Đối tác - Liên kết

Trung Tâm Tư Vấn Du Lịch Trong Tỉnh Miễn Phí...

Thảo luận trong '5. Tư vấn - Hỏi đáp - Chia sẻ Kinh nghiệm du lịch' bắt đầu bởi Lữ Khách NT, 27/5/08.

1. lotusvn

lotusvn New Member

Du lịch Nha trang cuoi tháng 10 có sự kiện gì hay không ? mình muốn đi du lịch vào tầm đó.. Mong được chỉ giáo thêm..

2. Phi Tâm

Phi Tâm <b>Đến Từ D3L</b>

Tháng này thì hơi phập phòng vì có mưa rồi

Chỉnh sửa cuối: 5/7/09
  3. mt3840

mt3840 New Member

Du lich ba lo Nha Trang

Tư vấn giúp mình khách sạn cỡ 2 - 3 sao nghỉ trong 2 đêm giá vừa vừa thôi

4. dê-chuột

dê-chuột New Member

Chào các bác! Em bỏ ra 1 ngày để đọc các thông tin trên diễn đàn NTC rùi nhưng có vài chỗ chưa clear lắm mong các bác giúp em với. Vợ chồng em định đi du lịch Nha trang khoảng 5 ngày, từ ngày 27/7. Bọn em ở Hà nội, sẽ đi máy bay vào tầm 9h sáng. Em muốn tiết kiệm chi phí nhà nghỉ, các bác giới thiệu giúp em địa chỉ và số điện thoại của nhà nghỉ nào sát biển, k có seaview ok nhưng đi ra biển gần, tầm 200-300K/ngày
    1. Ngày 1 em định đi vòng vòng thành phố, các bác có thể giới thiệu cho em những điểm quanh thành phố được k ạ. Những điểm ăn uống đặc trưng của NT. Em thích đi xe đạp, liệu NT có dịch vụ cho thuê xe đạp k ạ?
    2. Ngày 2 em đi tour 4 đảo nhưng chưa biết địa chỉ đặt tour
    3. Ngày 3 đi Dốc lết bằng xe máy
    4. Ngày 4 đi Vinpearl land chơi nhưng chưa biết mua vé và đi ra chỗ cáp treo đó có xa không
    5. Ngày 5 đi tắm bùn rùi về nhà
    Nhờ các bác tư vấn giúp, nếu có điểm du lịch nào hay hay mong các bác giới thiệu, em ở lại thêm ngày nữa cũng được, nghe mọi người tả mà thèm đi NT quá, tiếc là trăng mật em lại đi Đà Lạt-TP HCM, cũng k được thơ mộng lắm :)
    Cảm ơn các bác!

5. Lữ Khách NT

Lữ Khách NT Moderator

anh chị đến khách Sao Biển số 1 lô 3 đường Hùng Vương. phòng 2 người CityView giá chỉ có 180k/đêm, khách sạn cũng có cho thuê xe máy bán các dịch vụ vé đảo luôn, nhân viên và chủ ở đây rất vui tính, rất thích những cặp đi tuần trăng mật. chị lấy phòng 103 phòng dành cho Honeymoon.

6. TRUONGUYEN

TRUONGUYEN New Member

ChÀo cÁc anh chỊ !
    ChỈ giÚp dÙm em khÁch sẠn nÀo giÁ mỀm mỘt chÚt tỪ 70k ĐẾn 100k thui,vÌ ĐoÀn cỦa em Đi hƠi bỊ ĐÔng, khoẢn 70 ngƯỜi, cÁc tuor Đi ra ĐẢo chƠi thÌ mẤt khoẢn bao nhiÊu tiỀn cho 1 ngƯỜi, Đi trong ngÀy.ai biẾt chỈ giÚp dÙm e vÓi nha,25na2y em khỎi hÀnh Đi.
    CÁm Ơn mÁy anh chỊ nhiỀu!

Chỉnh sửa cuối: 13/1/15
  7. Lữ Khách NT

Lữ Khách NT Moderator

Hịc...Đoàn đông như thế thì khách sạn nhỏ nào chịu nổi.. không có khách sạn nào 70 -100k/phòng đâu bạn chỉ có từ 70 - 100k/người/đêm thì có đấy... Đi đảo chơi cũng thuộc nhiều loại khác nhau bạn ạ.. Nếu bạn đi ghép thì 110k/khách chưa bao gồm vé tham quan chỉ bao gồm ăn trưa, xe đưa đón, vé vịnh.. Còn thuê tàu riêng để di thì tùy thuộc vào bạn đi tuyến nào ngắn hay dài nữa bạn ạ..

