Đối tác - Liên kết

Tắm biển thế mới là tắm :))

Thảo luận trong 'Cảm nhận về Nha Trang' bắt đầu bởi soknoma, 12/4/16.

1. soknoma

soknoma New Member

Mình sống ở Nha Trang, đợt rồi có mấy ông anh nhờ book tour ra Nha Trang chơi, đòi đi tour độc đáo, lạ lùng... các kiểu, đại loại là chưa bao giờ được đi.

Thiệt ! Hồi giờ dân Nha Trang mà có đi chơi bời bao giờ đâu mà biết ! Thế là phải gọi loạn lên, người này người kia cuối cùng cũng nhờ được một anh làm bên du lịch thiết kế cho . Không biết cho đi ăn đi chơi đi tắm kiểu gì mà về cứ tấm tắc khen Nha Trang đẹp, khen người Nha Trang vui, dịch vụ tốt bla bla các kiểu...

Mình thấy vui lắm, vì dù sao cũng tự hào là người ở đây. Nên là... ăn trộm chia sẻ của ổng mang lên đây cho mọi người đọc.

Nghỉ mát đầu năm nên công ty book tour cho 40 anh chị em đi du lịch Nha Trang. Lúc đầu cứ nghĩ đến đây sẽ chỉ là ăn hải sản và tắm biển, rồi bar bủng massage các kiểu, lấn cấn định không đi nữa. Nhưng sau gọi được cho thằng em trong đấy, set up được cái tour nghe cũng hay hay nên lại đi. Hy vọng lấy điểm được với các Sếp :v . Tour " Đi bộ dưới biển va tiệc rượu nổi trên biển " ( không nhớ có đúng tên chương trình không nữa vì anh hướng dẫn nói mà vui quá không để ý :v )

Lúc đấy tầm trưa, xe đón cả đoàn xuống cảng Cầu Đá để sang đảo. Nắng đẹp quá, gió lại không quá to, mình mừng thầm vì bệnh "say sóng" có thể sẽ không xảy ra hôm nay :))

Lúc đầu cứ tưởng đi tàu gỗ giống những lần đi biển ở Hạ Long, vừa đi tà tà vừa ngắm cảnh biển. Nhưng không, cả đoàn được đi hẳn bằng cano và tàu cao tốc ! Gió mát lồng lộng, như đang đóng phim , hoàn toàn không say sóng và cảm giác cực kỳ mạnh. À, theo anh tour guide thì đi bằng tàu từ cảng sang Hòn Tằm ( điểm đến của cả đoàn ) mất hơn nửa tiếng, nhưng đi bằng cano thì chỉ mất chưa đến 15 phút ! May quá, vui quên cả say !

Đến Hòn Tằm cả đoàn được đi ra khu SEAWALKER để bắt đầu "đi bộ dưới biển" Mình có chụp lại hình, người ta dùng cái mũ to đùng đó đội lên đầu và bơm khí liên tục để mình ở dưới đáy nước có oxi thở. Nhìn cũng hơi sợ sợ, nhưng sâu có 4-5m thì chắc chơi được ! Hơn nữa còn có cả nàng tiên cá ( cosplay thôi, nhưng nóng bỏng ra phết :)) ) , đã chuẩn bị sẵn và sẵn sàng bơi ở dưới cùng thì ngại gì mà không thử ! Biết đâu được tiên cá cứu lên bờ hô hấp nhân tạo như Hoàng tử thì sao kaka.
    Lúc xuống đáy rồi mới thấy được, cảm giác đi trên cát ở bờ biển, khác dưới này thế nào. Mát lạnh, cát mịn, cá bơi xung quanh, mình thì lơ lơ lửng lửng nhẹ nhàng như kiểu phi hành gia vũ trụ haha. Cứ đi đi lại lại dưới nước, đi dép để không đạp trúng đá và được phát găng tay để sờ vào dải san hô nữa !

Đoàn mình 30 người đăng ký đi, thì mình đi đợt đầu ( 10 người ) Không biết tour guide làm ăn kiểu gì mà 10 người đầu tiên không được chụp hình dưới nước mặc dù đã đăng ký trước cho cả 30 người rồi. Vừa lên bờ có bà chị hô loạn lên mình mới giật mình chạy ra hỏi tour guide, lúc đầu bên đó cũng rối, sau có bạn Tài leader bên guide ra deal và cuối cùng cũng giải quyết được, tốp đầu được xuống lần 2 đi thêm 5p nữa và chụp hình kaka. May quá trong cái rủi có cái may cả nhà ạ , lời được 1 lần nữa :)) May vồn .

Sau khi chơi xong, làm ly trà nóng cho ấm bụng, cà đoàn khẩn trương ra lại bến cảng, lên tàu gỗ để đi ra biển chơi tiếp !

