Đối tác - Liên kết

Tại Sao Lại Để Cho Tụi Đa Cấp Lộng Hành ?

Thảo luận trong 'Xóm nhà lá' bắt đầu bởi catun00, 31/12/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. catun00

catun00 Member

ACE hoặc Mod hay Ad cho tui câu trả lời thích đáng đi, thời buổi mạng về tới nhà rồi mà sao lại để con người thiếu tiếp cận thông tin để cái bọn "mộng mơ" Đa Cấp nói chuyện và up bài nhảm nhí thể kia! mới đọc mấy bài của thằng longnhatrang xong nổi máu điên lên muốn giết nó quá. nó ko biết nó là ai trong cái xã hội này mà khoe nó là người giàu nhất! điên tiết lên muốn giết nó bây h, sao ko xóa bài của tụi nó đi mà cứ để nó lôi kéo người này người kia vậy

2. Mancini

Mancini Well-Known Member

:xmaslaff::xmaslaff:
    CHÚNG TA KHÔNG THỂ CHỐNG LẠI NHỮNG THẰNG NGU VÌ CHÚNG QUÁ ĐÔNG:xmaslaff::xmaslaff:

3. catun00

catun00 Member

quá chuẩn, em đồng ý với anh!:kungfu::kungfu:

4. bomui

bomui New Member

trùi trùi........... lại đa cấp...... :surrender::surrender:

5. romlaodai

romlaodai Member

:hunt1::hunt1::hunt1::hunt1: đừng để mình mak vào đa cấp nha ae! mất tiền!

6. báo đen

báo đen New Member

chém chém...................................................................!

7. tifo87

tifo87 New Member

ở đời có người này người kia thì cũng phải thằng tỉnh thằng khùng chứ bạn, trách chi mấy thằng bị thiểu năng đó:xmaslaff:

8. kinohell

kinohell Member

có thớt nào liên quan tới đa cấp là mấy bro thi nhau chém! [​IMG] Đó cũng là 1 thớt, ko vi phạm nội quy sao xóa đc!!

ui xời, ko nghe thì cứ việc đi ra[​IMG], việc gì phải xoắn? [​IMG]

9. thien80

thien80 New Member

Là một người con gái chỉ huy ....không bao giờ ra mặt :xmaslaff:

10. phatmtv

phatmtv Member

chính xác! mình đã từng có 1 bài viết đả kích về Hưng Thời Đại trên NTC, ngay tối hôm đó có 1 mợ gọi ngay vào số mình giới thiệu là người làm cho Amway....rồi nói tùm lum đã từng đi làm việc ở nước ngoài búa xua.....giải thích kinh doanh MLM không phải đa cấp mới ghê.....^^~....rồi add yahoo mình vào hỏi mình làm nghề gì .....mình bảo đại mình làm quản trị mạng:cuoisunrang::cuoisunrang:...thế là mợ mới thăm dò mình bằng 1 câu hỏi "anh ơi! máy em bị gì mà cứ đang chạy là tắt máy tối thui màn hình...phải khởi động lại phiền lắm...anh giúp em được ko??"........:teeth::teeth:.......mình nói đại em cứ kiểm tra quạt tản nhiệt đi em, không thì xem Ram có lỏng không....:cuoisunrang::cuoisunrang:..
    dai thấy ớn.....sau đó mợ còn 3 hoa 1 tràng về sự thành công của việc kinh doanh MLM...toàn tiền tỉ nghe mà choáng.....:crazy::crazy:.....mình điên tiết out luôn cho rồi.....nghĩ lại mà phát bực....:rss_small::rss_small:

11. catun00

catun00 Member

ờ. cái tụi này cầm tiền đi năn nỉ người khác nhận nên dai vậy đó ^^! trên đời này có người tốt quá nhỉ =)):soccer::soccer:

12. chapi

chapi New Member

Mình không hiểu sao bên này có gì mà lôi cuốn nhiều người ghê gớm! Hồi trước, trường ĐH của mình bị dụ rất nhiều sinh viên, bỏ luôn việc học, say mê tiền ảo. Nói là có mấy trăm triệu trong tài khoản, mà ra kiểm tra ko có xu nào vẫn mù quáng tin theo. Có đứa được làm chức trưởng phòng bên bán hàng gì đó.. về dụ ông bà bán đất, cuối cùng vẫn hoàn tay trắng nhưng ko thể thức tỉnh...:surrender:

13. trokocao_tedau

trokocao_tedau New Member

ae toàn là người tài giỏi nhỉ, giám nhận xét cả một ngành nghề mà nhà nước đã có luật cho phép hoặc động, vậy ae đả làm đc gì rồi nói tui nghe? nhìn lại mình đi và đùng có rảnh lên đây làm triết lý gia mà ko có đủ tiền trả net.:gandhi:

14. thien80

thien80 New Member

Nguyên một đống nick để sẵn, khi có người tranh luận và nhắm bề không ổn thì lủi ngay và dùng nick khác quay lại công kích theo kiểu nói lì nói liều nói dai nói suông, không có tí xíu nào là thực tế, dùng nhiều nick lăng xê, tô vẽ cho một nick (doanhnhanpro) Khai thác những sơ hở của những người phản biện, lấp liếm đi cái người ta đang cần hỏi mà khó trả lời. Vì nội qui của NTC không cấm member sử dụng nhiều nick nên lũ này có đất sống. Giả danh người lớn tuổi miệt thị những member phản biện quá khích. Thử hỏi những nick đang hô hào kinh doanh theo mạng tại sao không dám offline cùng các member khác đang hoạt động có uy tín trên NTC để chứng minh con người của các bạn, không dám cho mọi người biết con người thật của mình là như thế nào. Không có bất cứ gì để chứng minh về con người cũng như công việc đang làm là thật . Chừng đó lý do cũng đủ hiểu những con người này là như thế nào. Sở dĩ tôi không thèm tranh luận với các bạn bên topic ý tưởng kinh doanh nữa là vì thấy mình trở thành spam quá thể, vì đó là topic rất nghiêm túc của tất cả mọi người. Chắc chắn các nick KDTM đang theo dõi những comen từ topic này, vậy nên nếu các bạn cho rằng việc mình đang làm là đúng, là có lợi cho mọi người, có lợi cho diễn đàn thì các bạn nên tổ chức một vài buổi offline chuyên đề của các bạn hoặc các bạn cùng tham gia các phong trào vì cộng đồng NTC thì những gì các bạn đang làm sẽ buộc người ta phải suy nghĩ. Còn cách làm của các bạn bây giờ..bị mọi người nghi ngờ, đả kích cũng không oan.

15. trokocao_tedau

trokocao_tedau New Member

nghe cách bạn nói thì chắt bạn cũng chẵng biết mlm là gì nhỉ? việc làm nào ko có thật ? bạn thông minh thi tự tìm hiểu trên mạng cũng đủ biết mlm và lợi ích cho nó có thật hay ko đó. kái ko có thật ở đây là kái mà bạn đang nghỉ trong đầu về mlm đó bạn ơi...
    :doctor:

16. E71XXX

E71XXX Moderator

Bình tỉnh nào các bác,có như thế thì lúc rảnh anh em không biết chơi trò gì thì nhào vào đấy mà chém.Nếu không có các bác prồ như ninhtrunghau,doanhnhanpro mở các topic “cứu nhân độ thế“ thì dể gì anh em mình tìm được 1 điểm chung để chơi vơí nhau hehehe.Rảnh rổi thì anh em mình lại vào đó chém,nhớ nhắc nhở cho bạn bè,bà con,hàng xóm và cả người lạ nên né nó như né bịnh Ết.
    Tập 1 :Hôm bửa có bà chị ông hàng xóm từ Đất Sét về chơi kể chuyện thằng nhỏ 20 tuổi gần nhà bả tốt nghiệp lớp 6 trường làng đi về xóm rủ bà con dòng họ mua Thần Dược Trái Nhầu của cty Lô Hội sẽ có cơ hội đổi đời,mua mấy triệu sẽ được gắn sao,lôi được 5 người sẽ lên làm súplơ.Nghe cũng bùi lắm vì thấy 1 chú thợ sơn nước hôm nay về làng xách cặp,đi giày bóng bẩy,nắm cục gạch alô lia liạ.Thế là em vội vã search trên Gu Gù ra 1 mớ Lô Hội,Hưng Thời Đại . . . đưa cho bả để mang về đọc cho cả xóm nghe.Hôm bữa bà chị xuống nhà nhấn cho em tới mấy cái THANK lun.
    Tập 2 :có ông xe thồ bến xe phía Bắc nhà gần xóm tẩm ngẩm tầm ngầm,suy nghỉ căng thẳng gần 2 hôm rồi mới ra uống nước trà 8 với em.Ổng bảo 3 hôm trước có cô gái dạy trường mầm non nào đó thổi lổ tai 3 ông xe thồ đang ngồi ục càfê đợi khách,chị nói là làm cho Lô Hội thì cơ hội đổi đời sẽ đến,nói là có ông phó chủ tịch phường nào đó cũng làm,lương cũng vài chục chai.Chỉ cần bỏ ra 150k qua NGT mua hồ sơ,nếu tìm được ai mua sản phẩm thì hoa hồng kiếm được kinh luôn.Chị cho mổi anh 1 lá bùa,trong đó có vẽ mô hình KD dạng tháp,anh sẽ đượctuyển 5 nhân viên,anh sẽ được gắn sao,anh sẽ được làm vua 1 cỏi,được ngồi không,được quyền xách laptop như đại gia,ngồi phảnh chân ở quán cafê mà chờ các vệ tinh bên dưới tìm các vệ tinh khác để anh được ăn hoa hồng theo doanh số.Nghe xong ông anh hàng xóm của mình phê như con bê vì nghĩ tới 1 tương lai quy quàng cho bà con,hàng xóm nể mình.Thế là thằng nhiều chuyện như em đưa ngay cho ông ấy các bài báo liên quan đến Lô Hội,thế là tan tành giấc mơ đổi đời đi đường tắc cuả ổng luôn hehe
    Nói nhiều thế thì chung quy là anh em mình nên lôi mấy cái linh hồn lơ lửng về laị mặt đất,còn bọn chúng làm gì cứ làm.Châm ngôn chung là :Rảnh Là Chém,thế thôi.Thấy em nói như . . . Mà nghe cũng được thì THANK em phát

17. thien80

thien80 New Member

Chính xác là tôi không biết gì về mlm nên muốn các bạn chứng minh việc các bạn đang làm là có lợi thật sự, là tốt cho mọi người ngay tại NTC để không bị đả kích. Còn riêng tôi, sử dụng mạng chưa rành lắm nhưng nếu các bạn tự tin rằng các bạn tài giỏi, đủ thông minh, biết làm giàu từ mạng thì xin mời bạn sang VNAV.vn tôi xin hân hạnh đón tiếp và sẵn sàng cùng mọi người tranh luận thấu đáo. Bên VNAV.vn thì không múa bậy được đâu, chỉ được phép sử dụng 1 nick và bên ấy mua bán hàng trên mạng có giá trị rất cao, xuyên biên giới với giá trị hàng hóa vài chục ngàn usd là bình thường, tài giỏi như các bạn chắc làm giàu mau đó. Còn ở NTC chính bạn còn sợ người ta không đủ tiền trả cước net nữa là...
    Chưa thấy doanhnhanpro ghé chơi nhỉ !

18. thien80

thien80 New Member

Lâu nay tôi không biết tự tìm hiểu trên mạng, nhờ bạn nhắc nhở tôi lò mò vào google hỏi thì được bài này, không biết có đúng không nhờ bạn chỉ giáo : dưới đây là nguyên văn bài viết được đăng từ một tờ báo uy tín của VN

Tuổi trẻ online đã đăng
    Bán hàng truyền tiêu đa cấp:
    Mua noni sẽ thành gì ?

TT - Kiểu bán hàng truyền tiêu đa cấp vẫn đang phát triển. Trong đó có Công ty Noni Vina, chuyên bán các sản phẩm chế biến từ trái noni. Loại trái có cái tên "Tây" nghe lạ hoắc này thật ra chỉ là trái nhàu có đầy rẫy ở Việt Nam. Bị lóa mắt về một viễn cảnh trở thành tỉ phú, nhiều người đang lao vào mạng lưới này...
    Làm việc cho tập đoàn quốc tế?
    Chỉ cần mua sản phẩm noni của Công ty Noni Vina là có cơ hội trở thành tỉ phú trong... vài tháng! Đó là lời quảng cáo về cách làm giàu nhanh chóng với việc mua bán nước ép trái noni, có tên gọi VN là trái nhàu.
    Muốn đăng ký làm phân phối viên phải tìm được người bảo trợ giới thiệu vào công ty. Thủ tục gồm hợp đồng, bản sao chứng minh nhân dân, bản sao giấy mở tài khoản ngân hàng. L.A., phân phối viên của Noni Vina, giải thích: tiền mua bán hàng và cả hoa hồng chỉ giao dịch qua tài khoản ngân hàng. “Sản phẩm của công ty có nhiều loại được làm từ trái noni, như sữa tắm, dầu gội, kem dưỡng da... Mới chỉ bán nước trái nhàu, giá sỉ là 2,4 triệu đồng/thùng bốn chai, mỗi chai 1 lít. Đây là giá chỉ dành cho phân phối viên của Noni Vina. Còn giá bán lẻ công ty qui định cho phân phối viên bán ra là 3,2 triệu đồng/thùng. Tính ra 800.000 đồng/chai” - L.A. cho biết.
    Tối thứ ba, thứ năm hằng tuần công ty tổ chức thuyết trình hàng chục “phân phối viên tương lai” với ba phần chính: giới thiệu tập đoàn quốc tế Tahitian Noni, giới thiệu về loại nước trái cây noni, nước uống Tahitian Noni và nền y khoa hiện đại. Cùng nhóm với L.A. là P., có văn phòng hoạt động riêng trong hẻm trên đường Nguyễn Bỉnh Khiêm (Q.1).
    Theo L.A. và P., họ đang làm việc cho một tập đoàn quốc tế danh tiếng có tên Tahitian Noni International (TNI) hoạt động trên toàn cầu thành lập vào giữa năm 1996, trụ sở đặt tại bang Utah, Mỹ (!?). Tại VN, TNI khai trương chi nhánh đặt văn phòng tại 37 Tôn Đức Thắng, Q.1 có tên Công ty Noni Vina vào tháng 7-2004.
    “Doanh số cho đến năm 2003 đã đạt đến 2 tỉ USD, trong đó có hơn 1 tỉ USD tiền hoa hồng đã được chi trả cho phân phối viên”! Riêng tại VN, theo lời P., đã có mạng lưới trên 1.000 phân phối viên hoạt động mạnh ở Hà Nội và TP.HCM, và đang tỏa rộng về các tỉnh trong cả nước.

Ông Lê Văn Công, phó giám đốc Sở Thương mại TP.HCM, cho biết: “Bộ Thương mại đã đề xuất với Chính phủ đưa kinh doanh truyền tiêu đa cấp vào hình thức kinh doanh có điều kiện và do bộ cấp phép. Sắp tới thanh tra xong một số công ty bán hàng đa cấp, thành phố sẽ tiếp tục kiến nghị cấm hẳn hình thức kinh doanh này”.

6.561 người làm giàu cho 1 người
    Các buổi thuyết trình luôn có video minh họa các nhân vật đã thành công trong việc bán nước ép trái nhàu có nhà cao cửa rộng như thế nào, nhằm gieo niềm tin cho người nghe thuyết trình vào việc kinh doanh tương lai. P. say sưa thuyết giảng: “Bạn dễ dàng kiếm được 55 triệu đồng chỉ trong vòng 60 ngày! Điều kiện gia nhập mạng và hưởng hoa hồng cao là đóng 300.000 đồng để làm thẻ phân phối viên và mua một thùng bốn chai (1 lít/chai) noni giá 2,4 triệu đồng. Bạn sẽ được mời đi du lịch Mỹ, tham quan công ty mẹ nếu đạt đến cấp phân phối viên cao nhất là “ngọc trai”...”.
    Đó là danh hiệu “cao quí” phong tặng phân phối viên đạt được sáu tầng truyền tiêu trở lên. Muốn thế phải gầy dựng mạng lưới của mình bằng cách chào mời ba người khác tham gia rồi cứ thế hưởng hoa hồng. Ba người ở tầng thứ nhất cũng bắt đầu bằng việc bỏ ra 2,7 triệu đồng để trở thành phân phối viên. Người gầy dựng được hưởng 20% hoa hồng trên số tiền mà tầng thứ nhất mua sản phẩm. Ba người ở tầng thứ nhất cũng phải tìm mỗi người thêm ba người nữa gia nhập mạng lưới truyền tiêu. Lúc này tầng thứ hai sẽ là chín người của người gầy dựng ban đầu và lại được hưởng thêm 5% hoa hồng ở tầng này. Phát triển đến tầng truyền tiêu thứ năm, mức hoa hồng lại được cộng thêm 10% với tổng số người tham gia mạng lưới đã lên đến 243 người! Lên đến tầng thứ tám thì số người tham gia mạng lưới truyền tiêu đã là 6.561 và thu nhập của người gầy dựng ban đầu tổng cộng trên 56,2 triệu đồng.
    Đó mới chỉ là mức “hoa hồng chuyên nghiệp”. Còn được tính thêm hoa hồng 8% nữa của mạng lưới toàn cầu với tổng số tiền lên đến 1,37 tỉ đồng. Như vậy chỉ sau hơn hai tháng đã có thể “hái” một số tiền khổng lồ là hơn 1,4 tỉ đồng.
    Lừa và ăn lẫn nhau
    Anh Cường, một người buôn bán nhỏ, đã nghe thuyết trình làm giàu bằng bán truyền tiêu nước trái nhàu, cho biết: “Tôi và mấy người bạn quyết định không tham gia vì giá bán đẩy lên quá cao, mức hoa hồng lên đến 60% được hưởng từ người khác chứ không phải lợi nhuận từ việc bán hàng”. Hình thức kinh doanh này chỉ là người ở tầng trên ăn hoa hồng của người tầng dưới. Chứ bản thân người tiêu dùng chẳng có lợi lộc gì và cũng không có nhu cầu sử dụng món hàng mua từ mạng đa cấp. Thực chất là lừa đảo lẫn nhau để ăn lời của nhau chứ không phải ăn lời trên việc bán hàng.
    Người dân ở các thành phố đã biết nhiều về tính chất lừa đảo của kiểu bán hàng này, nên các công ty truyền tiêu đa cấp đã mở rộng hoạt động về nông thôn, nhắm đến những người ít hiểu biết, chưa có thu nhập ổn định.

KHÁNH NGỌC

19. thien80

thien80 New Member

Xin hỏi bạn trokocao_tedau là có phải bạn đang làm mlm ? Vậy bạn đã chọn công ty nào ? Và hình thức bạn chọn để tham gia mlm là gì vậy ?

20. catun00

catun00 Member

bác học lớp mấy vậy ? ghi sai chính tả mà cũng đòi làm người thành đạt à ? hôm nào rảnh đi off với anh em NTC cho zui nha! à mà nhớ cầm theo bảng sao kê tài khoản, đi xe SHi hoặc BMW càng tốt nha, tệ tên cũng moto 300cc trở lên cho nó hoành tráng, nhớ đừng chơi đồ mượn nha!:xmaslaff::xmaslaff::xmaslaff: người thành đạt ko có bề ngoài thì cho cái số dư trong ngân hàng cho mọi người lé mắt chơi nhá ^^!:tunghung::tunghung:
    ko biết bác có tính đc 1 + 1 = ? ko ta ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.