Đối tác - Liên kết

Đàn ông nghĩ gì về con gái đã mất trinh tiết

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi cindy_ngoc_xit, 14/1/12.

1. man bom

man bom New Member

em còn bé....ko biết gj.!!!!!no comment:xmaslaff::xmaslaff:

2. congminh35

congminh35 Member

Mình nghĩ Trinh Tiết của người con gái thật sự là quan trọng vì nó đánh giá người con gái đó như thế nào.Nếu là người phụ nữ sống dễ dãi buông thả thì nó ko quan trọng đánh mất là chuyện thường tình.Còn đối với người phụ nữ biết suy nghĩ ,sống nghiêm túc biết giới hạn giữ mình thì nó thật sự là quan trọng.Vậy đàn ông thích lấy người phụ nữ nào.

3. theanh88

theanh88 Member

bjo EM lại hỏi bác .....................với thời buổi xã hội phát triển như hiện cái gì cũng đủ thậm chí là dư .........liệu có mấy người chinh phục được ý trí kìm hãm về vấn đề sinh lý của mõi con người chúng ta.....................
    sinh lý là một bản năng sẵn có ở mỗi chúng ta ,thường là những lứa tuổi dễ phạm lỗi nhất là những lứa tuổi vị thành niên còn quá bồng bột vẫn chưa hiểu hết đc sự việc hậu quả nghiêm trọng sau này của nó .
    nguyên nhân chính là chúng ta hiện nay sống và làm việc trong môi trường hiện đại qua sướng,ít phải bỏ sức lực nhiều nên vì vậy dẫn đến tình trạng dư thừa năng lượng .........vấn đề sinh lý là bản năng có săn của mỗi chúng ta bjo cộng thêm năng lượng dư thừa wa nhiều càng làm tăng sự kích thích ham muốn tình dục lên tuột đỉnh , .......................................... không thể vì một cái gọi là màng trinh không còn có thể nói lên đáng giá đc hết một con người đc đâu bác à .có wa vội vàng oánh giá không vậy.như em đã nói trên bài post trc có rất nhiều lý do khiến một người con gái trở thành đàn bà .............vì màng trinh nó rất là mòng có thể rách bắt cứ lúc nào ,hình như có người còn không có nữa kìa cái này thì bác tính sao .còn có người thì nó rất là dầy phải đi tiểu phẫu ........
    phải nghĩ thoáng ra đi bạn ơi thời buổi bi sao lại còn tính cổ hủ wa vậy .........
    cơ hội tốt chỉ đến với chúng ta chỉ có một lần không biét nắm bắt để vuột mất hối không kịp đâu.VỢ HIỀN CON NGOAN DÂU THẢO LÀ HẠNH PHÚC LẮM RÙI BẠN ƠI CÒN LO NGHĨ GÌ NỮA ........................
    CÂU CUỐI EM MUỐN NÓI LÀ BÁC NÀO CHƯA CHÓT LỠ THÌ CỐ GẮNG GIỮ GÌN ,CÒN ĐÃ LỠ RÙI CỐ GẮNG SỐNG CHO TỐT WAN TRỌNG LÀ Ở CON NGƯỜI CHÚNG TA KÌA CHỨA KHÔNG PHẢI LÀ NHỮNG GÌ ĐÓ PHÙ DU ,ẢO ẢNH .......:baby1
    :

Chỉnh sửa cuối: 16/1/12
  4. cadic

cadic Member

Mấy chuyện này tranh luận biết chừng nào mới dứt được. Ai cũng có quan điểm riêng, nên tôn trọng quan điểm của mỗi cá nhân.
    Mình không quan trọng chuyện trinh tiết, nhưng cũng không đồng tình với sự buông thả, dễ dãi.

Có bạn nào dám cười cái ước mong của 1 người con trai đàng hoàng tử tế mong muốn cưới 1 cô gái còn trong trắng làm vợ ? Chừng nào gặp mấy thằng ho lao quen gái là cứ muốn lên giường ước điều đó thì mới đáng cười.

Theo quan điểm cá nhân mình, nếu "còn" thì tốt, "mất" rồi cũng chẳng sao, của "nó", "nó" muốn "cho" ai là quyền của "nó".

Chấm hết tại đây .
    :danhrang::danhrang:

5. khangsocola

khangsocola Active Member

chữ trinh chỉ nói lên sự trong trắng về thể xác.........với xã hội như hiện nay thì sự trong trắng trong tình yêu còn quan trọng hơn rất nhìu, yêu ko vì vụ lợi và đừng dối gạc nhau trong tình yêu ,riêng 2 điều đó với tôi nó quí hơn cả chữ trinh :boss:

6. phong.ho

phong.ho Member

Xin lổi theanh88 nhé ! Mình có thể góp ý cho bạn được chứ.(Vì chữ ký của bạn đấy)
    ''...liệu có mấy người chinh phục được ý trí kìm hãm về vấn đề sinh lý của mõi con người chúng ta...'
    Càng hiện đại thì bản năng con người lại càng gần với....
    ''...những lứa tuổi dễ phạm lỗi nhất là những lứa tuổi vị thành niên còn quá bồng bột vẫn chưa hiểu hết đc sự việc hậu quả nghiêm trọng sau này của nó . ''
    Càng hiện đại thì trẻ em không được giáo dục tốt hơn đươc sao.
    ''...sống và làm việc trong môi trường hiện đại qua sướng,ít phải bỏ sức lực nhiều nên vì vậy dẫn đến tình trạng dư thừa năng lượng...''
    Môi trường đó ở công ty nào mà sướng tới vậy hãy giúp đở tôi với.
    Ở đây chúng ta bàn tới việc trinh tiết của con người là để ám chỉ người đã quan hệ rồi bạn à.
    Hãy chiệu trách nhiệm đối với việc mình làm. Đó mới là cách sống tốt trong xã hội.
    Chúc theanh88 sức khỏe và thành đạt !

7. Gia Khang

Gia Khang Member

up phụ cho cái bài ...

8. SuZy

SuZy New Member

ai cũng có quan điêm của người đó, có ng chấp nhận có người ko. Nhừng đừng vì 1 chữ trinh mà đánh mất tương lại hạnh phúc. Nếu thật sự yêu 1 ai đó và muốn lấy ng đó làm vợ thì mấy anh đừng quan trọng trinh tiết, ai cũng đều có 1 quá khứ. Không phải cô gái nào ko còn trinh cũng đều là loại buông thả, hư hỏng, không biết giữ gìn. Có thể cô ấy rất tốt nhg vì 1 lí do nào đó mà họ ko giữ đc trinh tiết. Chuyện này chẳng có gì để cãi nhau vì các bạn chỉ khác nhau ở chỗ chấp nhận hay ko chấp nhận thôi. Ai ko chấp nhận thì kệ họ còn mình chấp nhận thì chẳng việc gì phải nói cho ng ta chấp nhận. Cuộc đời của ai người đó sống, vợ ai thì ng đó chọn. Chúc các bạn đều lựa chọn bạn đời đúng đắn.:strongbench:

9. Lệ Ngân

Lệ Ngân New Member

Không phải là tất cả để khẳng định hay đánh giá phẩm hạnh nhưng dù sao đó cũng là 1 ấn tượng về ng con gái :D Chúng ta sống thoáng hơn xưa nhưng chúng ta vẫn là người Châu Á :D

10. Wonbis

Wonbis Member

Muốn cánh đàn ông con trai thay đổi cách suy nghĩ,hướng suy nghĩ thoáng hơn và bớt ích kỉ hơn thì chỉ còn cách là đưa hết qua USA sống 1 thời gian sẽ tự ngộ ra thôi :strongbench:

