Đối tác - Liên kết

Thông tin mỚi nhẤt vỀ show rock thÁng 8

Thảo luận trong 'Thảo luận về Âm nhạc - các Fan ca sĩ' bắt đầu bởi YuriWok, 11/6/09.

1. YuriWok

YuriWok New Member

Kính gửi các thành viên tham gia Live show tháng 8 và các anh em RFC...
    Ban tổ chức xin được phép thông báo cho tất cả các thành viên ,các ban nhac tham gia chương trình cũng như các anh em RFC được nắm rõ tình hình show rock tháng 8.
    Ban tổ chức đang tiến hành xin cấp phép biểu diễn và lên market băng rôn quảng cáo cho chương trình cũng như chuẩn bị font sân khấu, hình ảnh quảng bá...Vậy đề nghị các ban nhạc tham gia chương trình và các anh em trong RFC chú ý rõ những mục cần thiết sau đây :
    *ĐỐI VỚI CÁC BAN NHẠC THAM GIA CHƯƠNG TRÌNH: 7 ban nhạc.
    1. Gypsy Flies
    2. Octopus
    3. Zombie
    4. Shockers
    5. Cheechako
    6. Purple Baloon
    7. Disgusted
    - Các ban nhạc gửi gấp demo, logo hoặc hình ảnh liên quan đến nhóm cho Ban tổ chức. ( gửi cho Dương)
    *ĐỐI VỚI CÁC ANH EM RFC :
    - Tích cực đóng góp cho show chỉ với hình thức là quảng bá cho show trên các diễn đàn của các website âm nhạc Việt Nam...các fan hâm mộ nhạc rock.
    - Không kêu gọi đóng góp tiền bạc mà chỉ cần đóng góp công sức cho show thành công. Ủng hộ show nhiệt tình...chỉ với lòng nhiệt huyết là ok rồi !
    - Không nhận tiền tài trợ của các doanh nghiệp không tên tuổi hoặc của các cá nhân..(Nếu các anh em RFC đã có nhận tiền tài trợ của các fan hâm mộ, thì số tiền đó có thể dùng vào việc tổ chức liên hoan giã bạn hoặc hoàn trả lại...việc này do RFC tự giải quyết)
    - Việc quyết định show diễn và quyền tài trợ phải được thông qua Ban tổ chức (Cty HVT và Cty Sáng Tạo Việt).Các nhà tài trợ sẽ phải làm việc với Ban tổ chức nếu được Ban tổ chức đồng ý và sẽ được hưởng quyền lợi tài trợ.
    - Dự kiến chương trình sẽ có sự tham gia của các khách mời đặc biệt...Siu black, Anh Khoa và Hà Anh Tuấn.
    - Các bạn có thắc mắc gì xin liên lạc qua số điện thoại của Ban tổ chức: 058.3513464 hoặc 0913498198 gặp A.Thịnh.
    - Tất cả chúng ta hãy ủng hộ cho show thành công. Đề nghị không buông lời dèm pha hoặc khích bác...Chương trình có thành công hay không, phụ thuộc vào các bạn, các fan hâm mộ nhạc rock đấy !Những ai không tin tưởng vào rock show này...nên đứng ngoài và không nên tham gia bình 'loạn' chương trình này. Và cũng đừng nên xem show diễn này...bởi vì bạn không có nhiệt huyết, tâm huyết...với chương trình.
    Ban tổ chức .

Chỉnh sửa cuối: 13/6/09
  2. TomSKB

TomSKB New Member

thứ nhất!!! Tên band e viết sai (Shockers)
    thứ 2!!! Tại sao lại có Anh Khoa và Hà Anh Tuấn ở đây!?

3. dark soul

dark soul New Member

Mới là dự kiến thôi mà. E xin đăng ký làm mảng design poster, vé... cho mọi ng đỡ tốn tiền khỏi thuê ng design, có đc ko ạ? Nếu cần có thể test thử trình độ của mình :D

4. YuriWok

YuriWok New Member

Trả lời :

Gửi chú Tom:
    Tên band của e viết sai thì sửa lại có sao đâu ! Còn việc mời các ngôi sao...theo a nghỉ thì cũng nên thôi chứ chẳng có gì quan trọng. Vì Ban tổ chức dự định thu hút khách mà ! Qua đó, chương trình cũng hoành tráng thêm...
    Gửi DS:
    Mảng desigh hình ảnh và quảng cáo cho ct đã có Cty Sáng Tạo Việt làm hết rồi ! Các bạn có thể góp ý chỉnh sửa...sao cho phù hợp là được.

