Đối tác - Liên kết

Trung tâm Tư vấn tình yêu NTC

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi maimaiyeuem, 30/5/08.

1. thao nhi

thao nhi Member

tại sao mí đứa con trai hay nói lời xin lỗi..tại sao đã làm tổn thương người khác rùi lại xin lỗi..nếu vậy thì đừng làm tổn thương người ta..tại sao khi chia tay con trai thường nói anh ko xứng đáng với em, ng như anh ko đáng để em iu, rùi kiu chúng ta hãy chia tay nhau..anh xin lỗi em..mí câu đó sao thấy đứa con trai nào cũng nói vậy hít

2. NhoDeQuen

NhoDeQuen New Member

bé ngốc ạh! Nó chỉ nói đc thế thôi vì nó còn biết nói j hơn thế? Chả nhẽ bây giờ nó đi nói TẠI EM XÂU QUÁ, tại NHÀ EM NGHÈO QUÁ, tại ANH KHÔNG CÒN THÍCH EM NỮA, ... nói chung có cả trăm nghìn lý do nhưng cứ nghĩ chúng không xứng đáng cho khỏe bản thân mình (mà nó cũng ko xứng đáng thật). Những kẻ ko thể nói sự thật thì cũng chỉ là những kẻ hèn hạ thôi. Quên đi cho mau giàu đi bé ngốc ạh! :D

3. thao nhi

thao nhi Member

hehe..chắc zị quá..đúng là quên đi cho mau giàu.

4. meninblack

meninblack Member

đúng là cần phải quên đi cho mau giàu thật ,nhưng MIB không đồng ý cái kiểu liệt kê nói xấu trên của nhodequen ,con trai không tệ như thế đâu , chẳng ai mún đem tình cảm ra đùa giỡn ,sao không một lần tìm hiểu nguyên nhân vì sao rồi hãy quên đi cũng được mà

5. Lữ Khách NT

Lữ Khách NT Moderator

cái gì cũng có 2 mặt trái phải...tình yêu cũng vậy ..Tốt nhất NĐQ đưng quơ đủa cả nắm như vậy ..Lữ khách dù là con trai nhưng cũng là nạn nhân của trò chơi tình yêu của phụ nữ nè...Chưa ai hơn ai về điều đó, chủ yếu mỗi người có yêu thật lòng hay giả tạo mà thôi... nhưng phần lớn vẫn thiệt thoìa hơn cho phái yếu... LK có mấy lời đó thôi mong NĐQ tự hiểu..

6. NhoDeQuen

NhoDeQuen New Member

mệt ghê! Chẳng muốn va chạm với mí người mà sao lôi tui zô hoài rứa? ĐÍnh chính: Tui chỉ trả lời cho câu hỏi của pé thảonhi thôi nha.
    nói thật nhá! Loại này theo tui chỉ là thế thôi. Mà nói cho cùng mỗi người mỗi quan điểm. Chẳng ai giống được ai. Nhiều khi **ng chạm đến con trai mí người, mí người chột dạ nên thế chứ có ai quơ đũa nà? LK và MIB có từng nói lời xin lỗi khi chia tay mà ko đưa ra đc lý do chính đáng chưa? Nếu chưa thì NDQ ko xếp vào loại trên nên cũng đừng kêu réo j ở đây hết. CÒn nếu có thì xin lỗi nha. Loại đó ko bàn à!

7. Lữ Khách NT

Lữ Khách NT Moderator

LK chưa bao giờ nói lời xin lỗi khi chia tay ai cả...vì LK chưa tự dưng chia tay ai bao giờ..chỉ có women chia tay lữ khách...

Mõi người mỗi cách hiểu khách nhau nhưng cách nói của NĐQ chưa hoàn toàn chính xác mà nhằm vào quơ đủa cả nắm...vậy thử hỏi trên thế gian có ai hoàn hảo hết hay chưa.. NĐQ hay LK đã hoàn hảo hay chưa?.. vì thế hãy nói như những gì mình biết và đừng nên nói về một phía như vậy..oke..không bàn nữa..chuyện này gát lại ở đây khi nào gặp nhau ta tranh luận tiếp..nếu muốn tranh luận với LK xin mời vào yahoo nhé....

Các việc còn lại mod tình yêu sử lý nhé...

8. NhoDeQuen

NhoDeQuen New Member

oh hay? NDQ nêu quan điểm NDQ là sai à? Nếu LK có suy nghĩ riêng của LK thì có sao đâu? Dựa vào đâu mà bảo NDQ quơ đũa cả nắm chưa? Quái thật! Như LK nói thì mỗi ng có cách hiểu khác nhau nên NDQ hiểu sao nói vậy? Điều ấy thì đã sao nào? Đừng bao jờ ép buộc hay khiến ng khác fải đi theo suy nghĩ của mình hay suy bụng ta ra bụng người.... Nên nhớ "Ngày xưa làm gì có đường. Người ta đi mãi mới thành đường đó sao?" nên LK cũng đừng câu nệ hay bắt bẻ. Nói cho cùng NDQ luôn bảo vệ qua điểm của mình nên nếu còn nói sẽ nói dài dài thôi... nãy giờ mới nghe LK nói đc câu chí lí

9. Khang_Trần

Khang_Trần Super Moderator

chia tay nhiều phần là do lỗi của cả 2 người chứ chưa chắc là do lỗi của ai.Con trai chủ động nói lời xin lỗi mà đôi khi không phải do lỗi của họ như vậy mà cũng không phải sao?Tui từng chia tay với bạn gái,lúc đó nói thẳng,rõ ràng bởi vì do lỗi của cả 2 người,không xin xỏ gì hết

10. meninblack

meninblack Member

CÒn nếu có thì xin lỗi nha. Loại đó ko bàn à!
    nếu NDQ nói vậy thi MIB cũng pó tay , quơ đũa cả 2 nắm tay luôn ,MIB đã chia tay với ex mà không thể nói được lý do gì ,nói để làm gì khi biết người yêu mình càng đau khổ hơn ,thà cứ để người ta hận mình còn hơn để họ phải sống khổ sở vì mình ,NĐQ đã trải qua những ngày tháng như thế chưa mà có thể phát biểu hùng hồn thế .Làm ơn đừng vơ đũa cả nắm .