8. ThienKim92

ThienKim92 New Member

Hi Lữ Khách Nha Trang
    Mình cũng đang định làm 1 tour bụi ra Nha trang đây, hỏi thăm thì đc chỉ cho Ks Minh Huy, số 94 đường Nguyễn Thị Minh Khai, giá 130k/ 1ngày, nhưng mình ko biết sđt của Ks này để điện đặt phòng. Nếu Lữ khách biết Ks nào giá cỡ đó, an toàn thì chỉ giùm mình với, có thêm sự lựa chọn cho tốt hơn. Chỉ đi một mình thôi nên phòng nhỏ chút cũng ko sao, miễn an ninh đảm bảo là đc. Thanks.

9. MINH_LONG

MINH_LONG New Member

bạn tới ks rose 37 phan bội châu,gần chợ đầm,gần trung tâm ăn uống,ra biển 10 phút đi bộ giá khoảng 150-200

10. candylouis

candylouis New Member

Khoảng 6-8 em định đi Nt cùng 2 ng bạn.có thể ở lại khoảng 3-4 ngày.em mún hỏi khách sạn nào gần biển và khu an uống vui chơi có giá khoảng 150-250/ngày ko? Ks Minh Trang, Ks Phuc Thinh và Ks Contempo có gần biển

Chỉnh sửa cuối: 6/3/15
  11. MINH_LONG

MINH_LONG New Member

những ks bạn nói nằm ở đường nguyễn thiện thuật,cách biển 50m đó bạn,mình có ks người wen nằm ngay trung tâm,ra biển chưa đầy 3 phút,mà giá chỉ có 250 phòng 2 người thôi.ks đó nằm trên đuòng trần phú luôn.có gì thì bạn cứ phone cho mình,mình se chỉ những chổ ăn ngon rẻ và đi chơi những chỗ đẹp nhất nha trang.

12. ngochiep87

ngochiep87 New Member

Bạn nói tên khách sạn cụ thể được ko thấy bạn post bài tư vấn toàn là chung chung ko à.
    Đường Trần phú khách sạn tên gì và địa chỉ. Tư vấn tào lao quá.

13. candylouis

candylouis New Member

Ks đó tên gì vậy bạn?:idontknow:

14. MINH_LONG

MINH_LONG New Member

ks đại thắng,96b trần phú

15. candylouis

candylouis New Member

bạn có hình ảnh về ks đó ko.mình ở phòng 4ng.bạn có thể cho mình biet them thong tin ve` ks C30 va` Ks hoàng đế(Trần Phú)ko?

16. lehanh783

lehanh783 New Member

ks Hoàng Đế rất xa trung tâm, ở đoạn 100 Trần Phú, giá ks chỉ có 250k/4 người, có gì gọi cho mình, mình đặt giúp bạn

Chỉnh sửa cuối: 25/8/09
  17. hailuasadec

hailuasadec New Member

Đoàn tôi khoảng 60 ng. Đi NT 3 ngày. Tôi dự kiến chương trình như sau :
    Có 1 ngày chỉ đi đảo Hòn Mun để ngắm sinh vật biển ... sau đó ghé về Đảo Con Sẻ Tre để ăn trưa, tắm biển, nghỉ trên biển, tắm biển. Cho tôi hỏi giá cả từng phần.
    Choho3i cơm hộp thời điểm này khoảng bao nhiêu? Tôi biết kế sân vận động có quán cơm bình dân ăn được lằm. Ai có biết quán khác giá bình dân chỉ giúp
    Thành thật cảm ơn
    YM : hoaikhiem1967

18. Lữ Khách NT

Lữ Khách NT Moderator

Cơm hợp bình dân dao động từ 15k - 20k Họp.
    Cơm Gà (cơm họp) 20k - 25k Họp
    còn nếu bạn muốn rẻ nửa thì đến quán Cô Hạnh, hoặc Cô Mơ ngay ngã 3 đường Đinh Tiên Hoàng và Nguyễn Chánh đoạn số 8 Nguyễn Chánh giá cơm Họp chỉ có 10k họp.

19. thien_binh

thien_binh New Member

mình mun đặt tuour 4 đảo đi 2 người vào thứ 7 or cn này, giá bao nhiêu za mấy huynh??. tư vấn dùm mình nha, địa chỉ đặt tourr ở đâu za???

20. dark soul

dark soul New Member

Mình hỏi chút đi Vinpearl nhưng lại k chơi gì hết thì cũng phải mất 300k à hic hic, mình hơi yếu tim nên k thể chơi cảm giác mạnh được, với lại vào công viên nc ở Vinpearl có mất tiền k nhỉ? Ai biết trả lời mình gấp nha, thanks.

Thứ 2 là mình với 2 đứa bạn tính đi ra đảo con sẻ tre hoặc đảo khỉ nhưng đi kiểu tự túc, k cần hướng dẫn viên, vậy chi phí để đi thuyền qua đó như thế nào? Mấy quán ăn giải khát trên đảo giá cả ra sao? có mắc hem?