Đối tác - Liên kết

Thành viên của NTC tham gia mua sắm tại Metro

Thảo luận trong 'Tin nhanh Khánh Hòa' bắt đầu bởi buonchuichoi, 27/12/11.

1. Nội gián

Nội gián Active Member

Theo kết quả thống kê mức độ hài lòng của người tiêu dùng đối với hệ thống các siêu thị tại Việt Nam do Lá Cải News khởi xướng thì mức độ hài lòng của người dân đối với hệ thống Metro đã giảm 4 bậc kể từ khi khai trương Metro Nha Trang. Lý do theo Lá Cải News tìm hiểu là bởi thái độ không cầu thị và trịch thượng của nhân viên Metro khi tham gia phản hồi ý kiến khách hàng trên Diễn đàn NhaTrangClub =))

2. haucan2006

haucan2006 New Member

càng nói càng thấy cái ngu của bác lòi ra dài quá tôi ko adua , tôi đã đi mua hàng bên bác thấy cái cùi mía nên tôi góp ý bác ko biết cách giải quyết mà còn chu cái mỏ ra chửi khách hàng , bác biết thế nào là ý kiến khách hàng khi không hài lòng về 1 dịch vụ nào đó của bên bác , ko biết cách giải quyết mà la làng lên mà cãi .. qua thế giới di động học hỏi nhân viên bên đó đi bác tôi mua cái dt có 800k mà nhân viên sài gòn 1 tuần dt ra 2 lần để hỏi về sản phẩm, về thái độ giao dịch của nhân viên của họ ntn , về sự hài lòng của khách hàng ...vvv...vvv. như thế mới là kinh doanh , còn dịch vụ bên bác tốt chắc tôi rảnh hay bị khùng sao mà cứ ngồi đây cãi tay đôi với bác , trong topic này bác thấy có bao nhiêu người đồng ý kiến với bác ko ? hi vọng bác bỏ ít thởi 2 gian để học cách giao tiếp với khách hàng đi rồi hãy lên NTC nói chuyện với mem ở đây . nên khi tui nói câu " đã ngu mà còn tỏ ra nguy hiểm: là tôi thấy quá đúng ... nếu bác chưa đúng cho thêm câu này nửa nè " những thằng ngu ko bao giờ biết mình ngu ":eek:mg1: :chair::chair:

3. buonchuichoi

buonchuichoi New Member

Cám ơn Bác nhiều - Chúc Bác và gia đình Năm mới Hạnh Phúc - Chúc Bác bán được nhiều điện thoại Hồ Cẩm Đào dịp Tết 2012 nhé

4. haucan2006

haucan2006 New Member

mình ko có bán dt hồ cẩm đào bạn ơi , nhưng nếu bạn xài dt hồ cẩm đào mà bị hư tìm ko có linh kiện thì liện hệ mình đặt hàng cho nhé . thanks :he::he:

5. haidk919

haidk919 Active Member

Giống mấy bà bán rau, bán cá ngoài chợ nhỉ? Người bán ko nhịn, người mua cũng không tha. Thế là chẳng bên nào chịu thua. Hèn chi mà cái chỗ chăm sóc khách hàng bị chửi như ngả rạ là phải rồi.

Chỉ có duy nhất tại Metro Nha Trang bạn sẽ có cơ hội mua những gì mình muốn.với mức giá gần tốt nhất, sự phục vụ gần tốt nhất, nhiệt tình gần tốt, và đặc biệt nên hỏi kỹ hàng khuyến mãi trước khi mua (P&G,U, Tại chỗ, Hậu mãi)> Mong rằng khoản cách giữa gần tốt nhất đến tốt nhất sẽ ngày càng ngắn hơn

