Đối tác - Liên kết

Cần một lời khuyên gấp gấp...>_<

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi Na_ngox, 26/7/13.

1. Na_ngox

Na_ngox New Member

Xin close topic và cảm ơn mọi ng

Chỉnh sửa cuối: 20/11/13
  2. Dantes

Dantes Member

Tớ thấy bạn nên thẳng thắn, chắc bạn chưa bao h nói chuyện thẳng thắn với cậu bạn trai này, bây h cứ nói là em cũng cần công việc, cần 1 chỗ đứng trong xã hội, thậm chí cần cả 1 khoảng không gian riêng, Hiện tại chưa là gì của nhau cả nên ko phải ngại, đừng suy nghĩ theo kiểu yêu ko được, bỏ không xong, tiêu cực lắm, thử bỏ đi xem có chết ko (mình không khuyến khích việc này đâu).
    Nói chung bạn cứ tìm 1 công việc thích hợp rồi đi làm, bạn trai thích thì cứ cho đến (xem đến được bao lần). Nhưng nói trước đến là phải lịch sự, nếu đến mà làm ầm ĩ lên thì liệu đường mà chấm dứt sớm mối quan hệ này đi, chứ sau này mà vậy nữa thì chắc chắn không ổn đâu. Đừng tiếc, không có gì là không thể thay thế (điều này học được ở lão tỷ phú dạy con nè)
    Tớ có gia đình rồi, nhưng không gian riêng của tớ to bự lắm, vợ chồng tôn trọng nhau, cô ấy đi với bạn bè, cty, tớ chẳng bao h tham gia, nói lắm thì đi, đến lượt tớ đi nhậu hoặc đàn đúm thì cũng ngược lại. Gia đình vẫn hòa thuận, đương nhiên thi thoảng vẫn phải cãi lộn chút.
    Đây là ý kiến riêng của tớ, chắc kiểu gì cũng có thêm các bạn khác ý kiến thêm, cứ tham khảo đi nhé.

3. duongdinhbaoduydeptrai

duongdinhbaoduydeptrai Active Member

Chào bạn!
    Mình cũng thuộc tuýp người giống như người iu của bạn nên mình hiểu được phần lớn tình trạng này,nhưng cũng không tới nỗi không cho bạn gái đi làm!những công việc như thu ngân hay kế toán tạm thời gì cũng được mà!
    Chung qui lại cũng vì người iu bạn yêu bạn rất rất nhiều và không muốn mất bạn thui!con trai bây giờ cũng ít có người như vậy!Như bạn đã biết con gái bây giờ mình thấy rất nhiều người không chung tình,gần đây nhất là cái vụ tung clip tra khảo bạn gái trên youtube rồi đó,đôi nam nữa yêu nhau 4 năm và sắp cưới lun rùi mà còn đi ngoại tình!Trong thâm tâm của người iu bạn cảm thấy khi bạn ra đường sẽ bị nhiều người khác chọc gẹo,và không gì chắc chắn được là bạn có sa ngã không,ai cũng là con người cũng có những rung động và sa ngã không lường trước được,nhiều lúc thấy việc bình thường nhưng lạm vào lúc nào không hay!
    Bạn đang hạnh phúc đó,vì có người iu lo cho bạn đủ thứ như vậy.Mà việc cũng chẳng có gì to tác cả,thiếu gì việc bạn có thể giải trí ở phòng:tivi,laptop,điện thoại,đọc truyện,coi phim,chơi game,đan len....
    Bây giờ bạn chia tay,sau này người hối hận có thể là bạn đó.Bạn thử hình dung xem,người yêu thế hệ tiếp theo của bạn hời hợt,không quan tâm,bạn mún đi đâu thì đi,mún làm gì thì làm..,lúc đó bạn lại cảm thấy khó chịu hơn bây giờ đó!
    Bạn cũng phải tập dần cho quen đi,vì sau này khi có gia đình,đặc biệt nếu bạn ở nhà chồng thì việc đi chơi thoải mái dường như là không thể đâu.Bạn bớt ham đi chơi đi,và đừng đi chơi với bất cứ người con trai nào khác nhé,đừng coi trọng tự do như bạn nói quá,những tuýp người phụ nữ thiêng về gia đình sẽ hạnh phúc hơn nhiều nghen!
    Nói thêm là không phải mình nghĩ xấu cho con gái nhưng uộc sống mà,tuy tin vậy đó nhưng sẽ rất lo người yêu mình sa ngã vào vòng tay người khác lắm!
    Việc của bạn bây giờ là hãy tạo lòng tin cho người iu bạn,cho người ta thấy rằng bạn ra đường chẳng thèm để ý tới thằng con trai nào khác cả,1 ngày 1 ít khéo léo nhồi nhét vào suy nghĩ của người iu bạn rằng bạn vẫn có thể đi làm những công việc trong môi trường ít tiếp xúc với con trai,đi chơi với hội toàn con gái,miễn sao đừng có dính líu tới con trai nhiều!
    Đọc tới đây,nếu bạn cảm thấy bực mình,thấy mình nói không đúng thì bạn nên coi lại tình cảm của bạn dành cho người iu bạn có thật sự là đúng với chữ "yêu" không nhé!
    Chúc bạn thành công!

4. ngango88

ngango88 Well-Known Member

Ko nen ít kỷ nhủ vay..iu là 1 lẽ...mà chiếm đoạt tinh thần và thể xác là 1 lẽ

5. xichlo-auto

xichlo-auto Active Member

du lịch về quê ngoại!!!

Nên về quê thăm nhà.....vì rảnh không làm gì thì nên về nhà thăm nhà!!!phải đi cho bằng được!!!ok!!!hỏi ý kiến những người lớn tuổi, người thân..họ sẽ có kinh nghiệm hơn!!!hãy free trong cách suy nghĩa một cách thực tế và khoa học bạn nhé!!!

6. nsteel

nsteel Member

Tình yêu giống như một nắm cát trong tay.
    Nếu bạn mở rộng bàn tay, cát sẽ chảy hết qua kẽ nhanh chóng.

Nếu bạn giữ chặt nó trong tay thì cả kẽ tay, cát cũng sẽ chảy từ từ đi mãi, có thể bạn giữ được nhưng cũng chỉ là rất ít cát trong tay mình.

Nhưng nếu bạn giữ chỗ cát bằng cả 2 tay và khép tay nhẹ nhàng, cát sẽ vẫn nằm yên chỗ cũ!

Đừng nên buông lỏng hay quá sở hữu tình yêu, bạn sẽ chẳng còn. Hãy tôn trọng tự do của bạn mình và nâng niu tình yêu đó bằng hai tay và cả trái tim mình…..

Người ta thường nói ! Khi ta nắm trong tay một nắm cát, càng nắm chặt tay thì những hạt cát ấy càng rơi xuống nhiều... Cũng giống như tình yêu càng giam cầm nó, nó càng vùng vẫy, càng đau đớn & thất vọng. Ai cũng yêu tình yêu của mình... nhưng làm ơn hãy để nó tự do như những gì vốn có... thong dong, nhẹ nhàng, dạo chơi đâu đó... rồi nó sẽ trở về bên bạn, nhẹ nhàng, hạnh phúc & vĩnh hằng...
    Anh biết như vậy mà sao anh cứ cố giữ em, lúc nào cũng thế điểm yếu lớn nhất của anh có lẽ là tình cảm, yêu rất nhiều và cũng để cho người ta biết rằng mình yêu người ta nhiều, cứ cố giữ mà không biết rằng càng làm như vậy sẽ lại càng đẩy em ra xa anh hơn. Cái gì nếu là của mình sẽ mãi là của mình, nếu không là của mình thì sẽ không bao giờ là của mình dù mình cứ cố giữ cũng vậy thôi. Anh nhớ em nhiều lắm, nhưng anh cố gắng cố gắng để không cầm máy lên gọi cho em. ..............

Em quay mặt đi giận dỗi, còn anh thì anh cũng giận nhưng anh không để nỗi giận xâm chiếm bản thân mình lâu vì anh biết rằng nếu cả 2 đứa cùng giận thì lúc đó sự căng thẳng trong tình yêu sẽ xảy ra...!

