Đối tác - Liên kết

Thấy ma ..... Ai nói trên đời này ko có ma thì vô mà đọc!

Thảo luận trong 'Xóm nhà lá' bắt đầu bởi teenboyhandsome_06, 18/8/11.

1. teenboyhandsome_06

teenboyhandsome_06 Member

Chỉ mới đây thôi, em hãi quá các bác ơi.! Giờ là 1h15' sáng rồi mà vẫn để đèn sáng trưng vì...ớn. Tạm thấy đỡ hơn rồi. Đường nào đêm nay cũng trắng đêm nên mở máy kể lại cho các bác, mong quên được nó. Chuyện này chắc em chả dám nói ai, sợ mang tiếng đàn ông mà nhát.[​IMG]

Lúc 24h đêm nay, em đi tắm sau khi onl xong (em toàn tắm khuya, vì làm cú đêm quen rồi, tắm xong ngủ mới thoải mái). Giờ này nhà chỉ có em và mẹ em (vào SG chữa bệnh) ở nhà, ông anh thì đi Đà Nẵng công tác, mà mẹ em thì lên gác ngủ từ đời nào rồi, mẹ em phải ngủ trên gác vì mới điều trị ung thư bằng thuốc phóng xạ, phải cách ly với người khác
    [​IMG].

Em thì "hoạt động" ở dưới trệt thôi, hôm nay cũng như mọi ngày, khoảng 24h em đi tắm, nhưng nổi hứng thấy cái chậu giặt đồ để trong nhà tắm (nhà em có máy giặt, cái chậu chủ yếu đựng quần áo dơ sắp giặt, chắc mẹ em mới làm gì đó để quên trong phòng tắm) nên quyết định xả nước vào tắm xối bằng ca, quên m cái vòi tắm đi.

Em tả sơ về nhà em: Nhà này em và ông anh thuê nguyên căn ở 2 thằng thôi, tiện cho 2 anh em đi làm, rộng hơn 80m2, 1 trệt 1 gác, không đến nỗi lụp xụp, ngay gần sân bay Tân Sơn Nhất, đủ ở 8,9 thằng SV chứ không ít, mà giá thuê chỉ có 5tr/1tháng (nhà trong SG thì các bác biết rồi đấy) nên khi được cò giới thiệu đến đây, thấy chủ nhà rất dễ, không chèn ép như các chủ nhà khác, đã vậy cô chủ nhà thu tiền 3 tháng/1 lần, tức 3 tháng cổ mới bén mảng tới 1 lần. Vậy nên anh em em mừng húm khi thuê được căn này, dù lúc mới vô nhìn nó hơi trống trải, tối tăm và khá âm u, sau rồi chuyển đồ đạc vào thì cũng thấy bình thường.

Nhà em dùng nước giếng bơm lên 1 cái bồn nhựa 500l đặt trên 1 cái giá bằng thép khá cao (cỡ 1 người đứng trên cái ghế cao rồi với tay là tới) và 4 chân cái giá nằm sát 2 bên tường nhà tắm nhằm tận dụng diện tích dưới đó, từ bồn nhựa đó có đường ống dẫn xuống để tắm giặt. Nhà tắm khá dài và rộng, nhưng toilet trong đó luôn nên phía bên kia để bồn cầu, cái bồn nước đặt bên này nên tắm thì đứng mé mé ở giữa gần như dưới bóng cái bồn nước.

Mọi hôm tắm vòi tắm thì vẫn chả sao, hôm nay tắm bằng cái chậu nước thì.....huhu..
    [​IMG] nhắc lại em lại muốn tè ra quần.

Lúc xả nước vào, em xối vài ca, kì cọ chờ nước đầy rồi tắt, kì cọ xong thì nước trong chậu đã tĩnh lặng rồi, trong đêm với cái bóng đèn compac hắt xuống thì cái chậu nước không khác gì cái gương các bác ạ. Nó soi tất tần tật mọi thứ xuống đấy.

