Đối tác - Liên kết

Trung tâm Tư vấn tình yêu NTC

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi maimaiyeuem, 30/5/08.

1. AnDen

AnDen "Trùm Cuối!!!"

Mình cũng cần tư vấn đây! mình có thằng em, nó quen một bé kia lớn hơn nó 2 tuổi. Khổ cái là nó cứ theo mình hỏi chỉ cho nó cách nói chuyện vì bé kia lớn hơn 2 tuổi nên nói chyện rất là "lớn". các pác cho cái ý kiến về truyền lại cho thằng em cái.thank

2. nguyen ngoc hai ly

nguyen ngoc hai ly New Member

yeu thi khong co ly do ,nhung de chia tay thi co vo van ly do ,tinh yeu luon la bai toan kho ,vay ban co du tu tin khi mo cong ty nay ,chang may mot ngay no pha san thi sao ?chuc cong ty lam an phat dat,khien cho doi lua yeu nhau dung roi xa.

3. nguyen ngoc hai ly

em nghi lon hon hai tuoi cung khong co gi la quan trong ,cai ching la hai nguoi co cung nhin ve mot huong khong ma thoi .co le em cua anh met moi khi chieu chuong ban gai nho tuoi ,con ban gai cua anh ta lai manh me va thich chieu chuong ban trai thi sao ?hihi .trong chuyen tinh cam moi cai khong bang nguoi ta se tu ke cho bang thoi ,anh dung lo.

4. nguyen ngoc hai ly

anh da noi la anh ban ron voi cong viec va ban be , vay thoi gian anh danh cho nguoi yeu sao em o thay nhac toi ?mon qua quy nhat ma con gai can do la thoi gian anh danh cho ho ,vi dieu do the hien tinh yeu chan thanh tu anh.Anh khong that long voi ai thi lay ai that long voi anh day .Co gan len nha anh.

5. maimaiyeuem

maimaiyeuem New Member

6. MrLoneli

MrLoneli New Member

Hix tư vấn kiểu như bạn chắc ai củng làm đc (T_T).

Hôk có í kiến :33[1]:

7. Lữ Khách NT

Lữ Khách NT Moderator

Thứ nhất: lữ khách cô đơn đính chính với các bạn mình ko phải là Chủ xị của mục này, chủ xị của mục này là "maimaiyeuem". Triết chủ xị của"Cẩm Nan Du Lịch".
    Thứ hai: Bạn nhờ tư vấn giùm về tình yêu thì mình cũng oke, vì mình cũng có 1 chút kinh nghiệm về lỉnh vực này nên khá cảm thông cho vấn đề của bạn.
    Thứ ba: quay về câu chuyện của bạn mình cũng chỉ cho 1 lời khuyên như thế này.
    - Là con người ai cũng có sai lầm, ai cũng có tính ghen tuông, khi còn yêu nhau là còn ghen. Nhưng Ghen trong tình yêu khác với Đố Kị trong tình yêu.
    Vì thế những người đố kị với bạn chắc chắn là không ít. Nhưng nếu bạn có biệt pháp khắc phục, cứng rắn đối với những chuyện như thế này thì mọi chuyện sẽ qua. Tin đồn mãi là tin đồn không bao giờ có thật" Vì thế mọi chuyện phải mắt thấy tai nghe.... Nếu người yêu của bạn mất lòng tin đối với bạn điều đó cũng tất nhiên vì anh ta nghe quá nhiều tin đồn, nhưng chính ảnh phải là người có chấp nhận và nhìn nhận tin đồn đó có là thật sự hay không.
    - Ngày nay không còn quan niệm "Cây ngay không sợ chết đứng" nữa rồi bạn à... Bạn chỉ nên lấy tình yêu thử tình yêu mà thôi. NHững phút hiểu lầm ghen tuôn rồi sẽ qua, những lời nói cũng sẽ bay đi theo thời gian...Vì thế bạn nên chỉnh sửa làm sao để ko cong ai có thể bôi xấu bạn được nữa. Đưng lấy sự trả đủa làm nền tản của vấn đề mà hãy lấy Tự tin của bản thân làm nền tản. Mình chúc bạn hạnh phúc, mọi chuyện sẽ qua..

8. thao nhi

thao nhi Member

mình cũng có chiện để hỏi...bạn của mình chơi audition, nó có ox trong au...rùi iu nhau ở ngoài lun..thằng đó ở nam định, nó ở đây, thằng đó nhỏ hơn nó 4t..:))
    kon đó bi jo vẫn chưa biết mặt thằng đó...chưa nhìn wc..chỉ cho xem hình và nói chiện qua đt thui..nhưng thằng nì mỗi lần nó đưa hình là 1 thằng boy kute hoàn toàn khác nhau..tụi nó bi jo quen nhau cũng hơn 1 năm ùi...thằng đó mỗi lần gọi đt là hơn ca tiếng..
    như zi có gọi là tình iu hem ta...liệu thằng đó có thật lòng hok...kiệu 2 ng có đi đến kết quả hok

9. Lữ Khách NT

Lữ Khách NT Moderator

Kết uqả dể đoán thế mà bạn cũng hỏi? Những tình yêu như vầy kết quả hơn 85% là mỗi đứa 1 nơi, quen nhau và nói yêu nhau chỉ để cho có... Hãy khuyên cô ấy hãy sống thiết thực hơn đi, cuộc sống xung quanh ta còn nhiều cái hay lắm, yêu như vậy chỉ để thỏa mãn cái tò mò còn tương lai là cái gì đó xa vời và vô định lắm...kakaka

10. saphie

saphie Miss II Forum 2008

nói như bạn thì mình đâu cần bạn tư vấn làm gì,vấn đề là mình biết người đó và mình coi người đó là bạn..nhưng người đó vì vấn đề riêng mà gét mình,nên đi nói vậy thôi...nếu mình có mà người ta nói thì làm qiáu gì phỉa tức và phải bùn...và điều quan trọng mình ko muốn làm to chuyện vì người đó là bạn...mà mình cũng có người làm chứng là người nào nói xấu mình..nhưng ko muốn làm to chyện thôi...

11. NhoDeQuen

NhoDeQuen New Member

mọi người sôi nổi ghê. cho góp zui với nghen.
    Dài tay 1 tí:
    @ saphie:
    Em đừng quan trọng hóa vấn đề lên như thế! :D Nếu yêu nhau, xác định đến với nhau thì tình yêu ấy chả lẽ không vượt qua những lời đồn tiếng? Trong tình yêu luôn có sự ghen tuông nhưg vì những lí do vớ vẩn ấy thì không chấp nhận được. Cả em, bạn trai em nên ngồi lại nói chuyện và giải quyết những vấn đề ấy. Đừng ngại khi phải nói về những chuyện xấu (dù là mìh không có) vì yêu nhau thì yêu cả tật xấu của nhau muh.
    Còn nếu bạn trai em vẫn không tin tưởng thì chị khuyên em nên xem xét lại tình cảm từ cậu ấy... Chỉ vì những chuyện nhỏ nhặt mà không thể giải quyết, tin tưởng lẫn nhau thì sau này không biết xảy ra những chuyện quan trọng hơn thì tụi em sẽ đi đến đâu?

12. thao nhi

thao nhi Member

zij à..khổ nỗi là nó hok nghe zij mới ác..tụi tui cũng khuyên nó nhìu ùi..nhưng từ trc tới jo nó chưa có ng iu...khuyên nó thì nó lại nói là iu cho bít cảm jac iu và có ng iu như mọi ng, thế thui..
    tụi tui hok bít nói sao lun

13. NhoDeQuen

NhoDeQuen New Member

tình hình là tụi em nên kiếm (mai mối) cho nó 1 thèn nào là okie muh... :D mà nhớ kiếm thèn nào lì lì 1 tí. Ông pà ta có câu : nhất cự ly, nhì tốc độ muh :D

14. NhoDeQuen

NhoDeQuen New Member

@ anden:
    Hiện tại NDQ cũng đang quen với 1 người nhỏ hơn mình 2 tuổi. Trong thời gian đầu đôi khi thấy người ta nhỏ hơn mình nên cũng hay nói bóng, gió -> đàn chị lắm. :ntclub (2): Cũng chú ý thấy người đó hay làm thinh nghe khi NDQ nói, thỉnh thoảng lại xen vào 1 vài câu vui vẻ nhưng khi buồn, tâm sự mới nhận ra người ta chiều mình nên mới im lặng chứ không fải là ko biết nói j. đôi khi người ta lại biết nghĩ nhiều hơn cả mình... :ntclub:
    pác nhắn lại em pác thế này:
    - Lời nói càng ít thì càng có gtrị
    - Thời thế tạo anh hùng chứ chưa bao giờ thấy anh hùng tạo thời thế nên có sao cứ sống vậy. làm và nói theo những trái tim nghĩ. đừng cố tạo cho mình một cái bọc bên ngoài khi cái bọc đó ko chắc chắn. Người ta yêu mình vì yêu con người mình... chả fải là con người của "vay mượn"

15. |<aty_luatynh

|<aty_luatynh New Member

anh Thoại oay chO eM hOy~ xí nhaz' , eM cÓa nÊn ghen zỚy wá khứ cỦa ng` tA hEm aNh ? thEO aNh thỲ ghEn vỚi wá khứ là tỐt hAy xẤu dza. ???

