Đối tác - Liên kết

Trung tâm Tư vấn tình yêu NTC

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi maimaiyeuem, 30/5/08.

1. maimaiyeuem

maimaiyeuem New Member

Topic này mở ra để trả lời những câu hỏi liên quan tới tình yêu và tình bạn,bạn nào có thắc mắc gì cứ việc đưa ra câu hỏi nhoa.

Chỉnh sửa cuối: 3/6/08
  2. Lữ Khách NT

Lữ Khách NT Moderator

Lữ Khách có một câu hỏi....
    Là một chàng trai ko đẹp ko xấu... Luôn bận rộn với công việc và bận rộn với bạn bè..muốn tìm cho mình 1 người yêu...Số anh ta cũng đào hoa (đào hoa nhưng chung thủy nha)..nhưng quen cô nào cũng chừng được vài ba tháng thì các cô cũng lần lược bỏ rơi chàng ta..Vậy làm cách nào để giữ và tìm cho mình 1 người yêu mình đích thực..hihihii..biết rằng hơi khó nhưng cố giải giùm nha...

3. maimaiyeuem

maimaiyeuem New Member

Cái này là do người ta chớ ko phải do mình,chung thủy là tốt oài,bác cứ giữ vững tính chung thủy của mình em tin chắc ông trới sẽ ko phụ lòng bác đâu.

chung tình vẫn là anh.

Chỉnh sửa cuối: 30/5/08
  4. Chung thủy cũng tốt.Nhưng bạn ko bít giữ người yêu(nói hơi nặng là kém kỏi )hihi bỏ qua nhé.Có thể bạn chưa thật lòng, có thể đó chưa phải là nửa kia cua bạn.chúc bạn mau chóng tìm dc nhé

5. maimaiyeuem

maimaiyeuem New Member

Ko phải là ko bít giữ mà là giữ ko nổi,người ta đã ko mún wen nữa có giữ cũng vậy thôi.Nếu gặp người như vậy điều duy nhất nên làm là hãy để người ta ra đi và hãy để người ta làm những gi mà họ mún và điều thứ 2 cân làm la hãy nhanh chóng quên đi tình yêu đó,đừng bùn cũng đừng chán nản vi tương lai còn ở phía trước còn bít bao nhiu người con gái chung tình.Hãy vui lên nhoa

6. Lữ Khách NT

Lữ Khách NT Moderator

hehhe..Cảm ơn các bác...đây chỉ là tình huốn giả định thôi mà...còn bác nào có tình huấn hay hơn nữa thì xin vào đây đặt vấn đề nhỉ...
    Đã là Lữ Khách Cô Đơn ..thì chỉ buồn cho mình cô đơn thôi chứ đâu có buồn chuyện tình yêu đâu đúng ko các bác...Nhưng cũng chân thành cảm ơn mấy bác vì đã góp ý rất chân thành....."Trên bước đường lữ khách, tôi là chàng lãng tử mang nhiều vết thương.."
    Các bác có tình huấn gì hay nhớ viết lên nhé...để mọi người học hỏi?thank

7. cutisunrang

cutisunrang New Member

em yêu nhâm` trung' em gai' 3 đơi` thi` sao đây..ma` nhỏ đo' cung~ thương em...vậy giơ` 2 đưa' phải lam` sao đây .. ? =))

8. maimaiyeuem

maimaiyeuem New Member

Tình yêu ko wan trọng vấn đề đó bạn à,wan trọng là 2 bạn có yêu nhau thật lòng ko,chớ 3 đời wan trọng gì đâu nhưng 1 vân đề cần lưu ý la gia đình bạn có chấp nhận người con gái như vậy ko,bạn cần thuyết phục gia đình bạn.Chúc bạn hạnh phúc bên người mình yêu nhoa.

9. »¯¤.úT..£ì.¤¯«

»¯¤.úT..£ì.¤¯« New Member

ý ẹ ... gê hen ........ a ơi e cũng có chiện mún hỏi nà

... e chơi bom thía là cóa 0x. e đang iu onl đóa .... nhưng h` e fai đy học oài hok có đc onl nữa vj` thía bọn e hok chơi chung nữa ... toàn nói chiện với nhau = đt hem ah` ... dạo nj` thấy chán chán vì t8m đt hoài muh` hok péc nói j` ........ a chỉ e với làm j` choa khỏi nhàm chán đy a ....

10. maimaiyeuem

maimaiyeuem New Member

Mún khỏi chán thì em nên dẹp ngay cái đt i,khỏi nói chiên khỏi chán,vừa tốn tiền lại vừa ảnh hưởng tới viêc học tập.Theo anh,nếu em mún wen người đó thì hẹn găp nhau cho bít mặt,bít nhà bít cửa...còn ko thì em nên dẹp ngay tình yêu này nhoa,ảnh hương nhiều tới đời sống và học tập lắm,tình yêu trên mạng chỉ có 5% thui nha em.

11. »¯¤.úT..£ì.¤¯«

T______________________________T
    thứ nhất: e hok thể dẹp cái đt đy đc... có nóa wen rầu hok cóa khó chịu lém a ui....
    thứ nhì: e hok học chữ nữa nên hok ảnh hưởng tới học tập
    thứ ba: e hok tốn tiền vì nhá máy là 0x gọi choa e liền. e đc tiền nghe muh` a :p
    thứ tư: gẻm gặp đc vì xa we' >"< xã e ở tít đồng Nai cơ
    thứ năm: tình yêu trên mạng dzui muh` ~.~ hẻm dẹp đc rầu ....
    .............còn cách nèo hem a ui .... bữa h` e đc nghỉ học ở nhà chơi dzới xã dzui nhắm sợ mai mốt đy học lại ôm t8m = ái đt lại chán nữa .... help me khỏi chán và nhàm đy a ui :(:)(:)((

12. Lữ Khách NT

Lữ Khách NT Moderator

Trả lời thắc mắc của cậu em này:
    1. Tình yêu mà cách trở quả là 1 thử thách không nhỏ, anh cũng từng bị như vậy rồi, nhưng anh đỡ hơn em nhiều vì do học tập nên mới xa nhau kẻ trung người Nam thôi... Xa nhau ko quan trong, nhưng quan trọng hơn là phải biết mặt biết mũi nhâu đã, chưa chắc yêu trên đt và mạng đã thật lòng với nhau đâu em, 1 năm gặp xơi xơi 3;4 lần vẫn còn bỏ nhau, lừa nhau được là.
    2. Em phải xác định tình yêu của mình, có phải em yêu người ta hay ko, hay chỉ cảm mến qua cách nói chuyện...tuổi trẻ bây giờ luôn nhận thức sai Giữa yêu và thương và cảm mếm, 3 điều đó hoàn toàn khác nhau nhé em.
    3. Tạo dựng cho mình 1 sự nghiệp, hãy thực tế 1 chút còn bao cuộc vui xung quanh mình, xá chi 1 khoản đường dài mà em chưa biết khi nào em sẽ đi đến đó...
    4 Hãy xem nhau là bạn, quan tâm chia sẽ tâm sự lẩn nhau, sẽ giúp cho em và cô ấy hiểu nhau hơn...chỉ cần một hành động quan tâm nhỏ cũng làm người khác cảm thấy vui.

13. ..::mÈo::..

..::mÈo::.. Solitary Cat

@ lì : cứ dzui tới đâu hay tới đó...hơi đâu mà lo
    @ chiên dza : cho hỏi cái này chút nha
    Thằng đó( hơn tui khoảng 7t) nó́ đã từng có ngừ iu ( hiện giờ là bỏ lâu rồi )...mà nó & tui cũng chẳng có tí xíu con mịe gì gọi là thân ( vì trc giờ tui dzé nó là bạn mà nó đi mần ăn xa)..thi thoảng có nói chuyện y!M với nó , rồi đt ..rồi nó về cũng đi chơi dzí nó.....đùng 1 cái nó nói iu tui ( ko dzám nói thẳng với tui...nói wa y!m luôn)...giờ fải tính sao đây. Bỏ thì thương mà vương thì tội..nói rõ tình hình tình cảm của tui thì nó nói chưa cứi mà lo gì.( với lại tui cũng kể cho nó nghe chiện tình cảm xém vỡ cũng như sắp vỡ & gần vỡ của tui) he he he...tui fải khuyên nó hế nào đây.

14. Lữ Khách NT

Lữ Khách NT Moderator

Để anh giải quyết cái việc này giùm cho "maimaiyeuem"!

gởi maimaiyeuem: Tình yêu thật sự quan trọng nhưng trong chuyện này em đã cho lời khuyên không đúng rồi. Vì sao?
    1.Theo luật hôn nhân và gia đình của nước ta, người có quan hệ huyết thống từ 3 đời trở lên không được phép kết hôn vì còn nằm trong trực hệ.
    2. Theo phong tục của người Việt thì anh em bà con họ hàng trong dòng tộc có liên quan với nhau trong vòng 7 đời không được phép kết hôn. Đó là thuần phong mỹ tục của dân ta nên cái này ai cũng cần phải tôn trọng điều đó...anh đảm bảo 100% gia đình 2 bên và xã hội sẽ không chấp nhận cái việc này.

Gởi cutisunrang: Mình biết đây là tình huấn bạn đưa ra, chưa hẳn đã có thật nhưng mình cũng xin giải thích như sau:
    1. Trường hợp này nếu đi đến hôn nhân chắc chắn sẽ ko được gia đình đôi bên và xã hội cũng như pháp luật chấp nhận! Bạn nên cần chia tay và xem cô ấy đúng như 1 người em gái thật sự.
    2. Bạn hãy xem lại có chắc chắn là anh em trong vòng 3 đời hay không, nếu bạn yêu cô ấy thật sự và muốn đến với nhau. Vì theo khoa học và pháp luật thì có nguyên 1 dãy tính phả hệ để biết dòng họ trong vòng mấy đời...Nhưng cái này nếu từ đoèi thứ 4 trở lên pháp luật Việt Nam cho phép nhưng Xã Hội và Gia đinh không bao giờ cho phép vì nó thuộc vào thuần phong mỹ tục của người việt đã ghi sau vào máu huyết của người việt bao lâu nay rồi.
    3. Nếu là bà con với nhau thì bạn nên chia tay sớm, càng sớm càng tốt để khỏi ai phải đau khổ nhiều, càng dấn sau vào thì càng đau thôi bạn ạ..

Mình có đôi lời phân tích như vậy..ai có nhiều kinh nghiệm hơn thì vào phân tích, tư vấn them hén...
    Còn câu hỏi nào khó khó hơn không các bạn

15. »¯¤.úT..£ì.¤¯«

e iu online muh` ... Tình online á .... e nghĩ a ấy chẳng lừa tình e đâu ... vì e chẳng có j` cả muh` .... e cần j` a ýh đều tặng e cả ( game ýh nhen )
    e nghĩ mình iu thật a ah`...tuy e chưa từng gặp a ýh ngoài đời chỉ đc xem wc 2 lần thui àh.... nhìn ảnh hok đẹp ~.~ nhưng lòng e nó cứ thấy seo seo ... nhớ nhìu lém ... và có cảm tình với a ýh nhắm ... cảm giác khó tả lém .... nói thật nhìu lúc sợ mất ngừ đóa nữa cơ >.<

thì e vẫn đang đy học ... ngừ đó vẫn nói e ráng học đy ... khi nào học xong thì bọn e sẽ gặp nhau muh` ~.~

ý cái nj` thì nhìu nhắm rầu ... nhìu đến mức hẻm còn j` để nói nữa ýh >"< ... nói wai` nói mãi ... wan tâm wai` cũng có bao nhìu đó ... ngày nào cũng như ngày nèo nên => nhàm chán đóa ... h` đang hỏi seo choa khỏi nhàm và chán nà ~.~

ah` ... e là girl ... hok fai boy a ơi .. a nói nhầm rầu kà

16. saphie

saphie Miss II Forum 2008

maimaiyeuem cho hỏi xíu nha..nghe nói bạn tư vấn về tình yêu nên hỏi xíu...tui yêu 1 người và hiện giờ chỉ có quen 1 người thôi hiện đang rất yêu chắc gần cưới rùi,nhưng dạo này hay có mấy thằng khốn nhiều chuyện về chuyện tình cảm của em...tụi nó ko biết gì về em nhưng cũng nghe vái đứa tào lao kể lại thôi làm bạn trai em ko hài lòng về em...em có hay lên diễn đàn chọc vài ngừoi nhưng đều là những người em quen nên em mới chọc chứ em ko bắt cá hay quen anh nào trong diễn đàn vì ngừoi em yêu và đang quen cũng có nick trong diễn đàn...nhưng có nhiều người rãnh ko biết cái quái gì bàn tán nói xấu về chuyện tình cảm của em,em biết rõ người nào nói luôn nhưng ko muốn làm to chuyện dzi anh cho em hỏi nên chửi thẳng mặt cái thằng khốn đó cho nó biết hay là im và tức tối ...thật sự em đang rất bực mình vì nhiều ngưới nói xấu em là ko chung thủy,gặp ai cũng chọc,quen ai cũng vì tiền,hay lợi dụng ngừoi ta, nhưng thật ra em chỉ có quen 1 người,,em ko muốn bạn trai em buồn về em...em đang lo lắng sẽ mất hạnh phúc vì mấy thằng ko biết cái quái gì về em mà nói tùm lum...mong anh cho em lời khuyen cáng sớm càng tôt

Chỉnh sửa cuối: 5/6/08
  17. hanamichi

hanamichi Member

dễ thôi ban ơi....gọi 108 di

18. hanamichi

hanamichi Member

tập trung những người có ý kiến vế bạn tại một quán cà phê hay một bàn nhậu,,,cùng nhau noi chuyện,,,,và bạn hãy hứa là sẽ ko ăn hiếp bất kỳ người nào la được. nếu ko giai quyết được thì bác sĩ đành bó tay...goi 108 trợ giúp zậy

19. ĐÃ GẦN CƯỚI RỒI THÌ KO THỂ GEN BÓNG GEN GIÓ VỚI NHỮNG CHIỆN NG TA ĐỒN VỀ SAPHIE NHƯ DZỊ ĐÂU, ĐÃ YÊU VÀ TIN TƯỞNG LÀ SẼ CƯỚI RỒI THÌ NG TA ÍT NHÌU CŨNG ĐÃ HIỂU BẠN ĐẾN CỠ NÀO RỒI....
    NẾU NG TA VẪN TIN VÀO NHỮNG LỜI NHƯ THẾ...KO THẬT SỰ TIN TƯỞNG BẠN THÌ NÊN CANCEL CƯỚI.
    SAPHIE VUI TÍNH RA SAO CHUNG THỦY RA SAO THÌ CHỈ CÓ NG TA CỦA SAPHIE HIỂU SAPHIE NHẤT NÊN MONG LÀ TÌNH YÊU CỦA NG TA DÀNH CHO SAPHIE SẼ VƯỢT QUA NHỮNG LỜI ĐỒN GEN ĂN TỨC Ở ĐÓ
    YÊU LÀ PHẢI TÔN TRỌNG NHAU VÀ TIN TƯỞNG NHAU. CHÚC SAPHIE HẠNH PÚC VÀVUI VẺ

20. AnDen

AnDen "Trùm Cuối!!!"

Anh còn tin em nói chi tới người yêu em. Anh tin rằng người yêu em sẽ là người hiểu và tạo niềm tin cho em trong thời gian này. hãy tin vào tình yêu của mình nhé!