Đối tác - Liên kết

Tuyển tập tin nhắn trên Y!H ( Phần 2)

Thảo luận trong 'Truyện - Thơ - Văn' bắt đầu bởi AnDen, 8/1/08.

1. nthinguyen92

nthinguyen92 Active Member

Sự hiện diện của bạn là món quà của cả thế giới.
    Bạn là duy nhất và không ai giống bạn cả.
    Cuộc sống của bạn hoàn toàn phụ thuộc vào cách bạn sống.
    Hãy biết tận hưởng trọn vẹn một ngày.
    Hãy đếm những điều mà bạn hạnh phúc, đừng đếm những điều phiền muộn.
    Bạn sẽ vượt qua được tất cả, dù có khó khăn đến đâu.
    Có hàng tá câu hỏi và câu trả lời trong chính bạn.
    Hãy trở nên có hiểu biết, can đảm và mạnh mẽ.
    Đừng tự tạo giới hạn cho chính bản thân bạn.
    Có nhiều giấc mơ đang chờ được thực hiện.
    Những quyết định cũng không kém phần quan trọng như những cơ hội mà bạn có.
    Hãy vươn đến đỉnh cao của chính bạn. vươn đến ước mơ và khát vọng.
    Không gì lãng phí năng lượng của bạn hơn là ngồi một chỗ và lo lắng về hàng tá chuyện.
    Một người kiên nhẫn có thể chấp nhận một việc thậm chí còn hơn cả bản chất của sự việc đó.
    Đừng biến bất kì điều gì trở nên trầm trọng.
    Hãy sống một cuộc sống thanh bình, đừng sống một cuộc đời tiếc nuối.
    Hãy nhớ rằng một tình yêu nhỏ có thể đi cả một quãng đường dài.
    Cũng hãy nhớ rằng nhiều thứ sẽ ra đi mãi mãi và không bao giờ quay trở lại.
    Hãy nhớ rằng tình bạn là một sự đầu tư khôn ngoan.
    Cuộc sống thật quý giá khi người ta ở bên nhau.
    Hãy nhận ra rằng mọi thứ không bao giờ là trễ cả.
    Hãy thực hiện những điều bình dị theo những cách phi thường nhất.
    Hãy luôn nhớ về gia đình, luôn có những ước mơ, hy vọng và niềm hạnh phúc trong cuộc sống.
    Thời gian luôn chuyển động và hãy ước rằng, một lúc nào đó, ta sẽ vươn đến những vì sao

2. honlonggiang

honlonggiang Member

Trên thiên đường có 10 thiên thần: 5 thiên thần đang chơi đùa, 4 thiên thần đang nói chuyện và 1 thiên thần đang đọc tin nhắn này..

3. honlonggiang

honlonggiang Member

Chiếc chìa khoá nhỏ có thể mở ổ khoá lớn, lời nói đơn giản có thể biểu lộ tư tưởng vĩ đại và chỉ một tin nhắn của anh sẽ khiến em vui cười suốt cả ngày. Nhớ anh.

4. honlonggiang

honlonggiang Member

Thầy Toán dạy anh 1 giờ = 60 phút, 1 phút = 60 giây, nhưng thầy chẳng nói với anh 1 giây không có em lại bằng tới 100 năm. Nhớ em!

5. honlonggiang

honlonggiang Member

Em xin lỗi đã không thường xuyên nhắn tin cho anh. Hôm trước khám bệnh, bác sĩ bảo em phải hạn chế với những gì ngọt ngọt… mà anh lại ngọt ngào số một. Em đang liều mạng với tin nhắn này đấy....

6. honlonggiang

honlonggiang Member

Tối qua anh đã nhờ một thiên thần tới canh chừng cho em ngủ nhưng thiên thần đã về rất sớm và nói rằng: “Thiên thần không được phép canh chừng thiên thần khác”.

Em đang nhìn ra ngoài cửa sổ nghĩ về người em quan tâm nhất và là người mà đang ở trong tâm trí em, đó là anh. Chúc anh ngủ ngon…

7. honlonggiang

honlonggiang Member

Tối qua anh đã nhờ một thiên thần tới canh chừng cho em ngủ nhưng thiên thần đã về rất sớm và nói rằng: “Thiên thần không được phép canh chừng thiên thần khác”.

Anh ơi! Khi anh đọc tin nhắn này, anh nợ em 1 cuộc hẹn. Xóa tin nhắn này, anh nợ em 1 cuộc tình. Lưu tin là anh nợ em 1 nụ hôn. Trả lời em, anh nợ em tất cả. Còn nếu anh không trả lời... thì anh đã yêu em!

ào em, em có tin vào tình yêu sét đánh? Hay thần Cupide cần giương cung bắn thêm lần nữa? Hay anh và em nên "vô tình đi lướt qua nhau" 1 lần nữa?

8. honlonggiang

honlonggiang Member

Anh iu àh, em có một chuyện rất quan trọng muốn nói với anh! Quan trọng đến mức nửa đêm giựt mình thức giấc,em cũng phải nhắn tin nói cho anh nghe, dù biết rằng sẽ làm anh thức giấc! Xin lỗi anh, nhưng ngay lúc này đây, em rất nhớ anh, và chỉ muốn nói với anh rằng: ANH ƠI, DẶY ĐI NGỦ ^^

9. honlonggiang

honlonggiang Member

imbuncha: Bố em là một tên trộm giỏi nhất thế giới vì ông đã trộm những vì sao đặt vào mắt em.
    lannguyen: + Kưng oi, nằm mãi mà hok ngủ được đây này. Tớ đang nhớ lại lần đầu tiên kưng ôm tớ, lúc đấy cưng giống như cái chăn bông tớ đang đắp quá...
    lannguyen: - Vợ à, hum nay chồng vui lắm. Cám ơn vợ đã đến bên cạnh cuộc đời chồng nha. Mà quà của vợ đẹp thế, sẽ giữ mãai, giữ mãi vợ nhé :X:X:X
    lannguyen: + Kưng oi, những lúc ntn chỉ muốn có kưng ở bên cạnh thôi. Kưng sẽ là nguồn sức mạnh cho ngta nhé.

Hoa hồng đẹp lung linh trong nắng sớm. Em còn đẹp rạng rỡ hơn đoá hồng khi em thức giấc. Chúc em ngày mới tốt lành... :x

Honey... có thể tôi không bao giờ được gọi cái tên đó nữa, nhưng nó sẽ vẫn luôn trong tôi, tôi sẽ luôn gọi thầm tên em. Em mãi là honey của tôi, không bao giờ thay đổi. Chỉ mình em thôi...

Khi tôi vui thì tôi hát.. .khi tôi đau thì tôi khóc... và khi tôi miss anh thì send ms cho anh liền nè...ai_lốp_ziu..."

10. honlonggiang

honlonggiang Member

Anh yêu em như kem yêu tủ lạnh... như trời xanh yêu mây... như cây yêu đất... như tất yêu giầy... như chày yêu cối... như gối yêu chăn... như khăn yêu cổ... như tổ yêu chim... như kim yêu chỉ... như khỉ yêu cây... như mây yêu gió... như chó yêu mèo... như kèo yêu cột... như thằng chột yêu con mù... như thằng gù yêu con thấp... như thằng hấp yêu con hâm... như thằng câm yêu con điếc... như con cá diếc yêu con cá rô... như thằng rồ yêu con dại... như dế yêu hang... như Lan yêu Điệp... đại khái là anh yêu em!!!!!!! I Love You..

11. sangardo

sangardo Member

Học là để hiểu, không hiểu là phải hỏi, đã hỏi thì phải hiểu , không hiểu thì...đừng hỏi !

12. Dead or alive

Dead or alive New Member

Mùa thu cây không lá
    Khí trời sao buồn bã
    Tôi bước đi vội vã
    Thế là tôi bị ngã

Mùa đông trời rất lạnh
    Tôi chạy thật là nhanh
    Nên vấp phải cục gạch
    Số tôi sao bất hạnh

Bạn tôi vừa chết xong
    Tôi rất là đau lòng