Đối tác - Liên kết

WARNING - Report bức xúc về HOSTEL Long Hoàn Kim

Thảo luận trong '5. Tư vấn - Hỏi đáp - Chia sẻ Kinh nghiệm du lịch' bắt đầu bởi thanhphan, 10/8/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thanhphan

thanhphan New Member

Ngày 07/08 mình có ra NT và đến xem phòng ở Long Hoàn Kim (LHK). Ban đầu chị chủ nhà nói là "phòng chưa dọn xong" và "hết phòng máy lạnh, chiều mai (08/08) sẽ có người đến lắp". Những tưởng là đó là phòng ở tạm nên cũng lên xem thử, ấn tượng ban đầu là "hơi bị nóng", ko tv, ko tủ lạnh nhưng vẫn nghĩ là chiều mai sẽ được chuyển phòng (do mình checkin vào sáng 08/08).

Ngày 08/08 mình nhận phòng, vào phòng để đồ thì....cái nóng nó vây lấy mình và bx (vào đó có 5' mà mồ hôi như tắm). Hơi hoảng nên bỏ đồ đó rồi phóng đi ngay. Đến chiều mình về hỏi vụ chuyển phòng thì có 1 bác lớn tuổi bảo là có người tới đo rồi đi, chưa thấy lắp gì. Hơi bục bội, mình với bx về phòng thay đồ rồi đi dạo tiếp.

Nhà tắm nhìn vào hết sức đáng "iêu"

Quay trái. Tự hỏi"cái lavabô đâu ta?"

Quạt đây

Tối đến mình kiếm chị chủ nhà để hỏi vụ này thì chị ấy bảo là "Chị ghi rõ ràng là phòng 100k là phòng quạt còn phòng máy lạnh là 250k", mình nói là trên web NTC chị ghi 100k/phòng ko có cái nào 200 hay 250 thì chị ấy vẫn khẳng định như vậy. Đến khi mình mở web NTC cho chị ấy xem thì chị ấy mới lộ bản chất lừa đảo bằng những lời hết sức trơ trẽn và trân tráo "Cái chị ghi ở dưới là cho phòng thuê tháng em ạ", "web này ko cho chị đăng nhiều mà là giới hạn chữ. Chị đăng mấy lần mới đc"???????(forum này là forum mở mà "giới hạn chữ trong bài đăng"?????):bang2: Biết là ko cãi nhau lại với chị ấy nên bx e bảo ko nói nữa. Chị ta đắc thắng và cười to với người bạn của chị ấy là "5s là xong". Tối đó thì tụi e thức 2-3h sáng mới ngủ đc (do mệt quá mới ngủ chứ nó nóng như cái lò).

Khóa phòng như thế này đây

Hành lang sâu hun hút ::cool3:

Cửa tủ rốt sẵn luôn, khỏi mắc công kéo :))​

Buồn cười cái là khi vào checkin chị ấy niềm nở hỏi ở bao lâu để...thu tiền trước????????? Bãi giữ xe ghi rõ ràng là free mà khi e lấy xe đi về thì bác ấy nói thẳng "cho chú xin tiền cafe"????? Từ cổng vào đến cầu thang thấy toàn đăng tin trộm cướp.... Các bạn cứ xem hình và sẽ rõ là "Mang phong cách Đà Lạt mộng mơ"

Thông tin trộm cướp. Quá "cẩn thận"​

Mong mod stick bài này hoặc cho chỗ này vào BL vì những hành vi lừa đảo trắng trợn. Thật sự 100k e chả cần máy lạnh nhưng ít ra cũng cần có cái TV, phòng thoáng mát và quan trọng nhất là đừng đánh con lận con đen để khiến khách hàng hiểu mơ hồ (hay cố ý lừa đảo) như vậy. Những lời em nói trên hoàn toàn sự thật, ko bịa 1 câu 1 chữ nào. Bác nào muốn tắm hơi thì vào cái chỗ này, phòng 108 vào buổi trưa (chỉ có 35k/h thôi mà :)) ):cool3:. Ai tiền vui lòng kiểm chứng chỗ này dùm em nếu e nói láo mod vui lòng ban nick và ban IP của e hộ. Cảm ơn mọi người đã xem hết bài.:givemebeer:. Thêm cái nữa là toilet ko hề có giỏ rác :)).

Phong cách ĐL:insane:​

Nghĩ cũng đáng đời e vì tham 100K mà phong cách ĐL :teeth:

2. quangusa

quangusa Member

Cái này là quẳng cáo mà.:teeth::teeth::teeth:

3. ChuDu

ChuDu Member

-Ui làm ăn kiểu này thì chán chết đi dc . đi chơi chủ yếu tìm niềm vui, tìm cái cảm giác hưởng thụ, đi mà gặp tình trạng này thì càng đau đầu thêm, vui chơi j dc nữa
    -Nói thẳng khi đi chơi đặt phòng ks tốt nhất nên đặt ks có sao, tuy có mắc hơn 1 tý nhưng vẫn đảm bảo dc tinh thần vui chơi, khỏe
    -Khi mình đặt phòng ks đó cũng nên tìm hiểu ks đó trên thông tin, sách báo hoặc google cho yên tâm

4. ll3lack0takl_lte

ll3lack0takl_lte Active Member

hic..........chỗ này em định thuê mấy lần....nhưng nói tiền hậu bất nhất nên em ko thuê dc.....

