Đối tác - Liên kết

Yang Bay đổi mới

Thảo luận trong 'Cảm nhận về Nha Trang' bắt đầu bởi xìtrumNTC, 26/9/12.

1. xìtrumNTC

xìtrumNTC New Member

Chào các bạn yêu Nha Trang, không biết các bạn đã đi Yang Bay chưa?
    Yang Bay là khu vui chơi giải trí mang đậm nét du lịch sinh thái, nếu bạn nào đã đi hoặc quan tâm hãy giúp mình một số thông tin sau nha.

???
    Hiện bên mình đang có ý định đầu tư các trò vui chơi giải trí, theo các bạn thì bên mình nên đầu tư thêm những trò chơi gì thì các bạn sẽ thích chơi và cảm thấy thú vị
    Mong các bạn góp ý giúp mình với nha.
    Cảm ơn các bạn nhiều.
    Hy vọng được gặp các bạn trên Công viên du lịch Yang Bay.

Chỉnh sửa cuối: 26/9/12
  2. xìtrumNTC

xìtrumNTC New Member

:violin:
    Nha Trang vốn dĩ được biết đến với vịnh Nha Trang đẹp và thơ mộng, trước kia ai cũng chỉ biết đến Nha Trang với du lịch biển đảo như: Vịnh Nha Phu, suối Hoa Lan, đảo Khỉ hay Vinpearland, nhưng độc đáo hơn là sự đột phá của Yang Bay với du lịch sinh thái núi rừng kết hợp với du lịch văn hóa dân tộc và tâm linh.
    Yang Bay cách trung tâm Nha Trang khoảng tầm 40km, thuộc vùng Khánh Vĩnh, tỉnh Khánh Hòa, tại đây có sự ưu ái của thiên nhiên như: không khí trong lành, thoáng đãng, khí hậu mát mẻ chia 2 mùa mưa và mùa khô rõ rệt, cộng thêm 2 dòng thác cao trên 100m so với mực nước biển và nguồn khoáng nóng tự nhiên.
    Tại đây, nếu các bạn tới vào mùa khô sẽ được thưởng thức dòng suối mát lạnh chảy từ các khe đá trên núi xuống và tha hồ vui đùa tại thác, hoặc tham gia vào các trò chơi tại thác.
    Nếu bạn tới vào mùa mưa thì không chỉ bạn có thể được chứng kiến tận mắt các dòng thác lũ đổ về từ trên núi, mà còn có thể đắm mình trong dòng suối khoáng nóng chảy trên các phiến đá tạo thành những hồ tắm khoáng. Có thể bạn đã từng tắm khoáng tại rất nhiều điểm khoáng nóng rải rác trên toàn lãnh thổ Việt Nam, nhưng không nơi nào có thể độc đáo như tại nơi đây, nơi mà bạn có thể ngâm mình trên những phiến đá và hoàn toàn do thiên nhiên ban tặng.
    Vào các dịp lễ tết hàng năm thì độc đáo hơn nữa là không gian nở rộ những sắc hoa anh đào, hay ngát hương hoa của vườn hồng nghìn cụm.
    Không chỉ thế, nơi đây bạn còn có thể thỏa thú câu cá trên hòn đảo ngọc, thỏa sức với trò câu gấu và tận hưởng cảm giác có một không hai khi câu cá sấu hay sờ nắn những chú cá sấu thật còn đang sống mà không phải lo sợ về sự an toàn. Hay bạn có thể chiêm ngưỡng Cây Mộc thần hàng mấy trăm năm với gần 20 người ôm không xuể, nơi linh thiêng bảo vệ công viên và mang may mắn tới cho khách viếng thăm.
    Chắc chắn khi tới Yang Bay bạn sẽ không thể quên được những cảm giác khó tả vì sự thích thú và cảm giác mới lạ, cũng như sự âu yếm của thiên nhiên và con người nơi đây. Bạn sẽ cảm thấy lưu luyến và mong muốn được tiếp tục tận hưởng không khí Yang Bay.
    Yang Bay khẳng định sẽ là điểm hấp dẫn các bạn khi đặt chân tới Nha Trang, Khánh Hòa.
    Yang Bay sẽ luôn luôn chào đón các bạn tới tham quan và thưởng thức.

3. lovekonmeo

lovekonmeo Member

phụ bác......................................................................

4. XTING DAU

XTING DAU New Member

Lâu quá k đi k biết có thay đổi gì nhiều k?

5. xìtrumNTC

xìtrumNTC New Member

Hì, bạn đi đi, còn chờ gì nữa.
    Chắc chắn bạn sẽ ngạc nhiên và hài lòng về sự thay đổi tích cực của Công viên.
    Hãy cảm nhận và chia sẻ lại nha.
    Mình rất hy vọng nhận được nhiều sự chia sẻ và góp ý để Công viên ngày càng phục vụ tốt hơn và đáp ứng nhu cầu của các bạn.
    Thanks.

