Đối tác - Liên kết

Thành phố tôi yêu

Thảo luận trong 'Cảm nhận về Nha Trang' bắt đầu bởi dungnd, 10/11/11.

1. dungnd

dungnd New Member

Mình sinh ra và lớn lên ở Hà Nội. Khi ra trường, tự nhủ rằng sẽ dành vài năm đi đây đó rồi sau sẽ về quê, ổn định công việc, lập gia đình và sẽ mãi sống ở đó.

Rồi mình bỏ việc ở quê, vào Nha Trang nhận việc với thu nhập không bằng một nửa. Đâu có sao, mình chỉ ghé qua đây thôi, điểm kế tiếp sẽ là Sài Gòn, Cần Thơ, Đà Nẵng, và có thể là Hải Phòng nữa.

Ngay từ buổi đầu tiên đặt chân đến đây, mình đã thấy có ấn tượng rất tốt về thành phố này. Khí hậu khá mát mẻ, đường sá khá sạch và thoáng đãng nhưng điều mình ấn tượng nhất đó là người dân nơi đây, đó là những con người hiếu khách, cởi mở và rất thân thiện. Dĩ nhiên, người xấu thì ở đâu cũng có nhưng ở Nha Trang, mình cho rằng số người đó chỉ là thiểu số.

Thế rồi thời gian cứ trôi và mình đã không thể thực hiện trọn vẹn ý định ban đầu của mình. Mình nhận ra rằng mình đã yêu mảnh đất này, yêu mỗi buổi sáng đi tắm biển, mỗi buổi chiều dạo đường Trần Phú sau giờ làm và dĩ nhiên là cả một người con gái ở đây.

Mình đã đi rất gần hết các tỉnh thành trên đất nước này nhưng luôn thấy Nha Trang là đẹp nhất, đáng yêu nhất. Hy vọng rằng mình có thể đóng góp một phần rất nhỏ bé cùng với các bạn, với người dân nơi đây, để làm cho thành phố này ngày càng đẹp hơn, quyến rũ hơn, như sologan của thành phố "Nha Trang - Khánh Hòa - văn minh và thân thiện"

Chỉnh sửa cuối: 12/2/14
  2. ishop-gamer

ishop-gamer New Member

cảm nhận rất hay .. cám ơn anh đã chia sẻ

3. breakus

breakus New Member

Nha trang vẫn là nhứt :1198:

4. ishop-gamer

ishop-gamer New Member