Khi vừa đưa tay định múc nước xối tiếp thì
    [​IMG]....Em chết điếng 2 giây (không nhớ có són ra không nữa)... Qua cái chậu nước, em thấy có.... 1 người nằm trên bồn nước[​IMG], 2 tay bám vào thanh ngang của cái giá sắt, thò cái đầu xuống với ánh mắt nhìn em trân trân, [​IMG] Em khẳng định không phải em nhìn nhầm bóng mình, vì thời gian em chết điếng khoảng 2 giây cơ, em đối diện với gương mặt đó trong 2 giây các bác ạ, người đó tóc cỡ ngang ót (em húi cua), xõa xuống che gần hết mặt nên chỉ nhìn rõ đôi mắt (1 đôi mắt rất bình thường ạ, có điều là nhìn em trân trối) và cái mũi. Lúc đó thật em ước gì mình đột nhiên tỉnh dậy thấy nằm ở trên giường giống như bao cơn ác mộng khác (em hay mơ thấy ma lắm), nhưng không phải lần này các bác ạ.!

Rồi theo phản xạ em ngước nhìn lên (tay chân lúc đó đã bủn rủn hết rồi
    [​IMG]) thì chả thấy gì, chỉ thấy mấy cái mạng nhện rối rắm rũ xuống phất phơ.

Em vốn không phải thằng nhát gan, lại cũng có tin vào chuyện vong hồn, và em tin có vong hồn thật đấy nhưng mình không hại họ lúc sống, không báng bổ họ lúc chết thì họ cũng không hại mình. Nên lấy hết dũng khí còn lại em hỏi "Ai đấy.? muốn gì thì ra nói chuyện.!", tự nhiên lúc đó em lại nghĩ cần làm như vậy, chứ mà trong lòng cầu trời khấn phật đừng có cái gì hiện ra
    [​IMG].

Xong thấy không có gì xảy ra ngoài việc em lạnh toát nổi hết da gà từ đầu đến đít. Em vơ vội cái quần mở cửa nhà tắm đi ra bếp mặc, khỏi tắm gội, lau người luôn
    [​IMG]. Lúc đó định chạy lên gác nói mẹ nghe chuyện này nhưng mà không muốn đánh thức mẹ dậy với lại cũng không muốn hù mẹ sợ, đường nào 1,2 ngày nữa mẹ em cũng về quê rồi, nên em âm thầm mở hết bóng điện trong phòng ngồi...run

Huhu.. Kiểu này em đến bỏ nhà mà đi thôi, ông anh vốn không tin ma quỷ, kể ra lại sợ làm trò cười cho ổng đi rêu rao với người khác thì em chết mất, hình tượng manly em xây dựng bao lâu nay
    [​IMG]... Mẹ em thì nhát gan, lại đang bệnh tật, em sợ nghe xong bả bị shock thì khổ. Mà chuyện này không giải quyết được chắc em không bao giờ dám đi tắm trong quãng đời còn lại quá.[​IMG]...

Từ lâu em nghe nhiều chuyện ma quỷ ở quê, từ chuyện con lộn đến chuyện vong nhập, toàn chuyện người thân chứng kiến kể lại nên đã có phần tin vào những chuyện này, bây giờ chính mình gặp phải, em sợ lại phải gặp vong đó 1 lần nữa quá. Không biết ông ta (theo những nét em thấy thì em đoán đó là đàn ông) muốn gì ở em. Mà nghĩ lại những biểu hiện của bà chủ nhà này em mới thấy đáng nghi. Nhà ở gần trung tâm Quận TB thì không ở, cho thuê giá rẻ chạy xuống Q12 xa lắc ở, đã vậy chủ nhà gì mà nhiệt tình quá đỗi
    [​IMG].
    Và cái nhà tắm với cái bồn nước, lúc mới vào nhà em đã thấy cảnh u ám rồi, nhưng nghĩ nhà không ai ở như vậy thôi, bây giờ nghĩ lại thì cái giá sắt đó rất thuận tiện để người ta...treo cổ các bác ạ.! [​IMG]

Em phải làm sao đây.? Đêm nay chắc chắn không ngủ nổi rồi.! Có cao nhân nào giúp em giải vong trong nhà được không.??

---------------------------------------------------

Em đang xì trét thực sự, có cao nhân nào giúp em được không ạ ??? PLS

Sáng mai em sẽ vào làm vài tấm trong nhà tắm cho các bác tiện đánh giá, bây giờ cho tiền em cũng không dám xuống đó đâu

PS: Em thành thật xin lỗi bác nào không ngủ được vì chuyện của em, nhưng mà có các bác sợ cùng em cũng thấy đỡ, chứ cái cảm giác 1 mình với chuyện này.....
    [​IMG] ....Các bác thông cảm cho em nhá.!

