Đối tác - Liên kết

Tự tay làm vòng dâu tằm cho bé, con nhà mình thì có được không ?

Thảo luận trong 'Chuyên mục Mẹ & Bé' bắt đầu bởi kimthanh1234, 28/4/17.

1. kimthanh1234

kimthanh1234 New Member

đeo vòng dâu tằm cho bé chắc các bà mẹ bỉm sữa nuôi con không còn xa lạ gì nữa với công dụng như chiếc “ bùa hộ mệnh” giúp bảo vệ bé nhà bạn.
    Bạn đã từng nghe về những câu chuyện về roi mây, roi dâu để đuổi tà, bắt ma ? Trên thực tế, Vòng dâu cũng có xuất sứ từ những câu chuyện ngàn xưa từ thời ông cha ta. vòng dâu tằm cho em bé có công dụng giúp bé tránh ra mồ hôi trộm, hay khóc thét về đêm, tránh tà ma quỷ giữ, đuổi vía giữ,.... Chính vì thế vòng dâu tằm cho em bé được xem như chiếc bùa may mắn bên cạnh để bảo vệ con bạn.
    Ngoài ra vòng dâu tằm cho bé còn có công dụng:
    - Tránh gió, kỵ gió độc nhờ thiết kế có chứa các hạt bạc.
    - Kích thích não bộ, trí tò mò, giúp bé phát triên toàn diện hơn nhờ hạt đá Thạch Anh hợp mệnh, hợp cung.
    - Sợi chỉ đỏ may mắn sẽ đem tới điềm lành, giúp bé thông minh hơn trong quá trình nhận biết với mọi điều xung quanh.
    Tìm đọc >>> Cách phân biêt mua vòng dâu tằm chỉ trong một nốt nhạc
    Câu hỏi đặt ra, tự tay bạn làm đeo vòng dâu tằm cho bé thì có tốt không?
    vòng dâu tằm cho bé thực ra rất dễ làm, dễ hoàn thành 1 chiếc vòng hoàn chỉnh và bạn hoàn toàn có thể tự làm ở nhà được. Nhưng đó chỉ là trước mắt bạn nhìn thấy, vấn đề đặt ra là tại sao lại xuất hiện những nhà chuyên nghiên cứu về vòng dâu tằm cho mẹ và bé, về phong thủy mới đủ tự tin và uy tín để bán được vòng dâu tằm cho em bé ?
    Bởi lẽ một chiếc vòng để có công năng như bùa hộ mệnh thì phải có sự góp ý của những chuyên gia phong thủy, chuyên ra về gỗ để phân biệt được gỗ dâu thật gỗ dâu giả.
    Vì thế bạn chỉ nên tự làm vòng dâu tằm cho bé khi bạn có đủ nhận biết cũng như kiến thức toàn bộ về gỗ dâu, về cách sâu vòng hợp cung hợp mệnh cho con bạn nhé.
    Tìm đọc >>>cách làm vòng dâu tằm tại nhà
    Chúc bà mẹ bỉm sữa thành công!