Đối tác - Liên kết

Thông tin rao trên nhatrangclub bị đưa lên các trang web khác.

Thảo luận trong 'Khu điều hành & sinh hoạt' bắt đầu bởi 52phuxuong, 15/11/14.

1. 52phuxuong

52phuxuong Member

Mình thấy chuyện này khá là phiền.

Cách đây tầm 06 tháng mình có đăng bán cái laptop trên nhatrangcub. không hiểu sao thông tin bài đăng của mình phát hiện thấy trên một trang rao bán khác, với thông tin y hệt.

Vừa rồi ( cách đây gần 1 tháng) mình có rao cho thuê căn nhà ở đường Nguyễn Biểu B2 trên nhatrangclub, thì không hiểu sao thông tin cũng được đưa lên trang bất động sản,... Nhà giờ cho thuê hơn nữa tháng rồi mà hàng ngày vẫn nhận điện thoại hỏi bạn có cho thuê nhà phải không. thông tin trên nhatrangclub mình đã đóng topic nhưng trên các trang khác thì không thể xóa được. Người cần thuê nhà gọi đến cũng mất công họ lắm, số điện thoại làm ăn nên mình phải bắt máy.

Không biết có ai bị trường hợp tương tự không?

http://batdongsan.com.vn/cho-thue-nha-rieng-duong-nguyen-bieu-b2-phuong-vinh-hai/can-cap-4-bieu-pr5871789

Vậy nếu bạn nào lấy bài mình đăng lên các trang web khác vui lòng xóa dùm mình với. Xin cảm ơn rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối: 15/11/14
  2. phuocc

phuocc Active Member

Mình đăng bán xe máy củ trả góp cũng tháy có ai đó láy nguyên trang của mình đăng wa trang khác,nhưng theo mình nghỉ chắc cũng chẳng có mục đích gì ngoài quãng cáo dùm mình quá ???

3. bokinhvan1192

bokinhvan1192 Moderator

Một số wesbsite mới cần người tham gia hoặc các website cần cơ sở dữ liệu ở các địa phương để tổng hợp thường hay copy lại các topic mua bán của những thành viên ở các website khác rồi đăng lên website của mình, thu hút thành viên và tạo cơ sở dữ liệu trên web của họ. Cái này không thể quản lí được nên nhiều lúc gây phiền cho người bị lấy tin. Các bạn có thể gửi link nội dung và yêu cầu website đó gỡ bỏ tin mua bán của mình. Trong trường hợp này, bạn 52phuxuong có thể liên lạc bằng email hoặc số đt của chi nhánh web http://batdongsan.com.vn tại Nha Trang để nhờ gỡ bỏ tin đăng:

4. kooltin

kooltin Well-Known Member

phiền toái quá nhỉ ......................

5. hồng trà

hồng trà New Member

Ờ đúng á, hôm bữa My cũng thấy mấy tp của My bị đăng vậy, mà ko có thông tin người bán, nội dung y hết.
    Nhưng My bán hàng nên cũng hem sao hì hì, cơ bản là cái hình của My có dập dấu sdt rồi nên cũng cảm ơn ngta ấy chớ ^^.

Thấy mấy bạn trên lý giải cũng đúng.thôi giải quyết bằng cách thủ công như các bạn ấy hướng dẫn zậy