Đối tác - Liên kết

Thành viên của NTC tham gia mua sắm tại Metro

Thảo luận trong 'Tin nhanh Khánh Hòa' bắt đầu bởi buonchuichoi, 27/12/11.

1. Daniel Craig

Daniel Craig New Member

Đêm qua sau khi nhậu tê tê Tất niên với mấy đứa bạn, mình có chạy lên mua vài thứ để hôm nay Tất Niên:
    1. Đùi gà quá rẻ - chỉ 45k/kg , làm cho 1 cục to 2.5 kg
    2. Chân gà USA - 63k/kg, cái món này hấp hành ăn quá ngon luôn, làm cho 02 bịch
    3. Thấy 1 món đẹp đẹp bao bì xem thử thì ra là Gan Vịt nhập khẩu từ Pháp - thấy đẹp mà đang tê tê nên cầm đại 1 bịch bỏ vào xe định làm món gan vịt xào mướp nhậu chơi ,đến khi ra thu ngân tính là 1 triệu 4 trăm mấy chục ngàn , tá hỏa.
    4........mua tá lả tùm lum bánh mì dưa món mấy quả kiwi .....khỏi nhớ
    Khách đông mà chủ yếu mua rau củ quả và hàng tươi sống, mình thấy giá bia Heineken mắc hơn ở ngoài khoảng 2k/ thùng, có mấy loại bia ngoại mà mắc quá, có loại bia gì đó tên lạ hoắc Duvel giá 1 triệu 700k /thùng- hic, làm vài lon bia đen nhập khẩu hôm nay uống chơi.

Làm 1 đống đồ ra tính tiền xong được cái thùng carton rách để đựng đem về chứ nhậu tê tê ai mà nhớ mang bịch hôm bữa được phát lên mua , ngồi gói xong hết xỉn luôn, tha được cái thùng này về nhà mệt quá

Lên gặp thằng em quen làm ở cái tủ giữ đồ bên ngoài cho khách - nó có nói nick nó là buonchuichoi hay chocchuichoi hay cái gì đó như thichchocchui mà ở NTC nó có viết bài, đang bực mình vì cái thùng carton dỏm muốn rách mình chửi cho mấy câu - hic

2. ntc007

ntc007 New Member

zị là nick buonchuichoi làm ở bộ phận Locker hả :idontknow:

3. anh hiep co don

anh hiep co don Member

metro bán đăt hơn bên ngoài mà. vd nhé. mình mua sưa tươi, ở bên của hàng giới thiệu sãn phẩm bán là 5000đ/bịp đã có vat' bên metro bán tính cả vat nữa là 5100đ. mua nước súc miệng khuyến mãi mì gói, về nhà bóc ra ăn thì đọc thấy hết hạn sử dụng..., bên trong thì rộng mà của ra thig qua trật trội, yêu cầu quản lý metro di chuyển cái thùng giấy và băng keo ra ngaòi để cho rộng, ko cản trỏ người khác ra vào,

4. mymy_nt

mymy_nt Member

:shoot:, đi mấy lần rồi thấy cũng bình thường,tốt nhất là gần chỗ nào đi chỗ đó

5. haucan2006

haucan2006 New Member

là sao ta ?? locker boy .....hay dân xì gòn .......???:eek:mg1::eek:mg1::eek:mg1::eek:mg1::eek:mg1:

Chỉnh sửa cuối: 22/1/12
  6. annakute

annakute New Member

bi h mới đọc đc cái bài này
    đi metro từ cái ngày đầu nó khai trương
    cảm giác khi bước vô
    ngộp với bịt bùng kinh khủng -> giống như bước vào cái kho chứa hàng [nói thế thôi sau ngày mình đi có cải thiện ko thì ko bik]
    hí hửng chạy lên cũng vì nghe đồn metro bán đồ rẻ, nhưng vô mới bik hầu như còn mắc hơn ở ngoài [hay đi mua đồ nên so giá rồi ạ ]
    lượn lờ ra tính tiền, nhân viên ko thèm nhìn mặt khách, hỏi 1 câu đến 3 lân SIÊU THỊ NÀY PHẢI CÓ THẺ MỚI VÀO ĐC HẢ ANH, mà từ nhân viên thu ngân dến bảo vệ trơ ra ko ai thèm trả lời -> phát cáu lên đc
    Xong thì ôm đồ ra cửa đc chặn lại kiểm tra hóa đơn và phát cho 1 cái bịch [Điên ghê ko, ngay quấy tính tiền ko đưa]
    Tóm lại đi lần đầu và là lần cuối
    Từ h trung thành với Maximax thôi :xmaslaff:

7. nhatrang25

nhatrang25 New Member

Sao Metro Nha Trang gây tốn nhiều bút mực vậy ta, không biết cái metro Nha Trang như thế nào vì hôm bữa về thấy xa quá nên đi Maxi cho nó gần. Hôm trước Tết đi Metro Bình Phú thấy thái độ nhân viên phục vụ thấy mà chán. Sau khi mua đồ xong đến quầy tính tiền, nhân viên nhìn mặt thì lạnh như băng, mình thấy mấy cái túi nilon tự hủy tưởng hôm nay Metro tốt bụng cho túi nilon như Coop Mart định lấy 1 cái để đựng vì đồ mình mua không nhiều thì em nhân viên phán 1 câu: 1500đ / 1 túi đó. Sau khi tính tiền thì em quăng đồ ra cho khách bỏ vào như quăng rác và khi thấy mình bỏ hàng vào túi nhựa Metro em định tính tiền túi mình vì tưởng mình mới lấy làm mình phải thông báo liền là túi tự mang theo. Tóm lại nếu các pác đi siêu thị để mua sắm đồ cho gia đình sử dụng thì nên đi Maxi hoặc Coop.

