Đối tác - Liên kết

Topic Hỏi - Đáp các vấn đề về điện thoại BlackBerry.

Thảo luận trong 'Thế giới Mobile' bắt đầu bởi ShaLaLa, 13/6/12.

1. ffencing

ffencing Member

Nhiều bạn dùng BB sao ít thấy ai đăng ký BIS nhỉ, làm mình bơ vơ lạc bóng giữa chốn đông người!

2. ffencing

ffencing Member

Cái đầu thì bạn nhấn phím nguồn/ ngắt cuộc gọi trên BB đó. Cái thứ hai thì bạn tìm và cài phần mềm wifix i bạn.

3. ShaLaLa

ShaLaLa Well-Known Member

Với giá bís đắt , còn chập chờn , nên còn ít ng xài , với lại mấy bạn đó cũng đâu phải là doanh nhân hay người cần push mail nhiều nên việc dk biss là hoàn toàn không cần thiết , mobi giảm giá biss xuống thì chắc có nhiều ng xài , mình cũng dk biss 2 lần , xài trong 2 tháng thì chịu không nổi , 99k/1 tháng , xài gprs cho rồi . :D.

4. ffencing

ffencing Member

Nói như bạn thì chịu rồi, dù có rẻ thêm nữa chưa chắc bạn đã dùng đâu. Nếu bạn không push mail thì có mấy gói bis khác cũng phù hợp nhu cầu bạn mà. Không biết sao bạn nói sóng yếu chứ mình thì cứ vi vu. Dù dùng một mình thì cũng đã trả nghiệm bis từ tháng 4 đến nay và sẽ tiếp tục dù giá có lên hay xuỗng. Càng dùng càng đam mê BlackBerry hơn!

5. ShaLaLa

ShaLaLa Well-Known Member

Topic hổi đáp chứ không rao vặt nha bạn . Sửa bài đi .

6. ANTISHOCK

ANTISHOCK Active Member

Mình xài BB8900, connect Wifi bình thường, xài Opera vô FB được mà xài cái ứng dụng FB cho BB thì nó báo là "ko có dịch vụ hoặc phải connect với mạng Wifi" nên ko vô FB được, vậy là nó bị làm sao?

7. ffencing

ffencing Member

Dùng FB muốn ổn định thì chỉ có dùng BIS, Wifi chỉ là một hình thức bắc cầu thôi. Nó sẽ kết nối rất ổn với bạn lần đầu, nhưng ở những lần sau khi dữ liệu nhiều, wifi do máy bắt sẽ làm việc với cường độ cao, dễ đứt sóng lắm đặc biệt với chuẩn kết nối b, nên rất hên xui khi dùng FB App qua wifi