Đối tác - Liên kết

Trung tâm Tư vấn tình yêu NTC

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi maimaiyeuem, 30/5/08.

1. anhtrong

anhtrong New Member

Mình muốn hỏi các Ae NTC,chuyện như thế này....Mình vô tình gặp nhỏ và quen nhau hơn nữa năm rồi,mọi chuyện cứ bình thường xảy ra,nhỏ là 1 cô bé hay buồn nhưng thường hay giấu mình những chuyện quan trọng.Và rồi cây kim trong bọc cũng có ngày lộ ra,thì ra gia đình nhỏ ép nhỏ cưới một người để làm giấy tờ qua nước ngoài,dù nhỏ ko muốn như thế.Nhưng vì gia đình nên nhỏ đã bỏ mình.Mình biết nhỏ vẫn còn rất yêu mình nhưng bề ngoài thì lại làm ngược lại điều đó.Giờ mình lại rất bận bịu để lo cho tương lai của mình,mình rất mong được giúp đỡ phần nào cho nhỏ,nhưng mỗi lần mình tìm được nhỏ thì nhỏ lại càng cố né tránh mình.Mong Các Bác cho mình lời khuyên!!!!!!!

2. bacdauduhiep

bacdauduhiep New Member

minh cug dang co don day va mun kiem dc ai do de tam su 1 cak that log ko lua doi boi vi mih ko thik su doi tra neu nhu ai do co cn bun hay can co ng nao do de tam su thi call mih

3. anhtrong

anhtrong New Member

Nam hay nữ cũng ko quan trọng hả Bác ^^

4. sheila

sheila New Member

haizzzz doc xong het mun iu ....

5. cat_tien

cat_tien New Member

mình mún tìm 1 ng iu mình thật lòng. lãng mạn. và bít cách quan tâm ng iu.tìm ở đâu bây giờ???

6. blessedsword

blessedsword New Member

mình là 20t, muốn tìm bạn gái phù hợp. cái mem nữ nào thấy hứng thú thì nt (01229557181) hoặc chat (blessed_crazy_sword) xem có hợp nhau ko nhé ^^:1198::1198:

7. phuly

phuly New Member

Mình là chuyên viên tư vấn cao cấp.

8. sea-to-sea

sea-to-sea New Member

Haizzzzz....
    Lâu ngày vào đây tự nhiên thấy không khí trầm hẳn :music2:

9. GiaOiChaoMi

GiaOiChaoMi New Member

:thinkka5:

Chuyện tình iu là duyên. Lấy được nhau là nợ hiiii
    Nếu có duyên thì cho dù nhỏ ấy có đi lống chầy, 10 năm sau gặp lại biết đâu lại phượng loan tương phùng, kết tóc se tơ. Quá khứ không là gì nếu gặp được người tri kỷ của lòng mình.

Còn tr.h này muốn giúp đỡ nhỏ là giúp cái gì ta? Ngta đâu cần cậu giúp gì. Tự đóng chặt những cơ hội cho mình thì chỉ có bản thân cô bé ấy phải vấp ngã, phải vượt qua, trải nghiệm mới vững vàng thôi. Từ từ rồi cô bé ấy sẽ lớn. Cậu hãy giúp khi cô ấy có tín hiệu cần đến cậu, đừng ngoảnh mặt những lúc như thế là tốt rồi.

Có câu này hay hay nè "SỐNG LÀ THƯƠNG, NHƯNG LÒNG CHẲNG VẤN VƯƠNG", thương nhưng không bi lụy, đau khổ, vật vã, cố lên!

Good luck !

10. imi_shop

imi_shop New Member

cần tư vấn

Mọi người tư vấn giúp e 1 nơi tỏ tình lý tưởng ở nha
    trang với. Và giữa gấu bông + sôcôla (tự làm) , hoa +
    sôcôla thỳ nên chọn cái nào

