Đối tác - Liên kết

Trung tâm Tư vấn tình yêu NTC

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi maimaiyeuem, 30/5/08.

1. katie147

katie147 New Member

người ta vẫn thường nói xa mặt cách lòng mà. Con trai thường dễ thay đổi. Khi yêu nhau, lúc nào mình cũng cần có người yêu bên cạnh, nếu như vì hoàn cảnh phải xa nhau, rất là dễ lay động để phải chia tay nên chuyện của bạn cũng là chuyện bình thường của bao nhiêu người khác thui.
    Có điều vì sau khi chia tay nên bạn cảm thấy hụt hẫng và mất cảm giác cũng như niềm tin trong tình yêu vậy chứ một thời gian nữa, khi đã lấy lại được cân abwfng trong cuộc sống thì bạn sẽ sẵn sàng để đón nhận 1 tình cảm mới thôi. Đừng có nghĩ mất niềm tin trong tình yêu mãi như thế được.
    rồi cũng đến 1 ngày, thời gian giúp mình quên đi nỗi đau củ quá khứ và mình sẽ sẵn sàng đón nhận những điều mới mẻ tốt đẹp trong tình yêu thôi :trampoline:

2. bumbi_91

bumbi_91 New Member

cho em hoi ti co tra loi lien duoc hok?

3. Thằng Bờm 121083

Thằng Bờm 121083 New Member

bạn muốn hỏi gì thì hỏi đi bạn nhớ viết có dấu nhé.

4. bumbi_91

bumbi_91 New Member

em và người ấy quen nhau đã gần một năm rồi,a ấy làm bác sĩ viện 87người thanh hóa,anh ấy yêu em mà em cũng yêu anh ấy nữa,2 đứa cũng định đến với nhau.nhưng gia đình anh ấy không cho quen em vì em chưa có việc làm ổn định và nhà em nghèo,gia đình em cũng có phản đối nhưng a ấy đã lấy lòng được ba mẹ e,lúc đầu anh ấy nói là sẽ bỏ tất cả để có em,và em đã tin những lời a nói nhưng do gia đình cấm quá nên bây giờ a ấy đã nói vì gia đình nên phụ tình yêu của em,a ấy đang tìm việc làm nhà nước cho em,nếu tìm việc được thì a ấy sẽ nói lại với gia đình,còn nếu không 2 đứa em sẽ phải chia tay,bây giờ em không biết phải làm sao,em yêu a ấy nhiều lắm,nếu không có a ấy e không biết mình sẽ sống ra sao.em muốn khóc thật to cho vơi đi nỗi buồn này...hic hic em không muốn mất a ấy.gần 30 tuổi rồi nhưng sao a ấy không tự quyết định một chút....giờ từng ngày đi qua trái tim em như ai đó đang cắt từng mảnh vì biết mình sẽ mất a trong gan tất nữa thôi....

5. Spring

Spring Active Member

hic, phân tích ra cũng khó đây! nhưng theo mình tình yêu của 2 bạn có vấn đề, theo mình thì bạn phải chủ động thuyết phục gia đình anh ấy, + động viên anh ấy phải mạnh mẽ lên x-men hơn 1 chút, lấy vợ cho mình chứ lấy cho bố mẹ đâu, thế kỷ 21 rồi làm gì có chuyện bố mẹ đặt đâu con nằm đấy :)

6. huycuong

huycuong Nghệ sỹ NTC

thôi rồi bạn ơi.anh ấy như vậy thì đúng là ko được rồi,mình tin nếu bạn có việc làm thì cũng vậy ah.biết đâu anh ấy đã có người khác rồi bạn ơi.đừng ngây thơ nữa

7. bumbi_91

bumbi_91 New Member

yêu một người là như thế nào anh nhỉ?....em và người ấy quen nhau được hơn nửa năm.nhưng anh ấy nói gia đình không chiệu vì em không có việc làm ổn định.bây giờ anh ấy lo cho em đi học bên kế toán,nhưng em không biết khi học rồi đi xin việc làm không biết gia đình anh có chiệu em không,nhưng cách đây 2 ngày em và anh ấy không hiểu tại sao bố mẹ anh ấy lại có số điện thoại của em và gọi cho em,bố mẹ anh ấy ở tận thanh hóa.bố mẹ anh ấy nói chuyện rất thân mật với em và kêu em lưu lại số điện thoại khi nào gọi điện nói chuyện với bố mẹ anh ấy,em không hiểu??..... có khi nào nói chuyện với em rồi vài ngày nữa cấm không cho em quen anh ấy không anh???em lo quá

8. bumbi_91

bumbi_91 New Member

lam sao de biet nguoi ta yeu minh that long ha anh?

9. soida

soida New Member

Tu van dum toi

Toi va Dieu yeu nhau duoc 2nam,toi la tho may in offset,Dieu la truong phong ke hoach mot cong ty tu nhan.Tinh yeu chung toi rat lang man va day ky niem,toi yeu Dieu bang tat ca tinh yeu toi co.
    Cung thoi gian nay toi co gop tien voi ban mua dat o Vinh Thai,bay gio te ngua ra la dat quy hoach,tat ca von lieng toi co cong them 1 khoan vay cua ngan hang da di tong.Toi chan nan xin nghi viec roi.Gio toi chang con gi ca,toi khong biet phai noi sao,toi mac cam khi doi dien voi Dieu,toi la nguoi tam thuong,toi khong xung dang voi tinh yeu cua Dieu,toi muon chia tay voi Dieu ma khong biet phai lam the nao de khong lam ton thuong den Dieu.Mong cho toi loi khuyen.

10. Alice

Alice New Member

Trước hết anh hãy bình tâm lại mọi chuyện, nghỉ ngơi thư giãn, trong cuộc đời không ai không thất bại, anh đã cố gắng hết sức có thể, chỉ là thành công bị trì hoãn thôi mà...... Anh hãy tâm sự với người yêu của anh về mọi chuyện, nếu yêu nhau thì chị ấy sẽ hiểu cho anh và giúp anh vượt qua giai đoạn khó khăn này. Tình yêu sẽ là sức mạnh cho anh.....không có gì là mặc cảm hết anh ah....chẳng lẽ thấy anh đang trong thời gian khó khăn này mà người yêu anh bỏ anh thì có đáng để yêu hay không? anh không nên có suy nghĩ chia tay....chị ấy sẽ rất buồn nếu nghe anh nói như thế....yêu nhau là vượt qua tất cả.
    Rồi mọi chuyện sẽ qua.....
    Chúc anh hạnh phúc.

11. CongDucBaoHiem

CongDucBaoHiem Active Member

Nhờ cả nhà tư vấn giúp mình

Mình quen người đó được một thời gian thì ngỏ lời vì thật lòng có tình cảm..nhưng người đó vô tư ko nhận ra,vẫn nhắn tin nghe đt mình mỗi ngày..mình thì tưởng người đó cũng có cảm tình với mình,nhưng mà khi mình thổ lộ thì..người đó nói..con tim người đó không thể quên một người..nói là sẽ cố quên người đó để có thể chấp nhận một tình cảm mới..và nói chỉ có thể coi mình là bạn..giờ mình phải làm sao để thay đổi suy nghĩ đó..và tìm được cho mình một cơ hội?

12. phamhungnghia

phamhungnghia New Member

Thật sự là anh đã yêu em từ khi chúng mình gặp nhau, nhưng đổi lại đó thì em chỉ coi anh như một người anh trai mà thôi, nhiều lần anh cũng đã nói rằng anh rất cần em nhưng em vẫn vậy, anh buồn và hụt hẫng nhiều lắm anh biết dù anh có như thế nào đi chăng nữa thì anh vẫn không thể nào có được vị trí trong trái tim em vì anh chỉ là người đến sau mà thôi, anh biết rằng trái tim em đã có chủ mà người đó đang ở trong sài gòn, lúc đầu anh cũng không tin mọi như vậy đâu em nhưng sự thật lại không như anh nghĩ, tối hôm qua anh hỏi em thì em lại nói với anh là đã chia tay và cắt đứt quan hệ với người đó nhưng anh biết em vẫn chưa hề chia tay. Mỗi tối em nghe điện thoại với ai đó đến nữa tiếng hoặc một tiếng,và phải đi chỗ khác nghe khi đang ngồi với anh, bạn bè thì không phải rồi đúng không? vì bạn bè của em anh biết rõ hơn ai hết. Nhiều lúc anh bỏ qua vì e chỉ xem anh như 1 người anh trai, nhiều lúc anh nói rằng chỉ cần được thấy em cười vui là anh thấy hạnh phúc và vui rồi nhưng thật sự là anh không làm được khi nhìn thấyem cười với ai là anh buồn lắm,em nào hiểu được cho anh. Tối hôm qua em đi làm với bộ đồ thật ngắn, anh tức lắm vì thật sự là anh không muốn người khác nhìn em anh cũng đã kêu em thay đồ nhân viên nhưng em vẫn không nghe, anh buồn lắm. Thôi thì em hãy sống hạnh phúc bên người em đã chọn còn anh vẫn yêu em và luôn chờ em quay về với anh vì anh biết níu kéo tình cảm sẽ không hạnh phúc,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, thật sự là em rất buồn mong anh cho em 1 lời khuyên em cảm ơn