11. cindy_ngoc_xit

cindy_ngoc_xit New Member

Nhiều người nói hình như Việt Nam ngày càng Mỹ hóa
    Chứng minh là giới trẻ bây giờ sống buông thả hơn trước. Mình thì không phản đối nhưng cũng không đồng tình với ý kiến đó
    Quay lại chủ đề của chúng ta là trinh tiết của con gái, mình không đồng ý cứ không còn trinh là buông thả
    Nếu boy nào suy nghĩ như vậy thì thật sai lầm. Con gái mất trinh có thể vì nhiều lý do <ở trên các bạn đã nói rất nhiều rồi, mình không nói thêm nữa> đâu phải cứ mất trinh là buông thả. Hãy nhìn còn gái bằng con người của họ, đừng đánh giá chỉ qua cái gọi là màng trinh. Và hãy thấy tôn trọng khi người yêu mình nói với mình rằng cô ấy đã mất, một người con gái đủ can đảm vượt qua mọi thứ để nói với bạn điều đó thì cô ấy đáng được sự tôn trọng của bạn.
    Điều này dành cho những "guy" buông thả: đừng đòi hỏi sự trinh tiết của vợ mình khi mình là kẻ không giữ trinh tiết cho con gái
    :girlpower:

12. cindy_ngoc_xit

cindy_ngoc_xit New Member

Câu trả lời rất hay!

13. Thienchi.mymy

Thienchi.mymy New Member

Hửm!!!!!!!!!!! Văn phải không? Lâu quá không gặp...giờ làm gì rồi........Tụi bị mất số hết rồi......Có gì rảnh nt cho My nhaz...........z......0906344311.

14. congminh35

congminh35 Member

Đàn ông luôn tham lam và ích kỷ.Lúc nào cũng muốn chứng tỏ ga lăng,hiểu biết và bản lĩnh nhưng mấy ai vượt qua được chuyện ghen tuông,đau khổ khi biết bạn gái quen người khác.Nếu ai vượt qua được thì Trinh Tiết của bạn gái còn hay ko sẽ ko còn quan trọng.Đa số khi đàn ông khi yêu thật sự thì rất quan tâm đến chuyện Trinh Tiết còn ngược lại ko yêu quen vui vẻ qua đường thì chuyện đó ko quan trọng... :xmaslaff:

15. noname1989

noname1989 Member

vấn đề này còn bàn cãi cho đến khi nào thế giới không tồn tại :nhieuchuyen::nhieuchuyen:

16. ngodoandung

ngodoandung New Member

Chả có gì là quan trọng trong y học trinh tiết chỉ là miếng thịt dư thừa nên yêu đến với nhau bằng tấm lòng là quý rồi....

17. khanhvong

khanhvong Active Member

trử trinh đáng giá ngàn vàng chị em ráng dữ gìn nhé....gặp thằng lẳng lơ cài quần cho chặt,...ko nên đi 1 mình với con trai vào nơi vắng vẽ...đừng để sờ mó va chạm vào những vùng nhạy cảm,...ko nên dùng rượu bia hay chất kích thích...ra đường nhớ mang theo con dạo gọt hoa quả nếu bị giở trò rút dao cắt luôn...nhớ mua ổ khóa cài quần cần thận, lắp thiết bị báo đạo chống trộm khi nằm ngủ

18. Spring

Spring Active Member

tạo 1 thread bình chọn kiểm tra ý kiến các bác thế nào, chứ nhiều bác nói mạnh miệng lắm nhưng suy nghĩ lại rất cổ hủ, esle :D

19. Tetsudk

Tetsudk Active Member

ý kiến thẳng thắng nhưng rất có lý, vấn đề này mình cũng bực từ lâu
    yêu nhau quan trọng là tình cảm với nhau chứ quan trọng j cái màng vớ vẩn ấy

20. thoconchienbanh

thoconchienbanh Member

Tại sao cứ phải tranh luận về cái vấn đề cũ rích ấy nhỉ ???? bây jo bàn , nói thì hay lắm , nhưng thực tế đc mấy ng hành động và làm đc như điều họ nói bây jo ??? làm đc đi rùi mới phát biếu nha mấy anh :ty2::ty2::ty2::ty2::ty2: