Đối tác - Liên kết

Trung tâm Tư vấn tình yêu NTC

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi maimaiyeuem, 30/5/08.

1. Bún ơi

Bún ơi New Member

Ước chi trong tình yêu không có hai từ chia tay
    Để hôm nay nhìn mưa không phải đắng không phải cay
    Ngọt ngào ôi giây phút ta đã có với nhau bao ngày
    Để hôm nay vụt bay cũng bởi hai từ chia tay
    Lỗi tại ai.

Anh không tin lắm vào những cuộc tình, yêu rồi bỏ, bỏ rồi lại yêu. Bởi mỗi lần quay lại với nhau là chiếc giếng hy vọng vào sự gắn bó lại vơi đi một ít. 3 năm yêu nhau, hình như bây giờ cũng không còn nhiều người có được tình yêu dài lâu đến thế nhỉ? Vậy mà lại tan, thật tiếc. Trong chuyện này thì lỗi do em mất rồi. Mong em sau lần này chia tay sẽ học thêm được một bài học yêu thương nữa.

2. findmylove

findmylove New Member

lam sao de voi bot noi buon,va binh tam de bat dau lai voi cuoc song.co cach nao de lam mat di cam giac chan nan,khi chi mot minh

3. hunter_19886

hunter_19886 Member

NHảy cầu trần phú....sẽ wen hết tất cả

4. langtubb67

langtubb67 New Member

Bác này nói ác thía nhẻy :icon_evil:

5. Nha_T_rang

Nha_T_rang New Member

cái hình của em mắc cười quá đi!!!
    :teeth:

6. thanthusieu

thanthusieu New Member

Mình yêu 1 người mà ko thể yêu và người đó ko yêu mình. Bây giờ phải làm sao để quên đi người đó khi mà tuần nào cũng gặp người đó ít nhất 5 lần đây???

7. SaChi1902

SaChi1902 Thành viên thân thiết

bạn là con trai hay con gái?? bao nhiu tuổi???

con trai tìh phải cứng rắn lên chứ??? đừng có lụy, nam nhi mà...lo cho sự nghiệp đi đã.
    con gái thì.....cũng nên mạnh mẽ lên, thời buổi bây giờ mà, mình cũng có cái giá trị của mình chứ,, con trai còn đầy....nếu ko làm dc những điều trên...thì ...chuyển cơ quan, đi làm chỗ khác. :zzz:

8. ngaodusonthuy

ngaodusonthuy New Member

Bạn này ở TPHCM lập nick để hỏi mỗi việc này . Hình như báo thanh niên đang cần tuyển thêm anh bồ câu cho mục vườn hồng thì phải ?!:1198:

Chắc bạn lại " yêu " một bác lãnh đạo đã có gia đình rồi :teeth: , bạn có chắc là mình đã yêu không ? mong là bạn đang bị ngộ nhận thứ tình khác là tình yêu ! Nếu đúng là yêu thì ...... bạn nên nghe theo lời tư vấn của SaChi1902 !:teeth:

9. thanthusieu

thanthusieu New Member

Nếu đúng là yêu thì sao?

10. SaChi1902

SaChi1902 Thành viên thân thiết

ko có sai đúng gì trong ty, chỉ là ty đặt ko đúng chỗ...sẽ làm bạn tổn thương..bnạ mún bị vậy ko?

11. ngaodusonthuy

ngaodusonthuy New Member

Thì bôi đen cái đoạn trắng đó :teeth::teeth:

Bạn thật là đáng yêu !!!:teeth::teeth:

12. hoainam311

hoainam311 New Member

cho em hoi kai nay nha.
    em la mot nguoi con gai binh thuong,k he xinh dep.tinh yeu dau tien cua em voi mot nguoi con trai nhung nguoi ay chi koi em la em gai ma thoi.sau do,em di hoc xa va co wen voi mot ngoi con trai khac, nguoi do bang tuoi em.chung em wen nhau va cung da tung lam chuyen ay.nhung moi lan chung em cai nha,gian hon nhau thi nguoi yeu em luon xuc pham em rat nang ne.em khong hte chiu dung dc nen da de nghi chia tay.mot thoi gian sau,sau gan 2 nam khong gap nhau,em da gap lai moi tinh dau của em.em nhung tuong em da wen nguoi ay,nhung khi gap lai trong long van run run kho ta,nhung tinh cam khi xua ao ve.nguoi ay da hoi em la em co the la cua nguoi ay dc k?nhung em van chua tra loi.dem dau tien ma em va nguoi ay ben nhau,em hanh phuc vi sau gan 2 nam em moi dc nghe loi yeu tu nguoi ay.va em cung da nga vao vong tay nguoi ay.em cung da noi het cho nguoi ay biet rang:" truoc day em cung la tung lam chuyen ay voi nguoi con trai kia,bay gio em noi ra neu anh yeu em that long thi co the tha thu cho em moi chuyen dc k?con neu nhu ngc lai thi thoi vay.em se k lam phien anh nua".anh chi co the cho em biet lieu nguoi em yeu co the tha thu cho em moi chuyen dc k?

13. levannhatvi

levannhatvi New Member

mh đg học đh, là người rất vui tính với các bạn cùng gới thi mh nói chuyện rất thỏa mái và rất dễ bắt chuyện, với các bạn nữ là bạn thân cg vậy. nhưng khi nói chuyện với người mh có tình cảm thật sự thì mh bối rối và cảm thấy rất khó nói, hay mất bình tĩnh, nói ko dâu vào đâu. chính vì vậy mà mh wen cô nào cg bị người ta đá.....b....w.....ah.tư vấn jum mh đi mh cảm ơn

14. ngovanhiep

ngovanhiep Member

Nhớ viết có dấu nhé bạn!
    Ái chà anh chàng khi xưa chỉ coi như em gái lại ngỏ lời yêu ah? Nguy hiểm nhỉ? Theo mình nếu yêu lúc vui vẻ thì họ sẵn sành tha thứ cho bạn nhưng khi hai bạn giận nhau cãi nhau thì rất có thể anh chuyện cũ sẽ bị lôi ra và có khả năng bị xúc phạm như lần đầu.

Chỉnh sửa cuối: 25/5/11
  15. kid2907

kid2907 Member

yêu nhau có lâu bền hay ko là có duyên có phận cả. đừng trách gì những người bỏ rơi mình trước. mình phải nghĩ rằng chuyện đó là còn may mắn chứ, vì nếu sau này có cưới nhau đc vài ba ngày, vài ba tháng rồi lại chia tay, sống như vậy có hạnh phúc ko? thà bây giờ mình buồn 1 lúc còn hơn sau ngày buồn dài dài dài phải ko

16. linhnguyen89

linhnguyen89 Member

chia sẽ

đã tìm được cảm hứng,del thôi,tks các pác

Chỉnh sửa cuối: 24/10/11
  17. fire

fire Member

Tất cả chỉ là ngộ nhận khi chưa gặp ng ta. Giả sử nếu gặp rồi yêu nhau thì bạn chắc có chịu nổi tính xấu cửa ng tiếp theo này ko khi những cảm xúc nhất thời này qua đi sau đó là chuỗi ngày gặp nhau và đối diện tính xấu của nhau

18. linhnguyen89

linhnguyen89 Member

sr mấy pác,e nói hok rõ. Ý e á là có nên gặp ngta h hok? Chứ e cũng chưa chắc ngta gặp e mà vẫn iu em đâu nà

Chỉnh sửa cuối: 24/10/11
  19. khangsocola

khangsocola Active Member

mọi thứ đều nghĩ theo 1 cách khách quan đi em ơi.......thích thì mình gặp thôi......trong lòng mình đừng bao giờ suy nghĩ lưỡng lự như vậy ........hãy quyết đoán trong suy nghĩ........thích thì gặp nói chuyện nếu hợp thì tiếp tục ko thì thôi .......chứ cái kiểu suy nghĩ đắn đo của bạn khó để làm nên thành công.......ý kiến cá nhân nếu ko thích thì bỏ qua.....đừng giận đừng dùng cây ná chọc phá hay đánh đập em tội nghiệp:teeth:

20. linhnguyen89

linhnguyen89 Member

ai lại nỡ làm cho sô cô la chảy nước............................