HÌNH ĐÂY!

[​IMG]Bức ảnh này đã được thu nhỏ. Muốn xem kích cỡ đầy đủ (768x1024) bạn click vào đây.[​IMG]
    Toàn cảnh góc đặt bồn nước, 4 thanh sắt cao cao đó là chân của cái giá sắt

[​IMG]Ảnh đã được thu nhỏ. Vui lòng nhấn vào đây để xem kích thước thật 1024x768.[​IMG]Bức ảnh này đã được thu nhỏ. Muốn xem kích cỡ đầy đủ (1024x768) bạn click vào đây.[​IMG]
    Cái bồn nước, có từ lâu lắm rồi, bụi bặm bám 1 lớp rất dày

[​IMG]Ảnh đã được thu nhỏ. Vui lòng nhấn vào đây để xem kích thước thật 768x1024.[​IMG]Bức ảnh này đã được thu nhỏ. Muốn xem kích cỡ đầy đủ (768x1024) bạn click vào đây.[​IMG]
    Cái chậu này buổi tối có đèn soi xuống thì y như cái gương

[​IMG]Ảnh đã được thu nhỏ. Vui lòng nhấn vào đây để xem kích thước thật 1024x768.[​IMG]Bức ảnh này đã được thu nhỏ. Muốn xem kích cỡ đầy đủ (1024x768) bạn click vào đây.[​IMG]
    Toàn cảnh, bên trái là vị trí bồn cầu, bên phải là cái thùng nước

[​IMG]Ảnh đã được thu nhỏ. Vui lòng nhấn vào đây để xem kích thước thật 768x1024.[​IMG]Bức ảnh này đã được thu nhỏ. Muốn xem kích cỡ đầy đủ (768x1024) bạn click vào đây.[​IMG]
    Cái cầu thang gỗ lên gác, nơi mẹ em ngủ, cũng là nơi phát ra tiếng phịch phịch buổi tối, lúc này điện sáng, chứ tối thì em...ứ dám đi lên cái cầu thang này [​IMG]

- Câu chuyện này có thật 100% của thằng bạn mình kể lại nha các bác!

- Khi câu chuyện này kết thúc, mình sẽ tiết lộ 1 bí mật ghê rợn hơn việc bạn đọc được topic này!

(Ghé trang 4 , trang 6, trang 9 ... để đọc tiếp nhé bạn!)

CÒN TIẾP TRANG SAU CÓ HÌNH ẢNH GHÊ RỢN MINH HỌA NỮA ĐẤY CÁC BÁC Ạ!!!!![​IMG]

Chỉnh sửa cuối: 21/8/11
  2. neverdie79

neverdie79 Member

Đọc xong thấy ớn ớn - Khi câu chuyện này kết thúc, mình sẽ tiết lộ 1 bí mật ghê rợn hơn việc bạn đọc được topic này! còn gì nữa bác.

3. T.rex nEe

T.rex nEe New Member

tối cho qua ngủ chung rồi đi WC nhé :p3::p3::p3::p3::p3::p3::friends::friends::friends::friends::friends::friends:

4. †í...kũN

†í...kũN New Member

đọc song thấy cũng ớn ớn.... chứ hok lẽ chủ topic rãnh hay sao mà bịa... :hunt1::hunt1:

5. StreetDance

StreetDance Member

copy không ghi nguồn hả bác. Chuyện pót hết rồi. Dài mấy chục trang lận. Copy mà cop cũng thiếu

6. anna_ho

anna_ho New Member

lát nửa kể chuyện mình ghê lắm
    mình cũng từ thấy như bạn.mình ăn cơm rồi kể cho nghe

7. OwenJackson

OwenJackson Well-Known Member

Bác kể chuyện y như Nguyễn Ngọc Ngạn vậy hic hic, coi mà lo thắp nhang vái lạy đi pác, chứ để tình trạng này kéo dài thì toy pác đó hic :cluebat:

8. anna_ho

anna_ho New Member

lúc trước mình ở Đà LẠt cũng gặp chuyện như bạn.mình ở chỗ đó 2 năm mà ko thấy gì hết, đến năm thứ 3 thì gặp chuyện.chuyện là thế này.
    khi mình mới vào đh, mình tìm được 1 chỗ trọ nhưng mình ko ưng ý vì chỗ đó đi chung với nhà chủ. mẹ mình cũng thấy vậy nhưng thật sự lý do mẹ kêu mình chuyển chỗ khác vì chỗ đó mẹ mình có cảm giác như có ma. mẹ mình nhạy cảm với chuyện này lắm.
    mình tìm được 1 chỗ nhìn thấy khá ok. có chỗ phơi đồ, phòng tốt. mẹ mình cũng lên và thấy được. mình quyết định ở đó/mình ở phòng số 10, bên cạnh mình phòng số 9 toàn là nam ở thôi.mình ở được 1 năm rưỡi.đến năm 3 thì xảy ra chuyện.mình đi thực tế về thì phòng số 10 có 1 chị chuyển đến ở. đêm đầu tiên chị ấy chuyển đến, mình có cảm giác như bị ai theo dõi vì mình đi thực tế về phải gấp rút làm báo cáo đến 1h sáng mà cảm giác bị theo dõi xuâts hiện từ 11h 30. có 1 điều lạ là ở chỗ đó nuôi chó là bị cho tru, người ta nói chó tru là có ma. lúc trước chỗ đó nuôi con chó hễ 11h30pm là nó tru đến 2h hay 3h am hôm sau. mình nói với mẹ thì mẹ nói: chắc để nó ngoài trời nó lạnh nên tru nhưng mình nói với chị chủ , chi ấy đem nó vào nhà bếp nhưng vẫn tru, cuối cùng nó bị trộm mất...
    quay lại chuyện của mình nhe. đêm thứ 2 chị đó ở, mình có cảm giác theo dõi mà nhiều hơn đêm dầu tiên. cả 2 đêm mình mở điện ngủ nên chỉ có cảm giác.đến đêm thứ 3, mình thử tắt điện thì mơ thấy : mình đi vào 1 ngôi nhà gỗ bị bỏ hoang, rêu mọc trên tường gỗ, nốc nhà bằng mặt đường(ở ĐL hay có những nhà thấp như vậy) mình có cảm giác ngôi nhà quen lắm, mình mở cửa vào phòng khách mà ko thấy ai. mình gọi: có ai ở nhà ko? nhưng ko nghe tiếng trả lời. mình thấy phòng khách đơn giản lắm, có bộ sofa gỗ cũ lắm, 1 tủ tv cũ và 1 cái tv dò đài bằng tay, cái trắng đen đí, tv được phủ 1 khăn trắng. mình tiếp tục xuống nhà dưới và vẫn hỏi có ai ko? ko nghe trả lời, mình đi xuống nhà bếp thì thấy có 1 phòng bên cạnh bếp. mình nhìn thấy có 1 cánh tay bị kẹt chính giữa cửa,bàn tay con gái, đẹp lắm.mình nghe tiếng ú ớ phát ra từ phòng đó. mình cố mở khóa nhưng ko được, ổ khóa xoay mà vặn hoài ko ra. mình nắm bàn tay kẹt đó kéo ra, cố sức kéo ra. khi kéo ra, mình thấy cánh tay thôi mà bị thối rửa, rệu mọc ở phần thịt rửa đó, lòi xương ra. mình sợ quá, bỏ xuống đất thì tỉnh ngủ.
    đối diện với giường mình là lịch có hình lâm chí dĩnh và lưu hanna (sợi dây chuyền định mệnh), lúc tỉnh dậy sau giấc mơ đó, mình nhìn tấm hình thì thấy lưu hana ghê lắm, như 1 người khác và muốn nói với mình điều gì.mình bật đèn ngủ tới sáng cho yên tâm.

9. anna_ho

anna_ho New Member

những đêm sau đó. mình có cảm giác ghê lắm...hễ tắt điện , nhìn lên tấm lịch là có cảm giác như ai muốn nói gì đó. mình có mơ thấy gương mặt của cô gái đó nhưng ko rõ. mình tháo tất cả hình xuống. sau đó mình lên trình bày với cha ở nhà thờ vì mình là người công giáo. cha kêu mình rẫy nước thánh. mình thấy bớt thôi. khoảng 1 tháng sau lại có cảm giác đó nữa. mình nói với mẹ, mẹ kêu mình thử điều tra xem. mình điều tra và biết chỗ đó có ma thật. mình có 1 thằng bạn, hễ ở chỗ nào là thấy ma chỗ đó, lúc trước 2 thằng con trai -bạn nó ở phòng số 9, nó nói: phòng đó có ma nữ.2 thằng kia đã từng thấy nên phòng có máy tính, có mạng mà 9h tối là 2 đứa ra quán nét ngồi đến sáng. phòng đó cũng có 1 thằng thấy ma rồi. con ma kêu: sao ở phòng nó, thằng đó phải đánh đuổi nó và từ đó thằng đó ko dám ngủ lang nữa.

