Đối tác - Liên kết

Ý kiến về việc làm từ thiện của NhaTrangClub

Thảo luận trong 'Chương trình từ thiện NTC' bắt đầu bởi PhuocLong007, 7/10/07.

1. PhuocLong007

PhuocLong007 Tổ chức sự kiện NTC

diễn đàn mình ko những 8 mà còn thực hành cho các diễn đàn khác biết nhatrangclub ko nhưng vui chơi mà còn quan tâm đến các vấn đè khác .
    Sao diễn đàn mìnhko 8 về nha trang nói chung và Việt nam nói riêng bạn có biết hiện giờ có 1 nỗi đau ko , mình trích 1 bài viết cho các bạn suy nghĩ

Lưu Quốc Dương, chàng trai 23 tuổi, sau thảm họa đã mất hai đứa em trai và người cha đang nằm trên giường bệnh. Nhưng khi tôi hỏi "Rồi mai mốt có định đi làm tiếp không?" anh đã trả lời " Phải làm chứ chị. Giờ hông làm thì biết sống làm sao". Tôi hỏi gặng "Không sợ à?" Anh đáp "Sợ. Nhưng em hông làm thì lấy gì nuôi vợ, nuôi con? Em định vài hôm nữa, mấy ổng dọn xong, em sẽ lại xin vô làm". Vì miếng cơm, manh áo, những người dân nghèo đã bất chấp hiểm nguy, bất chấp sinh mạng của mình. Họ có tội gì mà phải chết? Nếu không phải là một sự kiện lớn như thế này, có ai quan tâm đến sinh mạng của các công nhân? Nếu người không chết, có ai đặt câu hỏi về bảo hiểm, hợp đồng lao động? Những chiếc xe hơi bảng số xanh vẫn chạy trên đường lớn đến động viên các... bác sĩ, công an, công binh... Không có chiếc nào đến nhà của các nạn nhân sập cầu. Chúng quá lớn, quá đẹp, quá sang để có thể chạy trên những lối mòn, những con đường quê lầy lội.

Chỉnh sửa lần cuối bởi quản trị viên: 7/10/07
  2. Hoa_Nguyen

Hoa_Nguyen New Member

ý kiến của Miken hay đó. Anh ủng hộ 2 tay còn 2 chân không ủng hộ được:71:

3. PhuocLong007

PhuocLong007 Tổ chức sự kiện NTC

bây giờ anh em diễn đàn off ngày gần đây về sự mất mát cần thơ đi . của ít lòng nhiều

1 CÂY LÀM CHẴNG NÊN NON , BA CÂY CHỤM LẠI NÊN HÒN NÚI CAO