16. Lữ Khách NT

Lữ Khách NT Moderator

Thay lời GĐ THoại bị bãi chức..Anh là thư ký xin trả lời câu hỏi của em.:32[1]:
    Ghen với quá khứ về tình yêu củ của người ấy là một hành động ngu xuẩn và điên khùng nhất. Biết rằng mỗi tình yêu đi qua đều để lại trong tim một nổi đau và một vết xẹo khó phai mờ. Nếu như người em yêu thật lòng yêu em không có tính trăng hoa, toàn tâm toàn ý lo cho em thì em phải đi ghen với quá khứ của người đó làm chi cho mệt chỉ làm tổn thương nhau mà thôi. Ai cũng có một quá khứ hãy biết chia sẽ, cảm thông và tha thứ sẽ làm cho mọi người xích lại gần nhau hơn....
    :011[1]:

17. |<aty_luatynh

|<aty_luatynh New Member

^.^ uk` dza. em bjk gOy` cÓa nghĩa là ghen với wá khứ là xấu lắm anh haz , mà em thỳ hOk mún xấu cho nÊn hOk ghEn vỚi wá khứ nữa :D thank anh nhaz

18. thao nhi

thao nhi Member

choy`..tinh` iu tu fat' no' toi'..em hok thik mai moi'..ma` cho du` mai moi' cho no' no' cung~ hem chiu dau..hok hiu? sao lun a'..luc trc no' cung~ wen 1 thang` tren mag..cung~ o nt..ma` thay' mat 1 fat' no' chay tu' xu'..ma` jo` no' wen thang` nay`..con` xau' hon thang` trc..zi ma no' iu..bo' jo`

19. maimaiyeuem

maimaiyeuem New Member

Cha cha, công ty làm ăn phát đạt ghê ta,cám ơn bà kon đã ủng hộ.Công ty mới đi vào hoạt động nên còn nhìu sai xót mong bà kon lượng thứ và đóng góp ý kiến dể công ty ngày càng phát triển nhoa.THANKS.

20. Kíu....kíu

XIN PÁC MAIMAIYEUEM GIÚP DÙM EM:
    CHIỆN LÀ: BẠN THÂN EM YÊU 1 ANH KIA,HẦU TRC ANH ĐÓ CÓ TRÁNH MẶT NÓ ( NÓ NÓI ANH THẤY NÓ CÒN NHỎ NÊN KO YÊU) NHƯNG GIỜ THÌ TỰ NHIÊN ANH THÂN MẬT VỚI NÓ DỄ SỢ, NÓ MỪNG LẮM (NGỒI HỌC MÀ TOÀN KỂ CHIỆN GIỮA NÓ VỚI ANH ĐÓ CHO EM NGE...BỰC !) NHƯNG EM NGE NG TA NÓI- HÀNG XÓM NHÀ ANH ĐÓ- ANH CŨNG CÓ YÊU 1 NG NGHƯNG NG TA KO GIỜ THÌ ANH VỚI NÓ HAY ĐI CHƠI LẮM, E SỢ NÓ BỊ U MÊ VÌ NÓ YÊU ANH ĐÓ LẮM, SẴN SÀNG LÀM ALL VÌ ANH ĐÓ -NÓ GAN LÌ LẮM.
    EM CÓ HỎI VẬY ANH ĐÓ ĐÃ NÓI LỜI YÊU ĐƯỜNG GÌ VỚI NÓ CHƯA, VẬY MÀ CÂU TRẢ LỜI CHUA CHÁT LÀ " ẢNH KO NÓI NHƯNG TAO BIẾT ẢNH CŨNG IU TAO...." ANH NGE MÀ CHỊU NỔI KO???? EM THẤY NÓ BỊ U MÊ ÒI, SẮP THI MÀ CỨ ĐI CHƠI QUÀI,VẬY ANH ĐÓ CÓ YÊU GÌ NÓ KO ANH, NG TA KO NÓI IU MÌNH MÀ MÌNH NGHĨ NGTA IU MÌNH, LẠY LUN....
    VẬY CÓ PHẢI VÌ MỚI CHIA TAY NÊN ANH ĐÓ TÌM ĐẾN NÓ VÌ CẢM THẤY TRỐNG VẮNG KO ANH???
    EM SỢ ANH ĐÓ CHỈ ĐANG LỢI DỤNG NÓ THÔI- KHỐN NẠN NẾU ĐÚNG LÀ SỰ THẬT.:24[1]:
    THAK ANH NHAN.