11. namsinhrubi

namsinhrubi Member

Anh em họ bốn đời

Chào các anh chị e của NTC! Hiện e đang là 1 thành viên của NTC cũng đã được hơn 4 năm rồi! Nay e có chuyện muốn nhờ các a chị e giúp đỡ về mặt tình cảm của e! Mong a chị đừng chê bai hay nhận định e nhé!
    Câu chuyện cũng đã lâu rồi...Ngày 26-8-2012 là ngày đầu tiên e gặp cô ấy trong 1 hoàn cảnh khó ngờ nhất. Đó là lúc mà ông nội e và các cô chú ở Đà Nẵng ra thăm gia đình e! Vì là họ hàng ở xa nên gặp nhau cũng quý lắm! Cô ấy và e có chung huyết thống, là anh em họ bốn đời(ông ngoại cô ấy là em ruột của ông nội e). Chuyện tình cảm cũng bắt đầu từ đó, em và cô ấy quen nhau cũng đã gần 1 năm! Hai đứa e yêu nhau dữ lắm, không biết là phải khóc vì nhau bao nhiêu lần nữa. 30/4-1/5 vừa rồi e quyết định đi Đà Nẵng để thăm mọi người và nhất là cô ấy, chuyện đi hạnh phúc lắm, có thể nói là hạnh phúc nhất đời e. Hơn 1 tháng sau, gia đình e biết chuyện giữa e và cô ấy, hai bên gia đình ngăn cấm lắm, e sợ lắm. Vừa rồi e cũng đã quyết định đi Đà Nẵng lần 2 mặc dù gia đình e ngăn cấm lắm, nhưng vì tình yêu e không thể làm khác được. Ngày e về trong gia đình e không ai nói với e một lời nào hết, ngay đến mẹ, e buồn lắm tối lại chỉ biết gọi cho nàng rồi khóc thôi! Em yêu cô ấy nhiều lắm, cái đêm chia tay e dẫn nàng đến sông Hàn, vứt cái chuỗi hạt đeo tay mà e quý nhất xuống sông, nói rằng đến khi nào chuỗi hạt ấy nổi lên mặt nước thì e sẽ hết yêu nàng. Thấy e làm vậy nàng khóc nhiều lắm, e cũng khóc với nàng. Còn hơn 1 tháng nữa là đến kỉ niệm ngày 2 đứa quen nhau e sợ ngày đó sẽ không đến được, giờ e thật sự không biết làm sao hết. Suốt ngày chỉ biết nằm ủ rủ ở nhà, hút thuốc, cà phê rồi lại khóc. Em lo cho cô ấy, lo cho tình cảm 2 đứa sẽ không thành lắm. Bạn bè ai cũng động viên nhưng e cũng chẳng đỡ buồn tí nào. Bây giờ e thật sự không biết phải làm sao nữa! Mọi người giúp e với

12. p3auluv

p3auluv Member

Ca này coi bộ khó à nghen, thông thường những người lớn có quan niệm cổ hủ lắm, ko chấp nhận là lẽ thường thui. Bạn cần làm cái gì đó chứ ko phải nằm nhà ủ rủ, hút thuốc, cafe rồi lại khóc, được hay ko là ở 2 người đó, khóc ko giải quyết dc gì đâu. Chúc 2 bạn vượt qua

13. namsinhrubi

namsinhrubi Member

Khổ nổi 2 bên làm căn quá! nghĩ mà thấy tủi thân

14. tui là thị nở

tui là thị nở New Member

Tui nghĩ vấn đề nan giải mà dễ hiều ko biết đúng hơm là $$$$ kakaka:cluebat:

15. HoaNguyetNgan

HoaNguyetNgan Member

Góp ý tí nhé. Nếu không hiểu tại sao cách 3 đời mà ông bà ta không cho lấy nhau thì đừng tư vấn về vấn đề này. Không phải cổ hủ đâu ạ.

16. Dealpro.vn

Dealpro.vn Member

Nghề nghiệp:
    Kinh Doanh
    Đang fa cần tìm tình yêu .......:D

17. nang Nha Trang

nang Nha Trang New Member

Đợi Tin

hơn 1 năm rồi... không biết 2 anh chị sao rồi? (rất rất mún bít)

18. posstran

posstran New Member

giúp e tư vấn được không

làm sao để người yêu của e không ỷ lại vào e . e mềm lòng nên chìu qusa mức giờ phải làm sao đây ạh
    ai đó giúp e với

19. dream_ofem

dream_ofem New Member

trước hết anh phải coi lại bản thân mình, vi sao mà họ lần lượt ra đi. xét mình trước rồi tới những trường hợp khách quan sau.
    - 1 là bản thân mình, như bạn nói rằng "bận rộn với bạn bè" lúc nào mình cũng nghĩ tới bạn bè, có thể nói bạn là hàng đầu nên phụ nữ nào không cảm tháy hụt hẩn tróng trải, thế là... rời xa.
    - 2 là ham công việc quá bỏ bê bạn gớ... thế là tiêu
    còn trường hợp thứ 3 nữa nha, do bạn yếu... hihi nên byebye.
    Giờ tôi xin hỏi lại ý kiến các bạn 1 trong 3 câu trả lời các bạn đồng ý với câu nào nhất.

20. dream_ofem

dream_ofem New Member

không có lối thoát thì... dạo này báo chí đưa tin nhiều cặp tình nhân vì trắc trở mà rủ nhau làm nhiều chuyện dại khờ lắm... theo các bạn dại khờ này là hành động gì... mình thì làm 1 quả bơm... nổ chậm thôi