Anh kìm nén sự giận hờn xuống mức thấp nhất để quay mặt vào em mà dỗ dành...Em vẫn quay mặt đi không thèm nói một lời nào, anh cũng không biết làm gì nữa để em không giận anh, để em quay mặt lại với anh...! Anh nằm nghĩ lại mọi thứ những thứ mà khiến em và anh giận hờn nhau lúc đó anh mới thấy rằng cả anh và em đã có lúc quá sở hữu và ích kỷ trong tình yêu của mình.

Anh biết rằng khi yêu người ta có quyền sở hữu người yêu của mình, có thể bảo thế này , bảo thế kia để người yêu của mình nghe theo mình, thay đổi theo sở thích và ý nghĩ của mình...Nhưng không anh thấy những điều đó càng ngày càng tạo nên sự trái ngược và mâu thuẫn trong tình yêu của anh và em mà thôi. Sự sở hữu cũng như ích kỷ đôi khi đã không nuôi sống được tình yêu mà càng ngày càng đẩy nó tuột ra khỏi tay anh.

Với tất cả những suy nghĩ đó một lần nữa anh lại quay về phía em nhưng không phải là để dỗ dành em mà là để nói cho em nghe một sự thật về tình yêu :

"Tình yêu như một nắm cát trên tay, nếu anh càng mở rộng tay thì cát cũng chảy ra hết qua các kẽ tay, Còn nếu anh càng nắm chặt cát thì qua những kẽ tay cát cũng chảy từ từ đi mãi, có thể anh giữ được cát nhưng chỉ là rất ít cát trong tay mình mà thôi..."

Em có biết là nắm cát bằng cách nào để cát không thể chảy đi được không?

"Anh sẽ giữ cát bằng cả 2 bàn tay và khép tay nhẹ nhàng, như thế cát sẽ mãi mãi ở trên tay anh!"

Anh thì thầm vào tai em một lần nữa :

"Em à đừng bao giờ buông lỏng hay quá sở hữu tình yêu của mình như cách người ta nắm cát bởi vì như thế tình yêu của anh và em sẽ từ từ chảy đi mà thôi...Cả anh và em hãy chắp cho tình yêu của chúng ta một đôi cánh để cho tình yêu của chúng ta được tự do và hãy thực sự nâng niu nó bằng cả 2 tay và cả trái tim mình...!"

.. Tình yêu giống như những hạt cát, rất mịn, rất mát nhưng cũng rất dễ tuột…Nhẹ nhàng…nó sẽ trôi…

Nếu có một thứ gì đó không thuộc về mình, dù rất muốn, bạn có cố níu kéo và giữ nó ở bên?

Có ai đó nói rằng “Tình yêu là mãi mãi” nhưng khi tình yêu ấy chỉ còn từ một phía, khi ta nhận ra rằng Tình yêu ấy không còn thuộc về mình nữa, vậy thì cố gắng níu kéo trong khoảng cách vô hình hay… hãy để thời gian xoa dịu nó rồi ta lại mạnh mẽ bước đi trên cuộc hành trình tìm kiếm cánh cửa riêng cho chiếc chìa khóa hạnh phúc của chính mình?

Một sớm mùa đông, khi những chập chờn của mộng mị vừa cố tan đi, thay vào ánh mặt trời là một màn sương mỏng giăng mờ, che khuất cả những tầng nhà cao tầng vẫn kiêu hãnh vươn trong nắng sớm. Khẽ rùng mình với cơn gió lành lạnh, như một cái lưỡi mỏng nhẹ chạm vào mặt… em có muốn ngủ thêm chút nữa cũng chẳng được. Đêm qua là một đêm dài, ít nhất là đối với em. Em quay quắt trong nỗi đau của em. Nỗi đau bị bỏ rơi. Nỗi đau khi em biết anh đã rời xa em!

Anh đã kể cho em nghe cô bạn gái - mối tình đầu của anh. Em chẳng ghen đâu vì đó là kỷ niệm. Nhưng giờ ngồi nghĩ lại em mới nhớ, cách đây một tuần, khi anh em mình ngồi cạnh nhau, anh đã hỏi em là: “Nếu như bây giờ cô bạn gái ấy quay lại với anh, muốn nối lại sợi dây tình cảm với anh, thì em sẽ như thế nào?” - Em đã nói với anh rằng: “Em không giữ cái gì không thuộc về mình, vì có muốn giữ cũng chẳng được. Còn cái gì là của em thì dù có ai đó đã từng giữ, dù có không còn vẹn nguyên và tươi mới em vẫn muốn lấy lại và nâng niu nó”…

Anh cười và bẹo má em, có lẽ lúc đó trông em ngây ngô lắm. Đến bây giờ, em có thể lờ mờ đoán ra vì sao anh lại hỏi em như thế. Nhưng tại sao lại thế chứ? Em đã nói với anh rằng, em không phải là đứa con gái mạnh mẽ như anh thấy, em yếu đuối, mỏng manh và dễ vỡ lắm, đừng làm em tổn thương nên anh không dám nói cái điều cần phải nói vì sợ em đau uh? Anh à, khi ai đã không còn yêu ai nữa thì hãy nên nói với người ấy. Sẽ đau, nhưng sẽ qua, còn nếu không nói, người kia sẽ rơi vào trạng thái , biết nói thế nào nhỉ? Như em lúc này đây, không biết vì sao lại thế, tự hỏi đã làm gì sai, đã nói gì không phải, ray rứt, bồn chồn. Anh à, vậy thì hãy cho em một lý do, dù là vô lý, để xoa dịu lòng kiêu hãnh trong em.

Em vừa chợt nhận ra tên anh và tên em ghép lại với nhau thật là đẹp và ý nghĩa. Cũng là lúc em nhận ra, em đã để lạc mất anh. Em đã quen với cái ôm chặt đến nỗi em phát ho, em đã quen với những nụ hôn mà em không thoát ra được, em đã quen với mùi mồ hôi chẳng thể lẫn với ai, em đã quen...

Em là người ghét sự thay đổi, nhưng đôi khi cuộc sống bắt mình phải thay đổi. Rồi em sẽ phải làm quen với mùi mồ hôi khác nếu như muốn được Hạnh Phúc.

Anh rời xa em không một lý do, em mặc nhiên công nhận đó là một lời chia tay nếu như không muốn mình kéo dài sự đau đớn.

Đêm qua, em đã xoá tên anh trong điện thoại dù số của anh có nhắm mắt em cúng bấm được, em đã xoá những tin nhắn của anh trong thư mục riêng “Tinh Yêu” dù em biết những tin nhắn đó đã khắc sâu vào trái tim mình. Đừng quay lại tìm em, em không đủ nghị lực để coi anh là bạn, không đủ dũng cảm để coi anh là anh trai, không đủ can đảm để khẳng định sẽ chẳng có chuyện gì xảy ra sau đó (Vì ít nhất em sẽ chẳng thể trấn áp được lòng mình). Vậy thì hãy coi nhau như người chưa từng quen biết, như vậy sẽ tốt cho em hơn.

Hãy cho em được delete anh ra khỏi suy nghĩ của em, hãy cho em được làm điều đó một cách nhẹ nhàng và từ từ. Em sẽ refresh lại mình ngay hôm nay, em sẽ lại là trung tâm Cười, là tâm điểm của chú ý, là đứa con gái mạnh mẽ và cá tính.

...

..."Tình yêu đôi khi được ví như trò chơi đuổi bắt, người ta cứ mải miết theo đuổi một bóng hình ở phía trước mà không một lần ngoái lại để thấy có một bóng hình hiện hữu luôn ở bên và sẵn sàng nâng bước khi mình vấp ngã"...

7. xoboyxo

xoboyxo New Member

có khi thì 1 người bạn khác giời mời coffee ( chỉ là bạn ((bình thường)) dẫn bạn trai đi cùng cũng kỳ ( 3 người làm j còn thoài mái nữa), đă có người yêu rồi thì tốt nhất là kô di riêng một mình với bạn khác giới

8. Na_ngox

Na_ngox New Member

Ai cũng cần có sự tự do riêng và ko gian riêng mà bạn, nói vậy nếu bỗng 1 ngày kia, ví dụ như bạn trai mềnh say nắng 1 người con gái khác or 1 cô bạn đồng nghiệp và muốn chia tay với mềnh, vậy ai sẽ bên mình lúc cô đơn, ai bên mình lúc buồn...ko phải là những người bạn sao,...bạn thì có bạn trai và bạn gái...bạn gái cũng tốt nhưng đôi khi hay xảy ra sự đố kỵ...và mỗi người 1 tính, mình chơi với bạn bè muốn thoải mái, và ko muốn phân biệt trai hay gái...điều mình cần là 1 lời khuyên làm như nào để bạn trai mình thay đổi...hay chăng có nên bỏ bạn trai ko?...