13. phamhungnghia

phamhungnghia New Member

Thật sự là anh đã yêu em từ khi chúng mình gặp nhau, nhưng đổi lại đó thì em chỉ coi anh như một người anh trai mà thôi, nhiều lần anh cũng đã nói rằng anh rất cần em nhưng em vẫn vậy, anh buồn và hụt hẫng nhiều lắm anh biết dù anh có như thế nào đi chăng nữa thì anh vẫn không thể nào có được vị trí trong trái tim em vì anh chỉ là người đến sau mà thôi, anh biết rằng trái tim em đã có chủ mà người đó đang ở trong sài gòn, lúc đầu anh cũng không tin mọi như vậy đâu em nhưng sự thật lại không như anh nghĩ, tối hôm qua anh hỏi em thì em lại nói với anh là đã chia tay và cắt đứt quan hệ với người đó nhưng anh biết em vẫn chưa hề chia tay. Mỗi tối em nghe điện thoại với ai đó đến nữa tiếng hoặc một tiếng,và phải đi chỗ khác nghe khi đang ngồi với anh, bạn bè thì không phải rồi đúng không? vì bạn bè của em anh biết rõ hơn ai hết. Nhiều lúc anh bỏ qua vì e chỉ xem anh như 1 người anh trai, nhiều lúc anh nói rằng chỉ cần được thấy em cười vui là anh thấy hạnh phúc và vui rồi nhưng thật sự là anh không làm được khi nhìn thấyem cười với ai là anh buồn lắm,em nào hiểu được cho anh. Tối hôm qua em đi làm với bộ đồ thật ngắn, anh tức lắm vì thật sự là anh không muốn người khác nhìn em anh cũng đã kêu em thay đồ nhân viên nhưng em vẫn không nghe, anh buồn lắm. Thôi thì em hãy sống hạnh phúc bên người em đã chọn còn anh vẫn yêu em và luôn chờ em quay về với anh vì anh biết níu kéo tình cảm sẽ không hạnh phúc,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, mong anh cho em 1 lời khuyên em cảm ơn

14. vuong26

vuong26 New Member

anh em NTC co cách nào để có thể chinh phục 1 người còn trẻ nhưng lại rất đam mê công việc mà quên đi hạnh phúc của mình hay không? con người này vửa cứng rắng lại chưa yêu ai vì bạn bè của cô ấy lúc nào cũng than phiền chuyện tình yêu này nọ hết. Mong nhận được sự giúp đỡ của anh em:shit1::shit1::shit1::shit1::shit1:

15. 52U5-9266

52U5-9266 Member

Nghề nghiệp:
    Giao dịch viên
    Hãy cho cô ấy thấy được sự cần thiết của 1 bờ vai bên cạnh, lúc đó cuộc sống của người đó thêm nhiều niềm vui hơn...:banned:

16. beiu

beiu New Member

Đây là tình yêu của mình em đúng không anh. Vì anh đâu yêu thương gì em đâu mà. Ngay từ khi bắt đầu em đã trốn tránh anh, nhưng anh nói với em sẽ không sao đâu, anh nắm lấy tay em, trao cho em những nụ hôn. Bây giừo thì anh nói anh đã lớn tuổi anh cần tìm một người vợ chứ em thì không thể làm vợ anh. từng đêm em ôm nỗi đau của mình và khóc. Em đã quyết định không trốn chạy nữa em phải đối diện vơi sự thật là anh không hề yêu em. Em mãi mãi là một cô bé ngốc nghếch. Tạm biệt tình yêu dối lừa. Em đã nghĩ rằng chỉ cần có anh ở bên em sẽ vượt qua tất cả khó khăn nhưng không anh đã đẩy em ra, không chấp nhận bất cứ sự cố gắng nào của em. Trái tim em thật ngốc nghếch phải không anh biết như vậy nhưng em vẫn yêu anh. Tại sao vậy hả trời, xin hãy cứu vớt lấy trái tim lầm đường lỡ bước của con, xin hãy cứu con với.

17. beiu

beiu New Member

Trái tim em đau nhói khi nghe anh nói em cứ trút lên người anh đi, rồi em sẽ tìm được người tốt và yêu em thật lòng, những lời anh nói như cứa từng nhát từng nhát vào trái tim em. Em đã quyết định im lặng mãi mãi. Xin trời hãy giúp con khóa chặt trái tim mình vì con quá đau rồi. Xin đừng để trái tim con thêm đau khổ thêm lần nào nữa.

18. beiu

beiu New Member

Nhiều lúc em muốn hỏi đâu mới là người tốt với em, vậy một nửa của em dang ở đâu sao để em ở đây với sự đau khổ dày vò

19. v779

v779 New Member

chắc một nửa của em đang núp trong bụi rậm nào đó chưa xuất hiện đó thôi.

20. beiu

beiu New Member

Con mình thì chỉ mình mình với nỗi đau của mình. Anh ấy đến với mình nắm lấy tay mình nói với mình, anh ấy sẽ là chỗ dựa cho mình. Rồi bây giờ anh ấy rời xa mình, nói mình không thể làm vợ anh ấy được. Tai sao lai den cho minh niềm tin rui bay giwof lại hắt hủi mình như vây.