Đối tác - Liên kết

Xem phim và...tính cách

Thảo luận trong 'Đố vui -Trắc Nghiệm' bắt đầu bởi sock.tjnh, 12/3/08.

1. sock.tjnh

sock.tjnh New Member

Giống như đọc sách, xem phim có những quy tắc của nó. Tính cách của bạn sẽ được bộc lộ qua thú vui uyệt vời này

1.Để chọn xem một bộ phim, thứ đầu tiên bạn quan tâm là:

a.Dàn diễn viên và đạo diễn toàn "sao". 3đ

b.Nội dung phim. 1đ

c.Thần tượng của tớ. 4đ

d.Có đoạt giải thưởng nào không? 2đ

2.Bạn thích xem thể loại phim nào?

a.Tình cảm. 4đ

b.Tâm lí xã hội. 1đ

c.Hành động - phiêu lưu. 2đ

d.Hài hước. 3đ

3.Ngoài nội dung và diễn viên, bạn bị thu hút bởi điều gì?

a.Nhạc phim. 3đ

b.Các kĩ sảo điện ảnh. 1đ

c.Trang phục trong phim. 4đ

d.Các pha giao đấu ngoạn mục. 2đ

4. Điều mà bạn thường nói với người khác về một bộ phim:

a.Tôi luôn biết trước hung thủ là ai! 1đ

b.Chuyện tình của các nhân vật khiến tôi xúc động rơi nước mắt. 2đ

c.Tôi luôn tưởng tượng mình là một siêu anh hùng giống như các nhân vật trong phim. 3đ

d.Tôi hay thấy mình... yêu một ai đó trong phim! Cứ như thể anh ta/cô ấy là người trong mộng của mình vậy. 4đ

5.Nếu được hoá thân vào một nhân vật nào đó, bạn thích là :

a.Người nhện. 4đ

b.Hoàn Châu công chúa. 3đ

c.Tiến sĩ Johnnest. 2đ

d.Thám tử Sherlockhom. 1đ

Xong chưa nào? Kết quả sẽ rất ngạc nhiên đấy.

Nếu bạn có từ 5->8 đ: Bạn là một fan cinema cổ điển và hiểu biết.

Bạn quan tâm đến nội dung phim thay vì những thứ phù phiếm bên ngoài. Bạn quan niệm: "Thực chất nói nên tất cả!". Các bộ phim tâm lí xã hội hơi bác học một tí, đòi hỏi sự tư duy và xem xét lĩ lưỡng sẽ thu hút bạn. Bạn sãn sàng xem một bộ phim nhiều lần để thẩm thấu hết ý vị mà các nhà làm phim gửi gắm. Bởi thế, bạn luôn nắm bắt diễn biến câu chuyện một cách chắc chắn và sớm đoán biết được nội dung phim.

Ở ngoài đời thực cũng thế, bạn là một người nguyên tắc, hiểu biết và rất được bạn bè coi trọng. Tuy nhiên, bạn hơi khô khan và có khi thể hiện sự hiểu biết của mình một cách hơi kênh kiệu. Cần phải điều chỉnh lại bạn nhé.

Nếu bạn có 9-12 đ : Bạn là một fan hơi bị yêu điện ảnh.

Bạn quan tâm đến điện ảnh với nhiều khía cạnh, đặc biệt là nắm bắt thông tin hot xung quanh các bộ phim. List duy nhất và khiến bạn không thể rời xa khỏi cái màn hình là các phim hành động với những pha đánh đấm đẹp mắt, hấp dẫn, lôi cuốn. Thể loại phim này ám ảnh bạn đến nỗi, bạn mơ mình là người có võ thuật siêu đẳng và sẵn sàng giải cứư thế giới khi cần.

Ngoài đời, bạn khá nóng tính, đơn giản, bồng bột, thích giải quyết sựu việc ở khía cạnh...bạo lực(!). Giống như kiểu cứ đánh nhau một trận cho thoả rồi mọi mâu thuẫn được giải quyết còn hơn là chiến tranh lạnh, giấu cảm xúc bên trong mà chẳng giải quyết được gì. Bạn rất thẳng thắn.

Nếu bạn có từ 13-16 đ :

Bạn là một fan hâm mộ hơi thiếu chính kiến.

Một bộ phim cuốn hút bạn đơn gảin là một bộ phim được lăng xê, quảng cáo rầm rộ và có dàn diễn viên nổi, nổi, nổi! Cho dù, bản thân bạn, sau khi xem xong cũng chẳng thẩm thấu được nhiều. Có khi một bài hát trong phim, một đoạn nhạc lại khiến bạn lưu luyến hưon là tình tiết, nhân vật hay sự kiện. Bạn lại rất hay mơ mộng, khó tháot khỏi hoàn cảnh trong bộ phim, có khi bị cuốn vào cứ như thể bạn đang sống tiếp từ trong phim vậy.

Ngoài đời thực, bạn khá là lãng mạn, hay suy nghĩ vẩn vơ, dễ bị xúc động và cũng rất dễ "say nắng" trong tình cảm. Bạn theo trường phái "quân bình". Trước một sự kiện, bạn thường ít khi bộc lộ ý kiến, không ủng hộ cũng không phê bình, chỉ muốn là người ngoài cuộc, "bỏ phiếu trắng"!

Nếu bạn có 17->20 đ: Đích thị bạn là fan của phim thần tượng!

Bạn sống với thần tượng của mình và xem tất cả những gì thần tượng đóng. Những mối tình trong phim thần tượng khiến bạn ngây ngất và luôn mơ về một mối tình, trong khi thực tế rất hiếm có. Trang phục của các diễn viên trong phim là mối quan tâm lớn của bạn. Bạn sẵn sàng sao chép y nguyên để có những bộ trang phục giống với thần tượng của mình.

Trong cuộc sống, bạn hơi thiếu thực tế, thích chạy theo mốt và yêu những gì thuộc về thời trang. Bạn bè thích sự nhí nhảnh, đáng yêu của bạn. Dù đã lớn nhưng bạn vẫn thích thể hiện sự trẻ con của mình giống như trong các phim thần tượng. Vì thế, bạn hơi thiếu độc lập. Bù lại, bạn sống rất vui vẻ và tươi mới, luôn như đang trong một thế giới cổ tích.

Theo Muctim