8. capri

capri Member

Tổng quan mà nói, bạn chủ topic toàn đá xoáy, đá xoay, đá xoắn mà không chú trọng việc CSKH và ghi nhận lại những complaint mang tính chất chủ quan của khách hàng. Báo cáo kịp thời những tồn đọng cho cấp Quản lý, để họ kịp thời điều chỉnh lại những mặt hạn chế đó. Khi đó thương hiệu của Metro sẽ đi vào lòng người dân và sớm vươn cao, vươn xa không những ở Nha Trang mà của cả tỉnh, cả khu vực.

Về cá nhân mình, mình làm bên ngành hàng dịch vụ cũng hơn 5 năm. Không quá nhiều, nhưng cũng không phải là ít đề nhìn nhận vấn đề theo hướng khách quan. Vì vậy, mình mạo muội đưa ra những nhận định như sau:

Thứ nhất, về thương hiệu và tính chuyên nghiệp cũng như phong cách bán hàng, từ lâu Metro đã có tiếng tăm, và đúng như những gì tích cực mà các bạn trong topic đề cập ở Metro SG hay Metro nói chung.

Thứ hai, bản thân tôi đã tham quan và mua sắm ở Metro Nha Trang 3 lần. Và đúng như những gì mọi người complaint chủ quan ở trên, tất cả hoàn toàn hợp lý.

Tuy nhiên, do đây là cách định vị thương hiệu của Metro, và nó hoàn toàn xa lại với người dân địa phương. Bởi vậy, xảy ra những điều đáng tiếc cho cả doanh nghiệp và khách hàng. "Cash & Carry", có bao nhiêu người hiểu câu này nhỉ?

Vì vậy, khách quan mà nói, việc traning nhân sự của doanh nghiệp tại địa phương chưa được tốt, chưa sâu sát. Cần phải cố gắng hơn nữa, như vậy mới có thể làm hài lòng khách hàng và phục vụ cộng đồng tốt hơn được.

Cuối cùng, mình chỉ đưa ra những quan điểm sau: Cơ cấu, traning lại nhân sự, take care khách hàng, hoàn thiện công tác CSKH. Bấy nhiêu đó là đủ, còn về mặt giá cả hay trưng bày, về lâu về dài sẽ có sự điều chỉnh phù hợp mà thôi.

Thanks mọi người đã đọc cm của mình, đó là vài lời muốn chia sẽ. Không chém, không bênh vực, không nghiêng về bên nào. Tất cả chỉ là suy nghĩ khách quan của mình. :happydance:

9. SuZy

SuZy New Member

mình đi metro rồi, thấy nó cũng bình thường, như mọi siêu thị khác có điều đi hơi xa. Đi 1 lần cho biết chứ lần sau cứ Thái Nguyên cho lẹ:xmaslaff:

10. buonchuichoi

buonchuichoi New Member

Metro Nha trang xin chân thành cám ơn Quý khách đã đến tham quan và mua sắm tại trung tâm Metro
    METRO CHÚNG TÔI HÂN HẠNH ĐƯỢC PHỤC VỤ QUÝ KHÁCH

11. leaseanheang

leaseanheang New Member

bất cập nhiều thứ ! tuy nhiên đã là chuyên nghiệp thì yếu tố khách hàng và ấn tượng là Quan trọng !

12. kuanh91091

kuanh91091 New Member

:baby1::baby1::baby1::baby1::baby1::baby1:

13. NTbeach

NTbeach Member

Cho mình hỏi địa chỉ website của metro Nha Trang là ntn , để mình lên mạng mua hàng online cho tiện.

14. Nha.Trang

Nha.Trang Member

chưa biết đúng sai thế nào. mỗi ng 1 í :cluebat::cluebat::cluebat:

15. zackroad

zackroad Member

metro nó bán sĩ chứ đâu có trọng bán lẻ đâu.

16. Trucsirius

Trucsirius Member

nhà tui đi metro mot lan roi,nói khách quan thì cách phục vụ của metro không bằng maximax,:shit1::shit1::shit1::shit1:

17. nhockon0689

nhockon0689 New Member

Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau. :tambien:

18. vukid1412

vukid1412 New Member

sao lại nên nỗi như thế. làm nên tội gj đây. up cho metro

19. tananh

tananh New Member

:cool3::cool3::cool3::cool3::cool3::cool3: lên

20. Nghĩa Romoss

Nghĩa Romoss Active Member

mua nhiều có giảm giá không vvayj bác