Đối tác - Liên kết

1. THÔNG BÁO

Chào tạm biệt diễn đàn NTC.
    Cảm ơn tất cả các bạn đã ủng hộ và yêu mến diễn đàn NhaTrangClub.vn. Diễn đàn sẽ ngưng cung cấp dịch vụ trong thời gian tới.
    Thông tin chi tiết xem tại đây! 

Tắt thông báo
Tắt thông báo
THÔNG BÁO

Chào tạm biệt diễn đàn NTC.
Cảm ơn tất cả các bạn đã ủng hộ và yêu mến diễn đàn NhaTrangClub.vn. Diễn đàn sẽ ngưng cung cấp dịch vụ trong thời gian tới.
Thông tin chi tiết xem tại đây! 

xin hỏi về họa mi cánh và đuôi màu trắng?????????????

Thảo luận trong '8. Thú nuôi - Sinh vật cảnh' bắt đầu bởi hongnhung90, 1/11/14.

1. hongnhung90

hongnhung90 New Member

Cách đây 3 tháng, em thấy con mị này nằm trong gốc nhà người bạn,
    bị nhốt trong lồng nuôi gà, chim chỉ có mấy cọng lông, xấu xí kinh khủng,
    gãy 2 móng, giống như quái vật sắp chết,, như khi em mổ tiếng mi, nó hót kinh khủng.
    Mua về, nhốt vào lồng nhỏ, không quan tâm, mấy tuần nay phát hiện em nó siêng tắm,
    siêng hót, to con, móng mọc ra. nhưng quan trọng là lông mi ra rất khác: cánh phải có 1 2 sợi lông trắng,
    cánh trái có 3 sợi lông trắng, lông đuôi cũng có màu trắng, nhìn xa chục mét cũng thấy rõ,
    chim hót siêng lắm, thay lông mà hót 2 tiếng không chịu nghỉ, nơi ồn ào đông nguời cũng hót,
    anh em pro nào nhận xét, chỉ dậy em thêm về mi này.

2. sudk

sudk New Member

up

Con này mới phức tạp ne. Tuần trước tới giao lưu ma kg để ý lắm. Sáng nay ghé định lấy về chơi mà thay sock wa. Kinh tế kg đủ chơi con này. Chúc mừng ông bạn.

3. hongnhung90

hongnhung90 New Member

hehe

Khi nào ra lông hoàn chỉnh sẽ chụp hình, và đem đi chơi. Bay h mình cưng e mi này nhất. Họa mi bông.. Hii

4. sudk

sudk New Member

up

Nếu như vậy là gián cánh cà đuôi. Con mi lúc sáng mình lấy. Bạn đã nghe nó hota rồi hả. Do về kê vào thì nó xù đầu. Kg bít chủ trước cho đá đám j chưa. Ma h nó bị ho nưa. Đang bơm cào cào. Ps: cần thay đổi cách chăm và tăng cường mồi tươi. Chứ như vậy cả dàn chimchim bị thiếu khoáng là đơ ngón chân hết đó. Phòng vẫn hơn chữa mà. Mong e mi wai vật kja hoàn thiện loog nhanh để còn đi chơi. Khè khè

5. hongnhung90

hongnhung90 New Member

Chim đang ra lông nên yếu đó. Đừng cho nó gặp mấy con già mùa.lúc chưa thay lông. 1 mình nó hót 1 góc trời. Mình nghe nó hót mới lấy. Do mình nuôi tiết kiệm mồi quá.chăm sóc tốt 1 tháng hơn mới biết kết quả... Khi rãnh sẽ lên bạn chơi.

6. sudk

sudk New Member

up

Chắc vậy. Tiết kiệm wa. Dế cũng dc. Mua 5k la 3 con ăn sung mỏ. 1 tuan 2 bị cao cao. La ok ak. Hehe

7. sudk

sudk New Member

up

Chưa có ai cho ý kiến cụ thể hả bạn. Chắc phải chụp lại để mấy tay tổ họa mi nhận xét giúp đj ban. Mà con mi mái giữ đó nha bạn. Đừng có bán. Để mình xem con mi kia nó ntn đã. Chìu h tét rồi. Thấy kg ổn cho lắm. Con mái đó cứ ju lại nha. Thời gian nữa mình kg nghe hót thì mình đổi lại. Có bù cho bạn. Yên tâm henhen. Bh Rảnh lên un trà nha bạn

8. matna

matna New Member

họa mi bông cũng bình thuờng thôi, nếu nuôi hót ở nhà cho vui để ngắm thì hay, chứ nha trang toàn chơi mi chiến, Mi làm cảnh không có giá trị mấy

9. hongnhung90

hongnhung90 New Member

Chim thường, mua về nghe hót cũng cả triệu rồi. Ko có giá trị mấy thì cũng phải hơn con mi hót thường chứ. Nếu giá trị ko có thì ở nhatrang ai có thì ntin e,e mua về làm bạn với con ở nhà. E hứa là đi hốt liền... Phải là lông trắng chứ ko phải vài đốm trắng nha.thank ae:cool3:

10. sudk

sudk New Member

up

Bác chương này dìm hàng wa. Khè khè. Theo em thì cứ cái j nó hiếm ắc sẽ quí. Với lại theo tình trạng mi chọi bh h thì tầm 3 chaichai là có e mi số má rồi. Nhưng chưa hẳn nó đã ăn con mi mới lên. Chim cò ma. Khó nói lắm. Dù sao cũng chúc mừng thớt.

11. hongnhung90

hongnhung90 New Member

12. hongnhung90

hongnhung90 New Member

Đang thay lông,hót ko nghỉ, ngồi gần 1 mét hét nó nín, nó cũng hót,ko cần mái.gặp mấy mi chiến đá nhau ko ngán,gặp mái hót múa.ồn ào,chó sửa, quăng đồ, máy chạy... Cứ hót.đang nghi đầu nó cũng bông.

13. phuog.happy

phuog.happy New Member

Có chuyển nhượng lại không vậy bạn ?

14. hongnhung90

hongnhung90 New Member

Có biết giá trị sao đâu mà nhượng. Đang thay lông.cam đoan nói đúng sự thật

15. phuog.happy

phuog.happy New Member

Cứ cho giá đi . Được thì xúc thôi

16. sudk

sudk New Member

up

Thích mi hót thì có 1 e nè bạn. Chim to. Mở áo lồng la hót cả ngày. Hung chim. Thử mỏ vô tư. Có đều bị tật 1 móng sau. 1.5 chai. Mi hót thì e này vô đốiđối. Xách đi trường ún 3 li cape bảo đảm chưa hết hót. Hè hè. Còn con gián kia ông nội này kg bán đâuđâu. Lẽ ra mình sở hữu rồi. Mà kg có duyên thì bó tay.

17. hongnhung90

hongnhung90 New Member

Sáng nay có nghe tư vấn của a nghĩa tiệm chim,giá trị tất nhiên cao hơn. Gặp người hiểu, yêu nói giá gấp mấy lần cũng hốt. Gặp người ko thích, kinh tế ko tốt thì vài trăm k chim vẫn còn trong chuồng gà.mới mùa đầu mà thế này, hứa hẹn tlai đắt sô.hii.thank a nghĩ.

18. sudk

sudk New Member

up

9 xác. Đã kg biết hoặc kg chơi thì cũng cho ng ta cũng kg biết gía trị. Cũng như chủ cũ của nó. Thấy no gớm thì bán tháo. Chic thớt. Kiên trì nên nhạn dc kết qua tốt thôi

19. phuog.happy

phuog.happy New Member

Nếu chim k tật móng thì mình hốt rồi :( Bữa cũng lấy của ổng 1 cặp mi đó , về hót rân nhà mà con trống tướng nhỏ quá nên bán luôn rồi giờ kím 1 em cao to đẹp trai k lỗi về nuôi hót thôi chứ mình toàn dợt chào mào k có thời gian dợt mi :D

20. sudk

sudk New Member

p

Kg đá đấm thì chẳng ăn thua. mà có cho thử mỏ thì e nó cũng chơi hết mình. con này 5 5 với con thuần của ổng đó. Nhưng giọng danh vang zữ. Nuôi hót thì con này nhất rồi. Tướng to cao lun. kg thì hốt con gián của ổng đó về chơi. Mình ghé sáng hw rồi. Ngồi phải 20m vẫn thấy trắng phếu. Mà hót thì khỏi phải bàn.