6. Mr.Lee

Mr.Lee Member

Làm dịch vụ, mình thật sự không hài lòng lắm với những gì đang diên ra tại Metro ( mặc dù mình chưa bị đối xử vậy tại Metro =.= chắc do đi với lãnh đạo nên dịch vụ nó có khác).
    Lãnh đạo Metro họ biết cả đấy, họ biết tất cả những lời than phiền của khách.
    Nhưng họ chưa thật sự quan tâm đâu.
    Tuy nhiên, phải công nhận 1 sự thật là Metro vượt doanh thu trong 2 tuần liền =.= (cái này là thật)
    Note: Lee ko phải NV Metro nhé ^^

7. buonchuichoi

buonchuichoi New Member

Thực sự cám ơn các bạn NTC đã góp ý rất nhiều cho Metro

8. TCYA

TCYA Member

Bạn có bao giờ đi xem xiếc khỉ (xiếc thú) chưa? Những ngày đầu bao giờ người xem cũng đông không phải vì khỉ diễn trò hay mà vì nó lạ. Nếu lâu dần không có trò gì mới thì phải dọn đi chổ khác thôi.
    Làm ăn mà không quan tâm gì đến khách hàng thì chỉ sớm chuốc lấy thất bại mà thôi. Khách hàng là Thượng đế mà.
    Hy vọng Metro NT không trở thành 1 gánh xiếc khỉ!

9. caphedenda

caphedenda Member

Nguyên nhân là do khâu training chưa kỹ càng, training lại nhân viên là ok thôi ?? Sao không training cho nhân viên take care khách tôt hơn ? Tình hình như vầy là mất khách đấy nhá.:gandhi:

10. sói_con_lạc_bầy

sói_con_lạc_bầy Member

Kiểu nhà xây dựng của Metro là loại nhà tiền chế ko phải là xây dựng bê tông cốt thép gì đâu mà phải xoắn. Metro cũng đã tính đến chuyện tháo gỡ di dời trong tương lai rồi ^^. Dù sao cũng mong muốn cho Metro trụ lại được nơi mảnh đất được cho là cửa ngõ vào Nha Trang city hehe...good luck :flower:

Chỉnh sửa cuối: 11/1/12
  11. che3chang

che3chang Active Member

Có thẻ Metro nhưng chưa có dịp đi nên không biết cung cách làm việc của Metro ntn ? Đọc qua 1 số comment của ACE thì hơi hãi 1 tí :D
    @buonchuichoi nếu là người muốn giới thiệu quảng bá Metro đến mọi người thì nên lắng nghe ý kiến của khách hàng và giải thích một cách thật nhẹ nhàng chứ đôi co kiểu chợ búa như thế thì thật phản cảm. Tôi đọc qua tất cả các comment của @buonchuichoi tôi có cảm giác bạn là người đang phá hình tượng của tập đoàn Metro chứ không phải là đang PR, quảng cáo cho Metro .
    Thêm 1 điều nữa là bạn hãy đổi 1 nick khác , nick bạn đang dùng không phù hợp để đại diện cho 1 cá nhân hay doanh nghiệp đứng đắn nào cả .
    " Thuốc đắng dã tật
    Sự thật mất lòng "
    Vài dòng góp ý . Hy vọng Metro sớm có sự điều chỉnh phù hợp để khách hàng có thể trở thành Thượng Đế một cách đúng nghĩa .

12. Nội gián

Nội gián Active Member

À, giờ em mới để ý nick của bác ý. Hóa ra là buồn chửi chơi... :D

13. Sachi Minoz

Sachi Minoz New Member

ô thế àh\
    bữa giờ e dịch mãi mà chạ bik nik ấy như nào @@

mà bữa còn có cmt bạn ý nói là " mem NTC là 1 nhân viên cấp cao lắm làm ở metro.." đại lại là vậy, tĩm mãi chạ thấy nũa....ko bik ai mà lớn zữ?

14. bóng đèn tròn

bóng đèn tròn Well-Known Member

nhờ bác Chè 3 chàng oánh giá hộ cái nick bóng đèn tròn của em nó như thế nào nhỉ....hy vọng nó không bị đứt râu...