10. xzhondazx

xzhondazx New Member

Tối nay ACE nào thật sự thấy ma 100% thì post lên Topic này luôn nhé !!! Để ACE NTC cùng thức khuya luôn nè (chứ nghe xong ai mà dám ngủ hix..hix) !!!

11. anna_ho

anna_ho New Member

mình điều tra và biết trước kia ở đó có 1 ngôi nhà gỗ giống y như mình tả và nhà đó có 1 đứa con gái khá xinh, con be skhoangr 16-18 (tất cả chi tiết đều giống các giấc mơ của mình). con bé đó yêu 1 thằng nhưng bố mẹ nó ko chịu, thế là bắt nhốt nó ở trong phòng, gần như ko ai thấy nó, vào 1 ngày trời mưa, bố mẹ đi làm ruộng thì nghe người ta chạy ra báo nhà bị cháy, đến lúc bố mẹ nó về thì cháy trịu và ko tìm thấy xác con bé đó, họ dựng lại nhà nhưng sau đó tự nhiên ko ở nửa và bán rẻ cho người khác (bán rất rẻ nhe) và họ đi, ko ai biết tung tích. sau đó, có 1 gia đình kia ở nhưng cũng ko ở được và bán rẻ lại, cũng rất rẻ, rồi tiếp đến 1 người nữa cũng ko ở được nhưng ko biết lý do. người đó bán rẻ cho ông chủ nhà trọ của mình để xây phòng trọ. người đó chuyển tích ra 1 nơi đường rất khó đi mặc dù chỗ này ngay đường nhựa.
    có 1 điều lạ là 1 cái cột sắt của nhà con bé bị chết cháy ko tìm thấy xác, người ta cố lấy lên mà ko được, nghe nói, đó là cái cột chỗ phòng con bé đó.mà chỗ nó chết là nhà vệ sinh phòng số 9-phòng sát bên cạnh phòng mình. chuyện con bé đó chết xảy ra gần 20 năm rồi.ko ai biết lý do bị cháy.

12. anna_ho

anna_ho New Member

mình có 1 đứa bạn (nhỏ tuổi hơn- xem như em trai), nó có người thân làm thầy phong thủy, ông thầy đó nói: nếu con trai ở phòng số 9 thì mình ko thấy gì hết còn nếu con gái ở thì mình sẽ thấy, nó ko phá mình nhưng theo mình thôi.ko có gì lo ngại. cho dù cúng hay làm gì cũng ko thể hết vì nó nặng lắm. dường như nó vẫn ở đó vì xác nó ở đó mà...
    nói chung là ghê lắm....

13. xzhondazx

xzhondazx New Member

Tại sao bạn ko kể chung luôn mà tách ra nhiều phần làm chi vậy ???

14. anna_ho

anna_ho New Member

kể chung đánh mệt quá, sợ bị mất chuyện

15. anna_ho

anna_ho New Member

chuyện mình kể 100% vì mình mơ thấy, tuy ko nhìn thấy .mình là đứa nhát như thỏ.
    mẹ nói: phải có duyên nó mới cho thấy, tại sao mấy phòng kia ko ai thấy

16. 52Nido

52Nido New Member

Bạn này ăn cắp bài bên Voz forum :death::death::death::death::death:

17. anna_ho

anna_ho New Member

mình ko biết có ăn cắp ko
    nhưng mình cho bạn địa chỉ nhà trọ đó
    57b Vạn Kiếp-phường 8, đà lạt

18. anna_ho

anna_ho New Member

bạn ko tin có thể đến xác minh và tìm gặp bạn quốc học khoa môi trường- đại học yersin, người mà mình nói ở đâu là biết có ma ở đó

19. kehuydiet12

kehuydiet12 Active Member

Định đi tắm ùi đi chơi mà đọc đc cái này hết dám tắm:nerves::nerves::nerves:

20. anna_ho

anna_ho New Member

ko sao. tắm đi, ko phải ai cũng thấy, phải hợp vía mới thấy