Đối tác - Liên kết

cho em hỏi có kinh vẫn có bầu không??? giúp em với

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi serin, 1/10/14.

1. serin

serin New Member

em tháng này có kinh vẫn đều giống những tháng trước. em cũng đã có qhtd nhưng có dùng bcs. nhưng tháng này kinh nguyệt của em ít hơn hẳn. máu cũng có màu sậm hơn ( cái này em đọc báo , báo nói là ngồi nhiều, không hoạt động cũng có thể gây ra tình trạng này). Mà em cũng không bị đau bụng giống như những tháng trc luôn.Nói chung vẫn có kinh nguyệt bình thường nhưng ít hơn hẳn và màu sắc sậm hơn hẳn. em đang lo không biết có thai không. em cũng không thấy các dấu hiệu có thai nào khác.xin các anh các chị đi ngang qua giúp em với. e mong nhận được câu trả lời sớm nhất có thể ạ. em cảm ơn.

2. ola

ola Member

theo như bạn nói thì mình chắc chắn 100% bạn ko có thai nên bạn có thể yên tâm. Còn việc bạn ít đau bụng và có máu sậm hơn có thể là do chế đó ăn uống và sinh hoạt của bạn thôi, bình thường chất Prostaglandin sẽ làm bạn đau bụng khi có kinh nhưng có thể trước đó 7 - 10 ngày bạn đã giảm ăn chất đạm, đường, chất béo thay vào đó ăn nhiều rau xanh thì Prostaglandin ko tổng hợp dc nên trong thời gian có kinh bạn sẽ thấy ít bị đau bụng hơn các tháng trước

3. duongdinhbaoduydeptrai

duongdinhbaoduydeptrai Active Member

Kinh nguyệt như vậy cũng là chuyện bình thuờng thôi bạn,còn nếu bạn muốn biết chắc chắn thì mua que thử thai về thử!mạnh dạn để tâm lí của mình không bất an nữa,nơm nớp như thế nguời mệt lắm!
    Chúc bạn may mắn!

4. onggialamcam

onggialamcam New Member

Cháu nên đi bác sỹ PHỤ KHOA để được tư vấn rỏ ràng hơn nhé :pioneer:

5. chuateleo

chuateleo Member

mua que thử đi mua tại tiệm thuốc hầu hết đều có ^^

6. huycuong

huycuong Nghệ sỹ NTC

bạn dc 15t chưa vậy.......................?