11. FC_NhaTranG

FC_NhaTranG Đối tác NTC

Nghề nghiệp:
    KINH DOANH TỰ DO
    Yêu cầu các bạn không spam tranh luận ở đây...lắng nghe tư vấn và suy nghĩ...không tranh luận riêng ở đây, cảnh báo một số bạn: NHODEQUEN, LUKHACH, MENIBLACK....
    Cácc bạn thành viên khác cần tư vấn xin hãy mạnh dạn post bài nha.

12. NhoDeQuen

NhoDeQuen New Member

@ MIB
    Cưng à! nghĩ thế càng bậy nhá... Cưng nghĩ mình chia tay với ng yêu mình đã ko đủ làm họ khổ sao? Cưng nghĩ cưng chia tay thế là làm người ta quên cưng được à? hay đơn giản cưng làm thế chẳng khác nào cưng đưa ng ta vào thế bí và biết đâu đấy trái tim ng ta sẽ khép lại bởi đơn giản 1 điều - ng mà ta từng yêu thương bỗng dưng bỏ rơi ta? tại sao chứ? nếu không biết rõ lý do thì đó là điều tệ hại nhất ng ta cảm nhận được. Ng ta sẽ mãi quẩn quanh với câu hỏi ta sai chỗ nào? Liệu với tình yêu sau này ta vẫn bị như thế? nếu chia tay thì làm ơn cho biết lý do để sau này ng ấy còn khắc phục mà để đi lấy chồng nhá cưng :D

13. meninblack

meninblack Member

hì , bác FC đã nói thế thì thôi ,không tranh luận nữa ,tư vấn thôi , thaonhilove nà khi nói về mọt điều gì đó cần phải suy xét từ nhiều phía nha ,khi nghĩ kỹ rồi thì mới quyết định ,đừng vội vàng , còn NĐQ ,khi nào gặp nhau ở nick yahoo đi ,mình trao đổi tiếp nha . Nick nè : changngoc_timdzo , See u later .

14. thao nhi

thao nhi Member

có ai quơ đũa cả nắm đâu..người ta quơ đũa cả ..bó thui mà..hehe..
    tự nhiên đang quen nhau..rùi nó kiu chia tay vì nó đã iu đứa khác..như zị thì ai là ng có lỗi..

15. maimaiyeuem

maimaiyeuem New Member

Các bạn có thể bình luận nhưng hãy tránh tình trang tranh cãi 1 xíu nha.họ xin lỗi như vậy còn hơn họ cứ im lăng,im lănng nlamf đôi bên mệt mỏi mà thui.Con trai ko phải ai cũng như vậy đâu,con gái cứ nghĩ con trai là như thế là ko nên,điển hình la maimaiyeuem nè.CHUNG TÌNH VẪN LÀ ANH>

16. thao nhi

thao nhi Member

hoy..hok bình luận nữa..em có 1 câu hỏi
    tình bạn thân có thể trở thành tình iu đc hay ko...suốt ngày gọi mày mày tao tao..đùng 1 cái gọi anh em..đc hok ta

17. thao nhi

thao nhi Member

hehe..thì anh 2 gạo cứ thế mà quơ hít đi..ai cấm đâu..có câu iu 50 chọn 10 mà cứoi 1 mà..anh iu hít chớ có cưới hít đâu mà lo.....thoải mái thoải mái

18. FC_NhaTranG

FC_NhaTranG Đối tác NTC

Nghề nghiệp:
    KINH DOANH TỰ DO
    Yêu cầu chủ topic là maimaiyeuem tư vấn nghiêm túc, yêu cầu các bạn muốn hỏi maimai cũng hỏi nghiêm túc và ko trả lời theo cảm tính và đùa giỡn nha.

19. Lữ Khách NT

Lữ Khách NT Moderator

Tình bạn thân cũng có nhiều khả năng trở thành một tình yêu bền vững, không có gì phải ngại khi thay đổi cách xưng hô cả dần dà sẽ quen thôi bạn ạ. Nhưng cái khó nhất ở chổ từ bạn thân đến tình yêu rất dể (vì dể hiểu và thông cảm, chia sẽ cho nhau) nhưng khi đã đến ngưỡng tình yêu rồi muốn quay về lại bạn thân thì rất khó đôi khi lại đâm ra thù ghét nhau nếu 1 trong 2 người phụ tình (nhất là đã có gì gì với nhau)...Vì thế bạn nên xem tình yêu của mình sẽ đi đến đâu, đó chỉ là cảm nhận trên mức tình bạn hay không hay cả 2 thật sự đã đến với nhau và cùng suy nghỉ về cái đích cuối cùng...(Chúa ơi..nếu con người nghỉ được như thế lấy ai đâu mà buồn mà khóc mà tự tử vì yêu...amen..)

20. CÓ TRÒ ĐÙA NÀO CÓ THỂ (VÔ TÌNH) LÀM ĐÁNH MẤT TÌNH YÊU HẢ ANH????