15. SóiĐiên

SóiĐiên Active Member

Câu nằm lòng của những người kinh doanh : Trong các tình huống khách hàng complain, thì châm ngôn khách hàng luôn đúng là điều duy nhất có thể làm vui lòng khách hàng và giải quyết rắc rối ! Phương pháp " Đồng tình trước, phản biện sau " luôn luôn tốt trong những trường hợp này ! Thế mà bác nhân viên Metro gì ở đây thích sa đà vào chửi nhau nhỉ ?! Nội cái chuyện bác ghi cái nick người ta thêm chữ xxx là đã có ý đồ và thiếu tôn trọng người khác, đấy là vấn đề xã giao cư xử ở đời chứ không cần phải nói đến kinh doanh nhé ! Bạn không tôn trọng người khác thì đừng mong ai đó tôn trọng bạn. Cái cách bạn nói chuyện rất giống dân MLM mới vào nghề, ai nói gì nói đều bỏ lơ không quan tâm cứ một mực khoe thành tích chiến công :rock-on:
    Tôi đi Metro ở đây 2 lần nói chung là cũng ok, có cái khá rẻ và cũng có cái ngang giá thị trường nếu so đo tiền xăng, nhưng mua sỉ thì rất rất là ok. Có điều đúng là nên cho vài lớp training lại cho các nhân viên nhé !
    Vài lời góp ý với bác Metro gì đấy, mong bác nhìn lại và ứng xử với khách hàng phù hợp hơn ! Làm kinh doanh là làm dâu trăm họ, chứ không phải làm mẹ chồng đâu bác ạ !

16. haidk919

haidk919 Active Member

Mình nghĩ bạn ấy là chủ của Metro đó mà. CÓ tiền có của có mác nên la lối đó mà. Hic chỉ khổ cho mấy đứa đi làm mướn thôi khách chửi thì nghe, nghe thì biết, biết thì xin lỗi, mà có biết cái lỗi ở đâu ra rứa... Làm tạp vụ mà cũng bị chúng chửi đau quá :boat:

17. postman

postman Member

Người đứng sau nick buonchuichoi này nằm trong 2 khả năng dưới đây .
    - Là những ai đó làm việc có liên quan đến Metro nhưng lại chưa được Traning về tiếp thị bán hàng tới nơi tới chốn.
    - Là một trong những đối thủ tranh dành thị phần với Metro cố tình làm xấu đi hình ảnh của Metro

theo mình khả năng thứ 2 có vẻ hợp lý hơn.

18. buonchuichoi

buonchuichoi New Member

Bác mới đưa ra hai khả năng phỏng đoán về mình theo mình thì còn mấy khả năng nữa :
    3. Nhân viên Nhà phân phối đang cộng tác với Metro
    4. Nhân viên cafe vỉa hè trước Metro
    5. Nhân viên vừa bị cho nghỉ việc tại Metro
    .........

Tất cả chỉ là phỏng đoán - vừa rồi mình có thấy rất nhiều Anh Chị Em NTC lên Metro mua sắm, mình có tham gia NTC off mấy lần nên nhớ gần hết gương mặt NTC mà, theo mình nhận xét sau 1 tháng Metro khai trương :

Member của NTC tuy không hài lòng về Metro nhưng lên Metro mua hơi bị nhiều, có những người mình thấy lên mua hàng hoài. điều này chứng tỏ Metro đang ăn nên làm ra và được Mem của NTC nói riêng và người dân Nhatrang nói chung thích vì cách kinh doanh mới tại Nhatrang

Chúc Các Mem của NTC Năm mới Hạnh Phúc và Thành Đạt.
    Bật mí xíu : Ngày 29 tết buổi sáng Metro sẽ liên tục sales off các mặt hàng phục vụ Tết, cơ hội giảm giá rất cao như thịt cá mứt giảm đến 80% váo lúc 11h trưa - 12 h đóng cửa -

19. pe tram

pe tram New Member

thật là tự tin :662::662:

20. buonchuichoi

buonchuichoi New Member

Ôi em bé teen ơi- Qua Tết Metro tiếp tục tuyển nhân viên đó - Bé có thích thì chuẩn bị Hồ sơ đi nha