Đối tác - Liên kết

yêu đàn ông lớn tuổi

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi ngan5294, 24/9/14.

1. ngan5294

ngan5294 New Member

Tình hình là mình đang quen với 1 ng đàn ông lớn tuổi, người ta nói tuổi tác không quan trọng chỉ cần hợp nhau, có tình cảm là được. quen được gần 1 tháng mình thấy người đó có suy nghĩ quá cách xa nhau, luôn muốn uốn nắn mình....điều đó đúng vì người ta đã lớn tuổi rồi...Đôi khi mình không biết làm sao , thật sự là không biết trong lòng người ta nghĩ gì? lỡ nặng tình rồi lại chuốc lấy muộn phiền. nhiều mâu thuẫn trong lòng không thể thông suốt được.
    ACE trên nhatrangclub cho mình thêm ý kiến với!

2. titanic-01

titanic-01 Vi phạm nội quy

cho vài ví dụ đi chủ thớt. nói chung chung bó tay luôn á, hay là yêu nhau có cảm tình vậy thì cứ tâm sự nói với anh ấy là: ý em là, hay em muốn .v.v.... để đc chia sẽ cứ nói trên này sao biết vấn đề giúp chủ thớt được. Đàn ông luôn luôn che chở và lắng nghe cho thêm ý kiến cho phụ nữ, xem lại bạn có ý gì quá mức cho phép không?:zzz:

3. nang Nha Trang

nang Nha Trang New Member

chọn người

mới 1 tháng mà bạn đã có nhiều mâu thuẫn như vậy thì không nên tí nào... ngươi xưa nói nồi nào úp vung đó không thừa đâu bạn à.

4. alexvikky

alexvikky New Member

Em nên thẳng thắn bày tỏ suy nghĩ của mình với anh ta. Chia sẻ những gì em đang khúc mắc và nói lên quan điểm của bản thân mình. Nếu anh ấy gia trưởng bắt em phải theo cách suy nghĩ của anh ấy (mà em cho là chưa đúng) thì em nên suy nghĩ lại mối quan hệ này. Còn ngược lại, anh ta chịu ngồi nghe và chia sẻ cùng em những suy nghĩ và quan điểm của anh ấy. Thì em hãy cùng anh ấy dung hòa lại mọi vấn đề để tìm ra được tiếng nói chung nhé. Mọi chuyện đều cần có thời gian và sự tôn trọng từ 2 phía. Chúc em hạnh phúc!!!

5. ngan5294

ngan5294 New Member

comment

e nghĩ là 20-40 qá xa nhau cả về cách sống, suy nghĩ.....không thể nào hòa hợp được,cho dù miễn cưỡng chấp nhận thì liệu rằng 10 năm 20 năm nữa sẽ ra sao....cuối cũng cũng khó mà hạnh phúc được

6. thanhphucvnn

thanhphucvnn Member

chấm dứt đi em...................................................

7. ngan5294

ngan5294 New Member

chuẩn đó anh :dance::dance::dance::dance::dance::dance:

8. alexvikky

alexvikky New Member

Đây là câu trả lời cuối cùng của em rồi đúng ko?? Trong tình yêu ko bao giờ có 2 từ "miễn cưỡng". Em còn quá trẻ, nên tập trung vào học tập và làm việc. Khi ấy sẽ nhẹ nhõm hơn, rồi tình yêu đích thực sẽ đến với em. Chúc em sớm tìm được 1 nửa của đời mình... :)

9. dream_ofem

dream_ofem New Member

theo mình thì tuổi tác không qua trọng, chủ yếu người đó có hợp với mình hay không thôi.

10. oknyny

oknyny New Member

Có gì đâu nà

Bạn cứ cố gắng uốn nắn mình cho phù hợp với người đó, có thể sẽ bị già trươc tuổi...nhưg vì người mình yêu, điều đó có phải là trở ngại lớn chăng?

11. Mr_Hiep_NhaTrang

Mr_Hiep_NhaTrang New Member

Bạn này nói chuẩn không cần chỉnh nè............

Theo quan điểm của mình, 1 người cũng lấy vợ trẻ hơn mình 12 tuổi, Chúng mình sống vs nhau rất tốt.

Đầu tiên Bạn nên coi lại TC của Mình vs anh ấy????
    Và những điều anh ấy muốn bạn thay đổi có phải là đúng đắn không??
    VS anh ấy cũng có sẵn sàng thay đổi vì bạn không????
    Quan trọng nhất là bạn có thực sự yêu anh ấy không ??? Bạn tới vs anh ấy vì cái gì??
    ( Người lớn người ta chững chạc nhưng người ta cũng rất rất biết hy sinh bạn ah )

Chúc bạn may mắm

12. apollo

apollo Member

"Đứng trước người mình yêu mà không có ham muốn thì có mà là thánh, đàn ông thì lại càng không tránh khỏi. Nhưng quan trọng là đàn ông có kiềm chế được hay không. Đàn ông hơn tuổi họ yêu bạn và họ biết giữa việc đè người yêu mình ra rồi sau đó lại đỗ thừa rằng “Anh yêu em nên mới làm vậy, hay hãy chứng minh em yêu anh bằng cách đó..blah..blah…” là những lý do quá bịm bợm để che lấp cái “thú tính” của bản thân.
    Đàn ông hơn tuổi, họ không nông nỗi như thế. Sẽ có những lúc họ ôm bạn, rồi bất ngờ hôn cổ bạn, hơi thở nóng rực phà vào tai bạn thì thầm: “Anh muốn em”. Nhưng lại không làm gì quá đà nữa, họ bảo là để dành, thương bạn nên giữ cho bạn cũng là giữ cho chính họ. Không phải tôi cổ hũ nhưng rõ ràng với cách cư xử như thế, quá đáng nể phải không? Đàn ông hơn tuổi, họ chính chắn trong suy nghĩ nên họ biết làm thế nào để bạn trước dư luận và cả để bạn không xem thường họ. Điều mà không phải chàng trai trẻ nào cũng có thể làm được."

13. greatdiep

greatdiep Member

ng yêu lớn hơn chục tuổi như vậy khó tránh khỏi xung đột khác thế hệ. Muốn hạnh phúc đi xa hơn 2 bên cùng nỗ lực