Đối tác - Liên kết

Tại Sao Lại Để Cho Tụi Đa Cấp Lộng Hành ?

Thảo luận trong 'Xóm nhà lá' bắt đầu bởi catun00, 31/12/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thien80

thien80 New Member

Tại...tại...tui tưởng mấy ông XNL quên logic của 4 cái topic kia rồi chớ...:so_funny::so_funny::so_funny:

2. catun00

catun00 Member

bán tranh đa cấp hả ông anh ? :happydance::happydance:

3. catun00

catun00 Member

Hi mọi người. em xin tự giới thiệu em là Tủn, bây h em cũng bán hàng đa cấp luôn rồi. nhờ vậy mà em chơi với đa hệ luôn, bản chất của em bây h rất đa năng nhá! thậm chí còn đa tình hơn trước nữa. nhưng có mấy ai hiểu ẩn trong con người em mà chính em đang lừa dối nó! ẩn dật trong lòng và sau thẳm trong trái tim bí ngô của em......đó là đa sầu,híc khổ nhể

4. janegado

janegado Member

hehe, cảm ơn bạn đã nghi, nhưng báo bạn tin vui à mình đi hội thảo trước khi đi bán tranh bạn ạ.

5. janegado

janegado Member

Tranh mà bán theo kiểu đa cấp được chắc cũng ráng bán đó bạn ạ.

6. catun00

catun00 Member

có gì đâu mà khó, bây h tụi đa cấp bệnh đầy đường, vé tàu hỏa mà nó cũng làm thành đa cấp nói chi tranh hả anh! :football:

7. catun00

catun00 Member

8. janegado

janegado Member

Cảm ơn bạn vì đã quan tâm tới mình. Đúnh là mình cũng kinh doanh theo mạng, nhưng không phải bên Vison, ko phải Amway, cũng không phải Lô Hội mà là Bảo Việt Nhân Thọ bạn ạ, nếu như bên Bảo Việt , một tập đoàn tài chính trên 70% vốn của nhà nước mà các bạn cũng cho là lừa đảo thì mình cũng ko biết phải nói với các bạn như thế nào?
    Ở bài trên mình có nói bệnh táo bón ăn khoai lang chữa bệnh chứ cũng chưa bao giờ nói uống Vision khỏi... Các bạn chỉ biết chửi người ta ngu nhưng chưa bao gờ các bạn quan tâm tới ngon ngành cả, các bạn chửi người ta lừa đảo, các bạn chứng minh sự lưa đảo của người ta đi.Hãy tìm chứng cớ mà kiện người ta đi,lôi người ta ra ánh sáng ngoài pháp luật đó.
    Còn trong bài viết trên tôi có nói: bên Vision họ nói rằng 1kg nguyên liệu quý của họ chỉ khoảng 2k, đó chính là mấu chốt đó bạn ạ? bạn thấy tôi ví dụ với 1 bó rau muống tại Việt nam không? Chỉ có những người bị đồng tiền làm mờ mắt mới không thấy điều mâu thuẫn ở trên, ngay tại hội nghị lớn người ta đã nói một điều phi lý như thế mà vẫn tin. Thấy được bản chất của sản phẩm chỉ là thực phẩm chức năng, cũng chẳng khác gì khoai lang, mật ong, nghệ, yến sào... mà vẫn đâm đầu vào làm,... đó là do ai?
    Còn với tôi, tôi không cao cả như các bạn, tôi lên đây là để học hỏi kinh nghiệm. Cuộc sống cũng vậy mà kinh doanh cũng vậy có những mặt tốt và mặt xấu, điều quan trọng là mình học được gì, và mình sẽ làm gì thôi. Tôi thừa nhận tôi còn ngu, thậm chí là rất ngu nữa, và chính vì thế tôi luôn mong học hỏi và được chia sẻ từ mọi người.và cũng mong được chia sẻ, và giúp đỡ từ bạn. Cảm ơn bạn rất nhiều!

9. hungangel84

hungangel84 New Member

Thực chất ACE ở đây không ai phản đối về hình thức kinh doanh đa cấp cả, nhưng ở đây chỉ lên án về việc kinh doanh đa cấp không thật sự đúng đắn khi đưa vào áp dụng tại Việt Nam ở 1 số công ty thôi, bạn à!
    Bảo hiểm, ngân hàng và chứng khoán: đó là 3 trục xương sống tài chính của 1 quốc gia, 1 quốc gia có lành mạnh về tài chính hay ko? họ đều xét các tiêu chỉ dựa trên 3 ngành chủ yếu này. Bạn đang làm việc trong 1 môi trường đa cấp nhưng vẫn tuân thủ theo đúng luật pháp (mình xin đề cập 1 ý thui nhé (trong những ý kiến mà mình có nêu ra ở bài trước): đó là bạn ko phải mua bảo hiểm cũng vẫn được bán bảo hiểm, còn mấy công ty mà ACE ở đây đang đề cập phải bỏ tiền ra để đóng lệ phí, mua sản phẩm, ... thì mới được công ty công nhận và mới được phép bán sản phẩm).
    Chúc bạn luôn thành công trên con đường bạn đã chọn
    Welcome to XNL! :so_funny::so_funny::so_funny::so_funny:

10. cadic

cadic Member

Janegado này, mình comment lời của bạn nhưng mình không hề có ý chửi đích danh bạn. Bạn đọc kỹ sẽ thấy, nếu bạn chịu khó theo dõi từ đầu đến cuối.
    Những ai kinh doanh nghiêm túc thì rất đáng trân trọng, còn kiểu kinh doanh của những người "thổi phồng thông tin sản phẩm 1 cách quá đáng để bán với giá trên trời" thì những comment của mình trong topic này là dành cho những người đó. :thinkka5::thinkka5:

11. aimataithe

aimataithe New Member

sản phẩm của amway bán đắt hơn rất nhiều lần so với những sản phẩm cùng công dụng vì nó qua tay chứ không phải để dùng

12. kenzooo

kenzooo New Member

Nói chung cái đội "đa cấp" này, trừ 1 vài thằng ku thông minh nhưng thiếu nhân cách ngồi ở chiếu trên, còn lại số đông lau nhau lít nhít ở dưới thì chỉ toàn những người đã ngu dốt, thất bại lại còn lười lao động.

Vậy, các bác tranh cãi làm gì với mấy người ngu cho mệt ???. Cái đám "đa cấp" đang tranh luận (hay tranh cãi??!!) với các bác ở đây em chỉ thấy rặt 1 đám ngu mà còn bày đặt tỏ ra nguy hiểm.

Qua chỗ khác chơi cho vui các bác ạ.

p/s: Cô chú "đa cấp" nào đi ngang có tức giận chửi anh thì anh cũng ko nhìn thấy , ko nghe thấy gì đâu nhé. Đây là lần đầu tiên cũng như lần cuối cùng anh chui vô đây chém gió à :he:

13. thien80

thien80 New Member

Đến bây giờ mới biết mình bị tettat kiện. Hãi vãi cả ....:60[1]:
    Còn trò nào khác hay hơn không ?
    :24[1]:

14. Code47

Code47 New Member

Amway có những sản phẩm gì ? Chất lượng có tốt không ? Giá cả có rẻ không ? tettat đã dùng thử hết các sản phẩm của Amway chưa ? Nếu tettat đã dùng hết các sản phẩm chất lượng cao như thực phẩm bổ sung dinh dưỡng Nutrilite; sản phẩm chăm sóc da Artistry; sản phẩm chăm sóc cá nhân như sữa tắm và sữa dưỡng thể G&H, kem đánh răng Glister, chăm sóc tóc Satinique.... của Amway thì chắc là tettat có 1 thể hình đẹp với làn da mịn màng lắm nhỉ . Vậy tettat hãy post vài tấm hình của mình lên để mọi người " chiêm ngưỡng " và thấy được hiệu quả " vượt trội " của các sản phẩm từ Amway đi nào . Mà đủ tiền xài những sản phẩm " cao cấp " với giá " siêu khủng " thì chui vào đây làm chi để bị chửi " tội nghiệp " quá vậy trời ?

Chỉnh sửa cuối: 18/1/11
  15. 823478

823478 New Member

đọc đến trang 5 thôi !!
    Bản chất của bán hàng đa cấp nói lừa đảo thì không đúng .Giới thiệu và ăn hoa hồng trên sản phẩm theo từng cấp thì sao gọi là lừa đảo . Cái cần nói và cũng có thể gọi là lừa đó là chất lượng và giá thành của sản phẩm
    vài ý kiến !!!

16. Độc Hành Thư Sinh

Độc Hành Thư Sinh New Member

Bán hàng đa cấp chỉ tuyển được cái...mồm chứ tuyển được người tài giỏi ko? Cái mồm là để lừa dối và biện minh cho cái gọi là lẽ phải của mình, pác nào lỡ vướn vào thì đừng bùn mà hãy lấy đó mà làm bài học cho tương lai sau này nhé:boss:

17. baby_chicken

baby_chicken Member

bán hàng đa cấp thực chất cũng không phải lừa đảo j, nhưng muốn đi vào con đường bán hàng đa cấp phải thật tàn nhẫn, mình phải bị lừa rùi mới biết cách lừa người ta. cuộc đời mà

18. thien80

thien80 New Member

Mỗi ngày uống 1 ly cà phê Xóm Nhà Lá, 8888 vài câu là bạn sẽ ngăn ngừa được chứng bịnh bị đa cấp lừa ! :happydance:

Chống chỉ định: bảo trọng kẻo lại bị "cháy" nhà:so_funny:

19. cadic

cadic Member

Có lý, có lý...:D . Ai có ý định tham gia vào đa cấp đến cf XNL 888 gặp các bô lão thien80 cadic sóiđiên hay osatadao.... thì sẽ ngăn ngừa căn bịnh của thế kỷ 21 gọi là "bịnh đa cấp" . Vì là căn bệnh thế kỷ mới nên giá "cao" lắm đó nha, trong cf XNL có chiết xuất dược liệu lấy từ..."đỉnh everets" trải qua ngàn năm băng giá dưới tinh hoa đất trời kết tụ.Do đó trị được bá bịnh kể cả ung thư "màng túi", với giá "cao ngất ngưỡng" là 5000vnd 1 ly cf sữa >:)
    Ngoài ra được khuyến mãi thêm trà khi uống cf, trà này được bộ tộc Peru trồng trên núi cao 5000m của dãy andes, có công dụng cải tử hoàn sinh ( ai chưa chết mới chữa được nha, chết rồi thì pó ch...im..), làm đẹp da dài tóc ( ai thích trọc đầu thì nó sẽ có tác dụng làm trọc đầu :D ), chữa bay mọi bệnh ung thư ( ai chữa giữa chừng mà bị ung thư chết thì đến tìm nha, quán XNL sẽ trả tiền lại cho >:) ).
    Ngoài ra CF XNL có trang bị tolet sinh học công nghệ cao nhập từ .."vũ trụ" chính xác là từ thiên hà andromeda cách trái đất 3 triệu năm ánh sáng. tolet sẽ tự động thoát ra mùi khi bạn..thải ra và tự động chảy nước (khi bạn ấn nút xả).
    Cf XNL mại dzzzzô.... U R veo cơm ...:so_funny::so_funny:
    ( Khặc khặc, sao tui rao giống đa cấp quá vậy trời ..:so_funny:...:so_funny: )

20. Tuyen.lacky

Tuyen.lacky New Member

chuẩn ko cần chỉnh :cuoisunrang:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.