Sau lần đầu tiên đi bộ dưới đáy biển, thì đây lại là lần đầu tiên được uống rượu trên mặt biển. Mọi người nhảy từ trên tàu xuống biển và được thủy thủ đoàn ném phao để vòng qua người, sau đó có 1 anh thủy thủ đoàn và anh tour guide nhảy xuống ngồi lên quầy bar rót rượu cho cả đoàn uống :)) Đeo phao nổi nổi trên biển, tay cầm ly rượu nhâm nhi, cảm giác like a boss :))

Chỗ này thì sâu lắm, chắc phải đến chục mét, lại ở một điểm cách xa bãi tắm nên rất yên tĩnh, dàn loa trên tàu được huy động tối đa, từ nhạc Vinahouse, EDM, Vpop ... quẩy điên đảo. Một không khí tuyệt vời ngay trên mặt nước mà trước giờ mình chỉ thấy trên phim !! Mà không phải phim cá mập đâu nhé >>>

Bơi một lúc thì bắt đầu...đói ! Thế là trèo lên trên tàu lại, đồ nhậu đã được dọn ra : Thịt nướng, mực nướng, cá nướng và trái cây ngập tràn. Đói muốn chết mà tour guide bắt đếm 1,2,3 dzô mấy lần mới cho ăn :(( Anh em ăn con mực tươi nướng và uống bia con hổ ( Tiger ), còn chị em thì cứ Coca , xá xị mà chơi ! Mình thì dễ tính rồi, ăn thấy ngon lắm vì đói mà. Cứ thế, ăn xong lại tắm, tắm xong lại ăn, hơn lợn...đến lúc no thì thuyền trưởng hú còi và tàu về lại Hòn Tằm.

Lại được đi cano tiếp, đi từ Hòn Tằm về lại cảng Cầu Đá, lần này mình ra hàng ghế trước ngồi để thử cảm giác mạnh hơn, lái tàu rất vui tính còn chọc anh em trong đoàn nữa. Sóng nhẹ mà cano cứ dập liên tục, bắn như mũi tên trên nước, đã quá đã !
    Đi có tí đã về đến cảng. Lên xe về lại khách sạn. Một ngày tuyệt vời !
    Đi biển thế này mới là đi biển chứ ! Chứ cứ tắm gần bờ,ngắm gái các kiểu thì biết dưới đáy có gì, haahaaa .
    Giờ nghỉ ngơi và chờ CD gửi về khách sạn, xem hình mình chụp dưới đó có đẹp trai như Hậu duệ mặt nồi không nào kakaka "

Đấy, mình dân Nha Trang còn chưa được đi như vậy :( Thiệt chắc phải đi 1 lần cho biết quá. Mà k biết mấy tiền nữa, cty ổng trả nên mình cũng ngại hỏi, chắc kiểu gì chả kiếm chác chút đỉnh :)))

2. XuandangFriendlytravel

XuandangFriendlytravel New Member

Bạn của L hả :)

Cảm ơn bạn nhé. Mình show ít hình, chương trình này nhiều người "máu" lắm , lâu lâu đc đi cùng mấy người trên tivi :v

Nếu có nhu cầu nữa , tiếp tục ủng hộ bên mình nha. Thanks ;)

Chỉnh sửa lần cuối bởi quản trị viên: 2/5/16
  3. Doanh Doanh

Doanh Doanh Well-Known Member

Đi máy tỉnh khác rồi mới tháy biển nhat trang đẹp

4. XuandangFriendlytravel

XuandangFriendlytravel New Member

Đúng rồi đó bạn. Căn bản vì biển Nha Trang có đường bờ biển dài và đẹp quá, lại sát với thành phố nên cái gì cũng tiện.

Bạn có thấy Nha Trang đầu tư xe đi cào rác dọc bãi tắm để du khách không bị dặm chân vô chưa :)

5. kiemma

kiemma Well-Known Member

với lại tắm biển nha trang đuợc ngắm bicini tuyệt vời :1198:

6. pjcfreezelove

pjcfreezelove Well-Known Member

Chổ nào vạy chỉ dới :he:

7. anhquyen87k23

anhquyen87k23 Well-Known Member

Nghề nghiệp:
    IT
    cóp thằng phở nữa kìa..................................

8. chemgioti

chemgioti Vi phạm nội quy

Nghề nghiệp:
    Kinh doanh
    chưa đi Nha Trang bao giờ, nhìn đẹp quá cơ

9. onaplioa

onaplioa New Member

mình nhìn mà thích quá. nhà trang ơi đợi mình mùa hè này nhé.tắm thế này mới là tắm.lại còn sở được cả tay vào cá thế kia thì thích lắm.

10. khanhly90

khanhly90 Member

cũng mơi đi du lịch ở nha trang về, ấn tượng rất tốt. sau có dịp lại đến nữa

11. thongnguyen4953

thongnguyen4953 New Member

Có anh phở đẹp trai kìa

Đi lâu chưa anh ?? mà có Anh phở nhìn Đẹp trai thế.