6. xìtrumNTC

xìtrumNTC New Member

các bạn giúp mình góp ý kiến cho Yang bay phát triển nha.
    thanks.

7. THQ

THQ Member

đúng là lâu rồi chưa ghé lại YB, đi cách đây 3 năm rùi. Hồi đó đi thấy thay đổi đến ngạc nhiên, nhiều khu vui chơi giai trí và khung canh bên ngoài cũng khá hay.
    nếu mạnh nữa thì làm như khu suối tiên - Thủ đức hoặc điểm ơ bình dương thì chắc tuyệt..

8. pjnky

pjnky Member

Nghe mấy đứa mới đi YangBay về nói giờ YangBay dzơ lắm :(

9. phuonglinh_92

phuonglinh_92 New Member

bữa nào lễ đi chơi thử /// coi có dơ hok :shower:

10. xìtrumNTC

xìtrumNTC New Member

Đi thử đi các bạn, bên mình mới đổi quản lý, nên không còn chuyện "dơ" đâu, và thay đổi rất nhiều, đẹp và phong phú!!!

11. tananh

tananh New Member

Có cơ hội sẽ đi thử cho biết :yahoo::yahoo::yahoo::yahoo::yahoo:

12. ghjkl1

ghjkl1 Member

yangbay xấu òm ah :gandhi::gandhi:

13. xìtrumNTC

xìtrumNTC New Member

Bạn đi khi nào mà bảo vậy? Hi hi.. mình thấy riêng cảnh quan đã không thể nói là xấu òm rùi.:rep:

Chỉnh sửa cuối: 16/10/12
  14. NEWSCAPHE

NEWSCAPHE Member

muốn khách đến đông nên đầu tư lại con đường vô yangbay, đường xấu quá đổi, muốn đi má ngán ngẩm với con đường mới thi công mà ổ gà ổ voi kinh quá, nên đầu tư vá lại đi

15. xìtrumNTC

xìtrumNTC New Member

Thanks bạn, mình sẽ đề xuất

16. greatdiep

greatdiep Member

Yangbay đến 1 lần cho biết chứ không muốn đến lần nữa.
    Giờ chân tay khỏe phi được chứ , đường xấu quá. Đến cái suối đó hỏi đường mỏi miệng luôn , giờ chắc đỡ hơn .
    ít dịch vụ

17. peken

peken New Member

Không biết đại ca Khôi Minh còn ở đó không hay chuyển đi nơi khác rồi?

18. xìtrumNTC

xìtrumNTC New Member

ai mà biết hay vậy ta???
    đã là đại ca thì vẫn là đại ca thôi. Hihi
    Giờ mình không dám nói là nhiều dịch vụ, mà quan trọng là bạn sẽ thích những dịch vụ mới và hãy tới để cảm nhận và đánh giá sẽ thú vị hơn.
    Còn đường xá thì bên mình cũng chỉ là một phần, một phần phải nhờ tới cơ quan chính quyền địa phương hỗ trợ mới hy vọng như các bạn mong muốn, nhưng mình hy vọng sẽ sớm tới ngày các bạn không phải cảm thấy thất vọng về mọi mặt.:tambien:

19. xìtrumNTC

xìtrumNTC New Member

Các bạn vui lòng góp ý giúp nha.

20. GauDong

GauDong Member

Yang Bay - Ngày mới

Yang Bay - Ngày mới

Thứ Bảy ngày 20/10/2012 – Một ngày quá đẹp vừa theo nghĩa bóng: Thứ Bảy cuối tuần, đồng thời là ngày Phụ nữ Việt Nam. Đẹp theo nghĩa đen là 1 ngày trời nắng nhưng đang giữa mùa Thu nên không nóng. Trên trời có những vầng mây trắng bồng bềnh trôi cho ảnh chụp thêm đẹp.

Vâng, một ngày đẹp như thế, Công đoàn Công ty tổ chức chào mừng ngày Phụ nữ Việt Nam bằng 1 chuyến đi chơi đến Khu du lịch Yang Bay. Tất nhiên Chị em và gia đình là ưu tiên số 1 của chuyến đi này. Còn anh em được “ké” theo để “điếu đóm” cho Chị em. Hì! Nhưng phải "có âm, có dương" thì đời mới vui.

Này là đường đi: Từ trung tâm TP. Nha Trang theo đường 23/10 qua khỏi TT Thành, rẽ vào đường Cầu Lùng – Khánh Lê, đến khi thấy biển báo Yang Bay thì rẽ về phía Nam, chạy mãi đến hết đường thì thôi. Theo bác Google Map khoảng 40 km, 45 – 60’ xe chạy nhé:

Chỉnh sửa cuối: 22/10/12