5. TomSKB

TomSKB New Member

hi`!!! Thế a sửa dùm e đi!!! :D

6. dark soul

dark soul New Member

ok vậy mình ủng hộ hết mình luôn kaka. Nếu cần gì thì cứ hú nha, e sẽ sẵn sàng giúp :x

7. IAmNoOne

IAmNoOne New Member

khoái mí anh Disgusted nhứt xóm :>

Chỉnh sửa cuối: 12/6/09
  8. Carnal Forge

Carnal Forge New Member

Khoái em nữa chứ ! Qua Elite em luôn làm anh phê mừ ! Hé hé ... Panda !!! :))

9. Spector

Spector New Member

Gửi BTC Rock Show tại Nha Trang:
    Vì mình thấy tình hình show này ko còn phù hợp với tính chất của 1 show ROCK/METAL nói chung và bản thân dòng nhạc đang theo đuổi của nhòm mình nói riêng. Nên nhóm mình xin phép đc rút khỏi chương trình, dành sân chơi cho anh em khác. Rất cảm ơn tấm lòng của các anh em đã có lời mời nhóm.
    Hoàng, đại diện cho nhóm Disgusted.

P/S: To Yuri, ngôi sao là cái gì thế ?????

Chỉnh sửa cuối: 12/6/09
  10. dark soul

dark soul New Member

oh oh oh....

11. YuriWok

YuriWok New Member

Hi...!chú mày đừng có nóng nảy thế ! Ngôi sao này là các ca sĩ được đông đảo công chúng hâm mộ .Theo suy nghĩ thiển cận của ngu huynh...là dùng để bán vé lấy tiền thuê mặt bằng, âm thanh ,ánh sáng, sân khấu, quảng cáo, họp báo, xin giấy phép nhà chức trách (cái này quan trọng ah nha !)....Vì dự kiến chi phí để thực hiện được ct này lên đến con số tầm tầm...50 triệu. Ban tổ chức lấy đâu ra con số này..?(chú mày và anh em thông cảm cho ngu huynh..) Mà Ban tổ chức là ai đâu..?Là trưởng nhóm của Gypsy cùng với RFC đứng ra tổ chức mà !Trước hết, mình chỉ muốn show này diễn ra thành công, mức độ chuyên nghiệp, hoành tráng...và sẽ là chương trình được xảy ra hàng năm vào 1 thời điểm đã định sẵn (đến hẹn lại lên..), có thương hiệu hẳn hoi và được công chúng biết đến như 1 festival rock. Mình cũng xin nói rằng, ngôi sao ca sĩ khách mời chỉ được thể hiện các ca khúc rock, chỉ mở màn cho chương trình và phải có ban nhạc đệm hẳn hoi chứ ko được sử dụng playback. Ban tổ chức sẽ gửi demo hoặc tổng phổ và chỉ định nhóm nhạc nào tập, biểu diễn cùng với các ca sĩ khách mời. Chú Hoàng và anh em đồng ý chứ ? Cuối cùng...điều quan trọng nhất là...anh em nên hiểu nhau và cùng sát cánh, để có 1 chương trình thật sự ấn tượng của 1 đêm rock sắp xảy ra và...lan tỏa khắp nơi, kinh thiên động địa...Hic !
    Chào thân ái !
    (Gypsy's leader)

12. Spector

Spector New Member

Vâng vậy thì anh em cứ chơi vui vẻ thoải mái :D. Em rất ngại những show hoành tráng.