5. caugai

caugai New Member

K riêng gì chỗ này... Còn nhìu ks khác chơi cảnh "treo đầu dê, bán thịt chó" lắm. Giá rao trên mạng hơi bị rẻ nhưng khi gọi điện thoại đến ks lại nghe 1 cái giá khác hoàn toàn. Hỏi "tại sao lại thế?" thì lễ tân trả lời "...mùa cao điểm" (trong khi chủ topic up giá ngày 29/07, mình hỏi phòng ngày 02/08 ==> potay.com)

6. Ali

Ali Member

Địa chỉ ở đâu vậy bạn, có phải ở đường Sao biển ko

7. nguyenvanhoa36

nguyenvanhoa36 Member

Như thế làm sao phát triển.Chuyện này sẽ tiếp tục và mãi mãi

8. thanhphan

thanhphan New Member

Chính xác ở Sao Biển. 2A Sao Biển:nhaovo:

9. VoTinh89nt

VoTinh89nt New Member

vâng .... bạn nên đến những KS 2* để được tận hưởng những ngày nghỉ ngơi thư giãn tốt nhất !
    giá cao hơn nhưng phong cách phục vụ đảm bảo bạn sẽ ko chê !
    Hân hạnh phục vụ bạn !

10. homeiin2asaobien

homeiin2asaobien Active Member

cam on e da dang thong tin jup chi. Thuc RA Ben c la nha TRO, la hostel, co phong Trong Thi cho thue chu cung ko tham ji khach o ngay, gap khach Muon tiet kiem chi phi Thi OK. chu phong may lanh nhu Trong hinh Thi e phai dat truoc moi co.
    em den dung luc c dang tan Trang, sua Chua lai nha cua va open cofe nen cung hoi bua bai va luc tra Loi bon e chi qua ban ron va co uong vai chai nen da ko lam e hai long...

that su xin Loi e neu da lam bon e mat vui. luc nao e ranh ghe c GUI lai tien
    chuc e vui.

11. haucan2006

haucan2006 New Member

ghi cái TV có dấu đi chị ... em nhìn mỏi mắt mà chả hiểu ghi cái gì ... người ta đang giận , chắc cũng ko thể đọc ra dc mấy dòng này đâu :(:sadangel::sadangel:

12. homeiin2asaobien

cam on ban. ban muon o Ben m Thi ban toi xem VA dat Coc truoc moi co phong Trong cho ban. con ko Thi hen sui.
    Muon la thanh vien cua home iin, minh phai check ly lich cua ban truoc roi moi cho ban o

VA khi ban da la thanh vien roi, ban o ma phai buc xuc vi home iin thi chu nha se boi thuong hoac tra lai tien gap doi cho ban
    siss Hoai Dang
    boss Home iin Nha Trang
    Home iin Da Lat will open soon.
    cam on cac ban da dong gop y kien va cung hop tac de home iin phuc vu DC chu dao hon

13. homeiin2asaobien

dung la mua tit ve high tech. c ko go DC TV co Dau bang galaxy tab. AI biet chi jup m xin hau ta.
    mod VA moi nguoi thong cam, pm bang dt
    cam on

14. homeiin2asaobien

xin loi mod va moi nguoi, vi o biet go TV bang galaxy tab. AI biet chi jup m xin hau ta.
    cam on:cup:

15. Không biết bơi

Không biết bơi Moderator

Nghề nghiệp:
    Du lịch
    Chị cứ đánh bỏ dấu bình thường bằng bất cứ ĐT hay máy tính bảng nào vì khi vào được NTC là sẽ đánh đuợc tiếng Việt. Bỏ dấu theo kiểu Telex. Nếu đã đánh được tiếng Việt thì chị vui lòng chỉnh sửa lại toàn bộ bài viết của chị sang có dấu nhé.

16. homeiin2asaobien

Cám ơn bạn. Giờ thì gõ đc rồi, nhuwng chỉnh sửa các bài đã viết như thế nào? ? Hay bỏ đI viết lại? ?

17. uocmodylan

uocmodylan New Member

kiểu này thì ai mà dám ở nữa...!

18. vi1nguoi

vi1nguoi New Member

Chỉnh sửa cuối: 14/8/12
  19. vi1nguoi

vi1nguoi New Member

Nhà tắm nhìn vào hết sức đáng "iêu"

Quạt dây

ổ khóa trang bị thêm của khách (Đã sơn mới lại, ko còn nhìn xấu ntn)

Hành lang sạch bóng ::cool3:

tủ quần áo trong phòng :))

Thông tin trộm cướp để nhắc nhở khách hàng

Bảng hiệu mới sơn xong, ( treo ở cổng):​

hình ảnh và thông tin ở trên có Giá 100K/ ngày , 1.500.000d/ tháng, nếu ở tuần 500.000 đ/ tuần.
    Ngoài ra còn có các dịch vụ matxa ấn huyệt diện chẩn, coffe, tư vấn đầu tư tính phí, dạy tiếng Anh miễn phí, vì ở đây có nhiều thành viên là người nước ngoài hằng ngày cũng rảnh, hay uống caffe và quan trọng nhất là họ rất thích nói chuyện với Người Nha Trang

20. vi1nguoi

vi1nguoi New Member

Hình ảnh phòng của chũ ký có giá 4.500.000d/ tháng
    ở ngày : 250.000 đ/ ngày

Đăng ký là thành viên của Home iin. Các bạn ko vui. Home iin miễn phí phòng cho bạn.
    Nếu thành viên nào chứng home iin mình lừa đảo hoặc phục vụ ko chu đáo như nội quy, mình gửi tặng bạn 1 năm tiền nhà :wave2::wave2::wave2::wave2::wave2:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.