9. hunter_19886

hunter_19886 Member

mới là yêu thui chứ chưa cưới là lấy quyền gì cấm này cấm nọ....
    thử hỏi bọn con trai khi có người yêu mà được con gái rủ coofee có đi không hay nói có người yêu rồi không được đi với người khác giới....nêu mình nghì rằng mình không lăng nhăng, mình chung tình nên mình có quyền để đi.còn cô ấy thì không vì sợ cô ấy lăng nhăng cô ấy không chung tình và sợ xa ngã thì chưa chắc còn phải xem xét ....có khi con trai lại dễ xa ngã hơn con gái
    quay ngược mình vào vị trí cô ấy...mà ngẫm nghĩ đừng vì ích kỉ bản thân mà cấm đoán này nọ...thì sẽ trở nên gia trưởng...mà con gái thì lại không thích điều đó...

Cứ sợ con bị cảm nên quyết định không cho nó tắm...đến khi nó hôi thì bảo ở dơ lại đánh nó...giống như con gái...cứ giữ khư khư ở nhà không cho đi chơi, thì dần trở nên quê mùa và lạc hậu....còn con trai thì nhong nhong ngoài đường tiếp xúc chân dài...về nhà nhìn người yêu...bỗng có cảm giác so sánh....lâu ngày lại thèm ăn phở....rồi quay ra đổ thừa do cơm nguội không ngon...

còn bạn gái...mình khuyên bạn nên giwux cho mình một chút tự do. một chút riêng tư...và một chút quyết định....mới yêu thôi...không nên tự hạ mình...phải tạo cho mình một vị thế...vì nếu không khi cưới về bạn sẽ mất hoàn toàn mọi quyết định nếu bạn cứ như vầy
    phải nói rõ ràng....em như thế này và sẽ không thế này....nên em sẽ thế kia...anh đừng lo...và nghi ngờ...còn nếu không...thì xyz ( chỉ giả bộ giận và cãi thui, đừng làm lớn chuyện quá )còn nếu giận thì giận lun...và bạn nên suy nghĩ...lại..không thể yêu một người quá ích kỉ cứ nghĩ cho bản thân:cm1jl5:

10. khangtran

khangtran Member

Cái gì cũng có nhân quả bạn ah , đúng là bạn trai bạn hơi quá đáng nhưng chỉ vì yêu bạn thôi , nói để người đó hiểu là được , mà nói đi nói lại con gái đa số thường là những người phụ tình , không phải là mình nói xấu nhưng thật sự là như vậy , bạn cứ coi báo và search mạng là biết , và người con gái mà còn ham chơi như bạn thì có lẽ nên chia tay để người ta bớt đau khổ vì bạn và kiếm anh nhà giàu tâm lý nào đó mà quen đi

Chỉnh sửa cuối: 27/7/13
  11. Na_ngox

Na_ngox New Member

Trước hết cảm ơn bạn đã lắng nghe mình tâm sự nhưng
    Bạn thông cảm, mình xin lời khuyên chứ ko xin lời nhận xét, con gái hay con trai, đã là con người thì trăm ngàn tính cách khác nhau, ko ai giống ai, nên ko thể nói con gái như này, con trai như kia, mình cũng ko nhận xét về ai, mà vấn đề mình đang muốn tìm lời khuyên hữu ich để tìm lỗi ra cho cuộc sống riêng của mình, còn bạn nói mình ham chơi hay gì đók. thì bạn nên đọc rõ lời tâm sự của mình nhé, 2 tháng nay ngỉ làm và số lần mình gặp bạn bè ko quá 5 lần đâu,.con đã là con người, ai cũng phải có những mối quan hệ, những người bạn thì mới tiến bộ lên được,..mình ko biết quan điểm của bạn như thế nào được gọi là giàu, vì trên thế giới này người giàu sẽ có kẻ giàu hơn...." Kiếm 1 anh nhà giàu tâm lý" với bạn tiền giải quyết được mọi việc ak, sao mình phải kiếm 1 anh nhà giàu trong khi bạn trai mfinh thừa khả năng nuôi mình và ko muốn mình đi làm.....vấn đề của mình là muốn được đi làm và ko muốn nhận tiền của btrai và ko muốn sống dựa vào bạn trai nha bạn...vấn đề của mình ko phải là thiếu tiền mà đi kiếm người giàu....