13. dark soul

dark soul New Member

Lại nói đểu rồi :-s, các bác mà ko tham gia thì còn gì là truyền thêm máu lửa cho anh em :((

14. Spector

Spector New Member

Hey, như a đã nói ngay từ đầu, ý định của band nhạc không phải là bằng mọi giá để đc tham dự những show có những mỹ từ như hoành tráng, lớn, festival :D. Nhóm chỉ muốn giao lưu với anh em, những người nghe và yêu ROCK/METAL.
    Nhóm không muốn chơi 1 show mà kiểu như 1 show ca nhạc tạp kĩ (cái này thì gặp nhiều lắm rồi ), nó không phù hợp với tinh thần và định hướng của band nhạc, mỗi band nhạc, cá nhân dù hay hoặc dở đều phải có cá tính và cái tôi cần thiết của mình. Một band nhạc ROCK, không nhất thiết phải diễn bằng mọi giá. Chỉ vậy thôi.
    Và rõ ràng với định hướng về show sắp tới như chương trình đã set up, cả 6 bands còn lại đều rất phù hợp, và lời chúc của anh là thật lòng chứ không đá đểu ai cả (chẳng lẽ lại đá đểu cả quê hương của mình).

15. Carnal Forge

Carnal Forge New Member

Đúng như dự đoán của mình ! Mình cũng nghĩ đến chuyện này khi mà mọi thứ vượt quá xa với tầm kiểm soát của anh em RFC. Mục đích ban đầu bàn với ku Hoàng chỉ là 1 buổi giao lưu theo kiểu show tại Tango đã diễn ra ( Anh em tơi tả 1 đêm, nơi mà chỉ có rock fan, rocker vui vẻ và chơi hết mình dù hay hay dở). Mục đích ko phải là abc xyz. Hoàng và Trung mập nhận lời liền. Giờ thì khác. Có lẽ anh em NT lại phải chờ 1 dịp khác để chào đón Disgusted tại NT rồi.
    Sry mọi người vì những điều mình và anh em chưa làm được. Rất cảm ơn thiện chí của anh em Disgusted. Cảm ơn những người anh em đã quan tâm tới thiện ý của mình, Hoàng và Phi Thanh.
    Muốn làm một cái gì đó cho anh em mà thấy bế tắc và khó quá. hí hí ... 27 tuổi rồi. Chắc năm nay cung đi thôi. Hé hé....

16. dark soul

dark soul New Member

Thui chờ dịp khác chỉ có anh em rockfan với nhau vậy :-s. Dịp này để các bác kia trổ tài. Chúc mọi ng cố gắng!!! Ko biết show tới trên Che mình có đi dc ko nữa, vì dàn âm thanh ở đó "khủng" quá chịu ko nổi kaka =)). Bào đảm chơi brutal chắc vỡ loa mất thôi +_+

17. Spector

Spector New Member

Âm thanh show 19 tới là âm thanh của nhóm anh đem lên chứ ko xài của quán, hy vọng sẽ tốt hơn :D

18. ĐIÊN

ĐIÊN New Member

Hà Anh Tuấn và Anh Khoa. Con xin lạy các cụ ạ. Đây là Rock Show chứ có fải sàn tấu hài cho các bác Vpop đâu? Theo em nghĩ thì trong show này chỉ có các Rocker của nhà mình là nổi bật thôi dù cho có các vị khách kia. Chỉ vì 2 hạt bụi đấy mà anh bỏ show sao?

Chỉnh sửa cuối: 13/11/14
  19. dark soul

dark soul New Member

ai ko đi thì thôi. Mọi ng đã bao h nghĩ ai là ng bỏ tiền ra cho anh em chơi ko? Ko lẽ họ cho ko? Ít ra cũng phải lấy lại vốn dù ít hay nhiều chứ. Bởi vì đây đã chuyển sang thành 1 show lớn rồi nên tính chất và ý nghĩa của nó phải khác với 1 show chỉ toàn dành cho rock fan. Dù sao mình nghĩ đây cũng là 1 bước đệm để các band rock ở NT mình được mọi ng biết đến nhiều hơn, chứ nếu mở 1 show rock ko như vậy àm bán vé thì chắc ko ai dám đi coi. Mọi ng hãy hiểu xa hơn 1 chút đi ạ. Có đất để anh em diễn là ngon rồi. Hẹn Disgusted show sau vậy, cũng bùn quá +_+

20. Exit

Exit New Member

Chết cười với ông này !!!! :so_funny: