở thì muốn rẻ mà đòi chất lượng cao, bạn chăc ko phải là dân thường hay đi du lịch nên không biết giá phòng bạn nghĩ sao mà phòng khách sạn 2* co 150 nghìn. Theo mình trước khi đi bạn phải chuẩn bị cho mình thật kỹ kể cả kiến thức và tiền bạc đừng ở giá tiền nhà nghỉ mà so sánh với sao quá khập khiễng.
    Thân chào bạn đừng khó tính quá làm cho mình nhanh già làm cho ông chồng bạn cũng khó chịu khi đi chơi chùng vợ đó.

Chỉnh sửa cuối: 17/2/11
  14. musm

musm Active Member

-====> chưa biết bạn kia nói đúng hay k,nhưng tự nhiên có nick mới tinh vào đối chất,cộng có những lời hơi bị shock nên nghĩ có lẽ là chủ topic nói đúng phần nào,vì đặt ở vị trí KH chả ai đến mức đía ng khác kiểu này!!!

15. lovesong

lovesong Member

Tết mà 150k/1p thì quá rẽ, chắc tiền nào của đó rồi

16. cucai

cucai New Member

Đúng là đàn bà rách việc, Tiền nào thì của đó " Của ít mà muốn hít ***** thơm" baochau la nguoi lam chuyen chang co chuyen gi cung lam to van de. Nhan voi ong chong baochau hómau di choi cho con mu kho tinh o nha ra kiem bo heo cho xong.

17. T.O.P_Bigboy

T.O.P_Bigboy Member

" cô chủ sinh đẹp quá dễ thương" đây sao?:nerves:

18. KhungLongCon

KhungLongCon New Member

19. ntc007

ntc007 New Member

cả 2 nick này đều là của Nhà nghỉ Trường An lập.

Thái độ ăn nói mất nết như vậy thì kinh doanh Nhà nghỉ cũng như thế

Chúng ta hãy tẩy chay Nhà nghỉ TRường An.

Tự nhiên vừa tốn tiền lại vừa đón nhận sự bực tức khi nghỉ ở TRường An

20. quang.mike

quang.mike Well-Known Member

Nghề nghiệp:
    văn phòng
    nhà nghĩ thì tiện nghi nhiêu đó đủ rồi ... thường là bãi đáp 1h 2h , cửa toilet thông nhau để dễ chuồn khi có báo động , nhà nghĩ bèo nên phòng kế bên mới có nhiều thằng ở cùng lúc... nói chung chỗ này đáp là quá lí tưởng:bansung:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.