12. cho nho

cho nho Member

nói lắm làm gì bạn,suy nghĩ lắm làm gì cho mệt.bạn cứng rắn lên 1 chút,dứt khoát nếu ko cho đi làm thì chia tay rồi tự bạn sẽ đi làm.tôi ủng hộ ý nghĩ chia tay đang lớn dần trong bạn.chia tay chia tay chia tay rồi bạn sẽ thấy thoải mái hơn bao giờ hết.

13. sunny.03

sunny.03 New Member

Theo mình bạn nên thẳng thắn nói ra những điều bạn nghĩ, bạn muốn làm và cả tính cách của bạn cho người y của bạn hiểu, có lẽ ban đầu sẽ có 1 trận tranh cãi, nhưng bạn vẫn nên làm những điều bạn muốn và nói đó là cuộc sống của bạn. Nếu 2 người thật sự y nhau thì nên hiểu và tôn trọng tính cách của nhau chứ k nên cấm đoán. Còn nếu ng y của bạn vẫn k thay đổi thái độ thì bạn nên suy nghĩ lại tc của mình. Chỉ mới y nhau mà như vậy đến khi kết hôn rồi k biết cuộc sống của bạn sẽ ra sao. Chúc bạn sáng suốt lựa chọn cho mình 1 quyết định đúng đắn.

14. luckystart

luckystart Member

Chú ý

Mình cũng là đàn ông, mình cũng ghen tuông nhưng nói thật nếu bạn sống với một người đàn ông như vậy thì bạn sẽ khổ cả đời

15. phong.ho

phong.ho Member

Nếu cả yêu nhau thât lòng nhé !, nhớ là thật lòng.
    TÌm 1 nơi yên tỉnh, Ngồi lại mở lòng với nhau.

- Bạn trai ích kỹ trong tình yêu.
    - Bạn gái bế tắc trong công việc được 2 tháng rồi.

Chỉ thế thôi mà nghĩ đến chuyện chia tay thì có lẻ không thể nào xây dựng được gia đình nhỏ rồi.

Giải Quyết nhé.

- cả 2 bạn thử cùng search vấn đề này trên mạng để tìm thấy 1 quan điểm phù hợp thay thế cái hiện tại.

- Sao không thử làm 1 người phụ nử đam đam, chăm lo bửa ăn cho cả 2 bạn. sao không cố gắn tìm hiểu học hỏi nâng cao kiến thức trong giai đoạn thất nghiệp, Anh Văn, Vi Tính, Kế Toán.....Như vậy thì thời gian đâu mà buồn nửa ta.

Chúc 2 bạn thật hạnh phúc !

P/S: mình cũng thất nghiệp 2 tháng mà người yêu mình vẩn chăm lo cho mình từng bửa ăn, giấc ngủ , yêu thương mình hết mực như lúc mình đi làm dù cô ấy cũng có công việc của mình. Phụ nử rất tuyệt vời nhưng hình như là tùy người.

16. pu_1994

pu_1994 New Member

Mình cho pạn lời khuyên nà

Ngày xưa mối tình đầu mình cũng vậy đó.lúc đó mình còn đi học cơ.chứ chưa đi làm.nhưng mình rất thích đi làm vì đồng tiền mình làm ra mình xài mình làm gì cũng thấy xứng đáng.vậy mà k cho mình đi làm.mình đi học về toàn rú rú trong nhà mà nhà mình 3 mẹ đi làm hoài e thì học cả ngày.bạn bè trên lớp rủ đi chơi thì hỏi người yêu cho đi k thì người yêu nói k cho đi.thì mình k đi nhưng nhìu lần như gị mình thấy thật là ràng buộc.thế là mình đã đi chơi theo ý mình mà k thèm nói năng gì nữa.thế là cãi nhau và mình đòi ct.thì năn nỉ ỉ ôi.sau time thì mình cũng đc tự do phần nào nhưng cũng ít cho típ xúc pạn pè lắm.cũng nghỉ làm giống pạn vậy đó.vì chưa gì của nhau mà gò bó như thế nên mình đã ct.mình quen 4 năm tình cảm rất sâu đậm nhưng mình đã cố gắng vượt qa.1 năm sau mình mới bình tĩnh trở lại đó pạn.chúng mình là phụ nữ.phụ nữ pây giờ chớ k pải ngày xưa ăn rú trong nhà.phải có xã giao pạn pè típ xúc nhìu.nam nữ pình đẳng.theo mình người như vậy nên pỏ đi.nếu còn yêu thì hãy để thời gian chứng minh.pạn nên đi làm trong khoảng thời gian ct để giành tiền sau này cho con cái ăn.châm ngôn mình đi làm vì con cái thôi.mà con trai như gị mình nghe pạn kể gặp mình pỏ ngay.chưa gì đã như vậy sau này cưới về pạn giống osin trong nhà vậy à?suốt ngày ở nhà giống k chứ.NÊN CT

17. truongquanghien

truongquanghien New Member

bác khang nói đúng đó phụ nữ hay nen nhìn nhận về mình đi ..hảy xem lại tình cảm của mình và người ấy.. thẳng thắng trò chuyện để tìm ra hướng giải quyết tốt nhất ..chia sẽ và cảm thông:xmaslaff:

18. hanhtrang

hanhtrang New Member

để mà có cảm tình với nhau, để quen rồi yêu nhau đâu phải dễ dàng gì, nói chia tay hẳn thì cũng khó cho bạn quá. Có thể bạn nên thay đổi từ chính mình trước rồi mới tính đến bạn trai, đừng có để ý tới hắn nhiều quá, công việc của bạn, con đường của bạn chứ đâu phải của bạn trai bạn đâu. cứ lo cho mình cho tốt đã, được bạn bè lo cho công việc thì tốt chứ sao, anh ta đã ko lo được thì thôi chứ sao còn nói những lời nghi ngờ bạn như vậy, vậy ko đáng đâu.
    bạn cần phải ĐỘC LẬP hơn nữa, cái gì tốt cho mình thì cứ đón nhận lấy, đọc bài của bạn, mình thấy bạn bị phụ thuộc vào bạn trai nhiều quá, anh ta nói gì cũng nghe, có người lo cho bạn công việc nhà nước, anh ta ghen tuông ko cho làm bạn cũng nghe, bạn càng làm vậy, anh ta càng thấy lời anh ta nói là đúng và ko coi trọng cuộc sống riêng của bạn. bây giờ anh ta nói bạn nghỉ làm để anh ta nuôi, nhưng liệu việc này có kéo dài được mãi ko? Bạn cần phải cứng rắn và độc lập hơn nữa, bạn cứ lo cho tốt công việc của mình, chứng tỏ bản lĩnh của mình cho anh ta thấy, anh ta ko thể cứ tùy tiện ghen tuông được, cái gì cũng phải có giới hạn chứ.
    mình ít khi ý kiến trên ntc lắm, mình cũng ko phải anh hùng bàn phím gì, nhưng đọc bài của bạn, mình cũng muốn góp chút ý kiến, có thể bạn sẽ nghe được. mong bạn sáng suốt hơn.

19. hieuphan147

hieuphan147 Member

20. trung chanh

trung chanh Well-Known Member

con người là động vật cấp cao làm nên tất cả, nói nhiều đăm ra nói dài, kêu ảnh cho tiền ở nhà đi mua sắm . đi chợ, đi chơi với bạn cấm nữa thì coi ai cao hơn ai àh, cuộc sống vợ chồng sau này cần cả hai gánh vác, chứ ảnh có 3 đầu sáu tay đâu mà lo hết, đúng là láo không có căn cứ, tài ba lỗi lạc quá. đại gia còn ăn nỉ ỉ oi, người này người kia cho xong chuyện, làm như sống trên núi chỉ có hai ta. đọc bài mà thấy tức tối làm như địa chủ không bằng. Bắn đi là vừa. còn bạn chủ thớt có phạm sai lầm lớn thì xữ lý sau nha. hahahaha....... :mn: :mn: :mn::mn: :death: